Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Các bác cho e hỏi , các bác xem giúp e con gét nhà e hôm trước cũng bì bõm lội, giờ sáng ra đánh lái cứ thấy kêu kèn kẹt,sau đó máy nóng khoảng 5 ' sau khi start thi hết hiện tượng đó . bi thể là sao các bác
Của bác bệnh nhẹ thôi, chùng dây cu-roa thôi mà, tăng lại hoặc thay nếu thấy cần thiết.
@ FE SANTA: Em đã PM cho bác, vấn đề xe của bác hơi khoai, em phải trực tiếp khám thì mới ra được, trong khuôn khổ tư vấn online thế này em không thể nói gì được.

PHE SANTA

Xe tải
Thanks bác hardtop đã quick reply , bác làm ơn cho em biết phòng khám của bác ở đâu ạ , nếu muốn gặp bác thì làm thế nào , bác cho em xin số cái alo được không , bác có thể cho em qua email bachkhoa@kolend.com.vn em là thành viên của SFC HN

phuongdm

Xe tải
Bác Hardtop cho em hỏi cách giải quyết hiện tượng sau: xe em MLX 2008, kính lái gần đây có hiện tượng thỉnh thoảng không xuống được. Phải ấn nút xuống mấy phát nó mới xuống cho. Lúc lên kính thỉnh thoảng cũng bị như vậy.
~Nhân tiện bác cho hỏi xe chạy bao nhiêu km thì phải thay lọc dầu và lọc nhiên liệu.
Cảm ơn bác nhiều.

freelander

Xe đạp
Bác Hardtop cho em hoi ti, xe em SF 2009 tiêu chuẩn Euro 4 thì ở VN mình sử dụng loại dầu nào là tốt nhất ạ? Bác tư vấn giúp em nhé. Thanks!

HongHa

Xe điện
Bác Hardtop có thể báo giá cho em cái hộp điều khiển Air Bag của SF 2008 được không ạ, ảnh nó đây:

Trận lụt vừa rồi xe em bị nước tràn vào gần 10 cm, em kích lên cao ngay thế mà nước vẫn lọt vào trong hộp Air Bag. Tháo ra lau sấy thấy các chân mạch vẫn bình thường nhưng đèn báo Air Bag vẫn sáng. Như vậy hộp Air Bag đã chết hẳn chưa hay có sửa được không bác nhỉ.

Bác Hardtop cho em hỏi cách giải quyết hiện tượng sau: xe em MLX 2008, kính lái gần đây có hiện tượng thỉnh thoảng không xuống được. Phải ấn nút xuống mấy phát nó mới xuống cho. Lúc lên kính thỉnh thoảng cũng bị như vậy.
~Nhân tiện bác cho hỏi xe chạy bao nhiêu km thì phải thay lọc dầu và lọc nhiên liệu.
Cái này chắc do tiếp điểm trong công tắc thôi bác ạ, nếu xe bác có nhớ ghế, nhớ gương thì mới là có vấn đề về phần mềm.
Thay lọc dầu sau mỗi 10000km, lọc diesel sau mỗi 15000km.
Bác Hardtop cho em hoi ti, xe em SF 2009 tiêu chuẩn Euro 4 thì ở VN mình sử dụng loại dầu nào là tốt nhất ạ? Bác tư vấn giúp em nhé. Thanks!
EURO4 ở Vn chưa có dầu cho loại động cơ này và chẳng có lựa chọn nào khác ngoài việc mua dầu 0,05.
Trận lụt vừa rồi xe em bị nước tràn vào gần 10 cm, em kích lên cao ngay thế mà nước vẫn lọt vào trong hộp Air Bag. Tháo ra lau sấy thấy các chân mạch vẫn bình thường nhưng đèn báo Air Bag vẫn sáng. Như vậy hộp Air Bag đã chết hẳn chưa hay có sửa được không bác nhỉ.
Chỉ cần tháo ra, lắp vào là nó báo lỗi rồi, chứ không cứ là hộp này hỏng nó mới báo lỗi, vấn đề là lỗi gì, dùng thiết bị chuyên dụng có xỏa được lỗi không.

Chỉnh sửa cuối:

Chaien

Xe tăng
Cụ Hardtop ơi ! giảm sóc sau của MLX 2008 có vẻ mềm quá nhỉ

Hôm qua em chở 7 người lớn và 2 trẻ em mà phi vào chỗ sóc nó làm cái cục 1 cái như là kịch hết giảm sóc ý ....xót hết cả rụt. Lúc đầu em nghĩ do lốp non và tiếng ý là tiếng vành nhưng bơm căng lên vẫn thế ặc ặc

Cụ chăm sóc thớt này tuyệt quá ! Em tiến cử cụ làm mod box này thoai

TÔM

Xe buýt
Bác Hardtop có thể báo giá cho em cái hộp điều khiển Air Bag của SF 2008 được không ạ, ảnh nó đây:

Sao lại của Chi Na hả bác TỐP ơi. Em nghĩ SF 100% sản xuất tại hàn Quốc chứ bác*-)*-)*-)*-)*-)*-)*-)*-)*-)*-)*-)*-)

Sao lại của Chi Na hả bác TỐP ơi. Em nghĩ SF 100% sản xuất tại hàn Quốc chứ bác
SX theo đơn đặt hàng mà bác, đạt tiêu chuẩn chất lượng là OK hết, và cũng có thể nhà máy của HD đặt tại Tàu thì cũng phải ghi là Made in Tàu chứ, China chứ thậm chí VN cũng có thể có, Audi, Mẹc, Bim em cũng đã từng mó tay vào nhiều, cũng nhiều món Made in China, cụ nào phản biện được cái này, em xin đi bằng đầu.
I10 là xe 80% nội địa hóa của Ấn Độ, cụ có biết không? Bây giờ toàn cầu hóa rồi, cái này theo em là không quan trọng.

Cụ chăm sóc thớt này tuyệt quá ! Em tiến cử cụ làm mod box này thoai
Cảm ơn cụ đã tin dùng, em chưa xứng đáng đâu ợ !!!!!!!!!!!!

Vụ giảm sóc MLX 2008 chưa thấy cụ bình loạn gì cả ạ
Vâng! Xin lỗi bác, em quên mất.
Giảm xóc thì nếu làm cứng quá, các cụ kêu cứng, mềm quá thì các cụ kêu yếu nên có lẽ vậy mà HD làm vừa vừa, để thỏa mất tất cả thì hơi khó nên HD đành thất lễ với một số vậy (em đoán thôi đấy nhé). Mà còn điều này nữa, có thể HD cố tình làm như vậy để còn bán được cái giảm sóc tự nâng gầm chứ (SLX). Cái tiếnh kêu khi cụ chạy vào cái chỗ quá xóc như vậy là tiếng phát ra từ cái cao su giảm chấn nên chỉ nghe xót ruột thôi, không sao đâu. Công nhận cái tiếng kêu ấy hơi chuối nhưng rất ít hãng làm được nó êm hơn.

toetoe

Xe đạp
Các bác giúp em với. chìa khóa i30 vợ cả cho vào giặt bay giờ không điều khiển được thì sửa thế nào?

PHE SANTA

Xe tải
Cám ơn bác Hardtop đã bắt bệnh và chỉ đạo bệnh viện 199 chữa bệnh xe của em bằng ngoại cảm , bệnh cũng không có gì phức tạp thế mà gara ( xxx ) ngày nào cũng đến để kiểm tra mà cũng không tìm ra lỗi cứ đoán già đoán non thay hết cái này đến cái khác . may quá gặp thầy gặp thợ mà xe em lại ngon lành như xưa .

Các bác giúp em với. chìa khóa i30 vợ cả cho vào giặt bay giờ không điều khiển được thì sửa thế nào?
Ai thớt ty của bác xài chìa gì thế, bác khai rõ thì bốc thuốc mới hiệu quả.

Cám ơn bác Hardtop đã bắt bệnh và chỉ đạo bệnh viện 199 chữa bệnh xe của em bằng ngoại cảm , bệnh cũng không có gì phức tạp thế mà gara ( xxx ) ngày nào cũng đến để kiểm tra mà cũng không tìm ra lỗi cứ đoán già đoán non thay hết cái này đến cái khác . may quá gặp thầy gặp thợ mà xe em lại ngon lành như xưa .
Cảm ơn bác đã động viên, giúp bác vui thế là em cũng vui lắm rồi bác ạ, mừng vợ bác đã lành bệnh!
Em đã nói trước rồi, bệnh này hơi khoai nên các gara khác họ không làm được thì cũng không nên trách họ bác ạ. Dù sao thì họ cũng đã cố gắng hết sức để giúp bác rồi.

toetoe

Xe đạp
Bác Hardtop chỉ giúp, chìa của em là smart key bị ngâm trong máy giặt, không biết có cách nào mở ra để sấy hay thay pin không nhỉ, hoặc có thể mang đến đâu để sửa.

Bác Hardtop chỉ giúp, chìa của em là smart key bị ngâm trong máy giặt, không biết có cách nào mở ra để sấy hay thay pin không nhỉ, hoặc có thể mang đến đâu để sửa.
Bác phải cạy ngay cái nắp thay pin ra (nắp này chính là nửa có dán cái tem, bác rút cái chìa cơ ra và cạy cái mắp từ đó) và bỏ pin ra khỏi điều khiển thì mới có cơ may cứu được nhưng nhận được tin này thì em nghĩ nó đã die rồi.

Billduy

Xe tăng
bác Huy ơi cái vụ SF2.0 của e hao dầu, e đã ra 199MK test rùi (đ/c Thành test) nhưng kết quả dư lày:
- xe e có lambda sensor >>>> EURO IV ( có đúng không ạ ? xe e MLX 2008- bác xác minh hộ e với)
- test hết thông số đều thấy phù hợp tiêu chuẩn >>>>>> chưa xác định được bệnh gì mà ăn uống nhiều thế 13L/100km (hay tè tháo đường type1) cái này bác giúp e được không ?

bác cho e cái hẹn, e vác xe đến bác bắt mạch.
thk bác nhìu

toetoe

Xe đạp
Bác phải cạy ngay cái nắp thay pin ra (nắp này chính là nửa có dán cái tem, bác rút cái chìa cơ ra và cạy cái mắp từ đó) và bỏ pin ra khỏi điều khiển thì mới có cơ may cứu được nhưng nhận được tin này thì em nghĩ nó đã die rồi.
Cám ơn bác, nếu nó die rồi thì có chỗ nào sửa được không.:'(:'(:'(

Cám ơn bác, nếu nó die rồi thì có chỗ nào sửa được không.
Cái này thuộc hàng hi-teck, theo em thì chỉ có 1 cách là thay mới. Thậm chí chìa khóa của xe này không thể cài lại cho xe khác.

Billduy

Xe tăng
bác hardtop quên ca của e rùi à ?:'(:'(:'(

Trạng thái
Thớt đang đóng