Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Le Quuang Tuan

Xe máy
Chào bác
Hôm trước em đã vote cho bác nhưng lúc đó mới lấy xe nên chưa có gì để hỏi bác cả.
Hôm nay sau một thời gian sử dụng em có mấy vấn đề nhờ bác tư vấn:
- Xe em là xe Getz 1.1 có một nút theo em hiểu là sưởi kính nhưng thành thực với bác là em không hiểu là nó sưởi kính nào và không biết nó có hoạt động không hay chỉ để làm cảnh. Em đọc hướng dẫn sử dụng theo xe thì thấy ghi là nó sẽ hoạt động trong khoảng 20 phút sẽ tự động tắt. Em đã thử nhưng chẳng biết nó sưởi cho kính nào nữa.
- Mấy hôm nay xe của em khi đi vào đường xấu hoặc leo lên vỉa hè có tiếng cọt kẹt ở phía sau xe, em không chính xác lắm là ở cửa hậu hay là cửa sau phía bên phải. Tiếng kêu này rõ nhất khi tiến hoặc lùi chéo xe lên vỉa hè.
- Xe của em có sử dụng được bơm điện 12v của Tàu khựa không ạ. Hôm trước đi Lạng sơn thấy cái bơm hay hay nên mua về, em đã thử một lần nhưng lại lo nó sẽ làm cho xe của em hút thuốc sau khi sử dụng nhiều vì vậy em hỏi bác để chắc ăn.
Có mấy vấn đề như vậy hy vọng bác không chê xe em còi cọc mà bỏ qua.

Makeno

Xe tăng
Em đọc trang này thấy thật bổ ích quá!
Mấy thằng Hàn Xẻng chắc phải cảm ơn cụ Hardtop thật lực, vì cụ có công lớn trong việc phổ biến kinh nghiệm, kiến thức xe cho anh em dùng xe của họ. Năm mới chúc cụ chủ thớt dồi dào sức khỏe, làm ăn thành đạt, gặp nhiều may mắn và giúp đỡ được anh em - nhất là tư vấn cho bà con trong việc bảo vệ quyền lợi của người tiêu dùng Việt Nam!

Nếu Hãng xe nào cũng có người có kiến thức sâu rộng và nhiệt tình như cụ chủ thớt thì hay quá!
Mời cụ ly rựu thuốc cho khỏe nào! (b)(b)(b)

Hôm trước em đã vote cho bác nhưng lúc đó mới lấy xe nên chưa có gì để hỏi bác cả.
Hôm nay sau một thời gian sử dụng em có mấy vấn đề nhờ bác tư vấn:
- Xe em là xe Getz 1.1 có một nút theo em hiểu là sưởi kính nhưng thành thực với bác là em không hiểu là nó sưởi kính nào và không biết nó có hoạt động không hay chỉ để làm cảnh. Em đọc hướng dẫn sử dụng theo xe thì thấy ghi là nó sẽ hoạt động trong khoảng 20 phút sẽ tự động tắt. Em đã thử nhưng chẳng biết nó sưởi cho kính nào nữa.
- Mấy hôm nay xe của em khi đi vào đường xấu hoặc leo lên vỉa hè có tiếng cọt kẹt ở phía sau xe, em không chính xác lắm là ở cửa hậu hay là cửa sau phía bên phải. Tiếng kêu này rõ nhất khi tiến hoặc lùi chéo xe lên vỉa hè.
- Xe của em có sử dụng được bơm điện 12v của Tàu khựa không ạ. Hôm trước đi Lạng sơn thấy cái bơm hay hay nên mua về, em đã thử một lần nhưng lại lo nó sẽ làm cho xe của em hút thuốc sau khi sử dụng nhiều vì vậy em hỏi bác để chắc ăn.
Có mấy vấn đề như vậy hy vọng bác không chê xe em còi cọc mà bỏ qua.
Cái nút riêng biệt ấy là để sấy kính sau và gương chiếu hậu, nó sẽ tự động tắt sau 20 phút, nó chỉ chạy khi bác đang nổ máy, sấy kính trước nằm trên núm xoay hướng gió điều hòa, khi sấy kính trước bác nên bật A/C và việc lấy gió trong hay ngoài để sấy kính bác có thể tự cài đặt được (theo hướng dẫn trong sách), với độ ẩm cao như VN thì nên cài sang chế độ lấy gió trong.
Về tiếng ồn thì ở đây cái tai của em không online được nên em xin phép, hơn nữa xử lý tiếng ồn là một việc không dễ ngay cả với chuyên gia đẻ ra cái xe đó của bất kỳ hãng nào.
Bơm điện hoàn toàn có thể dùng được vì họ thiết kế công suất dùng được cho mồi thuốc (dòng dưới 20A), cá nhân em đã từng kinh doanh đồ chơi xe hơi em khuyên bác không nên mua cái bơm này vì em chưa thấy cái nào bơm có hiệu quả, rất ít loại có thể dùng được nhưng chỉ sau 1 thời gian ngắn là die do không được bôi trơn đến nơi đến chốn, nó chỉ như một món đồ trang sức mà thôi.

longknu

Xe buýt
Cám ơn bác Hardtop nhiều, em vừa vodka cho bác.

Le Quuang Tuan

Xe máy
Cái nút riêng biệt ấy là để sấy kính sau và gương chiếu hậu, nó sẽ tự động tắt sau 20 phút, nó chỉ chạy khi bác đang nổ máy, sấy kính trước nằm trên núm xoay hướng gió điều hòa, khi sấy kính trước bác nên bật A/C và việc lấy gió trong hay ngoài để sấy kính bác có thể tự cài đặt được (theo hướng dẫn trong sách), với độ ẩm cao như VN thì nên cài sang chế độ lấy gió trong.
Về tiếng ồn thì ở đây cái tai của em không online được nên em xin phép, hơn nữa xử lý tiếng ồn là một việc không dễ ngay cả với chuyên gia đẻ ra cái xe đó của bất kỳ hãng nào.
Bơm điện hoàn toàn có thể dùng được vì họ thiết kế công suất dùng được cho mồi thuốc (dòng dưới 20A), cá nhân em đã từng kinh doanh đồ chơi xe hơi em khuyên bác không nên mua cái bơm này vì em chưa thấy cái nào bơm có hiệu quả, rất ít loại có thể dùng được nhưng chỉ sau 1 thời gian ngắn là die do không được bôi trơn đến nơi đến chốn, nó chỉ như một món đồ trang sức mà thôi.
Cảm ơn bác vì sự nhiệt tình của bác đã reply
Phần tiếng ôn thì em không nói nhưng đây là tiếng cót két cơ. Tiếng của hai vật liệu cọ vào nhau. Em cũng nghĩ là bác không thể chữa bệnh online được. Vậy lúc nào bác rỗi em đem xe đến nhờ bác khám, với lại cho em hỏi gương chiếu hậu là gương trong xe hay gương ở ngoài. Nhân tiện đây cho em hỏi xe em mua ngoài HMV chỉ có bảo hành miệng nên em muốn đưa đến chỗ bác để bảo dưỡng, vậy xưởng của bác ở chỗ nào để em tìm tới( Xe em đi được 2000km )

Chỉnh sửa cuối:

simesantafe

Đi bộ
Cảm kích bác hardtop quá.
Có bác thế này em đi SF cũng cảm thấy yên tâm lắm lắm. Xin bác giúp em 2 việc sau:
1. Bác cho em xin cấu hình của xe HMV nhập về với. Số vin của em nó đây: KMHSH81DP8U-307655.
Nói thực đến bây giờ em cũng chẳng biết nó có cái gì, chỉ thấy mua chính hãng yên tâm + kiểu dáng thích là múc thôi.
Nếu có thể bác cho em thêm thật chi tiết cấu hình của nó vào địa chỉ email haidangtrieu@yahoo.com nhé.
2. Xe em cũng không có chế độ auto lock khi chạy trên 20km, không biết có thể cài thêm được không. Nếu có thì có thể cài thêm được gì nữa ạ.
Em cám ơn bác nhiều.

@ Simesantafe
Ngày giao xe 20080117
Ngày xuất xưởng 2007-11-14
Nội thất màu beige
Máy xăng V6 2.7 DOHC CVVT
Hộp số tự động 4 số, 4 WD
Tay lái, cần số bọc da
ABS/EBD
Trip computer
Khóa Auto lock theo tốc độ
Điều hòa cơ + lọc khí điều hòa
Đài thường 6 loa
Gương kính điện
Giá nóc có 2 thanh ngang
Kính trước bên lái auto down
Nội thất nỷ
Đai an toàn kiểu tự căng
Mâm 17"
Gạt mưa sau
Hệ thống tận dụng khí bay hơi bình xăng
1 túi khí bên lái
ĐK từ xa có chống trộm
Tay lái gật gù
ĐK âm thanh trên tay lái
Cánh gió sau + đèn phanh thứ 34
Nội thất vân gỗ + kim loại
Tay cửa mạ crom

Hết ạ, xe của bác gần như xe tiêu chuẩn.
Khóa cửa thì cài được từ 20 ~ 40 lũy tiến 5 km/h

Phú Ông

Xe container
Cụ bớt chút thời gian giúp cái xe từ đời Tống hộ em với nhá: STF hôm Chủ Nhật cụ đã khám cho ý mờ!
KMHSD81VP3U535636
Cảm ơn cụ nhiều nhiều! Mai em sẽ đưa em nó xuống chổ bác Hiển để bảo dưỡng như đã hẹn, cụ có rảnh thì bớt chút thời gian giao lưu trưa mai với mấy già làng trưởng bản bên em thì hay quá!

Cụ bớt chút thời gian giúp cái xe từ đời Tống hộ em với nhá: STF hôm Chủ Nhật cụ đã khám cho ý mờ!
KMHSD81VP3U535636
Cảm ơn cụ nhiều nhiều! Mai em sẽ đưa em nó xuống chổ bác Hiển để bảo dưỡng như đã hẹn, cụ có rảnh thì bớt chút thời gian giao lưu trưa mai với mấy già làng trưởng bản bên em thì hay quá!
Dạ thưa trưởng bản, em xin thất lễ, trưa mai em có việc mất rồi, cụ cứ đưa xe tới đó đi, em sẽ allo nếu cần thiết, cụ confirm với bác Hiển rồi hãy đến, em nghe nói hình như hàng kẹt chưa về kịp hay sao ý.
Cấu hình xe cụ em xin khất đến sáng mai, cụ mang máy đi mà check, ở đó có wifi.

simesantafe

Đi bộ
Thank bác hartop nhiều. em đã (b) rồi.
Nhưng em băn khoăn một số cái mà em không biết.Ví dụ đọc các bài trước thì em biết xe em có hệ thống battery saving system, nay bác trả lời thì biết thêm có hệ thống tận dụng hơi xăng bay lên. Thế còn hệ thống gì nữa không bác. em tò mò, cũng dò dẫm đọc nhiều rồi nhưng chưa thấy. em gà lắm, nên hỏi nhiều, có gì bác bỏ quá cho.
Cám ơn bác rất nhiều ạ.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Bác Hardtop giải thích cái đèn này hộ em với ạ,trên xe SF 4x4

Lúc nó nhấp nháy là sao ạ:102:
Thêm nữa là SF 4x4 có hộp điều khiển hộp số AT nằm ở chỗ nào hả bác?:102:
Thanks bác nhìu nhìu!!

@Phương cứu net

Production Date 2003-05-13
MODEL YEAR 2003 MODEL
Cấp độ nội thất GRANDSALON
Máy 2.0 VGT + HS tự động 4 số
Tay lái + cần số bọc da
Phanh ABS/EBD 4 đĩa
Khóa cửa tự động
Antenna trên kính
Điều hòa tự động + AQS + lọc gió điều hòa
Kính trước solar
Gương trong chống chói tự động
Gương kính điện, có sấy
Giá nóc
Nội thất nỷ
Đai an toàn tự căng
Audio 6 loa, máy CD 2 din
Tay lái gật gù
Cửa nóc
Giảm soc gas
Mâm R16"
Một túi khí bên tài
HT điều khiển từ xa (304 MHZ) + chống trộm
Điều khiển âm thanh trên tay lái
Auto light
Gương xếp điện.
Phá băng (tuyết) kính lái
Hand free

Lúc nó nhấp nháy là sao ạ
Thêm nữa là SF 4x4 có hộp điều khiển hộp số AT nằm ở chỗ nào hả bác?
Thanks bác nhìu nhìu!!
Lúc nó nhấp nháy là có vấn đề rồi, Xe bác lắp máy xăng (em đoán thế) nên lỗi này có nhiều nguyên nhân: xe bị kéo hỏng cầu sau, nước vào hỏng hộp điều khiển 4WD, hỏng cảm biến chân gas, hỏng họng hút, hỏng hộp điều khiển họng hut (gas điện), cảm biến góc lái đặt sai do tháo vô-lăng, thậm chí chỉ đơn giản là bẩn bướm gas hoặc chết cái công tắc phanh chân (mặc dù đèn phanh vưỡn sáng)......................., bác phải mang xe đến viện thì nó mới ra bệnh được, để khám bệnh này chỉ tốn không đến 5 phút. Cái hộp điều khiển 4WD nằm ở đâu thì em xin phép không nói ở đây vì em nghĩ bác đang tìm nó để tự sửa hoặc thay mới nhưng em nghĩ bác đang làm một việc sai lầm có thể dẫn đến hậu quả, hộp này khá đắt còn giải quyết cái bệnh này đôi khi chỉ tốn một it RP7.

ltlinh

Xe tăng
Bác Hardtop cho em hỏi con Verna còi của em có setup lại được tự động lock khi lên tốc độ 20 km được không ? (hiện giờ đang là 40 km). Em cũng để ý khi xe tự động lock thì lúc tắt máy lại tự động unlock còn nếu dùng cơm thì lúc tắt máy cũng phải dùng cơm phải không ạ?

Bác Hardtop cho em hỏi con Verna còi của em có setup lại được tự động lock khi lên tốc độ 20 km được không ? (hiện giờ đang là 40 km). Em cũng để ý khi xe tự động lock thì lúc tắt máy lại tự động unlock còn nếu dùng cơm thì lúc tắt máy cũng phải dùng cơm phải không ạ?
Verna có mấy loại cơ bác ạ, lọai chỉnh được loại không, nếu xe bác có ĐKTX xịn theo xe thì chỉnh được.

Ducnamnd

Xe buýt
Tiện thể bác Hardtop cho em hỏi là xe em khi dừng xe mà vẫn để D em nghe rõ tiếng máy gằn to hơn khi để N (Khi ở N tiếng máy êm hơn và không bị gằn máy) và cảm giác xe nó cứ bị giật giật, trước em chạy Civic thì không có hiện tượng này. Liệu có phải do lỗi hộp số gì không ạ?

Máy bị đơ

Xe điện
@mbdvatm: Xe bác chẳng có gì đáng kể bác ạ, mâm sắt 13", ĐKTX, máy 1.4 + số TD, 1 túi khí +đai tự căng chạy điện, bánh sau phanh đùm, kô ABS, có cái không cần thì lại có - chìa khóa từ, bác nên cẩn thận, mất cái chìa này là gay go đó!
Mấy hôm nay đi công tác không online được, cảm ơn bác hardtop! Xe em còi quá!

Trạng thái
Thớt đang đóng