[Thảo luận] Hoan hô PGS-TS Phạm Xuân Mai ..“Xe gắn máy là những thủ phạm ...

RUNE_1800

Xe buýt
Cái j ko có thì người ta lại hay thèm.Hệ thống giao thông công cộng còn chưa đâu vào đâu thì nói chuyện làm j cho mệt.Bỏ xe máy thì đi xe đạp à.Com lê calavat giầy tây bóng nộn đội mũ bảo hiểm đi xe Đạp nhìn Phê Lồi Rốn.Lý thuyết và thực tế là khoảng cách hết sức xa vời.

haivanphe

Xe container
Cái j ko có thì người ta lại hay thèm.Hệ thống giao thông công cộng còn chưa đâu vào đâu thì nói chuyện làm j cho mệt.Bỏ xe máy thì đi xe đạp à.Com lê calavat giầy tây bóng nộn đội mũ bảo hiểm đi xe Đạp nhìn Phê Lồi Rốn
Hi hi, em ủng hộ phương án đi xe đạp ợ. Trời nóng thế này, váy ngắn ngồi xe đạp thì hay phải bít ợ. =P~

Lâm Phong

Xe tăng
oto phải ngon anh mới đi nhá chứ 3 loại rẻ tiền như kia cd5...cũng gọi là 4b có cho anh cũng ếch lấy
Cháu học ít nên chả dám bàn, cháu chỉ hóng các cụ xem có học được gì không.
Nhà cháu đang đi CD5, vâng rẻ tiền với cụ nhưng với cháu là kết tinh của sức lao động chính đáng mà có nên cháu rất quý. Cháu cũng thấy nhiều xe còn rẻ hơn CD5 nhưng vẫn được yêu quý vì xe rẻ nhưng nó nhằm mục đích phục vụ con người để lại làm ra của cải , vật chất cho bản thân nói riêng và xã hội nói chung.
Cháu nghĩ chả ai nắm tay được mãi, người ngu như cháu chỉ luôn nghĩ nếu chẳng may mình rơi vào hoàn cảnh khốn cùng nhất thì sẽ như thế nào.Cháu thề(xxx thuê nhà).
Vài dòng góp ý với cụ. 1 Vote trừ để cụ đọc mấy dòng của nhà cháu.

leica

Xe tải
oto phải ngon anh mới đi nhá chứ 3 loại rẻ tiền như kia cd5...cũng gọi là 4b có cho anh cũng ếch lấy
Thường thì ở đời phàm những loại hay chê bai dè bỉu người khác thì đặc biệt cả đời úp mặt vào vũng bùn mà không ngóc đầu lên được, có khi hai tay vun vào miệng mình cũng không xong, sống ăn bám khổ nhục, gặp bạn bè đôi ba chén rượu lúc say thì đưa nhau lên hàng quốc sĩ mà chẳng biết chân mình đang giẫm phải c...ứ...t....cho đến lúc tắt hơi chứ chẳng nói gì đến chuyện sắm xe hơi như CD5 ghẻ tàu hay hắc cam phu chia !!! . Con người ta sinh ra bình đẳng ai cũng như ai nhưng văn hóa thì khác nhau nhiều lắm. hai tay điều khiển một chiếc xe đẹp của Ba mẹ ban tặng cộng với việc sở hữu một cái đầu vô văn hóa của chính mình thì cũng chỉ làm cho xã hội thêm gánh nặng thôi nếu vô phúc có khi còn khốn khổ nữa ấy chứ cụ pham999 nhi ? em nghĩ , cái hợm hĩnh, tinh tướng và trên tiền của cụ nếu cụ Nguyễn Tuân sống lại cụ ấy sẽ nâng cụ lên làm gương điển hình trong cái gọi là "gương điển hình trong thời kỳ đổi mới" của thời kỳ đầu thế kỷ .:)):)):))

raotro

Xe container
May thía!
Cháu họ Nguyễn....113=))

xephaoma...tot

Xe buýt
Em chưa có thời gian đọc bài của vị PGS kia, nhưng thấy oan cho những chiếc xe máy mà từ lâu đã gắn bó với mỗi gia đình. Thủ phạm gây ùn tắc không ai khác đó chính là con người. Các cụ có thấy chiếc xe máy nào tự chạy ra đường đâu, có chiếc xe máy nào tự vượt đèn đỏ đâu và có chiếc nào tự leo len vỉa hè đâu ! tất cả là lỗi của chúng ta, nếu chúng ta có ý thức sử dụng, có ý thức giao thông, có văn hóa đi đường thì đâu đến nỗi. Hãy nhìn không cần đâu xa như Thailan, Dai loan, TQ vv, họ cũng ra đường bằng xe đạp, xe máy, ô tô mà sao họ chẳng giống VN chúng ta tí nào.
Có lần em vào ga HN để mua vé tàu đi Ngệ An, đã rất bức xúc khi chỉ thấy có chừng 4,5 người cần mua vé mà họ cứ chen lấn nhau rồi sinh ra cãi nhau và trên đường cũng vậy mọi người có ai chịu nhường ai đâu, ngã ba ngã tư đã có phân luồng rõ ràng mà cũng có thèm để ý đâu ai ai cũng cố mà nhoi lên trước , thậm chí đèn chưa chuyển sang xanh đã đi rồi.

Vậy xin đừng kết tội xe máy các cụ ơi.

series3

Xe tăng
Các cụ nên xem lại câu nói này xuất hiện trong tình huống nào: từ 1 vị tiến sĩ và trong một buổi hội thảo, tất cả chỉ là lý thuyết suông từ những công trình nghiên cứu không có hiệu quả mà thôi [-(. Đành rằng xe máy là quá nhiều ở các đô thị nhưng thử hỏi các vị giáo sư, tiến sĩ đã ai đưa ra được giải pháp nào để phát triển giao thông công cộng hay chưa? Theo em thấy thay vì chỉ trích, tìm ra 1 cái gì đó để đổ lỗi thì các vị ấy nên nghiên cứu xem phát triển giao thông công cộng thế nào cho hiệu quả, nếu càng ngày càng có nhiều phương tiện công cộng để mỗi người có thể có 1 phương án di chuyển hợp lý cho riêng mình như xe bus hay metro, hoặc tàu điện... thì xe máy ắt sẽ bị loại thải chứ đừng hội thảo kiểu này, đổ tại cho xe máy như một phát hiện lớn lao rồi các đại biểu nhất trí cao là nếu quyết tâm ta sẽ làm được, nhưng làm cách nào đây khi chả vị nào chịu nói??? Em thạc sĩ còn chưa xong nên thôi em cứ đi xe máy thôi ạ :D, các cụ đừng mắng em là thủ phạm gây ô nhiễm và ùn tắc giao thông nhé hịhị..

nguyenanhson113

Xe tăng
Đề nghị các kụ nhà Pride's CluB dừng tay!
Bác phạm999 đã sửa bài.:-h

pham999

Xe tải
em biết sai rồi các cụ ơi em cũng sửa luôn rồi.thanks các cụ dạy bảo

Website
www.facebook.com
Hay nhỉ, cứ thớt nào nhạy cảm 1 tý là các cụ nhà mình lại xoay ra bới móc nhau.

Chỗ cần bới thì đếch bới.

Hay đóng thớt này lại cho nó lành, đỡ mất hòa khí OFFER, các cụ nhỉ.:D

Matizcoi

Xe cút kít
bỏ là bỏ thế nào, các liên doanh xe máy từ ngày xửa ngày xưa các sếp nhà mình đã có tý cổ phần ...

nguyenanhson113

Xe tăng

hoangthanhnb

Đi bộ
Nhà em trích lại cái đoạn này của nhà cụ Laika là đủ:

Con người ta sinh ra bình đẳng ai cũng như ai nhưng văn hóa thì khác nhau nhiều lắm

Lại tặng cụ pham999 1 li nhé.

nguyenanhson113

Xe tăng
Nhà Pride's CluB ai còn rượu thì rót voska cho pham999 nhá. Thế mới Phe Bờ lây!!!!:D

toanvinh_forever

Xe điện
híc, em ở ngoại thành, ít khi thấy tắc đường, ngày trước đi học trong nội thành thì tắc đường hàng ngày, giờ thấy mình ở ngoại thành thật sướng, cứ cuối tuần em vào nội thành ăn chơi bù khú, có tắc tí cũng chấp nhận được, thôi các cụ ra ngoại thành sống cùng e đi, đi đường thoáng lắm, mà khói bụi cũng ít=D>

xecoitico

Xe buýt
em biết sai rồi các cụ ơi em cũng sửa luôn rồi.thanks các cụ dạy bảo
Bác có hiểu ý nghĩa của câu "Mãi là Niềm Tự Hào" của nhà Pride chúng em không??? Chủ nhật này mời bác đến off với chúng em, sẽ có rất nhiều người muốn gặp bác đấy

raotro

Xe container
Bác có hiểu ý nghĩa của câu "Mãi là Niềm Tự Hào" của nhà Pride chúng em không??? Chủ nhật này mời bác đến off với chúng em, sẽ có rất nhiều người muốn gặp bác đấy
Lão này thật lòng đấy, nhà PC chúng cháu toàn người như vậy. Kụ pham999 đến nhé!
Tứ hải giai huynh đệ mừ!>:D<