Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Lão mất tự do này lắm chuyện thật, ăn nói vòng vèo ngoằn nghèo thế này gặp phải tay cháu cháu trả lời bằng thơ cho chết:P

@Nhão Tóp: Đệ đang khuyên anh em GCC không nên dán kính nhưng một số thằng ngoan cố cứ đòi dán bằng được, huynh có lời khuyên gì cho chúng nó khi thao tác dán kinh lái không giúp đệ với:-s
Dán kính lái thì chỉ cần lưu ý 2 điều nhằm chống nứt kính và chết điện.
1. Yêu cầu thợ "gò" film thì gò từ từ, đừng có nóng sốt gia nhiệt quá nhanh, quá nóng, sau khi gò film xong thì để nguội hoàn toàn kính lái rồi mới cho phép phun ước và dán film. Cẩn thận hơn thì tìm những chỗ nào dùng hẳn một tấm kính khác để gò film, em thẩy ở bển nó toàn làm thế, chắc bên đó kính rẻ nên nó mới làm thế được. Cẩn thận nữa thì đến các xưởng xin hẳn 1 tấn kính đã bị nứt mang đến cho cúng nó dùng làm mẫu để gò film.
2. Hạn chế phun nhiều nwứoc vào lớp trong của kính và phải dùng dẻ thấm nước hoặc máng hứng nước có gioăng cao su ăn sát vào chân kính lái.

xedep_

Xe tải
Kính Cụ top,
Em đọc 1 số bài viết trên các tạp chí điện tử về ô tô, họ khuyên rằng cách tốt nhất để giữ xe luôn mới và vận hành tốt là thường xuyên bảo dưỡng, vệ sinh, thay các loại dầu, nhớt định kỹ và tra mỡ vào các đầu trục, bánh răng...vv . Em thấy đúng cả nhưng những cái dòng chữ bôi đậm em đi hỏi gara họ bảo kô cần thiết, chỉ cần thay dầu + vệ sinh lọc là đủ. Kính cụ phán xem nên như thế nào ah ?

Kính Cụ top,
Em đọc 1 số bài viết trên các tạp chí điện tử về ô tô, họ khuyên rằng cách tốt nhất để giữ xe luôn mới và vận hành tốt là thường xuyên bảo dưỡng, vệ sinh, thay các loại dầu, nhớt định kỹ và tra mỡ vào các đầu trục, bánh răng...vv . Em thấy đúng cả nhưng những cái dòng chữ bôi đậm em đi hỏi gara họ bảo kô cần thiết, chỉ cần thay dầu + vệ sinh lọc là đủ. Kính cụ phán xem nên như thế nào ah ?
Em cho rằng mấy cái ông viết bài trên tạp chí đó ít nhiều còn ảnh hưởng bởi xe Liên Xô hoặc vừa mới chuyển từ chuyên mục xe tải sang xe con, xe du lịch ngày nay mấy cái chữ bôi đậm ấy không còn giá trị. Tuy nhiên một vài xe rẻ tiền có thể vẫn còn ý nghĩa, do vậy việc đọc hướng dẫn bảo dưỡng xe của nhà SX là cần thiết.

Carens_SX

Xe buýt
Kính các cụ dính chưởng xe đề 2 lần mới chạy được vào buổi sáng, em đã mất công gõ trả lời từng cụ nhưng không hiểu do đường truyền hay do server mà mất tiệt, nay em trả lời chung các cụ thế này nhé!!!
Theo kinh nghiệm của em, xăng A95 gần đây có vấn đề nên rất nhiều các cụ dính chưởng này, vậy các cụ hãy tạm thời chuyển sang xăng A92 chạy tạm, nếu bệnh tình không thuyên giảm thì hãy đi viện, tránh chi phí không cần thiết.
Báo cáo cụ là hôm qua em chạy hết bình cũ và đổ xăng mới, sáng nay đề nổ 1 phát ngon luôn, chắc là tại xăng rồi cụ ạ.

Em cảm ơn cụ HT đã giúp đỡ anh em chúng cháu chứ mang xe ra cho tụi lang băm nó trị bệnh thì chắc là xong béng luôn rồi

linhnm

Xe tải
Hàng đã onhand dưng mà vấn đề là không bố trí được thời gian ráp, để em cố gắng xắp xếp cuối tuần này.
Vâng cụ cứ sắp xếp thời gian hợp lí chứ vụ này không vội vàng cụ nhỉ :-"

ngaydoclap

Xe container
Báo cáo cụ là hôm qua em chạy hết bình cũ và đổ xăng mới, sáng nay đề nổ 1 phát ngon luôn, chắc là tại xăng rồi cụ ạ.

Em cảm ơn cụ HT đã giúp đỡ anh em chúng cháu chứ mang xe ra cho tụi lang băm nó trị bệnh thì chắc là xong béng luôn rồi
Cụ CARENS_SX cứ theo dõi vài hôm xem sao nhé, khi đó cụ sẽ có một cái kết luận hoàn toàn chính xác thì cụ làm cái thớt càm ràm về xăng A95 dùm mọi người, điều này giúp đỡ rất nhiều cụ đang là nạn nhân của A95 đấy :P

Carens_SX

Xe buýt
Cụ CARENS_SX cứ theo dõi vài hôm xem sao nhé, khi đó cụ sẽ có một cái kết luận hoàn toàn chính xác thì cụ làm cái thớt càm ràm về xăng A95 dùm mọi người, điều này giúp đỡ rất nhiều cụ đang là nạn nhân của A95 đấy :P
Báo cáo các cụ là sau khi đổ xăng mới xe em hiện tại đang chạy ngon lành cành đào. Em có thể tạm kết luận là xăng có vấn đề chứ không phải do xe. Vậy em xin thông báo để các cụ có xe bệnh giống của em được biết, em mất ăn mất ngủ tuần vừa rôi vì vụ này đấy ợ

ngaydoclap

Xe container
Báo cáo các cụ là sau khi đổ xăng mới xe em hiện tại đang chạy ngon lành cành đào. Em có thể tạm kết luận là xăng có vấn đề chứ không phải do xe. Vậy em xin thông báo để các cụ có xe bệnh giống của em được biết, em mất ăn mất ngủ tuần vừa rôi vì vụ này đấy ợ
Cảm ơn cụ Tóp, cảm ơn cụ Carens_SX, đêm nay em ngủ :)

trienchieu12

Xe tăng
Cám ơn cụ bốc thuốc online cho, đúng là lúc vệ sinh bướm ga động vào cái cảm biến hộp số làm nó lỏng nên ko tăng số đc

LongSukebe

Xe tải
Cụ Top cho nhà cháu hỏi cách xử lý khi cái Turbo bị chảy dầu ạ? Thợ bảo là cứ kệ nó, lúc nào chết hẳn mới tính có đúng không ạ?

Cụ Top cho nhà cháu hỏi cách xử lý khi cái Turbo bị chảy dầu ạ? Thợ bảo là cứ kệ nó, lúc nào chết hẳn mới tính có đúng không ạ?
Cái turbo của nhà cụ nó bị ốm à???? Nó bị ốm ở đâu???? Cahyr dầu ở chỗ nào thì nhà cháu mới phán được chứ!!!

Cụ TÓP ơi cho nhà cháu hỏi phát: Cái con Getz 1.1 MT nhà cháu mấy hôm vừa rồi rét nàng Bân nó lại bị Òa ga cụ ạ(cắt côn vòng tua máy lên 2000v/ph), chiều hôm qua và sáng nay cháu đi lại thấy bình thường, Cụ cho cháu hỏi có phải em nó bị RÉT không ạ? nó có bị bệnh giống của em Gentra không? có cách nào sử lý được không hả cụ? Thank cụ.

Máy bị đơ

Xe điện
Cụ TÓP ơi cho nhà cháu hỏi phát: Cái con Getz 1.1 MT nhà cháu mấy hôm vừa rồi rét nàng Bân nó lại bị Òa ga cụ ạ(cắt côn vòng tua máy lên 2000v/ph), chiều hôm qua và sáng nay cháu đi lại thấy bình thường, Cụ cho cháu hỏi có phải em nó bị RÉT không ạ? nó có bị bệnh giống của em Gentra không? có cách nào sử lý được không hả cụ? Thank cụ.
Ơ thế vợ hai cụ lại thấy cực khoái khi trời rét à:)):)):))
Cụ oánh xe xuống HDGP, món này xử được và nhanh gọn:69:

Ơ thế vợ hai cụ lại thấy cực khoái khi trời rét à:)):)):))
Cụ oánh xe xuống HDGP, món này xử được và nhanh gọn:69:

Cụ trả thù cháu vụ hôm nọ hỏi khó cụ Ợ (cháu còn nhiều câu hỏi khó cho cụ lắm):))
Cụ cho cháu hỏi cụ TÓP hôm nay có ở HDGP không ợ?

Máy bị đơ

Xe điện
Hôm nay có đới, cụ a lô cho Nhão ấy đi:69:

LongSukebe

Xe tải
Cái turbo của nhà cụ nó bị ốm à???? Nó bị ốm ở đâu???? Cahyr dầu ở chỗ nào thì nhà cháu mới phán được chứ!!!
Hôm trước nhà cháu mới liếc qua thôi, nghe thợ phán là cứ để chạy nên cũng không chú ý nhiều, nó chảy dầu ở cái đường thoát vòng vòng gần chỗ lọc dầu, nên lúc đầu nhà cháu tưởng chảy dầu do thay lọc dầu không chuẩn, định bắt đền. Cụ đợi hôm nào xe nhà cháu lên bệ để cháu ngắm lại rồi bẩm cụ sau. Tks cụ trước

Escave

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi tí: Là dư thế này, cháu mới tậu được em V2 tên là Starex sinh năm 2008 nhưng em nó là xe bán tải 6 chỗ, một trong những yếu tố để lựa chọn em nó đó là cái khoang sau, nhà cháu thì không chở hàng hóa gì cả, mà muốn mua em nó về để độ thêm nửa sau của em nó thành một khoang như của 9 chỗ nhưng để trống không lắp ghế đâu nhé, các hạng mục cơ bản bao gồm: tháo vách ngăn, thay vách kính hoặc cửa kính thay cho vách tôn , ốp trần , ốp 2 thành ,ốp thành cửa sau, ốp trải sàn, chống ồn sàn,...nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu như thế lào...
Các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo giúp cháu với, cháu tìm mãi trêm OF mà chẳng thấy thớt lào đề cập giống kiểu của cháu.

Chỉnh sửa cuối:

serow

Đi bộ
Bác Top cho em hỏi. Xe e Kia cerato AT full mới đi được 500km. Khi đạp phanh rồi nhả phanh thấy tiếng kêu "cọc" ngay chỗ bàn đạp phanh. Liệu đây có phải là tiếng kêu do cần đạp phanh đập vào đâu không a? và có vấn đề j ko bác ? thanks bác!

Bác Top cho em hỏi. Xe e Kia cerato AT full mới đi được 500km. Khi đạp phanh rồi nhả phanh thấy tiếng kêu "cọc" ngay chỗ bàn đạp phanh. Liệu đây có phải là tiếng kêu do cần đạp phanh đập vào đâu không a? và có vấn đề j ko bác ? thanks bác!
Tiếng kêu thì em chịu, phải tai nghe, mắt thấy, tay sờ thì mới ra vấn đề được. Tuy nhiên nhà cháu dự là cái lò xo hồi chân phanh nó bật nhưng cho dù gì đi nữa thì như vậy cũng là lỗi rồi, nên đi viện chứ bình thường nó êm ru hà!

i30black

Xe tải
Kính cụ Cứng (Đầu),
Vụ smartkey hôm trước hỏi cụ, hóa ra là một cái SM của em bị chết, giờ dùng cái SM còn lại thì lại ngon choét. Hôm qua xuống 199 MK thay 2 gạt nước trước + lọc gió điều hòa, hết dững 1 củ 5 chục, hóa ra đồ chính hãng Hyundai đắt phết :-s, phải không cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng