[Funland] Hỗ trợ về sử dụng ,cài đặt ,sửa chữa iphone-ipad-ipod-macbook cho các cụ.

hoathanhque

Xe buýt
cụ không chinhr volume bằng phím âm lượng bên sườn máy được hay là cả ở trong phần cài đặt ạ ?
Em không chỉnh được volume bằng phím âm lượng.
nó báo lỗi gì hả cụ , cụ update bằng OTA hay qua iTunes ạ ?
Em update trực tiếp bằng ipad luôn. Nó ghi cập nhập phần mềm bị lỗi nhưng tối qua em cập nhập xong rồi.
Hôm nào JB được tethered bản IOS 6.1 em qua cụ làm cái. Em hóng thấy bẩu chủ nhật tuần này có, :D.

nvquyet

Xe tải
Hi cụ chủ, em có con iPod 4 bị lỗi phím home ấn nặng trịch, chân sạc, sync ko ổn định, pin cắm sạc thì thấy lên nhanh báo full nhưng bỏ sạc ra là tụt hết nhanh như lũ, em muốn sửa mấy lỗi này thì hết độ bao nhiêu, và cụ ở chỗ nào ạ (e ko lội thớt để xem thông tin đc cụ thông cảm ợ :D)?
sửa và thay phím home thì đơn giản cụ à. nhưng còn cái sạc và sync không ổn định thì phải kiểm tra lại cái chân sạc của máy , còn tình trạng sạc nhanh đầy và dùng nhanh hết pin thì khả năng lớn là do pin bị chai .

nvquyet

Xe tải
Em không chỉnh được volume bằng phím âm lượng.

Em update trực tiếp bằng ipad luôn. Nó ghi cập nhập phần mềm bị lỗi nhưng tối qua em cập nhập xong rồi.
Hôm nào JB được tethered bản IOS 6.1 em qua cụ làm cái. Em hóng thấy bẩu chủ nhật tuần này có, :D.
cụ thử restore lại bản gốc bằng itunes xem có khắc phục dcj cái chỉnh âm lượng không. nếu chạy bản gốc mà không dc thì cái phím đấy hỏng cụ ạ .

hoathanhque

Xe buýt
cụ thử restore lại bản gốc bằng itunes xem có khắc phục dcj cái chỉnh âm lượng không. nếu chạy bản gốc mà không dc thì cái phím đấy hỏng cụ ạ .
Tks cụ. Cụ cho em hỏi cái này nữa, trước em mua máy của 1 cụ khác, Uer đăng ký trên App Store là địa chỉ email của cụ ấy. Giờ em muốn thay đổi user của cụ ấy bằng của em thì làm như thế nào ợ?

aladanh

Xe tăng
Cháu đăng ký App id để vào itunes store mà họ đòi credit vs master, cháu lấy thẻ và pass của vợ cháu họ ko đồng ý, giờ phải làm sao cụ ơi?

hoathanhque

Xe buýt
Cháu đăng ký App id để vào itunes store mà họ đòi credit vs master, cháu lấy thẻ và pass của vợ cháu họ ko đồng ý, giờ phải làm sao cụ ơi?
Cụ tích vào chữ None thôi sẽ không bị hỏi các thông tin kia nữa.

manhtai264

Xe tải
Cháu muốn tìm mua cái ip4 cũ mà sợ sửa chữa và dựng thì sợ quá. hôm nào mua cháu mang qua cụ ktra cho cháu nhé

manhtai264

Xe tải
Ah cháu có cái ip2 bản lock giờ dùng lỗi tùm lum, cháu mang qua cụ cụ cài đặt lại cho cháu nhé.

Bác nvquyet cho e hỏi ipad 1 của e gần đây có hiện tượng sụt pin và mới vừa rồi thì cắm xạc pin vào k nhận tín hiệu nữa (k lên màn hình, k có tín hiệu đang sạc pin) thì là bị sao và có sửa được k ạ?

Ngoài ra e có nhu cầu mua 1 e ip 5 ở đây thì cần kiểm tra những j ở máy mới nhỉ?

nvquyet

Xe tải
Tks cụ. Cụ cho em hỏi cái này nữa, trước em mua máy của 1 cụ khác, Uer đăng ký trên App Store là địa chỉ email của cụ ấy. Giờ em muốn thay đổi user của cụ ấy bằng của em thì làm như thế nào ợ?
cụ vào setting rồi sign out ra và đăng nhập tài khoản của cụ là xong thôi ạ .

nvquyet

Xe tải
cụ vào appstore , chọn 1 app free để down , nó sẽ hỏi dùng tài khoản hiện có hay tạo tài khoản mới , chọn tài khoản mới . thì đến phần nhập credit nó mới có phần none .

nvquyet

Xe tải
Bác nvquyet cho e hỏi ipad 1 của e gần đây có hiện tượng sụt pin và mới vừa rồi thì cắm xạc pin vào k nhận tín hiệu nữa (k lên màn hình, k có tín hiệu đang sạc pin) thì là bị sao và có sửa được k ạ?

Ngoài ra e có nhu cầu mua 1 e ip 5 ở đây thì cần kiểm tra những j ở máy mới nhỉ?
sụt pin thì có thể do pin bị chai , tình trạng cắm sạc khônh vào thì cụ thử giữ phím home và nguồn 15 giây xem có tín hiệụ gì không .

Vote kụ rồi! Để e về thử xem có tín hiệu j k. Nếu k thì hôm nào sẽ mang qua nhờ kụ khám bệnh cho nó xem sao nhé! Cơ bản e này giờ ít dùng quá nên chắc pin cũng có vấn đề
sụt pin thì có thể do pin bị chai , tình trạng cắm sạc khônh vào thì cụ thử giữ phím home và nguồn 15 giây xem có tín hiệụ gì không .

theph

Xe điện
Tối qua em nghịch ipad lỡ tay update os 6.1. Máy em đã jb nên treo táo và phải restore. Em mất hết app cũ. Cửa hàng cụ có cài free không em xin quấy quả cụ chút ợ.