Hòa Bình, những điểm đến...

thuongdo07

Xe tải
Hòa Bình hoang sơ, du ngoạn thật đã, hóng ảnh tiếp của bác :D

paybackvcb

Xe điện
chẳng mấy lúc đã đên PHAM GIA TRANG của gia đình nhà Bác Phạm Chuyên
[/QUOTE]
..........
cụ Phạm Chuyên này 1 thời nổi tiếng Hà Nội với chức danh thiếu tướng giám đốc công an thanh phố Hà Nội.

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
..........
cụ Phạm Chuyên này 1 thời nổi tiếng Hà Nội với chức danh thiếu tướng giám đốc công an thanh phố Hà Nội.[/QUOTE]
cái này mà được nghỉ an dưỡng thì thôi rồi cụ nhỉ ? xanh mướt

Heosua_HN

Xe điện
..........
cụ Phạm Chuyên này 1 thời nổi tiếng Hà Nội với chức danh thiếu tướng giám đốc công an thanh phố Hà Nội.[/QUOTE]
Em cũng biết kụ này, em còn xin được cả chữ ký của kụ ý nữa nhé, không tin hôm nào em đưa kụ xem cái CMND cũ của em nhóe =))

Hàng lạnh dân dụng

Loại hàng này cũng có Đực và Cái đấy các Cụ ạ. Loại có mũi nhọn là Đực còn mũi bằng là Cái.
---------
Cái này mà cụ đi ở Hà Nội gặp 141 thì toi.[/QUOTE]

Hĩ hĩ, các kụ 141 Hà Nội đang còn mải ra Nguyễn Khuyến đón đầu mấy kụ mua hàng lạnh dân dụng kụ ợ, chưa kịp đón từ Hòa Bình về đâu :D

phantomer

Xe hơi
Em hóng tí ạ, sắp đi 1 cuyến lên đây :D

feroza_hb

Xe tăng
Cháu khoái nhất Hòa Bình chỗ thủy điện xả nước. Vác cần câu với hộp mồi lên câu cá mương, làm cái lưỡi chùm 4 lưỡi lên giật thì thôi rồi. Cá mương đàn to bằng chục cái chiếu quăng mồi xuống có lúc giật được 2-3 chú em một lúc.
tk Cụ, Mợ đã ủn hộ. Kế hoạch của fe em đã có, hy vọng những chuyến đi trong thời gian tới sẽ được tiếp lên trang.
@ xedap 3 banh:Cháu lại làm Cụ lên cơn vật câu kéo rồi đấy! Hôm qua có việc qua Chùa Tiên (Phú Lão, Lạc Thủy, Hòa Bình), nhìn mặt nước liên hồ với câu chuyện của Chủ hồ...cá ở đây ko bao bắt hết được vì hốc đá núi rất nhiều...nhiều cần thủ các nơi về đây đã từng nhấc lên những con cá nhiều chục kí lô đấy ạ.

Sau đó có mấy cần thủ rủ rê đi câu cá Dầm xanh trên sông....fe em cũng tò mò xem cảm giác cá Dầm xanh nó đớp mồi thế nào....Có Cụ nào máu cái thú này thì chuẩn bị cần....hôm nào đi với fe em...

tinteu

Xe buýt
Lâu quá Không thấy bác , tưởng bác quy ẩn giang hồ mất rồi =))

feroza_hb

Xe tăng
Lâu quá Không thấy bác , tưởng bác quy ẩn giang hồ mất rồi =))
He he. Cũng tính ở ẩn đấy, nhưng nhìn chân có vết chàm rồi nên lại thôi..
Hôm qua T7, ngày 25/5/2013 tranh thủ vọt chuyến Phú Lai, Yên Thủy....dính trận rượu quên trời đất...chút nữa pót píc chuyến đi và giới thiệu với các Cụ, Mợ một đặc sản đang dần chinh phục thị trường Hòa Bình nói riêng và một số tỉnh...

Heosua_HN

Xe điện
He he. Cũng tính ở ẩn đấy, nhưng nhìn chân có vết chàm rồi nên lại thôi..
Hôm qua T7, ngày 25/5/2013 tranh thủ vọt chuyến Phú Lai, Yên Thủy....dính trận rượu quên trời đất...chút nữa pót píc chuyến đi và giới thiệu với các Cụ, Mợ một đặc sản đang dần chinh phục thị trường Hòa Bình nói riêng và một số tỉnh...
Hic, lại thính gì nữa đây bác. Em lót lốp Fe hóng nhé :D

feroza_hb

Xe tăng
E dự là rượu đồ Mường Đình :D
Cụ dự như thần...
Vâng. chuyến vọt ngắn Tìm chất Men...Rượu đồ Mường đình...
Mấy hôm nay trời nắng như nung, cứ ló mặt ra khỏi nhà là cứ rát như như xát muối lên thớt...Nhưng dự định vọt mà ko thực hiện được thì còn làm gì nữa...Nào cưỡi fe truy lộ...Trở lại mục đích chuyến đi, vì cơ duyên được Thầy giáo IT mời off thưởng tửu, khi được mục kích sở thị cái bình rượu mới nguyên đai nguyên kiện...bật nắp, gắp mồi khi đã tợp....cảm giác như được khám phá một cái gì đó thật lạ...hương thơm, chất Men...một thoáng quê hương...thế rồi trong lúc phấn chấn...fe em nảy ý định làm chuyến xem thực hư...trước khi đi tìm hiểu thông tin là có...gúc thì đây http://ruoudomuongdinh.com.vn/ . Thời gian chậm rãi vụt trôi, nhiều sự kiện ào đến rồi đi, đến hôm T7, ngày hôm rồi fe em mới dứt được....Kế hoạch vọt sớm nhưng vì một số việc lại phài lùi sang chiều...cùng đi có Chú em, thời gian 14 giờ hơn, trời lúc này trong đỉnh điểm..nóng như thiêu....chắn nắng kín mít, điều hòa chạy hết công suất...fe lên dốc không tắt điều hòa cảm giác như kéo thêm một xe đá....đường quốc lộ cho đến huyện lộ xe máy, oto phóng chạy nắng hay sao ấy...khiếp thật. fe em với tốc độ 50km/h...chả mấy chốc đã đến Sào Báy, Kim Bôi...hôm nay trời trong vắt, nắng vàng như mật tưới lên những thửa ruộng lúa đang chín rộ..

feroza_hb

Xe tăng
Mở cửa fe...trời nóng hầm hập...thôi từ bỏ ý định chụp choạc, ngắm nghía....vọt thôi..trước mắt đã là địa danh Ba hàng đồi, Thị trấn Thanh Hà, Lạc Thủy

Con đường Thị trấn hôm nay đi đã được nâng cấp
Vào đường HCM, phía trước trời xanh ngăn ngắt

Rẽ trái qua Thị trấn Hàng Trạm, Yên Thủy...điểm đến đã hiện diện

Dừng fe trước cổng Cơ sở sản xuất rượu Mường Đình, Phú Lai, Yên Thủy

Chỉnh sửa cuối:

Goddess8x

Xe hơi
Hay quá bác ạ... E cũng ở Hòa bình nữa.!
Bác đi trên con đường mà e vẫn thường hay đi... E ở Lạc sơn.!:x

Goddess8x

Xe hơi
Khi nào có dịp e mời Bác về nhà e chơi.!
Đây là lối vào nhà e

Và đây là nhà e ... :x

feroza_hb

Xe tăng
Khi nào có dịp e mời Bác về nhà e chơi.!
Đây là lối vào nhà e

Và đây là nhà e ... :x
Ô. Chào đồng hương. Nghe tiếng mời sao thân quen thế, hình như chưa gặp bao giờ. Nhưng chắc chắn kiểu gì cũng phải tìm đến rồi, Sẽ là một điểm đến nhé Cụ hay Mợ nhỉ? chuẩn bị những thông tin địa danh và PM địa chỉ, số phone vào thư nhé.
@ Heo xinh 9x: Có thông tin gì mà Mod ko cho phép giao tiếp thế nhẩy?

fe em vào Cơ sở sản xuất rượu Đồ Mường đình đây....xem chất Mens thế nào????
Ngay khi vào cảm giác như đã thân quen, Cụ chủ rượu thật thịnh tình, dễ gần đúng phong thái. bản chất quê Hòa Bình, sở lởi mời AE nước non, rượu thì thôi vì đã thưởng thức rồi!

Qua những lời làm quen, Chủ rượu trải lòng......

Hiện tại Cơ sở đang nâng cấp nên lượng rượu cung cấp cho thị trường dạo này cầm chừng lắm ạ...

Những bình rượu loại do ko bảo đảm chất lượng

Thành phẩm xuất tiêu dùng
Vì lý do cơ sở đang update nên fe em ko chi tiết nữa, chỉ biết rằng để ra những bình rượu như hôm nay Chủ cơ sở ( Long) đã trải nhiều phen sóng gió trong sản xuất, kinh doanh...hiện tại lượng rượu ko đủ cung cho thị trường...

Chỉnh sửa cuối:

Goddess8x

Xe hơi
Ô. Chào đồng hương. Nghe tiếng mời sao thân quen thế, hình như chưa gặp bao giờ. Nhưng chắc chắn kiểu gì cũng phải tìm đến rồi, Sẽ là một điểm đến nhé Cụ hay Mợ nhỉ? chuẩn bị những thông tin địa danh và PM địa chỉ, số phone vào thư nhé.

Bác sống ở Hòa bình hay Hà nội?
Nhà e nhỏ nhỏ xinh xinh nhưng nuôi nhiều lợn, gà... Bán một lứa là lên Hà nội chơi tẹt ga