Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng

quocanh1111

Xe đạp
Tất cả các mầu GETZ có trang bị điều hòa thì đều có lọc gió điều hòa bác ạ! Lọ mọ một tí là bác có thể tự làm được nếu bác có cuốn hướng dẫn sử dụng xe.
Bác cho em hỏi, xe em Gezt nhập, mua từ công ty tư nhân chứ không phải của HVN, nhưng ra bảo dưỡng tụi HVN nó nói không có lọc điều hoà, em ở Đà Nẵng.
Thanks bác nhiều

hoa sung

Xe hơi
Ui da, bác nhanh quá, em rất cảm ơn thông tin bác cho ạ. Hy vọng có dịp em được mời rượu bác vì sự nhiệt tình với anh em OF
He he, bác vẫn chưa yên tâm nên phải hỏi lại cơ ah!Chúc mùng bác có con xe xịn nhé! Chẹp chẹp, xe bác xin quá!

tan duc

Xe hơi
@ tanduc: Xe của bác xuất xưởng ngày 2007-12-29 , Option:ABS/ESP, ĐH tự động 1 giàn, Đài thường 6 loa, Hỗ trợ xuống dốc (DHC), Kính solar, Gương trong tự động chống chói, Chân phanh chỉn điện, Đèn xi-nhan trên gương, Giá nóc + cánh gió đuôi, Nội thất da, Của nóc, Mâm 18, 2 túi khí, Tay lái thò thụt + nghiêng ngửa, Cool box, Auto light, Táp lô super vision, Ghế điện bên lái, vi-sai L.S.D, Phá băng kính lái, Cảnh báo lùi, Hand free...........
Bác Hardtop ơi xe em có tai lái thò thụt cơ hả thế mà em chỉ thấy có nghiêng ngửa thôi. Vợ hai em có trong lô lỗi vi sai ko ?
Cảm ơn bác, công nhận bác nhiệt tình với ae quá, em mời bác một ly !

XichLoBMW

Xe tải
Yên tâm lắm rồi, nhưng cứ nhờ bác check lại giúp với nhé: KMHSJ81VP9U-463822
Mong được gặp bác thứ 7 này nhé(b)(b)(b)

Yên tâm lắm rồi, nhưng cứ nhờ bác check lại giúp với nhé: KMHSJ81VP9U-463822
Xe của cụ giống hệt xe của cụ CIVIC kể cả màu sơn, chỉ khác mỗi ngày xuất xưởng 04/12/2008.

XichLoBMW

Xe tải
Hỏi thăm thêm bác về cái tay lái chỉ có gật gù chứ ko thò thụt được phải ko ah? Đã thử cái lẫy bên dưới thì chỉ thấy tay lái gật gùi thôi ah. Nhờ bác check giúp nhé, Tks(b)(b)(b)
Mà dòng này thì kính lái là kính Solar phải ko bác, thế nó có chống nóng, chống tia tử ngoại... ko ah?

Hỏi thăm thêm bác về cái tay lái chỉ có gật gù chứ ko thò thụt được phải ko ah? Đã thử cái lẫy bên dưới thì chỉ thấy tay lái gật gùi thôi ah. Nhờ bác check giúp nhé, Tks
Mà dòng này thì kính lái là kính Solar phải ko bác, thế nó có chống nóng, chống tia tử ngoại... ko
Nó ghi rõ là có thò thụt mà bác (Telescopic) còn nghiêng ngửa là Tilting, cả thò thụt và nghiêng ngửa đều dùng chung một cái lẫy khóa, bác cứ nới lỏng lẫy khóa rồi điều chỉnh cả hai hướng, sau đó hãm lại là OK. Kính solar nó chỉ đổi màu cho đỡ nóng thôi, chống tia U/V nó có loại khác ợ!

Chỉnh sửa cuối:

hoa sung

Xe hơi
Hỏi thăm thêm bác về cái tay lái chỉ có gật gù chứ ko thò thụt được phải ko ah? Đã thử cái lẫy bên dưới thì chỉ thấy tay lái gật gùi thôi ah. Nhờ bác check giúp nhé, Tks(b)(b)(b)
Mà dòng này thì kính lái là kính Solar phải ko bác, thế nó có chống nóng, chống tia tử ngoại... ko ah?
Đã bẩu rùi mà k chịu nghe phỏng? Ơ thế không biết ghi đông có thò thụt hả? Biết sao không? Không chịu đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thui mà!:)):)):)):))

Civic2306

Xe điện
He he, bác vẫn chưa yên tâm nên phải hỏi lại cơ ah!Chúc mùng bác có con xe xịn nhé! Chẹp chẹp, xe bác xin quá!
Em thấy cụ Ducnamnd bẩu xe bác cũng ngon chả kém xe em đâu ạ :)
Bác Hardtop ơi, em đọc mãi trong cấu hình không thấy có đoạn nào nói đến cái hệ thống loa 7 chiếc có Sub bác nhỉ, còn túi khí 10 cái có phải là cái C/airbag không ạ?
@Xichlo: Vậy là vẫn phải dán kính cụ nhỉ

XichLoBMW

Xe tải
Cùng lô xe gồm 1 Xichlo, 1 Ducnam va 1 Hoasung.
Em thử cái lẫy đó thì chỉ thấy có gập gù thôi chứ ko thấy nó ngả nghiêng bác Hardtop ah.
Thế chiều nay bác Civic có off cùng luôn ko nhể? Nếu đi thì call e với nhé 0983841166.
Mong sớm gặp các bác(b) OR (c)

Bác Hardtop ơi, em đọc mãi trong cấu hình không thấy có đoạn nào nói đến cái hệ thống loa 7 chiếc có Sub bác nhỉ, còn túi khí 10 cái có phải là cái C/airbag không ạ?
Cụ lại nghe người ta thuốc rồi, chỉ có 6 túi khí thôi ạ, 2 cái ở trước, 2 cái ở cạnh ghế (SIDE A/BAG) và 2 cái kiểu rèm (C/AIR BAG), của cụ có 7 cái loa đây: SPEAKER F/AMP (2 cái)+R/AMP(2 cái)+QT(2 cái)+WO(1 cái).
Cái vụ thò thụt thì chắc là em phải "cầm tay chỉ việc" thôi.

bugi99

Xe tải
Bác hardtop trình cao nhiệt tình quá. Bravo bác.
Hôm nào em cũng nhờ bác xem hộ em.
Thanks bác trước

Civic2306

Xe điện
Cụ lại nghe người ta thuốc rồi, chỉ có 6 túi khí thôi ạ, 2 cái ở trước, 2 cái ở cạnh ghế (SIDE A/BAG) và 2 cái kiểu rèm (C/AIR BAG), của cụ có 7 cái loa đây: SPEAKER F/AMP (2 cái)+R/AMP(2 cái)+QT(2 cái)+WO(1 cái).
Cái vụ thò thụt thì chắc là em phải "cầm tay chỉ việc" thôi.
Cái vô lăng thì em thấy điều chỉnh được như này. Khi giật lẫy xuống, em có thế cho nó ngổng lên hoặc dí xuống, rồi kéo dài ra hoặc ấn nó tụt vào => Vô lăng chỉnh cơm 4 hướng.

Cụ để lát em chụp ảnh cái dấu hiệu túi khí xem có đủ 10 cái không, nhưng trong hợp đồng em vừa xem lại thì nó chỉ ghi là túi khí rèm (Sơ xuất trong câu chữ đây)
Chiều nay cơ quan tổng kết nên em không đi được, call cho cụ Ducnam thì cụ ấy đang đi chúc tết ở chỗ khỉ gió nào ấy, cơ mà cái cụ này đi chúc tết suốt, chắc tết này nhà đấy tốn cũng không ít

namanhtranbui

Xe hơi
Vậy là 6 túi khí chứ ko phải 10 à?

Phú Ông

Xe container
Sáng nay đem xe xuống 199 MK, may mắn được gặp bác Hardtop và các "chiên gia đầu ngành" về Hyundai, nhờ bác khám, kiểm tra... giờ thì em mới hoàn toàn yên tâm để xác định tư tưởng là chung thủy với em nó, cảm ơn bác Hardtop nhiều.
Đúng là thế gian đãi kẻ khù khờ, nhờ bác mờ em thấy mình may mắn mua được em Santa Fe ngon nghẻ, trong khi mình ú văn ớ quá, chỉ biết được 1 số kiến thức và kinh nghiệm trên 4R này!
:102:

longknu

Xe buýt
Bác Hardtop xem giúp xe em có những options gì và bị lỗi LSD không?
Số WIN: KMHSJ81VP8U343253.Thank bác.

ltlinh

Xe tăng
Bac Hardtop cho em hỏi với: xe em la Verna khi bật chìa khóa có hiện chữ EPS trên taplo, đó là chức năng gì vậy hả bác? mà xe verna không có ABS phải không bác?
PS: bác làm ở 199 Minh Khai ạ, thi thoảng em cũng ghé qua đó,bác có thể PM cho êm cos gì lúc nào qua đó em mời bác (c)

Bac Hardtop cho em hỏi với: xe em la Verna khi bật chìa khóa có hiện chữ EPS trên taplo, đó là chức năng gì vậy hả bác? mà xe verna không có ABS phải không bác?
PS: bác làm ở 199 Minh Khai ạ, thi thoảng em cũng ghé qua đó,bác có thể PM cho êm cos gì lúc nào qua đó em mời bác
Cái đó là hệ thống trợ lực lái xài điện bác ạ, mọi người rất hay nhầm với ESP, khác với các loại xe khác xài trợ lực chạy cơm hoặc thủy lực.
ABS là một option, ngày nay món này hãng nào cũng áp dụng, vấn đề là bác có đặt hay không thôi. Việc này dễ kiểm tra thôi, bật kháo điện, đèn ABS sẽ sáng trong 6 giây rồi tắt.

Bác Hardtop xem giúp xe em có những options gì và bị lỗi LSD không?
Số WIN: KMHSJ81VP8U343253.Thank bác.
Vợ bác có vẻ "giản dị" quá: Nội thất da, cool box, auto light, táp lô dùng LED, điều hòa tự động + giàn sau, 2ghế điện + sưởi, cảnh báo lùi, ABS/ESP, kính solar, máy 2.0 VGT, DHC, Xenon light + rửa đèn pha + lever tự động, gương trong có la bàn, Audio 7 loa, sunroof, mâm 18, gạt mưa tự động, 2 túi khí, tay lái 4 hướng điều chỉnh, chân ga chỉnh điện và xuất xưởng ngày : 22 thang 1 năm 2008, xe bác không nằm trong lô bị LSD.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Vợ bác có vẻ "giản dị" quá: Nội thất da, cool box, auto light, táp lô dùng LED, điều hòa tự động + giàn sau, 2ghế điện + sưởi, cảnh báo lùi, ABS/ESP, kính solar, máy 2.0 VGT, DHC, Xenon light + rửa đèn pha + lever tự động, gương trong có la bàn, Audio 7 loa, sunroof, mâm 18, gạt mưa tự động, 2 túi khí, tay lái 4 hướng điều chỉnh, chân ga chỉnh điện và xuất xưởng ngày : 22 thang 1 năm 2008, xe bác không nằm trong lô bị LSD.
Vãi... con của bác đỉnh quá, ước chi em có xiền làm con giống của bác nhỉ, của bác chắc là SF?

Trạng thái
Thớt đang đóng