Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Cụ Hard đi công tác về rồi nhá, e là em cứ nhắc khéo thế....hôm nào mời cụ (c) nhỉ!!!!
Ý mợ ấy là mời bác lên quán (c) nhà mợ ấy luôn bác Hardtop ạ... bác uống (c) free còn mợ ấy được khám xe free... em đoán thế đúng không mợ dims

Máy bị đơ

Xe điện
Riêng các mợ thì em đây luôn luôn hết lòng hết dạ luôn ạ, để em xem kế hoạch cuối tuần này thế nào rồi em sẽ viết giấy mời mợ ạ!!!!
Mợ Dim sờ xê ra nhá, mợ mà vào thì chắc chắn nhà cháu ra rìa thui, cụ Top là cụ ấy Ga lăng lắm! Hic!:102:

botom

Xe tăng
Đó là lý thuyết và là cái bẫy để các hãng nó từ chối trách nhiệm khi có "Biến" cụ ạ, bọn em cũng đã định tin lời chúng nó nhưng sau khi kiểm tra lại mọi thứ thì em thấy chế độ 5000km với máy dầu, 6000km với máy xăng là vừa phải, thậm chí còn hơi sớm cụ ạ, vì vậy cụ hãy yên tâm.
Đội ơn cụ Hardtop quá! Cụ có nhời làm em yên tâm hẳn. Ah mà cụ ơi, xe em từ lúc mua đến giờ, em chưa bảo dưỡng thay dầu lần nào, vì mới chạy được có 4000km. Như vậy lần đầu em có phải thay dầu sớm hơn không cụ? Em thấy mua xe máy mới họ cứ bắt thay dầu lần đầu sớm, không biết oto có phải vậy không. Em gà, lại mua xe nhập, nên không biết gì. Có gì nếu hỏi ngớ ngẩn quá mong cụ bỏ quá cho.

Đội ơn cụ Hardtop quá! Cụ có nhời làm em yên tâm hẳn. Ah mà cụ ơi, xe em từ lúc mua đến giờ, em chưa bảo dưỡng thay dầu lần nào, vì mới chạy được có 4000km. Như vậy lần đầu em có phải thay dầu sớm hơn không cụ? Em thấy mua xe máy mới họ cứ bắt thay dầu lần đầu sớm, không biết oto có phải vậy không. Em gà, lại mua xe nhập, nên không biết gì. Có gì nếu hỏi ngớ ngẩn quá mong cụ bỏ quá cho.
Úi giời!!! Bì xe máy với oto thì có khác gì bì phần với vôi!!!!!!! Cụ cứ chạy đi, đúng đến cữ thì làm gì hãy làm, đó là tiêu chí của các hãng và là cái sướng của chủ xe hiện đại ngày nay.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mợ Dim sờ xê ra nhá, mợ mà vào thì chắc Ôchắn nhà cháu ra rìa thui, cụ Top là cụ ấy Ga lăng lắm! Hic!:102:
Èo uôi, ai lại máy bị đơ lại đi tranh nhau với nhà em nhể!!!! E đang định hôm nào đi gặp bác sỹ Hardtop e rủ máy bị đơ đi cùng đới. Có được không ạ?

cuteo5555

Xe đạp
Nhà em mới mua 1 em i30 CW , bác nào rành về em này làm ơn cho em hỏi cách kết nối với ĐT được không ạ ? Em tìm mãi mà không ra.Em cảm ơn các bác nhé !(b)(b)

MayMan

Xe tăng
bác top cho em hỏi tí. xe getz có cần lắp chắn bùn gầm máy không bác? có bác kêu lắp nó bị nóng máy ko tốt. :102::102::102:

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
Cụ HT cho em hỏi có cách nào làm cho cái còi của SF nhẹ hơn không ợ?? Nhà em đau tay vì bấm còi quá

Le Hoang Tai

Đi bộ
Bác hardtop cho em hỏi với, xe em click w 1.4 AT, dạo này em đi xe tắt nhạc mới để ý thấy mỗi lần vào cua, xoay vô lăng thì có tiếng rít rít, như thế thì có sao không bác

bác top cho em hỏi tí. xe getz có cần lắp chắn bùn gầm máy không bác? có bác kêu lắp nó bị nóng máy ko tốt. :102::102::102:
Lắp cũng được bác ạ, có điều là lắp như thế nào thôi, cái này phải chế vì hàng hãng không có, bác cứ kêu thợ làm để chắn bùn mà không cản gió là được.

Cụ HT cho em hỏi có cách nào làm cho cái còi của SF nhẹ hơn không ợ?? Nhà em đau tay vì bấm còi quá
Có thể làm được, em cũng đã từng làm cho một "mợ" nếu cụ là Mợ thì hãy nên làm, nam nhi ai lại kêu ca cái chuyện vặt vãnh thế này, mà văn minh bây giờ là hạn chế dùng còi, cụ cứ bấm còi ít đi thì sẽ hết đau tay thôi!!!!!!!!!!:69::69::69:

Bác hardtop cho em hỏi với, xe em click w 1.4 AT, dạo này em đi xe tắt nhạc mới để ý thấy mỗi lần vào cua, xoay vô lăng thì có tiếng rít rít, như thế thì có sao không bác
Tiếng kêu ấy không nguy hiểm nhưng em sợ nó sắp chết cái cuộn dây điện dẫn lên túi khí, lúc nào chết nó sẽ báo đèn và lúc này thì mới là nguy hiểm!!!!!

Công Nông

Xe điện
Cụ Top ơi xe em Click AT, có mấy cái nút điều khiển trên tay lái, em thay đầu đĩa khác nên phải lắp thêm cái cục adaptor chuyển đổi tín hiệu, trong hướng dẫn lắp lại ko có Hyundai Getz hay Click mà chỉ có cho Interface của các loại Hyundai: Azera, Elantra, Entourage, Santa FE, Sonata, Tiburon, Veracruz.

Cụ cho em hỏi interface nút điều khiển trên tay lái của Click thì giống loại Hyundai nào ở trên ạ để em đặt thông số cho cái cục điều khiển. Em cám ơn cụ!

Cụ Top ơi xe em Click AT, có mấy cái nút điều khiển trên tay lái, em thay đầu đĩa khác nên phải lắp thêm cái cục adaptor chuyển đổi tín hiệu, trong hướng dẫn lắp lại ko có Hyundai Getz hay Click mà chỉ có cho Interface của các loại Hyundai: Azera, Elantra, Entourage, Santa FE, Sonata, Tiburon, Veracruz.

Cụ cho em hỏi interface nút điều khiển trên tay lái của Click thì giống loại Hyundai nào ở trên ạ để em đặt thông số cho cái cục điều khiển. Em cám ơn cụ!
Có nhiều đời máy lắp cho cùng một model lắm cụ ạ, theo em thì nó giống ELANTRA.

holland2006

Xe hơi
Anh hardtop cho em hỏi là xe em SF MLX giờ đánh hết lái thì kêu lục cục và cảm giác tay lái bị giằng ngược trở lại rất rõ, cảm giác hơi giật giật (lúc xe ko chuyển động), hiện tượng này xảy ra sau khi em cho mượn xe bị đâm vào vỉa hè (bánh trước) phải mang ra Huyndai Phạm văn Đồng sửa nhưng vẫn ko hết, anh cho em hỏi là cái bệnh này thì em mang ra đâu chỉnh được ạ và nguyên nhân có thể là do đâu?
Cảm ơn Anh nhiều!

Anh hardtop cho em hỏi là xe em SF MLX giờ đánh hết lái thì kêu lục cục và cảm giác tay lái bị giằng ngược trở lại rất rõ, cảm giác hơi giật giật (lúc xe ko chuyển động), hiện tượng này xảy ra sau khi em cho mượn xe bị đâm vào vỉa hè (bánh trước) phải mang ra Huyndai Phạm văn Đồng sửa nhưng vẫn ko hết, anh cho em hỏi là cái bệnh này thì em mang ra đâu chỉnh được ạ và nguyên nhân có thể là do đâu?
Cảm ơn Anh nhiều!
Hiện tượng này nếu cụ tả đúng thì V2 nhà cụ "đi" cái bộ vi-sai LSD mà em đã nói từ lâu, tuy nhiên đó chỉ là khám bệnh qua thư, để cụ thể phải trực tiếp kiểm tra cụ ạ. Nếu đúng nó bị vi-sai thì cụ cũng đừng trách người mượn xe vì nó sống hay chết chẳng liên quan gì đến tai nạn, thậm chí tai nạn xảy ra do cái vi-sai chết, điều này đã có 1 bác dính rồi.

KIACD6

Xe đạp
Urgent!!! SF MLX 2009 không chuyển số khi lên dốc
Em đang đi du lịch bằng xe nhà, SF MLX 2009, chạy được 9000 KM, hôm nay chạy Nha Trang lên Đà Lạt có hiện tượng như sau:
Để chế độ tự động,lên đèo được chừng 15 km, hết dốc, nhấn ga nhưng xe không sang số mặc dù đường bằng, vòng tua máy lên đến 3k500 rpm, chuyển sang MT cũng không sang được. Tắt AC, giảm ga một lúc sau lại chạy BT.
Bị hai lần như vậy.
Em hỏi như vậy có điều gì bất thường không, cách xử lý tại chỗ ra sao (em ở Hà Nội) vì còn trước mắt 1k500 km nữa mới về đến nhà.

NissanSunny2008

Xe máy
For your eyes only, Mr. HardTop

Một lần đã vài ba tuần trước em có hỏi Bác tư vấn xe Sonata và được bác say OK em mạnh dạn mua rồi nên giờ mạo muội khoe riêng bác em nó, tuy biết nhầm chuồng. Hy vọng cá nhân được tiếp kiến Bác, còn với Em nó thì Bác không phải mất thời gian. Thaks Bác nhiều.
:)

Urgent!!! SF MLX 2009 không chuyển số khi lên dốc
Em đang đi du lịch bằng xe nhà, SF MLX 2009, chạy được 9000 KM, hôm nay chạy Nha Trang lên Đà Lạt có hiện tượng như sau:
Để chế độ tự động,lên đèo được chừng 15 km, hết dốc, nhấn ga nhưng xe không sang số mặc dù đường bằng, vòng tua máy lên đến 3k500 rpm, chuyển sang MT cũng không sang được. Tắt AC, giảm ga một lúc sau lại chạy BT.
Bị hai lần như vậy.
Em hỏi như vậy có điều gì bất thường không, cách xử lý tại chỗ ra sao (em ở Hà Nội) vì còn trước mắt 1k500 km nữa mới về đến nhà.
Hiện tượng như vậy em đã gặp rồi, xe bác có thể bị kẹt cái công tắc chuyển số ở ngay cái cần số nhưng bác không thể tự làm được, rất tiếc khi phải nói như vậy, bác cố lết về Sài Gòn đi.

Le Hoang Tai

Đi bộ
hardtop; Tiếng kêu ấy không nguy hiểm nhưng em sợ nó sắp chết cái cuộn dây điện dẫn lên túi khí nói:
Ặc, thế thì chết em rồi, bác giúp em vụ này được không, lúc nào em qua bác được, chỗ 199 MK í ạ, bác giúp em với để tuần tới em đưa các cụ nhà em đi chơi

DAIANSTONE

Xe đạp
Website
www.daíantone.com
Bác Hardtop a, sáng nay em vào bệnh viện 199 Minh Khai thăm em Gallopwer, sức khỏe em nó yếu lém, cụ xem có thể thu xếp chút thời gian giúp em nó bình phục giúp em với, không có cụ chắc em nó chít mất. :'(

Trạng thái
Thớt đang đóng