[Funland] Hoài niệm Hải Phòng

Anbanhmihp

Xe buýt
Đợt em vào chơi ĐN 10 mấy năm trước đứa bạn nó đưa đi ăn quán Cơm cá bống với đưa lên uống nước, nghe nhạc trên toà nhà của HAGL giờ còn ko hở cụ?
Cá bống kho tộ với cơm niêu phải ko cụ? Món đó thì nhiều tiệm bán lắm cụ nhé! Tòa Hagl sang tên cho bên khác cách đây vài năm rồi, trước khi sang tên có vụ rơi thang máy từ tầng 16 làm 2 người ra đi, hiện Hagl chỉ còn cái c.cư ở bờ hồ Hàm Nghi thôi cụ. Dân Dn với khách du lịch giờ họ lên Sky36 ở Novotel nghe nhạc rồi cụ ạ!

Vulq71

Xe container
Vào thớt này mới thấy nhiều cụ mợ dính dáng đến HP quê em nhỉ?

maximax903

Xe điện
Cá bống kho tộ với cơm niêu phải ko cụ? Món đó thì nhiều tiệm bán lắm cụ nhé! Tòa Hagl sang tên cho bên khác cách đây vài năm rồi, trước khi sang tên có vụ rơi thang máy từ tầng 16 làm 2 người ra đi, hiện Hagl chỉ còn cái c.cư ở bờ hồ Hàm Nghi thôi cụ. Dân Dn với khách du lịch giờ họ lên Sky36 ở Novotel nghe nhạc rồi cụ ạ!
Cái bar ý chảnh vãi ra. Sau đợt vào ĐN mấy năm sau nhà em lại vào ĐN mà thấy khách mặc quần soóc họ ko cho lên. Cái quán bar đúng hình trái bắp, hoặc có thể là cái Novotel ấy gần ngày trái bắp ngô. Hôm ấy em cũng hơi tê lê phê :D

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Em không quê quán gì ở HP nhưng về HP thấy không ngột ngạt như HN. Có lẽ do miền biển nên không khí trong lành hơn chăng ?. Em nhớ năm 97 đi lạc đường ở đó mà cứ đi một đoạn hỏi ai cũng chỉ nhiệt tình, có người còn bảo cháu cứ đi theo chú là đến.
Mật độ thấp mà cụ. Cụ nhìn nhà cao tầng có mấy đâu.

Công nhận so với Hn thì hỏi đg dễ chịu hơn nhiều

Quỳnh hp

Xe tăng
Khu đó giải tỏa làm công viên rồi cụ ạ. Còn bà đó bán ở đâu hay thôi em k nghe thông tin. Em ở nguyễn đức cảnh gần đó cụ ạ.
Quán bà Phòng béo ăn ngon,giá rổ hợp lý,dân chợ Sắt với khu quanh đấy ăn nhiều. Mỗi tội quán bé,đông khách là hết chỗ ngồi,với quán nhìn bẩn bẩn và lụp xụp

tasx

Xe tăng
Mật độ thấp mà cụ. Cụ nhìn nhà cao tầng có mấy đâu.

Công nhận so với Hn thì hỏi đg dễ chịu hơn nhiều
Dân số cơ học tăng không nhiều, chưa kể hao hụt số chuyển đi hàng năm. Dễ sống nên phần lớn dân sống an phận, thậm trí trì trệ. Những ai nhanh nhạy kinh doanh được ở HP thì lại giỏi và giàu. Thế nên nhịp sống nó cứ đều đều. Mấy năm gần đây thì em không rõ.

Anbanhmihp

Xe buýt
Cái bar ý chảnh vãi ra. Sau đợt vào ĐN mấy năm sau nhà em lại vào ĐN mà thấy khách mặc quần soóc họ ko cho lên. Cái quán bar đúng hình trái bắp, hoặc có thể là cái Novotel ấy gần ngày trái bắp ngô. Hôm ấy em cũng hơi tê lê phê :D
Cụ giống em roài =)) , mấy thằng bạn em vào chơi đi nhậu tê tê quần đùi áo cộc phi lên bị họ mời ra về chửi um tí linh.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tại mợ toét up cái ảnh làm cả nhà em tối nay đi lượn khắp các đường xem có may mắn gặp dc quán bánh đa cua nào ko?! Lượn ê mông mỏi mắt mà ko thấy quán nào đành tạt vào Hải Xồm làm cốc bia hơi cho đỡ nhớ phong vị miền bắc, giờ mới về tới nhà =))
Sao cụ k google tìm nhỉ? E nghĩ giờ cũng phổ biến nếu ở tp hay thị xã, còn huyện chắc khó. E ăn nhiều nơi k có vị đặc trưng HP dù tên vậy nhưng quán hôm qua e ăn thì khá giống ăn ở HP. Xung quanh e 1km có 3-5 quán bán đồ ăn HP cơ nên cứ thèm là chiến :D có món nem cua bể thì e chưa tìm dc quán nào ngon như e đã từng ăn 1 lần ở HP

pooka

Xe container
Sao cụ k google tìm nhỉ? E nghĩ giờ cũng phổ biến nếu ở tp hay thị xã, còn huyện chắc khó. E ăn nhiều nơi k có vị đặc trưng HP dù tên vậy nhưng quán hôm qua e ăn thì khá giống ăn ở HP. Xung quanh e 1km có 3-5 quán bán đồ ăn HP cơ nên cứ thèm là chiến :D có món nem cua bể thì e chưa tìm dc quán nào ngon như e đã từng ăn 1 lần ở HP
Đợt xếp hình Đồ Sơn sắp tới mợ về HP tha hồ ăn bù.

Mợ_Toét_2710

Xe điện

King Neptune

Xe buýt
HP có đường Hàng Kênh toàn bán đồ ăn ngon. nhà ngoại em ở cái hẻm trên đường này. Mỗi lần về là em chỉ thích đi ăn vặt dọc phố

Anbanhmihp

Xe buýt
Cũng có quán nhưng họ chỉ bán buổi sáng tới trưa thôi mợ ơi, họ nấu hơi ngọt ngọt nên thành thử em cũng ít lui tới.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Cũng có quán nhưng họ chỉ bán buổi sáng tới trưa thôi mợ ơi, họ nấu hơi ngọt ngọt nên thành thử em cũng ít lui tới.
Vâng, nên ăn ở HN còn giống chứ vào SG ăn là thấy khác rồi

Anbanhmihp

Xe buýt
Đà thành em thấy bánh bèo ngon khiếp, ăn trôi lắm ;))
Nhắc tới bánh bèo e lại nhớ ngày em mới chuyển vào Dn. Ở Hp nhà ta bánh bèo là món ăn vặt em khá thích vậy nên vào Dn thấy quán bánh bèo là em vào ăn thử ngay, vào quán em hô rõ to theo kiểu Hp " cho cháu 10c bb" đôi phút sau bà chủ mang 1 cái khay xếp lố nhố là bát con bé xíu ra.....em ngơ ngác ko hiểu gì bèn nhẹ nhàng hỏi " cháu gọi bánh bèo cô ạ" bà chủ nhìn em ánh mắt khó hiểu " bánh bèo đó con, chớ con gọi bánh chi khác rứa" =)). Em mới miêu tả lại cái bb quê mình làm bà chủ cười ngất, bánh nớ ttong ni gọi là bánh nậm con hỉ =)),

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Không khí ngột ngạt là 1 chuyện, chuyện lớn hơn là muốn ăn gì mua gì cứ phải đề phòng bị chặt chém nên...Còn ở HP thì thoải mái. HP có 1 đặc sản giống SG, e đố các cụ là gì?
Cafe nhiều phải không cụ ?

Quỳnh hp

Xe tăng
Vâng, e đăng ký rồi, hâm mộ cái foodtour đấy cụ ạ :D
Chào mợ. Cần ji cái tourfood đấy mợ ạ,mợ đọc thớt này thì đầy đủ hàng quán ăn ngon ở Hp rồi ạ
Món chả nem 🦀 bể thì có quán bà Phòng béo làm chuẩn luôn ( để e xin địa chỉ cho mợ),ko thì ra bệnh viện khoa sản có hàng bún chả cũng ngon,chợ Cột Đèn cũng nổi tiếng,mợ xuống ĐS nhớ vào chợ Cầu Vòng có món bánh cuốn nhân Tôm cũng ngon,ăn vặt thì cứ chợ Cát Bi,Cố Đạo