Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ducnm

Xe hơi
Bác Tóp ơi, hôm nay ra Kia Phạm Hùng bảo dưỡng cái xe KM 2010 mới đi đc gần 4000. Nói thợ bên đấy chỉnh cho cái khóa của tự động xuống còn 25-30km nhưng họ bảo là ko được. Bác có chỗ nào ko chỉ mình với. Cảm ơn nhiều.

30U6261

Xe hơi
Cụ Hard cho e hỏi tí ạ: e chạy i30cw, hôm qua, đồng hồ báo quãng đường xe còn chạy được 55km nữa thì phải vào đổ xăng, đồng thời, đèn báo xăng sáng, sau đó e chạy khoảng 5km nữa thì đồng hồ báo quãng đường xe còn chạy được k báo số km nữa mà chuyển sang thành 3-4 vạch ngang và nhấp nháy. Như vậy xe e có làm sao k hả bác ???

mcat

Xe đạp
Bác Top ơi đầu tuần sau xe cháu sẽ được 199 giải quyết xong. Nhân dịp này cháu muốn xử lý luôn vụ cái chìa khóa thông minh mà bác đã bảo sai code. Bác còn nhớ vụ này không ạ?(hôm 8/3). Bác xem xét giúp cháu với !
VIN của cháu là KNAFU411BAA099356.
P/s: Cháu biết dịp 8/3 đã qua, nên có gì bác cứ chỉ bảo ạ!

Máy bị đơ

Xe điện
Kể cả khi ko chạy điều hỏa hả cụ. Mà lại chỉ bị khi cháu nhả côn hơi mạnh, chứ nhả từ từ thì lại ko bị.:^)

Lạy cụ! Không bật điều hòa thì nước ở đâu ra mà chảy, không bật điều hòa chỉ có mồ hôi của cụ chảy thôi:21:! Cụm từ Nhả côn mạnh cháu chưa nghe bao giờ, còn nhả côn từ từ thì giống cụ chảy mồ hôi nhưng đi nhẹ nói khẽ cho nên mồ hôi của cụ nó vẫn bám trên người chưa rơi xuống thôi:69::69::69:
Lão Tóp ơi.
Sáng nay nhà chùa đã qua Huyndai GP đặt chiền để order cái ống dầu trợ lực lái.

Tự dưng mất thêm 1 củ rưỡi.:102::102:

T7 này nhà chùa mang xe qua HGP, lão kiểm tra tổng thể giúp nhà chùa phát nhá.

(b)(b)
Thứ 7 này bắt được lão hòa thượng vụ thịt chó rồi đây:41::41::41:
Cụ Hard cho e hỏi tí ạ: e chạy i30cw, hôm qua, đồng hồ báo quãng đường xe còn chạy được 55km nữa thì phải vào đổ xăng, đồng thời, đèn báo xăng sáng, sau đó e chạy khoảng 5km nữa thì đồng hồ báo quãng đường xe còn chạy được k báo số km nữa mà chuyển sang thành 3-4 vạch ngang và nhấp nháy. Như vậy xe e có làm sao k hả bác ???
Xe cụ bị bệnh rất là nặng, đó là bệnh Bình Văn Thường, dưới 50km thì đồng hồ số không còn đo được nữa, coi như chỗ xăng còn lại là cặn:69:
Mà cụ nên đổ xăng ngay khi đèn vàng báo cho an toàn ạ, đằng nào chả phải đổ, cố làm gì có ngày cố quá cháy bơm xăng đó:69:
Bác Top ơi đầu tuần sau xe cháu sẽ được 199 giải quyết xong. Nhân dịp này cháu muốn xử lý luôn vụ cái chìa khóa thông minh mà bác đã bảo sai code. Bác còn nhớ vụ này không ạ?(hôm 8/3). Bác xem xét giúp cháu với !
Mùng 8/3 qua rồi, Nhão Tóp bắt đầu mài dao từ hôm mùng 9:21::21::21:

Lạy cụ! Không bật điều hòa thì nước ở đâu ra mà chảy, không bật điều hòa chỉ có mồ hôi của cụ chảy thôi:21:! Cụm từ Nhả côn mạnh cháu chưa nghe bao giờ, còn nhả côn từ từ thì giống cụ chảy mồ hôi nhưng đi nhẹ nói khẽ cho nên mồ hôi của cụ nó vẫn bám trên người chưa rơi xuống thôi:69::69::69:

Thứ 7 này bắt được lão hòa thượng vụ thịt chó rồi đây:41::41::41:

Xe cụ bị bệnh rất là nặng, đó là bệnh Bình Văn Thường, dưới 50km thì đồng hồ số không còn đo được nữa, coi như chỗ xăng còn lại là cặn:69:
Mà cụ nên đổ xăng ngay khi đèn vàng báo cho an toàn ạ, đằng nào chả phải đổ, cố làm gì có ngày cố quá cháy bơm xăng đó:69:

Mùng 8/3 qua rồi, Nhão Tóp bắt đầu mài dao từ hôm mùng 9:21::21::21:
Miềng mới kím đực thèng cu đệ tử ngon quá nè pà con ưi!!!!!!!!!!!!!!!!
Nhà cháu dự là xe của cụ kém văn ấy nước nó chảy ra đằng ống bô khi cụ ấy đề 3 ạ. Nếu dự đúng thì xe cụ ấy cũng bị bệnh Bình Văn Thường.

Mợ Mircat cứ chạy với 1 chìa khóa đi đã, thông tin của cụ đã up lên mạng nội bộ của KIA roài, 12 thằng đã xem nhưng chưa thằng nào nói được với nhà cháu 1 câu.

mcat

Xe đạp
Mợ Mircat cứ chạy với 1 chìa khóa đi đã, thông tin của cụ đã up lên mạng nội bộ của KIA roài, 12 thằng đã xem nhưng chưa thằng nào nói được với nhà cháu 1 câu.
Cháu cám ơn bác! Có gì bác để ý giúp ah!

Máy bị đơ

Xe điện
Miềng mới kím đực thèng cu đệ tử ngon quá nè pà con ưi!!!!!!!!!!!!!!!!
Nhà cháu dự là xe của cụ kém văn ấy nước nó chảy ra đằng ống bô khi cụ ấy đề 3 ạ. Nếu dự đúng thì xe cụ ấy cũng bị bệnh Bình Văn Thường.

Nhão để lại thớt này cho cháu! chỗ anh em trả hẳn 28 củ 810 khườn nhá:21: Cháu phụ trách xử tất cả những loại bệnh Bình Văn Thường cho!
Nhão cứ yên tâm lo phá cái xe của cháu thôi:69::'((b)

Chỉnh sửa cuối:

lolotica

Xe điện
Vụ này bác top cũng chưa chỉnh được đâu. Bác lắp cái bộ chống trộm SteelMate ấy, đạp phanh phát là cửa khóa luôn :)

Bác Tóp ơi, hôm nay ra Kia Phạm Hùng bảo dưỡng cái xe KM 2010 mới đi đc gần 4000. Nói thợ bên đấy chỉnh cho cái khóa của tự động xuống còn 25-30km nhưng họ bảo là ko được. Bác có chỗ nào ko chỉ mình với. Cảm ơn nhiều.

Thần Tài

Xe điện
Nhân tiện hôm nay vừa bị các bạn nghẽn lấy mất cả 3 chiếc gạt nước, nhắc cụ HT vụ Magic tý.

Nhân tiện hôm nay vừa bị các bạn nghẽn lấy mất cả 3 chiếc gạt nước, nhắc cụ HT vụ Magic tý.
Cuối tuần sau sẽ có 1 bộ nữa, và có thể có 2 bộ để phục vụ các cụ, cụ không nhắc em cũng luôn nhớ rằng em đang nợ các cụ.

Lão Tóp ngâm cứu vụ 4WD by hand cho xe Gold thế nào rồi ạ???:69::69::69:
Thứ 7 này sẽ thử luôn, khả năng được là 99%, chi phí chỉ vài xị thôi.

linhnm

Xe tải
Cuối tuần sau sẽ có 1 bộ nữa, và có thể có 2 bộ để phục vụ các cụ, cụ không nhắc em cũng luôn nhớ rằng em đang nợ các cụ.
Màu đỏ tình hình rất là tình hình :^)

Cụ ơi tình hình là mai em phải đưa u vìa quê có việc gấp nên tuần này lỡ hẹn với cụ rồi, cứ để chạy thế có sao không cụ nhỉ chứ em là em khó chịu quá thỉnh thoảng nó vù ga ghét vật :102:

Màu đỏ tình hình rất là tình hình :^)

Cụ ơi tình hình là mai em phải đưa u vìa quê có việc gấp nên tuần này lỡ hẹn với cụ rồi, cứ để chạy thế có sao không cụ nhỉ chứ em là em khó chịu quá thỉnh thoảng nó vù ga ghét vật :102:
OK! Em sẽ cố nhờ người ta xách thêm 1 bộ cho cụ, cụ confirm cái nhá!!!!
Xe bị lỗi như vậy là rất nhẹ thôi nên cụ cứ chạy đi, không phải lo nghĩ gì đâu.

Thần Tài

Xe điện

Còn Phim 1 bộ cụ HardTop nhé, lúc nào có thì cụ hú nhà cháu phát để nhà cháu chạy lên nhé (Nghĩa 0985898585 - 0904636363), cám ơn cụ trước.

Website
www.facebook.com

Ơ, thế thì phần dư lại phải xịt chóa à. :38::38::38:

T7 này lão lôi cái máy 15 ngàn mẽo ra scan cho con xe của nhà chùa phát nhá.:69::69:

Máy bị đơ

Xe điện

cailin213

Xe buýt
Chào bác Top.
Trước đây ít lâu e có đăng bài với nội dung xe e bị hư như sau:
1.SK bị điên, lúc nhận lúc không
2. Hỏng trợ lực lái
3. Đèn báo ABS sáng khi lái
4. Đèn báo Malfunction Indicator sáng khi lái ( đèn báo check)
5. Trưa mồng 5 tết chính thức nhập viện vì không đề nổ được nữa ( nổ vẫn lên ga nhưng sau 1s là e nó lịm lun)
Các bệnh 2,3,4,5 đã đc phát hiện nhanh chóng là do chuột cắn đứt 1 dây nào đó, ảnh hưởng đầu tiên đến ABS, sau đó gây ra lỗi dây chuyền. Sau khi nối lại thì mọi thứ lại ok
Chỉ còn cái bệnh thứ 1: chìa khóa lúc nhận lúc k, Huyndai Vinh đã bó tay , dùng máy Gscan n k phát hiện ra lỗi nào cả ( theo e thì do trình độ thợ). Sau đó họ thuê được 1 thợ điện tử ( theo đánh giá của e là rất am hiểu ), sau khi nghe e mô tả bệnh xe, a ta cũng khẳng định là xe e lỗi mạng nội bộ như bác nói. A ta đoán là nguồn điện 12V của xe e bị lỗi ở 1 đoạn nào đó, nếu qua đoạn lỗi đó mà vẫn giữ đc 12V thì xe bình thường, n nếu chỉ còn vài V thì chìa khóa xe sẽ k nhận dc. Sau gần 1 ngày sửa, đã phát hiện ra lõi đồng ở 1 con le ở bộ xử lý bị oxi hóa, trong lúc kiểm tra thì a í đã vô tình làm đứt 1 sợi đồng trong con le đó*-) Cuối cùng a í hàn lại chỗ đứt và kéo thêm 1 đoạn đồng chạy xong xong nữa cho yên tâm. Sau khi sửa xong từ chiều hôm trước ( chiều thứ 2) e thử thì thấy 100% lần chìa khóa đều nhận
Hiện tại e vẫn sử dụng xe bình thường và test thử.
E hy vọng bệnh của xe e đúng là ở chỗ đó, chứ k phải lỗi phần mềm hay bất kì 1 lỗi nào khác cả!
Bác Top có ý kiến gì không ạ!
Bác Top k có ý kiến gì ạ:'( mấy hôm nay e test xe vẫn ngon lành, n vẫn chưa tin tưởng hoàn toàn *-) Cụ cho e ít ý kiến đi cụ:69:

dungth

Xe hơi
Cụ HT dạy em cách chỉnh đèn pha cốt chiếc SF 2010 với.
Nếu đơn giản quá thì nhờ cụ nào biết chỉ cho em với.

TechVNS

Xe tải
Kia Morning At 2007 nhà cháu mấy hôm nay cứ hiện đèn check engine. Nhà cháu vào gara quen để sửa thì thấy bổ là nghẽn cái van gì đó có tác dụng xả khí bình xăng (chắc đại loại là giảm áp). Xúc rửa thì hết báo đèn nhưng chạy hôm trước hôm sau lại báo.

Chỗ gara đấy thì quen nên nhà cháu không mất tiền cơ mà đến 2 lần rồi mà vẫn không giải quyết triệt đệ được thì chán ghê.

Cụ Hardtop chẩn bệnh giúp nhà cháu với, có gì mai thứ 7 nhà cháu xuống Hyundai GP nhờ cụ khám trực tiếp.

Còn Phim 1 bộ cụ HardTop nhé, lúc nào có thì cụ hú nhà cháu phát để nhà cháu chạy lên nhé (Nghĩa 0985898585 - 0904636363), cám ơn cụ trước.
OK! Để em chuyển thông tin qua bển.

Ơ, thế thì phần dư lại phải xịt chóa à. :38::38::38:

T7 này lão lôi cái máy 15 ngàn mẽo ra scan cho con xe của nhà chùa phát nhá.:69::69:
Đương nhiên rồi!!!

Bác Top k có ý kiến gì ạ:'( mấy hôm nay e test xe vẫn ngon lành, n vẫn chưa tin tưởng hoàn toàn *-) Cụ cho e ít ý kiến đi cụ:69:
Cụ phải biết tin vào bệnh viện chứ, em thấy các bác ấy làm thế là OK rồi đấy. Lỗi mạng nội bộ thì thường là do đứt dây hoặc ẩm, tiếp xúc kém, xử xong xóa lỗi là OK thôi.

Cụ HT dạy em cách chỉnh đèn pha cốt chiếc SF 2010 với.
Nếu đơn giản quá thì nhờ cụ nào biết chỉ cho em với.
Cái này thuộc về hướng dẫn sử dụng rồi, bác mở sách ra, nó có hướng dẫn đầy đủ, ở đó có cả hình mà nhà cháu thì lười post hình lắm.

Kia Morning At 2007 nhà cháu mấy hôm nay cứ hiện đèn check engine. Nhà cháu vào gara quen để sửa thì thấy bổ là nghẽn cái van gì đó có tác dụng xả khí bình xăng (chắc đại loại là giảm áp). Xúc rửa thì hết báo đèn nhưng chạy hôm trước hôm sau lại báo.

Chỗ gara đấy thì quen nên nhà cháu không mất tiền cơ mà đến 2 lần rồi mà vẫn không giải quyết triệt đệ được thì chán ghê.

Cụ Hardtop chẩn bệnh giúp nhà cháu với, có gì mai thứ 7 nhà cháu xuống Hyundai GP nhờ cụ khám trực tiếp.
Bệnh này không cháy nhà, chết người nhưng khó chịu và hại xăng, bệnh rất đơn giản nhưng hướng dẫn SC, khắc phục thì trừu tượng nên ít nơi có thể làm được, phải hiểu rõ về nguyên lý làm việc của hệ thống thì mới làm được. Em đã truyền nghề cho HDGP, cụ có thể xuống đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng