Hòa Bình, những điểm đến...

feroza_hb

Xe tăng
Bác sống ở Hòa bình hay Hà nội?
Nhà e nhỏ nhỏ xinh xinh nhưng nuôi nhiều lợn, gà... Bán một lứa là lên Hà nội chơi tẹt ga
Nhà Cụ cháu ở xóm nào mà nhìn lạ thế nhỉ? Tớ hiện đang ở TP,Hòa Bình, thỉnh thoảng vọt loanh quanh đổi gió, trải nghiệm tí thôi.
fe em lại tiếp tục ngồi ngắm mây, chém gió....

Chủ rượu Mường Đình, thân tình...Bác từ xa đến, Bác uống trà hay nước lọc, thử diệu nhà em tí nhé. fe em từ chối, thôi Chú cho Bác cốc nước lọc làm mát cõi lòng, chém gió tí. Chủ lò rượu Mường Đình trải lòng, trước trong thời gian gây dựng thương hiệu cũng đã tìm đến những vùng miền nổi tiếng về món tửu, như Rượu Mai hạ, Làng Vân, Kim Sơn, Mẫu Sơn...mỗi loại rượu có những cảm nhận, mùi vị riêng có...rượu em sản xuất hoàn toàn thủ công, qua các công đoạn nấu cơm, ủ cơm đe, đồ rượu, hạ thổ đủ ngày tháng....qua đó để tìm ra những gì mang đậm bản sắc quê hương Hòa Bình, trước là phải đảm bảo cho sức khỏe người tiêu dùng, đồng thời đem đến cho người thưởng tửu những cảm giác khác lạ về chất rượu....Rượu đã đăng ký chất lượng sản phẩm, tức là đã có bản quyền tên tuổi rồi...thực tế đã có những khách nước ngoài phản hồi rất tích cực về chất rượu, sản phẩm được các cá nhân, đơn vị trong và ngoài tỉnh...rất tín nhiệm. Tên sản phẩm trước đây em lấy tên rượu Mường Vang nhưng sau nghĩ chưa phải là thượng hiệu hay bởi nó chưa hàm chứa đầy đủ ý nghĩa về nơi mình đang sinh sống, thế rồi ơn này là xóm Đình, có đình Sàm nổi tiếng, em quyết lấy tên sản phẩm là Mường Đình.
Tuy nhiên hiện nay em vẫn chưa tìm ra phương pháp gì để khắc phục tình trạng vẫn phải dựa vào thiên nhiên khí hậu, có lúc cà nhà phải nhường cho việc ủ rượu vì thời tiết quá nóng, quá lạnh...thậm chí phải bỏ cả mẻ rượu ủ vì men chết hết....
Vì thời gian ko còn nhiều, fe em tạm biệt Chủ rượu Mường Đình...mặc dù được Chủ rượu mời ở lại giao lưu...Đành hẹn hôm nào đó thôi

Chỉnh sửa cuối:

Goddess8x

Xe hơi
Chỗ này chắc cụ qua rồi... Cụ có nhận ra không ah?

Trước nhà e ở gần đó... :)

Goddess8x

Xe hơi

Trước nhà e ở gần đó... :D

tinteu

Xe buýt
Cái này là em đã được thử rồi bác nhỉ

feroza_hb

Xe tăng
Cái này là em đã được thử rồi bác nhỉ
Chú được khà rồi còn gì.
fe vọt tiếp...
Hôm nay đến đây với ý định thăm Cơ sở sản xuất rượu, đồng thời đặt vấn đề làm Đại ý nhưng thất bại vì ông chủ rượu ko đủ hàng cung cấp thì lấy đâu...hic. Chú em lấy mấy thùng về bán lẻ...vọt thôi
Về Phú Lai thì qua Đình Sàm một chút lấy may....trời hô nay trong veo, fe hôm nay đồng màu thật.

Cảm như thăng long
Tiếp tục về Lạc Sơn đón thằng cháu, lâu rồi hôm nay mới được thấy cảnh hoàn hôn thê này
Rực màu....
Fe giang cánh thoải mái....Thôi tiếp tục vọt đi giao lưu nào...sau cuộc giao lưu...fe em thật là fe ...Thằng cháu cầm vô lăng go home

Chỉnh sửa cuối:

nguyensonkc

Đi bộ
Rượu này uống nói chung nhạt thế nào ấy bác ah. Trước bình cũ uống còn thấy tạm tạm. Giờ bình mới,rượu cũng có phần khác đi :D cảm nhận của e là vậy :D

berlin-charlo

Xe tải
nhiêu nơi chưa đc đi,tiếc thật

feroza_hb

Xe tăng
TK Các Cụ đã vót...
DungNui
canh dep that

berlin-charlo
nhiêu nơi chưa đc đi,tiếc thật
Các Cụ đi đi, trực quan còn đẹp hơn nhiều, bên cạnh đó còn phụ thuộc vào cảm nhận mỗi người nữa.
nguyensonkcRượu này uống nói chung nhạt thế nào ấy bác ah. Trước bình cũ uống còn thấy tạm tạm. Giờ bình mới,rượu cũng có phần khác đi :D cảm nhận của e là vậy :D
He he. Tớ ko PR đâu, cảm nhận thấy sao thì nói vậy. Dù sao đây cũng là một sản phẩm của Hòa Bình mà.
time trôi nhanh thật mới hôm đi Phú Lai về nhành lan còn đơm nụ

Đến hôm nay đã thấy hàm tiếu và nở rộ....

Chỉnh sửa cuối:

DuongThoAn

Xe buýt

Trước nhà e ở gần đó... :D
Đây là tràn chỗ gần tới Vó - xã Nhân Nghĩa, Lạc Sơn hướng đi từ ngã ba Xuất Hóa vào phải không cụ! Hôm trước qua đây em loanh quanh mãi, đẹp phết!

Goddess8x

Xe hơi
đúng rồi bác ah... Năm 1990 nhà e ở Vó :)

TONGIA

Xe lừa
Vào muộn link hình die hết chả xem được cụ chủ ạ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Chú được khà rồi còn gì.
fe vọt tiếp...
Hôm nay đến đây với ý định thăm Cơ sở sản xuất rượu, đồng thời đặt vấn đề làm Đại ý nhưng thất bại vì ông chủ rượu ko đủ hàng cung cấp thì lấy đâu...hic. Chú em lấy mấy thùng về bán lẻ...vọt thôi
Về Phú Lai thì qua Đình Sàm một chút lấy may....trời hô nay trong veo, fe hôm nay đồng màu thật.

Cảm như thăng long
Tiếp tục về Lạc Sơn đón thằng cháu, lâu rồi hôm nay mới được thấy cảnh hoàn hôn thê này
Rực màu....
Fe giang cánh thoải mái....Thôi tiếp tục vọt đi giao lưu nào...sau cuộc giao lưu...fe em thật là fe ...Thằng cháu cầm vô lăng go home
Ảnh kụ chụp đẹp quá, iem chụp tối hoặc thiếu sáng k hiểu sao k đẹp tí nào.

feroza_hb

Xe tăng
tk các Cụ đã ủn cho fe em, lại ủn lên nào, cho qua những ngày mưa gió, chuẩn bị cho những chuyến đi sắp tới....

thepthuongtin

Xe hơi
Em sẽ đi Hòa Bình một chuyến.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nhậu trên thuyền đi lòng hồ thủy điện hòa bình thật đã, lớp 9 của em đó các cụ

Lambor Xe Trâu

Xe máy
Trong tháng này không biêt có Cụ nào tổ chức tour khoảng chục người cho nhà cháu góp thêm mấy mạng rồi cùng đi với ạ

feroza_hb

Xe tăng
Vào muộn link hình die hết chả xem được cụ chủ ạ
sorry các Cụ. Vì trước đây, đa số up pic bên upsieu có thể là sever này ko hoạt động nữa nên die hết pic, fe em sẽ khắc phục píc lại ạ.