[Funland] Hỗ trợ về sử dụng ,cài đặt ,sửa chữa iphone-ipad-ipod-macbook cho các cụ.

quanghuy2003

Xe hơi
thế em mới đâu cái điền, ví như viber em cài sau, giờ update lên, nó cứ nhảy ra cái acc của NC từ hồi em mua máy :(
Cái này tôi cũng bị vậy bác ạ, hình như app nào, trước họ đã cài, nay mình xó đi để cài lại bằng nick của mình thì lần đầu nó vào bằng nick của mình, nhưng các lần sau nó lại update theo nick đầu tiên ... Chỉ những app nào cài bằng nick của mình ngay từ lần đầu tiên sau này update mới không bị thôi

kaka1146

Xe tải
Hôm trước hỏi bác về cái nút nguồn cho IP3G thì hôm nay nhận tin buồn. 4S của gấu nhà bị hỏng ổ cứng (từ chuyên môn em không rõ) do bên Táo Việt thông báo (91 - Lý Thường Kiệt) và hiện tại là không sử dụng được và cũng không có phương án sửa chưa thay thế do không có phụ tùng. Em hỏi kụ xem có phương án khắc phục hoặc thay thế không chứ máy lại vừa hết bảo hành được gần tháng, đen quá.

tungkhuyen

Xe điện
Cụ cho e hỏi e dùng iPad 4. e cài Google map từ store US thì ok rồi, nhưng nó lại ko lên full màn hình mà chỉ nhỏ nhỏ trong khung iPad, lại có chế độ nhân 1x, 2x. Làm thế nào để cho nó lên full đc ạ? Cảm ơn cụ.

cutkit

Xe hơi
Cụ cho em hỏi iP4 bản lock Nhật, SBank . Đang chạy bản 4.3.3. Giờ em muốn nâng lên thì theo cụ nâng lên bản mấy? Cụ có làm đc luôn không ạ? (b)

nvquyet

Xe tải
Hôm trước hỏi bác về cái nút nguồn cho IP3G thì hôm nay nhận tin buồn. 4S của gấu nhà bị hỏng ổ cứng (từ chuyên môn em không rõ) do bên Táo Việt thông báo (91 - Lý Thường Kiệt) và hiện tại là không sử dụng được và cũng không có phương án sửa chưa thay thế do không có phụ tùng. Em hỏi kụ xem có phương án khắc phục hoặc thay thế không chứ máy lại vừa hết bảo hành được gần tháng, đen quá.
chia buồn với cụ ạ . hiện tại không có cách nào khắc phục ngoài cách thay main khác như cháu nói với cụ hôm qua ạ .

nvquyet

Xe tải
Cụ cho em hỏi iP4 bản lock Nhật, SBank . Đang chạy bản 4.3.3. Giờ em muốn nâng lên thì theo cụ nâng lên bản mấy? Cụ có làm đc luôn không ạ? (b)
ip4 lock , thì hiênj tại chạy bản 5.1.1 là chuẩn nhất . có thể lên nếu máy cụ có SHSH 5.1.1 . cháu làm vô tư cụ ạ .

nvquyet

Xe tải
Cụ cho e hỏi e dùng iPad 4. e cài Google map từ store US thì ok rồi, nhưng nó lại ko lên full màn hình mà chỉ nhỏ nhỏ trong khung iPad, lại có chế độ nhân 1x, 2x. Làm thế nào để cho nó lên full đc ạ? Cảm ơn cụ.
vì cái app đấy nó mới chỉ có phiên bản dành cho iphone , nên khi cài trên ipad nó chỉ hiển thị như vậy . muốn to ra thì cụ X2 , nhưng hình sẽ bị nhoè . còn nếu muốn full đẹp thì 1 là chờ nó ra bản cho ipad , 2 là máy cụ phải được Jailkbreack và cài fullforce ( nhưng thường thì máy đã lên 6.x rồi mới phải cài cái google maps đó . mà 6.x lại chưa JB được ; còn máý cụ là ipad 4 nên càng chưa JB đươc )nên hiện tại thì chưa có cách nào cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

phongt147

Xe đạp
Em cũng đang cần cài app bản quyền cho IP5. Cụ nvquyet ở đâu ạ em qua nhờ vả tý :D

Xích lô

Xe đạp
Em mới kiếm được con IP 4s hàng xách tay từ Nhật, phần mềm phiên bản IOS 6.0.1.
Cụ chủ cho em hỏi nếu mua code thì có khác bản quốc tế gì không ? giá khoảng bao nhiêu ? sau này cập nhật phiên bản mới vẫn bình thường chứ ạ ?
Lần đầu dùng IP nên em gà lắm, nhờ cụ chỉ bảo thêm :)

Mata

Xe container
Cụ chủ cho em hỏi nếu mua code thì có khác bản quốc tế gì không ? giá khoảng bao nhiêu ? sau này cập nhật phiên bản mới vẫn bình thường chứ ạ ?
Lock mua code lên world thì chẳng khác gì world nguyên bản cả cụ ạ. Giá mua code thì tùy từng nhà mạng, Nhật mua code đắt, hơn 3tr cụ nhé. E là ghét nhất máy thằng Nhật và Hàn.

Mata

Xe container
Cụ nvquyet cho e hỏi Ip5 up lên 6.0.2 có đỡ tốn pin so với 6.0.1 ko nhỉ.

4X4=16

Xe điện
Cụ cho em hỏi với, em dùng new ipad, mấy hôm nay có hiện tượng không vuốt để đóng chương trình dang chạy được mà phải dùng phím home. Em tắt máy khởi động lại thì dùng như bình thường nhưng chỉ được một lúc lại bị như cũ. Em hỏi máy em bị làm sao ạ ?. Lỗi này có nghiêm trọng không ạ, nếu phải mang bảo hành thì nên mang ra chỗ nào ạ ?

nvquyet

Xe tải
cụ chủ biết cái app nào dùng cho macbook để born đĩa audio cd (như kiểu nero) mà free thì chỉ giúp cháu với, đa tạ cụ
sorry cụ , cháu không để ý đến cái đấy lắm nên ko biết , để cháu hỏi rồi có gì pm cụ ạ .

nvquyet

Xe tải
mua code Nhật thì đắt cụ ạ . tầm 3tr5 . sau khi mua code nó dùng như bản quốc tế , update thoải mái .

nvquyet

Xe tải
Cụ cho em hỏi với, em dùng new ipad, mấy hôm nay có hiện tượng không vuốt để đóng chương trình dang chạy được mà phải dùng phím home. Em tắt máy khởi động lại thì dùng như bình thường nhưng chỉ được một lúc lại bị như cũ. Em hỏi máy em bị làm sao ạ ?. Lỗi này có nghiêm trọng không ạ, nếu phải mang bảo hành thì nên mang ra chỗ nào ạ ?
cụ thử restore lại xem okie ko ?

hoathanhque

Xe buýt
Cụ quyết cho em hỏi: máy em đang vào các trang web bằng safari và chơi điện tử, tự nhiên cứ bị out ra ngoài hết là bị cái gì ợ? Em dùng ipad 2, đã nâng cấp lên IOS 6.0.1.