Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongdm

Xe tải
Cái bệnh này không nằm ở phần cầu chì đâu bác ạ, bác bấm ĐK, cửa vẫn khóa nhưng đèn không nháy, còi không kêu thì có nghĩa là xe của cụ đang ở chế độ chờ báo động, bệnh này thường do nắp ca-pô hoặc 1 cửa nào đó (trừ cửa lái) chưa đóng chặt. Các cwar khác thì bác check đèn trên bảng táp lô, nắp ca-pô thì hơi khó đối với bác đấy, bác thử đóng, mở vài lần nắp ca-pô xem sao.
[/quote]Bác Hardtop quả là siêu thật. Em làm theo cách của bác thì được rồi. Cảm ơn bác nhiều. Vote cho bác thêm phát nữa.(b)[/quote]

Bác Hardtop quả là siêu thật. Em làm theo cách của bác thì được rồi. Cảm ơn bác nhiều. Vote cho bác thêm phát nữa
Ối ôi may cho em quá, đêm hôm rồi mà vưỡn còn .....ngáp phải ruồi, lại có riệu uống nữa chứ. Cảm ơn bác phuongdm!!!!!!

danglong

Xe tăng

Oldbaby

Xe hơi
Chào các bác. e thấy sôi nổi quá. E mới tậu con Getz 1.4 AT.
E muốn gắn thêm cái màn hình gương chiếu hậu có tích hợp Bluetooth để kết nối điện thoại và hiển thị số đt gọi đến qua màn hình và đàm thoại trên đó luôn, ko cần cầm đt. Nhưng ở Biên Hòa và TP HCM e đi thấy toàn là đồ Đài Loan nhưng ko có chức năng kết nối Bluetooth với đt.

Bác nào biết giới thiệu e với và cho e biết chi phí khoảng bao nhiêu luôn nha.
Cảm ơn.

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Cụ Hardtop ơi hôm qua em cúi xuống gầm ghế lái (getz 1.1) tìm cái chìa khóa đánh rơi phát hiện ra có 1 cái dây điện chạy từ sàn lên ghế là cái dây gì đấy ợ? tác dụng? cách sử dụng? (các ghế khác không có)
Em vẫn chưa có thời gian gặp cụ để giải quyết cái vụ kia cụ ợ.
Chúc cụ cái gì cũng khỏe nhá:21:

Cụ Hardtop ơi hôm qua em cúi xuống gầm ghế lái (getz 1.1) tìm cái chìa khóa đánh rơi phát hiện ra có 1 cái dây điện chạy từ sàn lên ghế là cái dây gì đấy ợ? tác dụng? cách sử dụng? (các ghế khác không có)
Em vẫn chưa có thời gian gặp cụ để giải quyết cái vụ kia cụ ợ.
Chúc cụ cái gì cũng khỏe nhá
Cái dây ấy là cái dây báo đai an toàn đã cài hay chưa cụ ạ.

Getz19

Xe đạp
Cái dây ấy là cái dây báo đai an toàn đã cài hay chưa cụ ạ.
Bác HardTop cho em hỏi xíu: xe em là Getz 1.4At hiện đang dùng lốp Kumho vậy khi thay lốp thì nên dùng đúng Kumho hay thay loại khác có được ko vậy, nếu được thì nên dùng lốp hiệu gì cho lành? em bơm mỗi lốp đều 2.2 kg nhưng 2 lốp trước lúc nào cũng thấy mềm mềm làm sao đó? em muốn vệ sinh khoan máy thì theo bác em nên làm ở đâu: vào các hãng của HMV hay vào ga ra, các điểm rửa xe?(c)

Bác HardTop cho em hỏi xíu: xe em là Getz 1.4At hiện đang dùng lốp Kumho vậy khi thay lốp thì nên dùng đúng Kumho hay thay loại khác có được ko vậy, nếu được thì nên dùng lốp hiệu gì cho lành? em bơm mỗi lốp đều 2.2 kg nhưng 2 lốp trước lúc nào cũng thấy mềm mềm làm sao đó? em muốn vệ sinh khoan máy thì theo bác em nên làm ở đâu: vào các hãng của HMV hay vào ga ra, các điểm rửa xe?
Việc thay lốp thì không nhất thiết phải thay đúng hãng bác ạ, bác cứ thay đúng cỡ là được, tuy nhiên nếu bác không thay cả bộ thì nên chọn đúng loại cho đẹp cái giàn ngoài. Bác bơm 2,2 kg vẫn còn là hơi cao đấy, theo em nên bơm 2,0kg thôi, nhìn cái lốp nó như vậy chứ chạy không sao đâu mà còn tốt nữa là khác.
Rửa máy thì hãng nào cũng khuyến cáo là không nên làm, thực tế đã có rất nhiều sự cố xảy ra sau khi rửa khoang động cơ. Hãng không rửa máy nên chắc là cụ phải ra ngoài làm rồi nếu ......cố tình!

Mr Getz

Xe tải
Bác HardTop cho em hỏi xe em là Getz 1.1 em muốn vệ sinh bộ phận điều hòa, không biết xe getz 1.1 có lọc gió điều hòa không?
Thanks bác nhiều.

Bác HardTop cho em hỏi xe em là Getz 1.1 em muốn vệ sinh bộ phận điều hòa, không biết xe getz 1.1 có lọc gió điều hòa không?
Thanks bác nhiều.
Tất cả các mầu GETZ có trang bị điều hòa thì đều có lọc gió điều hòa bác ạ! Lọ mọ một tí là bác có thể tự làm được nếu bác có cuốn hướng dẫn sử dụng xe.

Mr Getz

Xe tải
Cám ơn bác HardTop để em thử lọ mọ xem có thấy không. Có gì em ới bác sau nhé.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Tất cả các mầu GETZ có trang bị điều hòa thì đều có lọc gió điều hòa bác ạ! Lọ mọ một tí là bác có thể tự làm được nếu bác có cuốn hướng dẫn sử dụng xe.
Đối với i30 cũng tương tự chứ bác.

xe căng hải

Xe hơi
Bác HARDTOP ơi, bác tra hộ em option của xe em với ạ.
Xe em số máy là D4EA8-534944, số khung KMHSJ81VP8U-360356. Bác thông cảm, em mua xe xong là đi công tác luôn, mới chỉ cưỡi em nó được vài tiếng, đến bây giờ chưa gặp lại. Đa tạ bác

Máy bị đơ

Xe điện
Chào bác hardtop, bác nhiệt tình quá, làm ơn tra hộ em thông tin cái con vợ hai này nhé:
Click W 2006: VIN: KMHBU51DP7U639755
Vodka bác (b)

@ canghai: xe của bác xuất xưởng ngày 25/2/2008, máy 2.0 VGT-EURO 4, nội thất da, mâm 18, dàn âm thanh bình thường, cửa nóc, giá nóc, cánh gió đuôi, đồng hồ táp lô super vision, gương gập điện, kính solar, handfree, điều hòa auto 1 giàn,....và vài món linh tinh khác, báo một tin buồn cho bác là xe của bác nằm trong lô lỗi vi-sai hạn chế trượt (LSD) bác chuẩn bị 1500USD đi là vừa.
@mbdvatm: Xe bác chẳng có gì đáng kể bác ạ, mâm sắt 13", ĐKTX, máy 1.4 + số TD, 1 túi khí +đai tự căng chạy điện, bánh sau phanh đùm, kô ABS, có cái không cần thì lại có - chìa khóa từ, bác nên cẩn thận, mất cái chìa này là gay go đó!

xe căng hải

Xe hơi
@ canghai: xe của bác xuất xưởng ngày 25/2/2008, máy 2.0 VGT-EURO 4, nội thất da, mâm 18, dàn âm thanh bình thường, cửa nóc, giá nóc, cánh gió đuôi, đồng hồ táp lô super vision, gương gập điện, kính solar, handfree, điều hòa auto 1 giàn,....và vài món linh tinh khác, báo một tin buồn cho bác là xe của bác nằm trong lô lỗi vi-sai hạn chế trượt (LSD) bác chuẩn bị 1500USD đi là vừa.
Bác Hardtop ơi, bác mở mắt cho em về cái LSD được không ạ, em gà về xe lắm. Bao giờ thì phải sửa lỗi đó hả bác, hiện tượng như thế nào để biết hả bác? Mong bác hồi âm.
Khuyên bà con trước khi mua xe phải xin ý kiến bác Hardtop đã, tránh tiền mất tật mang

XichLoBMW

Xe tải
Bác Hardtop ơi, lô xe chúng em gồm vài con SLX 2.0 SX 2008, nhưng đời 2009 có bộ loa kêu rất hay (ý kiến cá nhân vì toàn lũ tai trâu thôi mà). Nhưng có cái loa to tướng ở hàng ghế thứ 3 bên lái khi nghe thử lại ko thấy kêu gì cả. Mặc dù đã vặn rất to nhạc lên, bass đánh ầm ầm mà cái loa đó khi ghé tai vào vẫn cứ "thút thít" như "gái giận người yêu".
Nhờ bác đánh giá giúp xem đây là loa gì và ngoài tác dụng để cho oai còn đóng vai trò gì khi "biểu diễn" âm thanh? Cám ơn bác nhiều!(b)

Bác Hardtop ơi, bác mở mắt cho em về cái LSD được không ạ, em gà về xe lắm. Bao giờ thì phải sửa lỗi đó hả bác, hiện tượng như thế nào để biết hả bác? Mong bác hồi âm.
Khuyên bà con trước khi mua xe phải xin ý kiến bác Hardtop đã, tránh tiền mất tật mang
Mời bác quá bộ về các trang từ 35 đến 45 em có nói về cái LSD rồi ạ.
Bác Hardtop ơi, lô xe chúng em gồm vài con SLX 2.0 SX 2008, nhưng đời 2009 có bộ loa kêu rất hay (ý kiến cá nhân vì toàn lũ tai trâu thôi mà). Nhưng có cái loa to tướng ở hàng ghế thứ 3 bên lái khi nghe thử lại ko thấy kêu gì cả. Mặc dù đã vặn rất to nhạc lên, bass đánh ầm ầm mà cái loa đó khi ghé tai vào vẫn cứ "thút thít" như "gái giận người yêu".
Nhờ bác đánh giá giúp xem đây là loa gì và ngoài tác dụng để cho oai còn đóng vai trò gì khi "biểu diễn" âm thanh? Cám ơn bác nhiều!
Cái loa đó là loa SUB đó bác ạ, loa này chơi âm thanh tần số thấp nên nghe có thể khó nhận ra là nó đang "kêu", sờ thấy rung là OK, nhất là với nhạc dance, nếu không thấy thì chắc là nó toi hoặc cái âm ly ở dưới gầm ghế lái có vấn đề, loa này chỉnh chung volume với các loa khác, không có chỉnh riêng.
Để thử các bác có thể dùng cây tăm, chọc vô cái màng lưới bảo vệ, nhớ là thật khéo và nhẹ tay thôi, nếu thấy nó đánh bật cây tăm ra thì nghĩa là nó đang "kêu" đấy!
Còn trường hợp nữa là loa này được độ gọi là cho có theo order của các bác chứ nhà nhập khẩu không đấu cho nó kêu, vì loa mua rất rẻ nhưng âm ly và công độ ở bển rất đắt, em có thể check được việc này thông qua số VIN.

Chỉnh sửa cuối:

KimCuong

Xe hơi
Bác hardtop giúp em kiểm tra option xe em với nhé!SF số win là:KMHSJ81VP9U-436742 cảm ơn bác nhiều(c)

Bác hardtop giúp em kiểm tra option xe em với nhé!SF số win là:KMHSJ81VP9U-436742 cảm ơn bác nhiều
Xe của bác giống xe bác xecanghai, 6 loa, không loa sub, xe có cảnh báo lùi, gương trong chống chói, không VDC, audio có bluetooth + AUX, kô gạt mưa tự động nhưng có autolight, 1 ghế điện, 2 túi khí .....xuất xưởng ngày 18/9/2008

Trạng thái
Thớt đang đóng