Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Chúc mừng năm mới cụ Hardtop! Cụ cho nhà cháu hỏi chiều mùng 8 (Chủ nhật này) anh em dưới HD Giải Phóng có làm việc không ạ? (Cháu qua thay dầu, lọc dầu và kiểm tra sau 2.500km đi chơi Tết ạ)

Chúc mừng năm mới cụ Hardtop! Cụ cho nhà cháu hỏi chiều mùng 8 (Chủ nhật này) anh em dưới HD Giải Phóng có làm việc không ạ? (Cháu qua thay dầu, lọc dầu và kiểm tra sau 2.500km đi chơi Tết ạ)
Bắt đầu từ ngày mai, thứ 7, mồng 7 tết, HDGP làm việc bình thường.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Nhà cháu dự là HT SMK của cụ bị lối kết nối, có thể hỏng cả 2 cái chìa khóa rồi, hy vọng là chỉ cần cài đặt lại là nó lại làm việc trơn tru.

Cái dự của nhà cụ là cháu lo quá... chắc hôm nào phải mang xuống HDGP nhờ các cụ ngó dùm xem sao cái thôi....:102::102:

Máy bị đơ

Xe điện
Nhão Tóp ới ời!
Hôm nay có 3 thằng choai choai đèo ba bị xxx đuổi quệt nguyên bên sườn phụ vợ hai cháu, xước nhẹ ba vết nho nhỏ ở cửa sau bên phụ, nhà cháu theo con mắt nghề nghiệp của kẻ líu có nghề dự rằng nếu khéo tay tháo tapi cửa sau đó dùng búa cao su gõ ra và đánh bóng lại là tạm ổn! Bởi vì cháu ngại làm bảo hiểm (vừa sơn quây cả xe trước Tết), với lại mấy vết đó mà gò sơn cả cánh cửa thì chẳng bõ, để đó thì ngứa mắt! Vậy không biết HDGP có chịu làm không cụ nhể?

Thần Tài

Xe điện
Nhão Tóp ới ời!
Hôm nay có 3 thằng choai choai đèo ba bị xxx đuổi quệt nguyên bên sườn phụ vợ hai cháu, xước nhẹ ba vết nho nhỏ ở cửa sau bên phụ, nhà cháu theo con mắt nghề nghiệp của kẻ líu có nghề dự rằng nếu khéo tay tháo tapi cửa sau đó dùng búa cao su gõ ra và đánh bóng lại là tạm ổn! Bởi vì cháu ngại làm bảo hiểm (vừa sơn quây cả xe trước Tết), với lại mấy vết đó mà gò sơn cả cánh cửa thì chẳng bõ, để đó thì ngứa mắt! Vậy không biết HDGP có chịu làm không cụ nhể?
Chia buồn với CT, theo nhà cháu thì nếu nhỏ thì kệ nó đi, xe nó hầu mình mà, mình chăm vừa thôi không nó lại kiêu.

Máy bị đơ

Xe điện
Chia buồn với CT, theo nhà cháu thì nếu nhỏ thì kệ nó đi, xe nó hầu mình mà, mình chăm vừa thôi không nó lại kiêu.
Thì cũng xác định là kệ nó, tuy nhiên cứ hỏi xem nếu anh em thợ nhiệt tình thì đánh bóng lại cho đỡ ngứa mắt thoai!:69:

Nhão Tóp ới ời!
Riêng Máy Bị Đơ thì chắc là họ sẽ phải hát theo yêu cầu thôi, cụ đừng có lo. À mà chúng nó bị xxx lùa quẹt vào mình hay mình nhựa nhựa mình quẹt vào nó đới???

tungbean

Xe đạp
bác cho em hỏi, (xe em là kia morning 2010) có cái đèn nằm ở đồng hồ bên trái phía trước vô lăng, nó hình cái ôtô màu cam phía đuôi sau có hình cái cốp chỉa lên 45 độ, nó báo cái gì vậy? em đã đóng chặt tất cả cửa và cốp sau nhưng đèn vẫn sáng, xe chạy nó vẩn báo.

luongtk

Xe tải
Tucson 2010 ra khói!

Kính bác Hardtop. Đầu xuân chúc bác và gia đình an khang thịnh vượng!
Em có chút phiền bác mong bác cho lời khuyên đầu năm!
Xe em tucson 2010 máy dầu đã chạy được 7,000km. Mấy hôm vừa rồi em phát hiện ra 2 lần thấy xả khỏi mù mịt. Lần đầu khi em đi chậm (tốc độ khoảng 10km/h bò trong khoảng 10 phút thì thấy khói xả (khói trắng không phải khói đen) một lúc sau thì hết.
Lần 2 cách lần 1 khoảng 300km lúc em đang chạy tốc độ cao trên đường HCM (80km/h) thì thấy xe sau báo cũng tự nhiên xì khói khoảng 1 phút rồi hết.
Mong bác cho lời khuyên về tình hình máy móc xe em với ạ. Có bình thường không? có phải kiểm tra gì không ạ?

thhminh

Xe đạp
Chào bác HT,

nhân dịp năm mới, chúc bác HT và anh chị em trên diễn đàn thật nhiều may mắn và an toàn trên mọi tuyến đường.(c)

Em muốn hỏi bác HT một chút về thủ tục bảo dưỡng của Hyundai Getz. Chẳng là em mua xe Getz từ Đức Hiếu mà xe là có nguồn gốc do Hyundai Thành Công nhập về. Vậy xe em có được hưởng các chế độ bảo dưỡng và bảo hành như những xe được HTC trực tiếp phân phối ko ah?*-)

Getz em là 1.1 MT, đi đc khoảng hơn 2k km, đã đổ hết hơn 3tr tiền xăng => 1.5k VND/km => khoảng 9l/100km (với giá xăng là 16.4k VND). Như vậy có gì bất thường về mặt kỹ thuật ko ah?:102:

Thanks bác trước nhé (b)

FULLHDVIETNAM

Đi bộ
Nước làm mát thay sau mỗi 2,5 năm chạy xe, nước làm mát là dung dịch của nước + chất chống đông, chống sôi, chống gỉ....trong quá trình sử dụng, nước sẽ bay hơi nên chỉ bổ sung nước, tốt nhất là nước cất mà không thì đun sôi để nguội cho lắng hết can xi và tạp chất cũng được cụ ạ.
Bác top cho em hỏi em châm thêm nước Aquafina có được không bác hình như Aquafina là nước vòi thủy cục chưng cất gì đó mà thành. Nếu không được thì mua nước cất ở đâu vậy bác Xe em nó đang ờ mức LOW rồi bác giúp em với, Em ở trong SG.

Hà Tít

Xe buýt
Bác top cho em hỏi em châm thêm nước Aquafina có được không bác hình như Aquafina là nước vòi thủy cục chưng cất gì đó mà thành. Nếu không được thì mua nước cất ở đâu vậy bác Xe em nó đang ờ mức LOW rồi bác giúp em với, Em ở trong SG.
Cái này đã có nhiều bài đề cập đến, Aquafina là đc vì nó là "nước tinh khiết như quảng cáo", còn cẩn thận hơn thì bác ra hiệu thuốc mua nc cất. Em thấy các gara em đã qua kể cả hãng (trc đây là Mitsu, giờ là HD GP) họ đều đổ nc máy

bác cho em hỏi, (xe em là kia morning 2010) có cái đèn nằm ở đồng hồ bên trái phía trước vô lăng, nó hình cái ôtô màu cam phía đuôi sau có hình cái cốp chỉa lên 45 độ, nó báo cái gì vậy? em đã đóng chặt tất cả cửa và cốp sau nhưng đèn vẫn sáng, xe chạy nó vẩn báo.
Vậy là nó bị nhập nhèm cái công tắc báo cửa hậu bác ạ, bác phải đến xưởng người ta tháo ra xử lý, nếu hỏng nặng thì phải thay.

Xe em tucson 2010 máy dầu đã chạy được 7,000km. Mấy hôm vừa rồi em phát hiện ra 2 lần thấy xả khỏi mù mịt. Lần đầu khi em đi chậm (tốc độ khoảng 10km/h bò trong khoảng 10 phút thì thấy khói xả (khói trắng không phải khói đen) một lúc sau thì hết.
Lần 2 cách lần 1 khoảng 300km lúc em đang chạy tốc độ cao trên đường HCM (80km/h) thì thấy xe sau báo cũng tự nhiên xì khói khoảng 1 phút rồi hết.
Mong bác cho lời khuyên về tình hình máy móc xe em với ạ. Có bình thường không? có phải kiểm tra gì không ạ?
Như vậy là máy xe của bác có vấn đề rồi, Tucson 2010 dùng động cơ R rồi nên không có hiện tượng xả khói như Tuc máy dầu đời trước. Cụ đưa xe đến xưởng để kiểm tra đi cụ ạ. Mà cụ có chắc là xe cụ là Tuc 2010 không đấy? Hiện tượng như cụ tả thì rất có thể xe cụ là Tuc 2009.

Chào bác HT,

nhân dịp năm mới, chúc bác HT và anh chị em trên diễn đàn thật nhiều may mắn và an toàn trên mọi tuyến đường.(c)

Em muốn hỏi bác HT một chút về thủ tục bảo dưỡng của Hyundai Getz. Chẳng là em mua xe Getz từ Đức Hiếu mà xe là có nguồn gốc do Hyundai Thành Công nhập về. Vậy xe em có được hưởng các chế độ bảo dưỡng và bảo hành như những xe được HTC trực tiếp phân phối ko ah?*-)

Getz em là 1.1 MT, đi đc khoảng hơn 2k km, đã đổ hết hơn 3tr tiền xăng => 1.5k VND/km => khoảng 9l/100km (với giá xăng là 16.4k VND). Như vậy có gì bất thường về mặt kỹ thuật ko ah?:102:

Thanks bác trước nhé (b)
Xe bác mới mà nó ăn như thế là OK rồi, nó sẽ rơi xuống từ từ. Còn vấn đề chế độ thì bác phải hỏi người bán hàng, xe của HTC cũng có 2 loại, có và không có bảo hành.

Cụ cứ nghe cụ Hà Tít xui là được đấy cụ ạ, xe nó phải hầu mình, cụ cứ cho nó uống nước máy là tốt lắm rồi, lịch sự hơn thì nước đun sôi.

the sun

Xe buýt
Em nghĩ rằng xe cụ mới thế thì chưa thể bị làm sao cả, mà do mấy hôm vừa rồi độ ẩm không khí khá cao và lạnh nên mới có hiện tượng như vậy, xe nào cũng vậy cụ à. Còn nếu nó có vấn đề thì cụ kiểm tra thêm xem nó có tốn nhiên liệu hơn nhiều không hoặc kiểm tra xem có hao dầu máy không, nếu có 1 trong 2 hiện tượng này thì là có vấn đề và khẩn trương vào viện cụ ạ

Em nghĩ rằng xe cụ mới thế thì chưa thể bị làm sao cả, mà do mấy hôm vừa rồi độ ẩm không khí khá cao và lạnh nên mới có hiện tượng như vậy, xe nào cũng vậy cụ à. Còn nếu nó có vấn đề thì cụ kiểm tra thêm xem nó có tốn nhiên liệu hơn nhiều không hoặc kiểm tra xem có hao dầu máy không, nếu có 1 trong 2 hiện tượng này thì là có vấn đề và khẩn trương vào viện cụ ạ
Xe cụ ấy xài máy dầu cơ mà!!!!!

luongtk

Xe tải
Em xin hẹn với cụ!

Như vậy là máy xe của bác có vấn đề rồi, Tucson 2010 dùng động cơ R rồi nên không có hiện tượng xả khói như Tuc máy dầu đời trước. Cụ đưa xe đến xưởng để kiểm tra đi cụ ạ. Mà cụ có chắc là xe cụ là Tuc 2010 không đấy? Hiện tượng như cụ tả thì rất có thể xe cụ là Tuc 2009
Cám ơn cụ Hard! xe em là Tucson 2010 máy dầu cụ ạ. Vậy ngày mai em sẽ mang đi kiểm tra. Cụ cho em hỏi là ngày mai cụ có rảnh chút nào và ở đâu cho em xin cái hẹn cụ ngó qua giúp em chút được không ạ?

nickynguyen

Xe đạp
Tình hình là e mới cưới e Genesis Coupe ở Thành công về , e nó options bên trong khá là đủ 9 loa , 8 túi khí , nhưng vấn đề là thiếu mất phanh Brembo , e thì chưa hiểu về loại phanh này lắm , mong các bác tư vấn xem e có nên lắp thêm k ? và giá cả ntn ? Và e muốn lắp thêm Màn hình có dc k nữa ah , mong các bác chỉ bảo ah:)

Trạng thái
Thớt đang đóng