Hòa Bình, những điểm đến...

tony.nguyen

Xe tải
Những nơi em đã đi qua rất nhiều lần . Xe của cụ chủ gốc là của xăng dầu hb phải không ????

tinteu

Xe buýt
Những nơi em đã đi qua rất nhiều lần . Xe của cụ chủ gốc là của xăng dầu hb phải không ????

Xe của cụ ấy gốc là của CAHB đấy cụ ạ , xe xăng dầu có mấy em đều loanh quanh trong hội Feroza

Heosua_HN

Xe điện
Nửa đêm đọc thớt, lại đói mặc dù tối nay đã chén no, thôi làm chén táo mèo mật ong ấm thân rồi hóng hớt tiếp vậy :D

Chỉnh sửa cuối:

trung_hieu

Xe hơi
em là em khoái nhất cái cảnh dân dã bình dị và phong cảnh hữu tình....................

feroza_hb

Xe tăng
Cụ tinteu chuẩn ko cần sửa...fe Cụ Heosua cũng là một trong những em fe ở Cty xăng dầu đấy ah.
Nửa đêm đọc thớt, lại đói mặc dù tối nay đã chén no, thôi làm chén táo mèo mật ong ấm thân rồi hóng hớt tiếp vậy
Biết khẩu vị của Chủ tịt rồi...cứ cháo là êm...nhé
em là em khoái nhất cái cảnh dân dã bình dị và phong cảnh hữu tình..................
Cụ hợp Gu fe em đới...Vọt trải nghiệm cũng là theo 1 quan niệm "sống chậm lại một chút Cụ ah" ..
Ngồi dưới ngầm Khai fe em xin tả lại..chuyện Bác ý kể lại rằng...
Hôm nay đi nhưng vẫn âm hưởng sau trận diệu ngày 20/11, Gấu nhà Bác thợ máy dị ứng với mấy Chú đến chơi với Bác...chỉ sợ rủ rê...he he..Hôm nay, thì mời bất khả từ....Chả là...khi đi cùng 3 đứa con cháu..vọt trên 03 km đường đất đá quanh co đèo dốc khi đến nhà đã thấy đủ ban bệ đại diện Đảng ủy- UBND xã Tân Dân đang chờ đón Đoàn..thật ngại quá đi mất...Bác ko còn cách nào khác...kể lại kế hoạch chuyến đi..và đến đó thì đúng dịp nhà thầu tiếp tục thi công...cùng lý do này khác nọ kia...Bác thay mặt đoàn chát...ực..khà..tiếp các Bác...kết cục rượu hẹn một ngày gần nhất...vì chuyến đi chưa được hài lòng với đích điểm B là được ngó một vùng nước được tà là nơi linh thiêng của vùng này..nơi trú ngụ của một loài rắn thần mà dân nơi đây gọi là con Khú..mà gần đây nhất máy xúc làm đường múc đất..múc được cả một con khú...nhưng chỉ là múc vào nó..thấy một khúc giữa to như côt nhà của nó thế thôi..cùng với ý tưởng được chiêm ngưỡng 1 thác nước rất đẹp ở đây...vâng..còn nhiều dịp mà
AE sẽ lại tiếp chuyến đi khi con đường hết đổ bê tông...Đương nhiên Ban đại diện chịu trận thật sự khi thấy Bác quay lại trong chếch choáng chiều tà, vì lúc này đã là 16h30. hơi lạnh của rừng và hơi nước hồ đã se lạnh rồi...những người dân đã bắt đàu buông lưới chờ một mẻ cá cho ngày mai...vọt thôi...

Đến TP.Hòa Bình AE làm bát cháo cho ấm bụng..hình dung những cung đường tới..Bye AE Hà Nội...tranh thủ dùng 2 chi phơi sáng phát nào...Kết thúc chuyến đi...say tít

Chỉnh sửa cuối:

feroza_hb

Xe tăng
E cũng đang định đi thũng nai 1 chuyến
Tk Cụ đã ủn, nếu Cụ dự đi Thung Nai thì nên ra Tết đi cầu tài, cầu lộc ở Đền chúa Thác bờ luôn Cụ ah.

Lâu rồi không lên thớt, nhân tiện post píc dịp phượt đến xã Đoàn Kết, Yên Hòa, Đồng Ruộng thuộc huyện Đà Bắc- Hòa Bình cho thớt nổi tý..

Ko biết là hoa hay quả trên cành cây kia..

Trải nghiệm theo Google Map ( địa điểm xóm Chông) với...
Xóm Chông thực tế đây ạ, thú vị thật...

Địa danh cuối của chuyến đi...
Mận khoe sắc trong nắng chiều (pic Thày IT)
Về đến Thị trấn Đà Bắc...ngắm vườn cảnh nhà Chú em..có cái hình đá cảnh nguyên bản ko tác động gì...fe em phán bừa đây là hình Chép sắp hóa rồng...

Chẳng thể không đừng được việc chát ực khè...Đạm bạc thôi..thực đơn chỉ có gà rừng nấu măng chua, sóc rừng sào, cải luộc...

Chỉnh sửa cuối:

Goddess8x

Xe hơi
Cụ ơi, Thung Nai ở trang bao nhiêu.... Huhuhuhuuuuu

Cai banh xe

Xe buýt
Đồng hồ nhiệt đã ở vạch quá ngưỡng, thôi lại vào đây xin ý con kiến Bác chủ đây xem hướng điều trị?

Gara Quỳnh Minh

Trong khi đợi máy móc hạ nhiệt, làm chén nước chè chém bệnh fe đã nào...

Cuối cùng là không sao đâu, Bác chủ gara tư vẫn...thay quạt...thế thì lại vọt

Vẫn đường 6 hướng Tây ta tiến

Biển báo hướng đi, kiến cắn bụng rồi hay sao mà run tay bấm thế

Đã đến ngã ba đường lên dốc Cun đi Sơn La, đường đi Chợ Bờ (đường 6 cũ) nay đường Tây Tiến

Đã vào đường 6 cũ, con đường mang dấu ấn lịch sử, đường vẫn đẹp như xưa...

Bác giải thích giúp, sao đường Tây tiến lại là đường 6 cũ ạ? Nếu vậy, sẽ phải có đường thông ra 6 mới phải không?

feroza_hb

Xe tăng
Bác giải thích giúp, sao đường Tây tiến lại là đường 6 cũ ạ? Nếu vậy, sẽ phải có đường thông ra 6 mới phải không?
Vâng. Cảm ơn Cụ đã đẩy thớt này lên, fe em lại muốn cho thớt về đích 100 trang rồi. vì điểm đến thì ko ít,
Thưa Cụ Cai banh xe, đường Quốc lộ 6A (cũ) tài liệu minh họa để Cụ rõ thêm, fe em chưa có thời gian thu thập đc, tuy nhiên theo http://baohoabinh.com.vn/40/71414/di_tich_lich_su_chien_cong_diet_xe_tang_cua_anh_hung_cu_chinh_lan.htm..và trước đây Công trình Thủy điện Hòa Bình đang xây dựng, mình cũng đã có thời gian trekking thực thấy Bến phà Bờ thuộc Thung Nai bây giờ ( trước đây chuyên chở các phương tiện qua sông Đà) con đường 6A (cũ) dọc sông Đà ngược hướng Sơn La...ko chắc lắm nhưng theo phỏng đoán nó như này Cụ ạ...

Vậy nên cớ bản QL6 cũ ko thông thông ra QL 6 mới mà thông ra QL43 Mộc Châu, Sơn La...

Cai banh xe

Xe buýt
Vâng. Cảm ơn Cụ đã đẩy thớt này lên, fe em lại muốn cho thớt về đích 100 trang rồi. vì điểm đến thì ko ít,
Thưa Cụ Cai banh xe, đường Quốc lộ 6A (cũ) tài liệu minh họa để Cụ rõ thêm, fe em chưa có thời gian thu thập đc, tuy nhiên theo http://baohoabinh.com.vn/40/71414/di_tich_lich_su_chien_cong_diet_xe_tang_cua_anh_hung_cu_chinh_lan.htm..và trước đây Công trình Thủy điện Hòa Bình đang xây dựng, mình cũng đã có thời gian trekking thực thấy Bến phà Bờ thuộc Thung Nai bây giờ ( trước đây chuyên chở các phương tiện qua sông Đà) con đường 6A (cũ) dọc sông Đà ngược hướng Sơn La...ko chắc lắm nhưng theo phỏng đoán nó như này Cụ ạ...

Vậy nên cớ bản QL6 cũ ko thông thông ra QL 6 mới mà thông ra QL43 Mộc Châu, Sơn La...
Cảm ơn bác, thực lòng tôi đang ấp ủ 1 chuyến đi toàn tuyến theo con đường 6 cũ của ngày xưa, chẳng biết a hay b gì. Mong bác có thể thu thập, gom góp, hỏi han giúp để lập được cung đường chuẩn.
Như phía trên bác nói thì đường 6 cũ không qua Mai châu và đèo Thung khe ạ?

Chỉnh sửa cuối:

feroza_hb

Xe tăng
Bác cho em hỏi vị trí này với, em muốn đến mà không biết chỗ, biết đường
Cung đường này lên xã Lũng Vân, thuộc huyện Tân Lạc, Hòa Bình đấy Cụ ạ!! http://dulich.vnexpress.net/tin-tuc/viet-nam/hoa-binh/thung-lung-may-o-hoa-binh-2928211.html
Cảm ơn bác, thực lòng tôi đang ấp ủ 1 chuyến đi toàn tuyến theo con đường 6 cũ của ngày xưa, chẳng biết a hay b gì. Mong bác có thể thu thập, gom góp, hỏi han giúp để lập được cung đường chuẩn.
Như phía trên bác nói thì đường 6 cũ không qua Mai châu và đèo Thung khe ạ?
Cụ chịu khó vọt theo QL6, đến ngã ba Đồng Bảng, Mai Châu rẽ phải là sẽ tiếp cận QL6(cũ), nhưng warning( ko khuyến khích) Cụ là tuyến này đẹp, xấu bất thường Cụ ạ, nên thật cẩn thận, tham khảo kỹ trước khi lập trình....

nhanvannhuong

Xe máy
cụ chủ cho mấy địa chỉ ăn nhậu thịt thú rừng trên Hòa Bình phát, em lên hòa bình mấy lần mà chưa tìm được quán thú rừng nào ưng ý.

PippoV8

Xe tải
QL6 cũ, con đường nhiều kỷ niệm với em, hóng bài của cụ chủ thớt !

nhanvannhuong

Xe máy
Đáng đói nhìn mấy món nướng mà thèm hic hic. Mấy bình rượu chắc ngon lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Fexx

Xe điện
QL6 cũ là đường dọc sông Đà, thấy kụ nhà e bảo thế, khi làm thủy điện sông Đà , nước lòng hồ dâng lên ngập đường nên bỏ, hình tbanhf đường như bây giờ

Fexx

Xe điện
Khi nước lòng hồ dâng lên thì Mai Châu mới mù mịt như bây giờ,trước đây không bị như vầy

Fexx

Xe điện