Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

trienchieu12

Xe tăng
Theo em bít thì H1 là nút làm tan giá(ice) kính lái bên ngoài, H2 là sấy kính lái từ trong, H3 là sấy kính hậu, H4 là thời gian chạy xe, H5 là tốc độ trung bình, mức tiêu hao nhiên liệu thì xe có xe ko

the sun

Xe buýt
Em xin đính chính lại giải thích của cụ Triển ạ:
H1: Sấy kính sau
H2:Sấy kính trước
H3: Sấy gương chiếu hậu bên ngoài

bigfoot

Xe tải
Em xin đính chính lại giải thích của cụ Triển ạ:
H1: Sấy kính sau
H2:Sấy kính trước
H3: Sấy gương chiếu hậu bên ngoài
cụ nhầm như lày thì chít.
H1: Tan băng kính trước (ở xứ lạnh thường bị đóng băng ở kính lái)
H2: Sấy kính trước.
H3: Sấy kính sau + sấy gương chiếu hậu.
H4: thời gian chạy xe
H5: Tốc độ trung bình

everestvn

Xe hơi
cụ nhầm như lày thì chít.
Cụ giải thích chuẩn đấy, giống y như trong manual:41::21:

ying_jun

Xe tăng
Cảm ơn bác,
H1, H2, H3 e sẽ check lại thực tế xem
Nhưng còn H4 + H5 em thấy nghi nghi lắm :102:
H5 = tốc độ trung bình mà có 25km/h thì e nghĩ chưa đúng ạ :(

Máy bị đơ

Xe điện
Đúng đới cụ ạ, cụ đi trong phố thì tốc độ trung mình nó chỉ như thế thôi, có nhiều lúc chắc cụ chỉ đi được 3 đến 5km/h là cùng!
Không tin cụ cứ lấy số km đã đi chia cho thời gian chạy xe mà xem!

hdi30

Xe máy
Cụ HardTop cho em hỏi xe I30 của em chạy hộp số tự động, em cảm thấy khi xe từ số 1 lên số 2 nó giật 1 cái nhẹ, tốc độ cao hơn thì không thấy bị giật khi vào số nữa (hồi mới mua em không thấy hiện tượng này) liệu có bị làm sao không ạ, hay là giờ em quen xe rồi nên cảm nhận nó tốt hơn ạ. Thank cụ (b)

123abc

[Tịch thu bằng lái]
Bác ht cho iem hỏi 1 cái :
có phải xe STAREX có cài cứng 2 bánh sau ở trục ( khóa vi sai ) ko ?
nếu có sd ntn nhẩy?:)):)):))

Nubira ii

Đi bộ
pác cho e hỏi thay dầu cho I30 CW hết bao nhiêu lít. Hồi xưa e đi em Nu ii thì thay hết 3,4 lít. hôm vừa rồi đi thay dầu lần đầu tiên, thợ bảo thay hết 3.2 lít em thấy ít quá. hôm trước hỏi pác cùng hội I30 pác ấy bảo xe pác ấy chỉ thay 2.8 lít. chẳng biết thế nào mà lần??? kính nhờ pác tư vấn cho e phát

santafe2008

Xe máy
Mobil 1 for Getz 1.1

Mobil 1 dùng cho Getz 1.1 có đi được 10.000 km không bác? em nghe thấy mấy ông gara nói thế? có tin được không bác? Cám ơn bác trước.

bovit

Xe đạp
Xin chào mọi người,mình là thành viên mới,có V2 hơn tháng ,nay mới bết câch đăng ký thành viên(b)

LongSukebe

Xe tải
Cụ Hardtop ơi, em mới cưới H1 mới chỉ biết cưỡi em nó thôi, chưa biết chăm sóc em nó thế nào cả. Cụ cho em hỏi cái bộ đồ nghề của em H1 nó giấu ở đâu nhỉ? Em tìm mãi mà không thấy. Còn dầu thay cho em nó dùng loại gì là tốt nhất ạhh? Vợ 2 nhà em là H1 2008 máy dầu cụ ạ.
Thank cụ nhiều_(b)

bovit

Xe đạp
Các bác giúp em với:Chả là hôm qua lần đầu đi đêm với V2,trời tối đi đường cao tốc mà em không làm sao bật được đèn pha vì vậy toàn phải chạy cốt,vặn tiếp thì nó sang ché độ auto(xe em là I30cw),còn vệc nữa là em không biết chốt 4 cửa cho nó an toàn như thế nào,ngộ nhỡ khi chờ đèn đỏ có chú nghiện nào mở cửa ngồi vào thì chít.Các bác giúp với:)

trienchieu12

Xe tăng
chắc cụ lần đầu có xe nhỉ :) cụ đẩy thẳng cần gạt đèn về phía trước 1 cạch 1 cái( cần bên trái tay lái ý). Muốn khóa 4 cửa xe từ bên trong thì cụ ấn nút bên cánh lái có hình cánh cửa với chìa khóa bên trong, còn bt đi với tốc độ trên 40km/h xe tự khóa cửa. Khi dừng xe tắt máy tự động mở khóa. Đây là bản hướng dẫn sử dụng i30 bằng tiếng Anh. của 1 cụ OFCụ muốn tìm hiểu thêm gì về i30 thì mời cụ tham gia i30club với bọn em

Chỉnh sửa cuối:

bovit

Xe đạp
Bác Triển chêu mắng em oan quá,em cưới V2 này là lần thứ 3,V2 trước của em là Jolie,em cũng có đẩy thẳng gạt đèn lên nhưng nó chỉ ở chế độ nháy đèn pha thôi,cũng có lẽ vì V2 mới nên em sợ đau không dám làm mạnh chăng:^)?còn khóa cửa em thấy bên cánh lái có 2 hình cánh cửa:1 cửa thì có chữ lock,1 thì có vách chéo,em ngu quá nên chưa dám sờ mó hết nút của V2,ngày mai em thử lại vậy.Dù sao cũng cảm ơn bác Trển chiêu.Em đang lọ mọ tìm cách đăng ký tham gia CLB I30 đây.Hôm nào ọp,các bác báo em để ra mắt nhé(b)

heroest

Xe tải
@cụ Hạt tóp
Cụ cho em hỏi xe Getz 1.1 để máy chạy cầm chừng khoảng bao nhiêu là hợp lý. Xe em hiện để khoảng 800rpm em thấy có vẻ hơi thấp thì phải. Khởi hành từ số 1 nhiều khi chết máy (hay do chưa quen chân nhỉ):^). Nhưng em thấy 800rpm vẫn là hơi bé thì phải.

Bác ht cho iem hỏi 1 cái :
có phải xe STAREX có cài cứng 2 bánh sau ở trục ( khóa vi sai ) ko ?
nếu có sd ntn nhẩy?:)):)):))
Starex không có đời nào có khóa vi-sai nếu không phải là hàng đặc biệt, Starex 2 cầu, đối với hàng nội địa thì có thể có vi-sai hạn chế trượt (LSD).
pác cho e hỏi thay dầu cho I30 CW hết bao nhiêu lít. Hồi xưa e đi em Nu ii thì thay hết 3,4 lít. hôm vừa rồi đi thay dầu lần đầu tiên, thợ bảo thay hết 3.2 lít em thấy ít quá. hôm trước hỏi pác cùng hội I30 pác ấy bảo xe pác ấy chỉ thay 2.8 lít. chẳng biết thế nào mà lần??? kính nhờ pác tư vấn cho e phát
Dầu cho I30 nằm trong khoảng từ 3~3,5 lít là OK, nó tùy thuộc vào việc thợ thay dầu xả có hết hay không và việc thay dầu có thay lọc hay không.
Mobil 1 dùng cho Getz 1.1 có đi được 10.000 km không bác? em nghe thấy mấy ông gara nói thế? có tin được không bác? Cám ơn bác trước.
Theo kiểm chứng của em thì ở Việt Nam không nên dùng loại dầu này và đi tới 10.000km, vừa thiệt hại về kinh tế, vừa không đảm bảo.
Cụ Hardtop ơi, em mới cưới H1 mới chỉ biết cưỡi em nó thôi, chưa biết chăm sóc em nó thế nào cả. Cụ cho em hỏi cái bộ đồ nghề của em H1 nó giấu ở đâu nhỉ? Em tìm mãi mà không thấy. Còn dầu thay cho em nó dùng loại gì là tốt nhất ạhh? Vợ 2 nhà em là H1 2008 máy dầu cụ ạ.
Thank cụ nhiều_(b)
Bộ đồ nghề nằm ở bậc lên xuống cửa trước, bên phải (bên phụ) cụ ạ, dầu thì tùy thuộc vào loại động cơ lắp trên xe của cụ, Starex 2008 có 3 loại động cơ.
Các bác giúp em với:Chả là hôm qua lần đầu đi đêm với V2,trời tối đi đường cao tốc mà em không làm sao bật được đèn pha vì vậy toàn phải chạy cốt,vặn tiếp thì nó sang ché độ auto(xe em là I30cw),còn vệc nữa là em không biết chốt 4 cửa cho nó an toàn như thế nào,ngộ nhỡ khi chờ đèn đỏ có chú nghiện nào mở cửa ngồi vào thì chít.Các bác giúp với:)
Hầu hết các xe đều thiết kế như thế cụ ạ, cụ muốn nháy pha thì kéo cái cần bật đèn pha vào lòng (vông 90 độ so với cụ bật xi-nhan), muấn bật pha liên tục thì đẩy cần này theo hướng ngược lại. I30 bật pha thì sáng cả cốt.
Khóa cửa thì xe cụ có chức năng tự động khóa khi chạy đến tốc độ được cài đặt (từ 15~50 km/h) đã khóa thì chỉ bác mới có thể mở được từ bên trong, bên ngoài chịu luôn.

Chỉnh sửa cuối:

bovit

Xe đạp
Cảm ơn bác Hardtop,cái vụ đèn pha hôm nay em sẽ thử,còn cái vụ chốt cửa như bác nói là em muốn chốt thì phải vọt lên tốc độ 40km/h (xe em là như vậy)thế không có chốt tay hả bác,bắt đầu khởi động là em muốn chốt rồi vì nhà em cạnh ngã tư chỉ đi từ từ được thôi, không thể vọt ngay được:^)mà cạnh đấy nhiều bọn nghiện lắm,có nên chuyển nhà đi nơi khác không nhỉ:69:?Hôm nào em đi Hòa lạc sẽ ghé qua thăm bác(b)đẻ xin bác trực tiếp chỉ giáo luôn,thay mặt cả Gấu và 2F1 cám ơn bác nhé

@cụ Hạt tóp
Cụ cho em hỏi xe Getz 1.1 để máy chạy cầm chừng khoảng bao nhiêu là hợp lý. Xe em hiện để khoảng 800rpm em thấy có vẻ hơi thấp thì phải. Khởi hành từ số 1 nhiều khi chết máy (hay do chưa quen chân nhỉ):^). Nhưng em thấy 800rpm vẫn là hơi bé thì phải.
Tốc độ chạy cầm chừng bao nhiêu là do máy tính của xe (ECU) nó quyết định cụ ạ, không can thiệp được, khoảng từ 700~1000vp là OK.
Cảm ơn bác Hardtop,cái vụ đèn pha hôm nay em sẽ thử,còn cái vụ chốt cửa như bác nói là em muốn chốt thì phải vọt lên tốc độ 40km/h (xe em là như vậy)thế không có chốt tay hả bác,bắt đầu khởi động là em muốn chốt rồi vì nhà em cạnh ngã tư chỉ đi từ từ được thôi, không thể vọt ngay được:^)mà cạnh đấy nhiều bọn nghiện lắm,có nên chuyển nhà đi nơi khác không nhỉ:69:?Hôm nào em đi Hòa lạc sẽ ghé qua thăm bác(b)đẻ xin bác trực tiếp chỉ giáo luôn,thay mặt cả Gấu và 2F1 cám ơn bác nhé
CỤ hoàn toàn có thể chốt tay, nó có nút lock và unlock cơ mà, còn việc nó đang tự khóa ở 40km/h muốn hạ xuống thì phải vô hãng.

phhuy

Xe máy
huhu.có ai biết số máy santafe nằm ở đâu và phải tháo cái j ra để thấy ko nói giúp em với em đang cần gấp gấp lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng