Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kong Tiep

Xe đạp
Htc!!!!!!!!!!!!!!!!

Hi tất cả các Kụ................. Bá cáo với các Kụ là nay em vừa đi làm khai sinh cho con vợ 2 nhà em. Vợ em tên là: 30X - 8338. Các Kụ thẩy tên con vợ 2 em vậy có được không???????? Kính các Kụ (c)(c)(c)........

Máy bị đơ

Xe điện
Hi tất cả các Kụ................. Bá cáo với các Kụ là nay em vừa đi làm khai sinh cho con vợ 2 nhà em. Vợ em tên là: 30X - 8338. Các Kụ thẩy tên con vợ 2 em vậy có được không???????? Kính các Kụ (c)(c)(c)........
Nhầm chuồng:77::77::77::77::77::77::77::77::77:

leobk

Xe tải
Nhầm chuồng:77::77::77::77::77::77::77::77::77:
Chắc ko nhầm đâu cụ ... cụ này vừa mới lấy xe sướng quá đã post ngay vào đây ... vớ vẩn sắp phải nhở thầy HT phán rồi :D, em ngược .... :))

chuonggio

Xe tải
xe e bị xước tay nắm mở cửa mạ crom cửa trước, bác Top có biết chỗ nào làm lại không? Nếu thay mới thì hết bao nhiêu tiền? Em cám ơn bác Top

Máy bị đơ

Xe điện
Chắc ko nhầm đâu cụ ... cụ này vừa mới lấy xe sướng quá đã post ngay vào đây ... vớ vẩn sắp phải nhở thầy HT phán rồi :D, em ngược .... :))
Cụ này gở mồm hơn mềnh! Hề:21::21::21:

xedieu

Xe cút kít
Các cụ phá thớt của cụ HT à?
@cụ 30x8338: cụ về thớt Tucson 2010 đi!

leobk

Xe tải
cụ HT ơi, trước đây khi mới lấy xe i30 pre, khi đạp phanh xe một lúc khoảng 10s thì cảm giác chân phanh nố lún xuống .... đến bây giờ thì cũng nhấn phanh như thế nhưng ko thấy nó lún như trước nữa.... cụ giải thích giúp em cái.
Thanks cụ. (b)

mrtran1201

Xe tải
cụ HT ơi, trước đây khi mới lấy xe i30 pre, khi đạp phanh xe một lúc khoảng 10s thì cảm giác chân phanh nố lún xuống .... đến bây giờ thì cũng nhấn phanh như thế nhưng ko thấy nó lún như trước nữa.... cụ giải thích giúp em cái.
Thanks cụ. (b)
Cụ đạp lúc nó đang tắt máy hay nổ máy hả cụ. Nếu em ko nhầm, khi đang tắt máy, cụ nhấn phanh dc vài cái rồi nó chặt cứng luôn. Khi nổ máy lên nó mới từ từ nhả ra. Cái đó em nghĩ là của ABS.

the sun

Xe buýt
Cụ đạp lúc nó đang tắt máy hay nổ máy hả cụ. Nếu em ko nhầm, khi đang tắt máy, cụ nhấn phanh dc vài cái rồi nó chặt cứng luôn. Khi nổ máy lên nó mới từ từ nhả ra. Cái đó em nghĩ là của ABS.
Theo em là nó như thế này:
Hầu hết xe trên ô tô du lịch sử dụng hệ thống phanh dầu có trợ lực. Mà đã là hệ thống phanh dầu thì khi đạp phanh cú đầu tiên thì pítton chưa đẩy dầu đầy hết tất cả tại các cụm phanh, do vậy khi đạp phanh lần thứ 2 lúc này dầu mới được điền đầy nên lúc này sẽ thấy chân phanh cứng lại và không đạp được nữa. Cái này là hết sức bình thường, ở xe tải đời cũ trước đây (không có ABS) có sử dụng hệ thống phanh dầu thì thường các bác tài phải đạp 2 đến 3 phát thì phanh mới ăn (các bác tài thường gọi là đạp 2 cuốc hay nhồi phanh), chứ ko phải là do ABS đâu ạ. Nên các cụ cứ yên tâm sử dụng. Em nói thế có đúng không hả cụ TOP

Theo em là nó như thế này:
Hầu hết xe trên ô tô du lịch sử dụng hệ thống phanh dầu có trợ lực. Mà đã là hệ thống phanh dầu thì khi đạp phanh cú đầu tiên thì pítton chưa đẩy dầu đầy hết tất cả tại các cụm phanh, do vậy khi đạp phanh lần thứ 2 lúc này dầu mới được điền đầy nên lúc này sẽ thấy chân phanh cứng lại và không đạp được nữa. Cái này là hết sức bình thường, ở xe tải đời cũ trước đây (không có ABS) có sử dụng hệ thống phanh dầu thì thường các bác tài phải đạp 2 đến 3 phát thì phanh mới ăn (các bác tài thường gọi là đạp 2 cuốc hay nhồi phanh), chứ ko phải là do ABS đâu ạ. Nên các cụ cứ yên tâm sử dụng. Em nói thế có đúng không hả cụ TOP
Thanks cụ. (b)
Úi giời ôi!!! Nói về cái này em lại nhớ đến cái vụ không đọc kỹ hướng dẫn trước khi mần. Số là có khách hàng SF kêu ca về việc đạp phanh rồi giữ thì chân phanh cứ lún dần cho tới sát ván, em hì hì hục hục làm mất 2 ngày rồi mới phát hiện ra.....xe nó thiết kế như thế. Chả là xe có hệ thống điều khiển lực phanh nên trong modul thủy lực chó 1 khoang (chamber) để chứa dầu phanh khi lực phanh quá lớn, cụ leobk nên đưa xe đi test hệ thống phanh đi, có thể đã có lỗi nên dầu phanh nó không mở về chamber ấy nữa.
Cụ the sun nói đúng đối với các xe cũ và đời cũ thôi chứ bây giờ mà phanh vài quốc mới ăn thì có mà chết à.

trienchieu12

Xe tăng
Bỏ xừ xe em cũng thế, mà hỏi 3,4 cụ i30 bảo cũng vậy

tungcalo

Xe điện
Cụ the sun nói đúng đối với các xe cũ và đời cũ thôi chứ bây giờ mà phanh vài quốc mới ăn thì có mà chết à.
Cụ TOP ơi, nghề của chàng rồi cụ ạ. Ở HN mình, cụ cứ thấy cái hung thần nào đi ẩu đi láo thì cụ cứ ông "The Sun" ra mà réo:-))

leobk

Xe tải
Úi giời ôi!!! Nói về cái này em lại nhớ đến cái vụ không đọc kỹ hướng dẫn trước khi mần. Số là có khách hàng SF kêu ca về việc đạp phanh rồi giữ thì chân phanh cứ lún dần cho tới sát ván, em hì hì hục hục làm mất 2 ngày rồi mới phát hiện ra.....xe nó thiết kế như thế. Chả là xe có hệ thống điều khiển lực phanh nên trong modul thủy lực chó 1 khoang (chamber) để chứa dầu phanh khi lực phanh quá lớn, cụ leobk nên đưa xe đi test hệ thống phanh đi, có thể đã có lỗi nên dầu phanh nó không mở về chamber ấy nữa.
Cụ HT ơi, tự nhiên sáng nay đang đi em đang giữ phanh một lúc ở chỗ đèn đỏ ... tự nhiên lại thấy nó lún xuống một chút, cảm giác như phanh nó mềm đi ... như vậy nếu theo cụ nói thì nếu mình giữ phanh lâu thì nó sẽ lún xuống một chút thì là bình thường (em nói một chút thôi nhé, ko phải lún phanh đến hết, trạm sàn), còn đạp phanh lâu, mạnh và nó ko lún là ko bình thường, cần phải đi check đúng ko cụ ?

Thanks cụ

Leobk

leobk

Xe tải

SENTA

Xe tải
Nhân tiện nói chuyện phanh, mấy hôm nay trời mưa, phanh ướt đi cứ bị giật cục, sợ quá. Em có vào gara kiểm tra lại phanh thì mấy bác nói phanh xe bình thường, ko sao cả. Cụ Top hay cụ nào đi KM 2007 mà cũng bị hiện tượng như em ko ạ? Cho em hỏi tý kinh nghiệm với. Hay tại xem em ko có ABS nên bị vậy?

trienchieu12

Xe tăng
Đạp giữ lâu nó lún xuống 1 ít cụ ợ, hay là nó sợ mình mỏi chân nên hạ xuống tí :21:

catbui

Xe đạp
Con verna của em sau khi đi vào đường xấu (có đất đá bẩn) thì phanh có hiện tượng kêu lọc cọc như quệt cái gậy trên đường. Em cho xe đi qua vũng nước (theo kiểu rửa bánh xe) thì không còn hiện tượng này nữa.
Bác cho hỏi
- Có phải đá bám vào má phanh xe em không?
- Em có cần qua thợ kiểm tra lại không?

Chuối Hột

Xe tải
Theo em thì bởi vì đây là phanh dầu trợ lực chân không nên nó vậy đấy ạ, kể cả đang chạy mà các cụ đạp phanh kiểu rà rà thì cũng sẽ thấy chân phanh bỗng nhiên nhẹ đi (lún xuống chút) nhưng như cụ Hard top giải thích rồi, nó thiết kế như vậy nên không sao đâu ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng