Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

XPQ

Xe cút kít
Em trả nhời hộ cụ Top nhá :Cụ đang dùng xăng A95 phải ko, cụ dùng hết đi rồi chuyển sang A92, sẽ ok thôi, do xăng A95 dạo này có vấn đề. xe em cũng bị thế, cụ Top bảo chuyển sang A92, h khởi động vô tư.
Cảm ơn các cụ!Các cụ dạy phải quá,từ hôm thứ hai đến giờ sau khi chuyển sang A92 xe em gẩy phát nổ ngay.Chuẩn.Quá Chuẩn.

tovit99

Xe buýt
Lỗi này không nghiêm trọng đâu cụ ạ, thường thì nó bị hỏng cái nút bấm do bị nước vào, thứ đến là cái antenna nằm bên trong, cụ đi viện người ta dùng máy Scan xem cái biết ngay thôi.
.
Em có mang xe qua Kia Giải phóng: dưng mà mất điện nên chẳng Scan được. Thợ thì không tháo được ổ công tắc ở tay nắm vì không có đồ (con vít hình sao bé tẹo)
Đ/c quản lý thì bảo cái này ít hỏng lắm, mà đã hỏng là teo luôn, phải thay. có triệu mấy:P. Em té luôn

Cụ Top có thể cho em biết cụ thể sửa cái nút này ở đâu không ạ
Tks cụ lắm

ttvn

Xe tải
Chào bác Hardtop. E vừa mới tậu một e Sonanta Y20 hàng nội địa Hàn Quốc sx 2010, mới đi được gần 2000km, nhưng mấy hôm nay thấy báo chí nói về việc bên Mỹ họ đang recall để sửa lỗi tay lái nên e cũng thấy lo. Bác cho e hỏi liệu xe nội địa HQ có bị lỗi này không ạ? Nếu bị thì xử lý có phức tạp không ạ? Xe e thì chưa thấy có hiện tượng gì, hơn nữa e cũng muốn kiểm tra cho yên tâm thì e có thể đến đâu ạ? Trăm sự e nhờ bác. Thanks bác

bau67

Xe container
Cụ Hard top cho Cháu hỏi phi kỹ thuật tý.
Cháu thấy gần cuối đường Thụy Khê mới mở 1 Trạm bảo dưỡng của Hyundai, không biết chất lượng thế nào ạ.
Nếu Cụ biết thì Cháu làm ở đó cho gần ạ.
Cám ơn Cụ nhiều.

Cuabien

Xe điện
Thank cụ TOP vụ hôm 2/9 cứu hộ khôg là anh em gà lại có cụ nằm nóc xem pháo hoa, bệnh thì đúng là do cái công tắc chân phanh thật ! Tiện thể đây cũng báo cáo cụ là cái công tắc chân phanh em em KFC mấy ông thay rồi toàn hơn 300k thôi chứ không như cụ nói đâu ạ, 199MK hoặc HD Phạm văn Đồng đều như vậy hết. ~X(

SonataHQ

Xe điện
Bác Top cho em hỏi, em mới lấy K7 sau khi tham khảo ý kiên của Bác, nghe thông tin từ Hàn Xẻng nói có lỗi hệ thống đèn cánh cửa, Bác biết cách khắc phục hoặc có thông tin gì từ hàn chỉ giáo cho em với, E xin cám ơn bác trước.

Cuabien

Xe điện
Bác Top cho em hỏi, em mới lấy K7 sau khi tham khảo ý kiên của Bác, nghe thông tin từ Hàn Xẻng nói có lỗi hệ thống đèn cánh cửa, Bác biết cách khắc phục hoặc có thông tin gì từ hàn chỉ giáo cho em với, E xin cám ơn bác trước.
Cái này không có quan trọng lắm, Sor bị đầy ra nhưng sửa đơn giản mà cụ.

Chào bác Hardtop. E vừa mới tậu một e Sonanta Y20 hàng nội địa Hàn Quốc sx 2010, mới đi được gần 2000km, nhưng mấy hôm nay thấy báo chí nói về việc bên Mỹ họ đang recall để sửa lỗi tay lái nên e cũng thấy lo. Bác cho e hỏi liệu xe nội địa HQ có bị lỗi này không ạ? Nếu bị thì xử lý có phức tạp không ạ? Xe e thì chưa thấy có hiện tượng gì, hơn nữa e cũng muốn kiểm tra cho yên tâm thì e có thể đến đâu ạ? Trăm sự e nhờ bác. Thanks bác
Toàn lỗi vớ vẩn thì tụi nó mới recall chứ nếu lỗi gãy chym và hỏng bím thì chúng nó thường âm thầm sửa lỗi chứ bố bảo chả dám recall, đây chỉ là võ PR của hãng thôi, các cụ yên tâm. HT lái Sonata 2010 hàng SX tại Mỹ và HQ khác nhau cụ ạ.

Em có mang xe qua Kia Giải phóng: dưng mà mất điện nên chẳng Scan được. Thợ thì không tháo được ổ công tắc ở tay nắm vì không có đồ (con vít hình sao bé tẹo)
Đ/c quản lý thì bảo cái này ít hỏng lắm, mà đã hỏng là teo luôn, phải thay. có triệu mấy:P. Em té luôn

Cụ Top có thể cho em biết cụ thể sửa cái nút này ở đâu không ạ
Tks cụ lắm
Dịch vụ của KIA bị anh em OF kêu ca rất nhiều cụ ạ, thực tế thì cụ cũng thấy rồi đấy, KIA GP lại là xưởng mới lập nên họ không có kinh nghiệm, em đã kêu cụ qua 199 Kinh Khai mà cụ không nghe em, em thấy ở đó thông báo với em về lỗi này cách đây hơn 1 năm rồi.

Ng.Hoai

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi cái. Getz nhà em cái hộc bỏ đồ phía trước ko có khóa, nhiều lúc đi đâu cũng lo lo, giấy tờ xe,...bỏ trong đấy hết, nhỡ thằng nào nó hí hoáy làm viên gạch thì mất hết. Có các nào lắp khóa cho hộc để đồ này ko hả các cụ?

SonataHQ

Xe điện
Toàn lỗi vớ vẩn thì tụi nó mới recall chứ nếu lỗi gãy chym và hỏng bím thì chúng nó thường âm thầm sửa lỗi chứ bố bảo chả dám recall, đây chỉ là võ PR của hãng thôi, các cụ yên tâm. HT lái Sonata 2010 hàng SX tại Mỹ và HQ khác nhau cụ ạ.
Cám ơn Bác nhiều, Bác cho hỏi cái máy scan lỗi của Bác đã có phần mềm quét được KIA K7 chưa Bác ? em hỏi đề phòng thôi, thêm nữa cho em hỏi cái ký hiệu SRS được may trên vai của hàng ghế sau K7 có phải là túi khi vai cho hành khách hàng ghế sau không Bác vì em không thấy kỹ hiệu túi khí trên trục B của xe K7.

Cám ơn Bác nhiều, Bác cho hỏi cái máy scan lỗi của Bác đã có phần mềm quét được KIA K7 chưa Bác ? em hỏi đề phòng thôi, thêm nữa cho em hỏi cái ký hiệu SRS được may trên vai của hàng ghế sau K7 có phải là túi khi vai cho hành khách hàng ghế sau không Bác vì em không thấy kỹ hiệu túi khí trên trục B của xe K7.
Em đang UPDATE máy scan đây, mạng chậm quá nên hơi lâu, xe bác như vậy là có 8 túi khí đới!!!!!

ttvn

Xe tải
Như cụ nói thì e yên tâm rồi ạ. Thanks cụ Hardtop

tovit99

Xe buýt
Dịch vụ của KIA bị anh em OF kêu ca rất nhiều cụ ạ, thực tế thì cụ cũng thấy rồi đấy, KIA GP lại là xưởng mới lập nên họ không có kinh nghiệm, em đã kêu cụ qua 199 Kinh Khai mà cụ không nghe em, em thấy ở đó thông báo với em về lỗi này cách đây hơn 1 năm rồi.
199 Minh Khai là xưởng dịch vụ của Hyundai hả bác? Em chạy qua xem sao ạ

ngaydoclap

Xe container
199 Minh Khai là xưởng dịch vụ của Hyundai hả bác? Em chạy qua xem sao ạ
Đúng rồi, là xưởng của Hyundai đấy cụ ợ, qua đó gặp:

Mr Hiển: 0913225452
Mr Tuấn Anh: 0903432243

Cụ sửa gì thì cũng phải hỏi cho củ tỉ, thống nhất rồi có thể để xe đấy mà về nếu sửa lâu. Nhớ lấy cái giấy ký nhận nhé

Em lanh chanh đỡ lời cụ Tóp một tí :P

Chỉnh sửa cuối:

santafe2008

Xe máy
Chào bác Hartop.
Tình hình là xe em để dưới cây nên lá cây tùng rơi xuống dưới cần gạt mưa hơi nhiều. Em loay hoay tháo ra được nắp nhựa một bên nhưng bên kia không tháo ra được vì vướng cần gạt mưa. Bác có thể hướng dẫn em tháo nốt bên kia để làm vệ sinh cho sạch sẽ được không?
Em cám ơn bác nhiều.

Công Nông

Xe điện
Cụ Top xem hộ em với, xe em Click 1.4 dạo này chạy càng nhanh thì điều hòa càng mát, dừng lại thì coi như ko có điều hòa:) nên giờ mà tắc đường bò từ từ thì như xông hơi:) Cụ bắt mạch giúp em với để nhỡ có phải đi viện thì đỡ thành gà. Em thank you cụ!

Cụ Top xem hộ em với, xe em Click 1.4 dạo này chạy càng nhanh thì điều hòa càng mát, dừng lại thì coi như ko có điều hòa:) nên giờ mà tắc đường bò từ từ thì như xông hơi:) Cụ bắt mạch giúp em với để nhỡ có phải đi viện thì đỡ thành gà. Em thank you cụ!
Cụ kiểm tra xem quạt gió chạy có tít không? Kiểm tra trong ca-lăng xem có bị ni-lon dính vào giàn nóng hay không nhé.
Cũng có thể xe bác bị thiếu nước làm mát máy, cụ kiểm tra lại nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Chào bác Hartop.
Tình hình là xe em để dưới cây nên lá cây tùng rơi xuống dưới cần gạt mưa hơi nhiều. Em loay hoay tháo ra được nắp nhựa một bên nhưng bên kia không tháo ra được vì vướng cần gạt mưa. Bác có thể hướng dẫn em tháo nốt bên kia để làm vệ sinh cho sạch sẽ được không?
Em cám ơn bác nhiều.
Nói thì đơn giản nhưng hướng dẫn cụ rất mất thời gian, mà nhà cháu là rất lười post ảnh, tốt nhất là cụ ra xưởng người ta làm 1 lần, cụ xem rồi lần sau làm theo cụ nhá!

Công Nông

Xe điện
Cụ kiểm tra xem quạt gió chạy có tít không? Kiểm tra trong ca-lăng xem có bị ni-lon dính vào giàn nóng hay không nhé.
Cũng có thể xe bác bị thiếu nước làm mát máy, cụ kiểm tra lại nhé!
Em thank cụ very much, em mở nắp xem quạt vẫn chạy tít, mai em sẽ xem có gì dính ko, nếu ko thi là do nước làm mát phải ko cụ.

À cụ cho em số đt mới của cụ với để em đến cụ nhờ lắp cái nút start cho xe camry mà có lần cụ bảo em là lắp được cho camry của em cụ, ko thì thằng bạn em nó lại đòi đổi cam lấy click chỉ vì cái nút:)

Trạng thái
Thớt đang đóng