[Funland] Hỗ trợ về sử dụng ,cài đặt ,sửa chữa iphone-ipad-ipod-macbook cho các cụ.

boemcun

Xe tăng
Các chiên gia ở đây cho em hỏi, phá khóa Iphone 4s từ Nhật mang về thì làm cách nào ợ,

coty

Xe tăng
cụ ơi, cụ có đồ cũ của táo không, em đang có nhu cầu thay nắp áo nhựa zin cho IP 3gs , chứ em không muốn loại mấy chục kìn ở chợ giời lắm. kính cụ

DarK_LeGenD

Xe tăng
6.1 đã jb đc chưa các cụ ơi

nvquyet

Xe tải
Tối qua em nghịch ipad lỡ tay update os 6.1. Máy em đã jb nên treo táo và phải restore. Em mất hết app cũ. Cửa hàng cụ có cài free không em xin quấy quả cụ chút ợ.
Mời cụ qua chơi ạ .

nvquyet

Xe tải
cụ ơi, cụ có đồ cũ của táo không, em đang có nhu cầu thay nắp áo nhựa zin cho IP 3gs , chứ em không muốn loại mấy chục kìn ở chợ giời lắm. kính cụ
Bây giờ mà cụ lấy vỏ cũ của 3gs bóc máy thì cungx không kiếm được cái nào đẹp đâu cụ ạ . đồ thay thế nó cũng có vài loại ạ .

DarK_LeGenD

Xe tăng
cơ nào jb hoàn chỉnh cháu chạy qua cụ quyết quấy cụ tý nhé
nhờ cụ JB vs xin ít app giải trí :D

DarK_LeGenD

Xe tăng
cháu cũng nguy quá rồi gấp quá rồi
jb xong cài linh tinh chả sao
vào cydia cài đến cái ZEPPELIN thì nó báo restart lại máy
cháu ok phát
thế là tèo
treo táo
đen xì
logo táo mờ mờ
giữ home + power thì vào k thấy vạch sóng
pin thì đỏ lòm
chưa kịp vào cydia remove cái app vừa cài đi thì lại đen xì tiếp
k thể đủ thời gian vào cydia
các cụ cấp cứu cháu gấp vs

caisua

Xe lăn
Em xin mạo muội đề xuất với cụ 1 việc, nếu có gì thất thố xin cụ lượng thứ.
Chả là F1 nhà em lớp 7 nhưng nó đam mê IOS quá, cứ chúi mũi đọc đọc cả tiếng ta tiếng tây rồi cài cài hách hách cái gì đấy, 2 lần JBU gần đây nó đều thức đợi xem chừng hí hửng lắm. Đến giờ em thấy nó vẫn chăm chỉ mò mẫm và cũng biết làm tương đối nhiều thứ nên em muốn tìm sư phụ cho nó thỏa cái đam mê và cân đối thời gian còn lo học hành.
Chả may mà cụ đồng ý và có thời gian rảnh thì thi thoảng em cho nó qua nhờ cụ kèm cặp. Đội ơn cụ!

debin

Xe buýt
DONE - nhà cháu lọ mọ JB được rồi

Chỉnh sửa cuối:

DarK_LeGenD

Xe tăng
sao cụ không lên 6.1 rồi tự JB ạ
đúng 3 bứoc đơn giản lắm
xong cài appstore.vn
vào tha hồ tải game vs app

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Các cụ tư vấn em phát đi, nguy quá quá rồi
4s của em đang ở 4.3, hôm nọ em Restore upd phát lên 6.1. Giờ ko thể active đc, em kt support apple thì máy ko bị lock, cũng ko bị balcklist, trước đây em đã restore nhiều lần vì là bản world.

DarK_LeGenD

Xe tăng
4s của em đang ở 4.3, hôm nọ em Restore upd phát lên 6.1. Giờ ko thể active đc, em kt support apple thì máy ko bị lock, cũng ko bị balcklist, trước đây em đã restore nhiều lần vì là bản world.
cụ alo cho cụ ncquyet ấy
cọ ấy có quán chuyên sửa táo chắc giúp đc cụ
cụ ấy có thớt chuyên tư vấn đấy cụ

Latte

Xe tăng
Cụ ơi, hôm nay F1 nhà em nó trèo lên Macbook của em, vừa rồi mở ra bị một vệt sọc dọc màn hình bằng sợi chỉ. Cụ làm làm ơn bắt bệnh và bốc thuốc giúp em với ạ.
Cảm ơn cụ nhiều.

minhcuong400

Xe tăng
Bẩm cụ nvquyet! Trước hết chúc cụ và gia đình một năm mới hạnh phúc, an khang, thịnh vượng! sau đó nhà cháu lại nhờ cụ cấp cứu phát ợ! Cái 3gs của F1 (học lớp 6)ợ, hôm qua nó học cháu tý toáy tháo Sim ra để thay Sim khác bằng cách lấy que tăm tăm chọc vào cái lỗ trên khay sim, =)). tháo thì được, nhưng lắp lại nó ứ vào, cháu thấy nó nghiến răng, mắm môi để nhét mà khay sim nó vẫn không vào cho. Khóc mếu kêu cháu lắp hộ mà cháu chịu, mất máy để alo đúng dịpTết, nó tức quá bảo bố có mấy quả táo mà Nờ gu như nó! ^:)^ mẹ bà nó, con nhà ai mà Láo thế không biết! Cụ phải cứu cháu quả ngu này nhé! Để cho thèng ôn con không thể khinh cháu được:)) cháu đã nghĩ nó gẫy que tăm nằm chẹn ngang khe sim nên dùng đèn soi nhưng không phải cụ ợ, cháu thấy có cái chốt màu đen nó chặn ngang 1/3 cái khe Sim mà không biết nó là cái gì và gạt nó ra bằng cách nào? Cố dùng tôvit gạt ra để lấp Sim có ảnh hưởng gì Táo của nó không ợ? hay là cháu cứ gạt nó ra để lắp Sim vào cùng lắm thì chấp nhận Ngu nhưng kéo lại cái Nhiệt tình cụ nhỉ? (Nhiệt tình + Ngu = Phá hoại). Cơ mà Cháu có thể nghe cụ hướng dẫn để tự làm ở nhà hay phải mang máy ra chỗ cụ để giải quyết ợ? Nhà cháu ở Hà Đông nên ra chỗ cụ cũng xa xa! Đội ơn cụ!

Chỉnh sửa cuối:

nvquyet

Xe tải
cháu cũng nguy quá rồi gấp quá rồi
jb xong cài linh tinh chả sao
vào cydia cài đến cái ZEPPELIN thì nó báo restart lại máy
cháu ok phát
thế là tèo
treo táo
đen xì
logo táo mờ mờ
giữ home + power thì vào k thấy vạch sóng
pin thì đỏ lòm
chưa kịp vào cydia remove cái app vừa cài đi thì lại đen xì tiếp
k thể đủ thời gian vào cydia
các cụ cấp cứu cháu gấp vs
cụ restore lại máy rồi JB lại cho củ chắc ạ . 6.1 mới có JB nên các app trong cydia chưa hoàn toàn tương thích , cụ chịu khó tìm hiểu trước khi cài .

nvquyet

Xe tải
Em xin mạo muội đề xuất với cụ 1 việc, nếu có gì thất thố xin cụ lượng thứ.
Chả là F1 nhà em lớp 7 nhưng nó đam mê IOS quá, cứ chúi mũi đọc đọc cả tiếng ta tiếng tây rồi cài cài hách hách cái gì đấy, 2 lần JBU gần đây nó đều thức đợi xem chừng hí hửng lắm. Đến giờ em thấy nó vẫn chăm chỉ mò mẫm và cũng biết làm tương đối nhiều thứ nên em muốn tìm sư phụ cho nó thỏa cái đam mê và cân đối thời gian còn lo học hành.
Chả may mà cụ đồng ý và có thời gian rảnh thì thi thoảng em cho nó qua nhờ cụ kèm cặp. Đội ơn cụ!
Mời cụ và F1 qua chơi ạ . cũng tự mày mò nghịch ngợm mà có chút kinh nghiệm nên rất kết các thanh niên có chí tò mò .

nvquyet

Xe tải
có thể thời điểm cụ restore thì server của apple bị lag hoặc có sự cố nên không active được thôi ạ . cụ thử lại vào thời điểm khác là okie .