Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng

quocanh1111

Xe đạp
Vòng tua máy ECU tự động điều khiển, không can thiệp được, nếu xe bác bị như vậu thì phải kiểm tra xem có lỗi gì không, bệnh ù rất khó sửa đấy.
Bác Hardtop cho em hỏi: thế xe nhà em Gezt 1.4 AT có ECU không hả bác, mà ECU có phải viết tắt của từ engine Control Unit không hả bác?. Em nghe nói có bán 1 bộ adaptor mà khi gắn vào ECU thì nó có thể hiển thị các lỗi của động cơ hả bác?

quocanh1111

Xe đạp
Cái này bác kêu lên HVN nhá, em nói ngay từ đầu rồi, em chỉ biết về kỹ thuật của xe Hyundai thôi cụ ơi! Theo ngu ý của em thì sở hữu xe HD là khách hàng của HD, sẽ được hưởng các đặc quyền dành cho khách hàng của HD, bất biết mua ở đâu, toàn cầu hóa rồi còn gì, nhưng đó là việc của Hyundai, em ứ biết.
Thì em cũng nói với bác từ đầu rồi :P nhờ bác nói hộ với HVN, chứ tụi em thấp cổ bé họng sao nói tới được :'(

Bác Hardtop cho em hỏi: thế xe nhà em Gezt 1.4 AT có ECU không hả bác, mà ECU có phải viết tắt của từ engine Control Unit không hả bác?. Em nghe nói có bán 1 bộ adaptor mà khi gắn vào ECU thì nó có thể hiển thị các lỗi của động cơ hả bác?
Vâng! Bác đã hiểu đúng về ECU đấy, không những hiển thị lỗi mà còn hiển thị thông số chạy, dùng TB ấy để load phần mềm.......
Thì em cũng nói với bác từ đầu rồi nhờ bác nói hộ với HVN, chứ tụi em thấp cổ bé họng sao nói tới được
Em chẳng liên quan gì đến HVN nên em chịu!

quocanh1111

Xe đạp
Vâng! Bác đã hiểu đúng về ECU đấy, không những hiển thị lỗi mà còn hiển thị thông số chạy, dùng TB ấy để load phần mềm.......
Thế bác cho em hỏi lại: Gezt AT 1.4 nhà em có ECU không? nếu có bác có thể chỉ cho em nó nằm chổ nào? Bác có ảnh của hắn không thì cho em xinh càng tốt (c)(c)(c)

Thế bác cho em hỏi lại: Gezt AT 1.4 nhà em có ECU không? nếu có bác có thể chỉ cho em nó nằm chổ nào? Bác có ảnh của hắn không thì cho em xinh càng tốt
Chỉ những xe đời cũ rích thì mới không có ECU loại trừ mấy xe quá đát bê về VN lắp ráp như Misu Joly, Su Vitara ....nghĩa là xe xài chế hòa khí, xe gắn máy thì đời cao cũng có ECU rồi (F1....), ECU xe của cụ nó nằm ngay phí trên chỗ để chân trái của cụ, cái hộp bằng nhôm to bằng hộp mứt thời "quá độ" có rất nhiều dây điện đi vào đi ra, ảnh thì em có nhưng lười bốt, mà cụ biết nhiều làm gì cho nó khổ thêm ra, hộp này chết khi xe của cụ ngập đến mặt cái ghế ngồi.

CarrotDad

Xe đạp
Bác HardTop ơi, em mới cưới vợ hai SF, bác bỏ chút thời gian giúp em kiểm tra cái số CMND của vợ hai dùn em nhé. Hậu tạ bác(b). Số Vin em nó: KMHSJ81VP9U442017

hicuti

Xe hơi
Cho em hỏi cái, hôm em mua xe (Getz 1.4 AT) qua cty ngoài, giới thiệu bảo dưỡng, bảo hành bảo tỏi ở gara trên đường Pháp Vân. Em muốn chuyển về 199 Minh Khai thì làm thế nào nhỉ?

toetoe

Xe đạp
Bác Hardtop khám hộ em ca này: i30 của em sáng nay khi đi vẫn nghe được CD và FM nhưng đi một lúc thì em thấy màn hình của dàn âm thanh treo đơ, đồng hồ không chạy, nhưng vẫn nghe nhạc và điều khiển trên tay lái được. Khi dừng xe lại, tắt máy thì màn hình của dàn âm thanh cũng không tắt mà cứ đơ ra như trước, các nút đều không điều khiển được nữa. (Hôm trước em có để xe ở garage để tút lại mấy chỗ xước sơn không bít các chú garage co chọc ngoáy gì của em không). :'(:'(:'(:102::102::102:

Cho em hỏi cái, hôm em mua xe (Getz 1.4 AT) qua cty ngoài, giới thiệu bảo dưỡng, bảo hành bảo tỏi ở gara trên đường Pháp Vân. Em muốn chuyển về 199 Minh Khai thì làm thế nào nhỉ?
Bác nên xem lại ràng buộc của bác với cái xưởng đó nó như thế nào, việc chuyển xưởng là quyền của bác cơ mà.
i30 của em sáng nay khi đi vẫn nghe được CD và FM nhưng đi một lúc thì em thấy màn hình của dàn âm thanh treo đơ, đồng hồ không chạy, nhưng vẫn nghe nhạc và điều khiển trên tay lái được. Khi dừng xe lại, tắt máy thì màn hình của dàn âm thanh cũng không tắt mà cứ đơ ra như trước, các nút đều không điều khiển được nữa
Cái này thì hãng nào cũng bị hết, may hơn khôn, đó là do máy bị "treo" như cái máy tính nhà bác ấy, nhẹ thì bác chỉ tắt chìa khóa rồi bật lại là chạy ngay, nặng hơn thì nhổ cái cầu chì hoặc đơn giản hơn là nhấc cái cực bình ra trong vòng 1 phút rồi lắp lại.

Chaien

Xe tăng
Bác Hardtop cho em hỏi chút

Cái phím điện thoại trên volang ý, khi nghe thì nó phát ra loa đúng không bác?

Vậy thì em nghĩ kết nối nó rất đơn giản vì cái phím ý cũng tương đương các phím của 1 cái tai nghe tức là bao gồm phím nghe, từ chối, volume to nhỏ. Từ đó suy ra ta chỉ cần 1 cái jack 2 đầu đực 2,5mm cắm nối đt với Phone in của STF là xong

Tuy nhiên em muốn hỏi là em vừ thay CD theo xe bằng Alpine 202E và các phím đk âm thanh phải lắp kèm theo bộ giải mã như vậy em nghĩ phím điện thoại sẽ liệt vì nó đã bị vô hiệu với Alpine (ko tích hợp)

Suy nghĩ thế có đúng không bác vì em chưa thử kết nối đt với xe bao giờ

Cái phím điện thoại trên volang ý, khi nghe thì nó phát ra loa đúng không bác?

Vậy thì em nghĩ kết nối nó rất đơn giản vì cái phím ý cũng tương đương các phím của 1 cái tai nghe tức là bao gồm phím nghe, từ chối, volume to nhỏ. Từ đó suy ra ta chỉ cần 1 cái jack 2 đầu đực 2,5mm cắm nối đt với Phone in của STF là xong

Tuy nhiên em muốn hỏi là em vừ thay CD theo xe bằng Alpine 202E và các phím đk âm thanh phải lắp kèm theo bộ giải mã như vậy em nghĩ phím điện thoại sẽ liệt vì nó đã bị vô hiệu với Alpine (ko tích hợp)

Suy nghĩ thế có đúng không bác vì em chưa thử kết nối đt với xe bao giờ
Cụ chịu khó tìm lại các thớt về ĐT trên SF sẽ rõ hơn, em chỉ túm lại thế này, SF của bác là hàng nội địa, nội địa dùng cồn nghệ CDMA như S-phone nhà ta nên nếu bác dùng S-phone thì OK, GSM phải mô-đi-phê tí ti mới dùng được.
Thay máy khác thì đương nhiên ĐK âm thanh trên vô-lăng mất tác dụng trừ khi bác đấu thêm bộ chuyển đổi tín hiệu, kể cả lắp thêm thì chạy cũng không ra gì, thường bị delay khá lâu.

Chaien

Xe tăng
Cụ chịu khó tìm lại các thớt về ĐT trên SF sẽ rõ hơn, em chỉ túm lại thế này, SF của bác là hàng nội địa, nội địa dùng cồn nghệ CDMA như S-phone nhà ta nên nếu bác dùng S-phone thì OK, GSM phải mô-đi-phê tí ti mới dùng được.
Thay máy khác thì đương nhiên ĐK âm thanh trên vô-lăng mất tác dụng trừ khi bác đấu thêm bộ chuyển đổi tín hiệu, kể cả lắp thêm thì chạy cũng không ra gì, thường bị delay khá lâu.
ĐK âm thanh ngon rồi vì em có lắp thêm chuyển đổi tín hiệu, ko ra gì thì phải chịu thôi vì Huyndai đâu có option DVD theo xe đâu!?!...vấn đề là nó chỉ tác dụng với vế âm thanh còn vế đt bên tay phải thì chịu....có đúng là âm thanh đt nó ra loa không hả bác ( chỉ có mỗi ra loa thôi chứ ra đâu được đâu)

Vietroad111

Xe buýt
Chào Bác HARKTOP chúc Bác và Gia đình luân khỏe nhé!
Bác cho em hỏi cái này tý. Em nghe nói STF có thể "độ" khi ra khỏi xe bấm khóa cửa (chìa điện) thì tất cả các kính lên hết (cái này rất nhiều Bác hay quên nhất là có trẻ em - do nghịch, người già, phụ nữ,.. - do say xe đi cùng) và gương tự gập vào luân. Còn khi mở (tất nhiên bằng điện rồi :21:) thì gương tự mở. Có làm thế được không ah?
Xe em MLX khi đánh lái lúc đi chậm, quay xe mà đánh hết lái thì nghe tiếng hơi lục cục và có cảm giác hơi "sượng" không biết nguyên nhân gì vậy? Nhờ Bác khám giúp ah.
Thank Bác nhiều ! (b)(b)(b)

Bác cho em hỏi cái này tý. Em nghe nói STF có thể "độ" khi ra khỏi xe bấm khóa cửa (chìa điện) thì tất cả các kính lên hết (cái này rất nhiều Bác hay quên nhất là có trẻ em - do nghịch, người già, phụ nữ,.. - do say xe đi cùng) và gương tự gập vào luân. Còn khi mở (tất nhiên bằng điện rồi ) thì gương tự mở. Có làm thế được không ah?
Xe em MLX khi đánh lái lúc đi chậm, quay xe mà đánh hết lái thì nghe tiếng hơi lục cục và có cảm giác hơi "sượng" không biết nguyên nhân gì vậy? Nhờ Bác khám giúp ah.
Đúng như bác nói đó, món này chỉ có thể "độ" được thôi, em nghĩ nó cũng không khó nếu mình độ, có điều chi phí có lẽ hơi cao, em còn nghe nói có sẵn bộ kit (chỉ nghe nói thôi ạ).
Con xe MLX của cụ chắc là "đi" cái bộ vi sai hạn chế trượt roài (LSD), bộ này hơn khìn đó cụ ạ, cụ đi thay dầu hộp số ngay, may ra còn cứu được.

Vietroad111

Xe buýt
Đúng như bác nói đó, món này chỉ có thể "độ" được thôi, em nghĩ nó cũng không khó nếu mình độ, có điều chi phí có lẽ hơi cao, em còn nghe nói có sẵn bộ kit (chỉ nghe nói thôi ạ).
Con xe MLX của cụ chắc là "đi" cái bộ vi sai hạn chế trượt roài (LSD), bộ này hơn khìn đó cụ ạ, cụ đi thay dầu hộp số ngay, may ra còn cứu được.
Cám ơn Bác!
Ặc ặc .... thế thì toai em roài.:'(:'(:'(. Hôm trước do em thấy vô lăng hơi lệch em nhờ mấy Bác 199 chỉnh lại cho thẳng, sau đấy đi thì phát hiện ra vậy nhưng cũng hơn tháng rồi em vẫn đi bình thường. Em nghĩ chắc do cái "cần" nó kéo hai bánh lái (chắc khoảng phi 18) để khi đánh vô lăng làm đổi hướng bánh lái nó bị dơ. (Em xin lỗi không biết gọi là cái gì). Mà nó chỉ kêu ở bên lái thôi ah. Thế là bị gì vậy ah?
Nếu bị như em đoán thì chắc có thể sử lý đơn giản hơn đúng không ah?
(b)(b)(b)

Cám ơn Bác!
Ặc ặc .... thế thì toai em roài.. Hôm trước do em thấy vô lăng hơi lệch em nhờ mấy Bác 199 chỉnh lại cho thẳng, sau đấy đi thì phát hiện ra vậy nhưng cũng hơn tháng rồi em vẫn đi bình thường. Em nghĩ chắc do cái "cần" nó kéo hai bánh lái (chắc khoảng phi 18) để khi đánh vô lăng làm đổi hướng bánh lái nó bị dơ. (Em xin lỗi không biết gọi là cái gì). Mà nó chỉ kêu ở bên lái thôi ah. Thế là bị gì vậy ah?
Nếu bị như em đoán thì chắc có thể sử lý đơn giản hơn đúng không ah?
Cụ chạy xuống kêu người ta khám lại đê, khám qua thư thế này em sợ U thàn K lém!
Cái mà cụ gọi là sắt phi 18 ấy là cái rô-tuyn lái trong, cái này nối từ thước lái ra rô-tuyn lái ngoài, rô-tuyn lái ngoài nối với trụ lái để lái cái bánh xe.

Vietroad111

Xe buýt
Cụ chạy xuống kêu người ta khám lại đê, khám qua thư thế này em sợ U thàn K lém!
Cái mà cụ gọi là sắt phi 18 ấy là cái rô-tuyn lái trong, cái này nối từ thước lái ra rô-tuyn lái ngoài, rô-tuyn lái ngoài nối với trụ lái để lái cái bánh xe.
Vâng thankiu Bác ah. Mấy bữa nữa rảnh để em qua 199 nhờ mấy Bác bốc cho thang thuốc ah. (b)(b)(b)

longknu

Xe buýt
ĐK âm thanh ngon rồi vì em có lắp thêm chuyển đổi tín hiệu, ko ra gì thì phải chịu thôi vì Huyndai đâu có option DVD theo xe đâu!?!...vấn đề là nó chỉ tác dụng với vế âm thanh còn vế đt bên tay phải thì chịu....có đúng là âm thanh đt nó ra loa không hả bác ( chỉ có mỗi ra loa thôi chứ ra đâu được đâu)
Cái phần đỏ ở trên là có đấy cụ ah, cụ thêm (DVD Navigation : USD3,637.0 ) là có ngay thay 7 loa của cụ bằng 10 loa JBL. Có 1 cụ trong hội SFC có option này rồi.

Chaien

Xe tăng
Cụ Hardtop ơi sao xe em nổ máy nó không báo bắt cài dây an toàn nhỉ?

Hoặc là Basic ko có hoặc là bị độ ngắt đi hoặc bị hỏng rồi....lúc tắt máy hiện hết đèn táp lô em cũng chả nhìn thấy đèn cài dây ở đâu...tron khi ông danglong vẫn có...nháy suốt

Còn vụ điện thoại ra loa hay ra đâu vẫn chưa trả lời em ....

Cụ Hardtop ơi sao xe em nổ máy nó không báo bắt cài dây an toàn nhỉ?

Hoặc là Basic ko có hoặc là bị độ ngắt đi hoặc bị hỏng rồi....lúc tắt máy hiện hết đèn táp lô em cũng chả nhìn thấy đèn cài dây ở đâu...tron khi ông danglong vẫn có...nháy suốt

Còn vụ điện thoại ra loa hay ra đâu vẫn chưa trả lời em ....
Cái nì là option cụ ạ, tùy thị trường mà người ta lắp loại nào, ví như thị trường VN thì khỏi báo luôn vì hầu hết đều cho rằng cái đai an toàn là cái món rách việc.
Phôn sẽ ra 1 loa phía trước, bên tài xế, nhạc nhẽo cắt hết, míc ở trên trần, lơ lửng trên đầu cụ ấy. he he he

Trạng thái
Thớt đang đóng