Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

katot

Xe máy
Em chào cụ hardtop,
em hỏi hộ ông bạn mới lấy forte hatchback GDI (nhập), xe có sẵn màn hình và camera lùi, nhưng hình như ko có chức năng DVD hả bác, muốn cái này chạy được DVD thì làm thế nào? cái DMB để làm gì ợ? và hơn nữa muốn sử dụng chức năng dẫn đường ở VN có được ko? Nếu những câu hỏi của em cụ đã trả lời thì chỉ cho em với. Thank cụ

cup

Xe máy
các cụ ơi, mai em đi bảo hiểm vợ 2 ở Huyndai Giải Phóng nhưng phải để ở đấy 02 ngày. ko biết có cụ nào sửa xe qua đêm ở đấy chưa? có yên tâm để vợ 2 mình ở nhà người ta mà chắc chắn họ ko đụng chạm, hoặc thay thế hàng họ của mình ko?Đây là lần đầu tiên em đi sửa xe nên ko biết ạ
các cụ trả lời nhanh giúp em với. thanksss

ducleminh

Xe điện
Cụ HardTop cho nhờ chút.

Cháu có con KM 2010 bị lên đèn check, đem xuống Huyndai Minh khai để check và xoá lỗi thì được nói là lỗi cảm biến xăng.
Nhưng cứ 1-2 ngày lại lên đèn check, mang xuống đó 3 lần rồi, cụ cho hỏi có cách nào khắc phục được không?

Thanks cụ!

Em vưỡn lăn tăn và tìm mãi mà không thấy bài lào nói về tác hại của việc độ đèn Xênon - Về kỹ thuật thôi cụ Tốp nhé - không tính đến chói mắt hay hại chóa vì xe đã có Projector rồi (Sprotage2010).
Mà hôm trước em có hỏi cụ về tình trạng "vặn xe" khi đỗ vào những chỗ không bằng phẳng (VD: một bánh xe ghếch lên vỉa hè hoặc ngược lại 3 bánh trên vỉa hè, 1 bánh dưới đường) mà vẫn chưa thấy cụ giúp.
Mạc dù xe cụ có projector nhưng bên trong vẫn có chóa, Sportage em nhớ không nhầm thì vẫn dùng chóa nhựa.
Xe bị vặn khung thì xe nào chả thế, không nhiều thì ít thôi, hãng nào xử lý khung tốt thì vặn ít và nược lại, kể cả cái tiếng kêu nếu hãng nào chú ý thì người ta giảm thiểu được tiếng kêu do vănh khung này. Túm lại là không sao cả cụ nhé!

Em chào cụ hardtop,
em hỏi hộ ông bạn mới lấy forte hatchback GDI (nhập), xe có sẵn màn hình và camera lùi, nhưng hình như ko có chức năng DVD hả bác, muốn cái này chạy được DVD thì làm thế nào? cái DMB để làm gì ợ? và hơn nữa muốn sử dụng chức năng dẫn đường ở VN có được ko? Nếu những câu hỏi của em cụ đã trả lời thì chỉ cho em với. Thank cụ
Theo ảnh bác đính kèm thì xe bác chỉ chạy được CD, cái màn hình chỉ dùng cho GPS mà cái GPS này lại chỉ dùng được ở Hàn Quốc thôi. Trước kia ở ta có dịch vụ cấy đầu CD thành VCD chứ DVD thì không được mà bây giờ dịch vụ ấy cũng chết rồi. DMB là dịch vụ phát hình kỹ thuật số chuyên dụng cho oto hay các máy xách tay khác, ở ta cũng đang nhem nhóm rồi, chắc 1~2 năm nữa mới có thể dùng được.

các cụ ơi, mai em đi bảo hiểm vợ 2 ở Huyndai Giải Phóng nhưng phải để ở đấy 02 ngày. ko biết có cụ nào sửa xe qua đêm ở đấy chưa? có yên tâm để vợ 2 mình ở nhà người ta mà chắc chắn họ ko đụng chạm, hoặc thay thế hàng họ của mình ko?Đây là lần đầu tiên em đi sửa xe nên ko biết ạ
Mẹc, Bim nhiều tỷ đồng thì khi vô hãng vưỡn có thể nằm đó vài ngày là chuyện thường tình, người ta đầu tư hàng chục tỷ đồng để cung cấp dịch vụ thì bác hãy tin tưởng người ta đi, giờ không phải là cái thời chụp giựt đâu bác ạ, nếu bác chưa yên tâm thì có thể mang chăn màn đến ngủ và trông xe.

Cụ HardTop cho nhờ chút.

Cháu có con KM 2010 bị lên đèn check, đem xuống Huyndai Minh khai để check và xoá lỗi thì được nói là lỗi cảm biến xăng.
Nhưng cứ 1-2 ngày lại lên đèn check, mang xuống đó 3 lần rồi, cụ cho hỏi có cách nào khắc phục được không?

Thanks cụ!
Cụ qua Hyundai Giải Phóng đi cụ ạ, ở đó em đã chuyển giao công nghệ, có cụ đi trên chục chỗ khác không khỏi, qua đó họ trị tiệt nọc rồi. Bệnh này không nguy hiểm nhưng trừu tượng, khó xử lý, phải biết mới làm được.

linhnm

Xe tải
Cụ qua Hyundai Giải Phóng đi cụ ạ, ở đó em đã chuyển giao công nghệ, có cụ đi trên chục chỗ khác không khỏi, qua đó họ trị tiệt nọc rồi. Bệnh này không nguy hiểm nhưng trừu tượng, khó xử lý, phải biết mới làm được.
Test kĩ mấy ngày nay em mới dám lên phiền cụ đơi, vợ 2 em bệnh bù ga đã đỡ nhưng vẫn bị, sáng ra lượn lờ 5' máy nóng là đi được, thôi nó đỡ nên em sống chung với lũ hết Tết ạ ^^ còn vụ tiêu điện thì 2 đêm mất mơ về nó mà vẫn hãi =)) nên sáng nào cũng vác đi ăn sáng mặc dù nhà cách cơ quan chưa đến 200m :D Cảm ơn cụ rất rất nhiều mà lời nói không thể nói hết được. Kính cụ.

ducleminh

Xe điện
Thanks cụ nhiều.

stronger74

Xe đạp

cụ không tin thi cụ ngủ luôn đó cùng vợ 2 cho yên tâm!!! Em tòan để đó có sao đâu, còn không lấy giấy nhận xe cơ.

Thần Tài

Xe điện
Cụ Hardtop cho em hỏi tý:
Bây giờ thấy mấy cụ trên này có tiết mục độ Projector Xenon dùng đồ xịn tháo từ xe Merc, BMW, Lexus. Em muốn hỏi độ cho Getz còi có được không, có vấn đề gì không ổn về mặt kỹ thuật và an toàn? Nếu không được thì lắp thêm đôi đèn Narva của bác Nam Vũ vào khe hút gió cản trước
http://namvu.com.vn/products.asp?menu_id=lapthem&action=viewgroup&group_id=87
thì hiệu quả chiếu sáng có tăng được đáng kể, hợp lý với chi phí bỏ ra (khoảng 186US) không.
Cám ơn cụ.

xedieu

Xe cút kít
Bây giờ thấy mấy cụ trên này có tiết mục độ Projector Xenon dùng đồ xịn tháo từ xe Merc, BMW, Lexus. Em muốn hỏi độ cho Getz còi có được không, có vấn đề gì không ổn về mặt kỹ thuật và an toàn? Nếu không được thì lắp thêm đôi đèn Narva của bác Nam Vũ vào khe hút gió cản trước
thì hiệu quả chiếu sáng có tăng được đáng kể, hợp lý với chi phí bỏ ra (khoảng 186US) không.
Cám ơn cụ.
Cụ có hay đi đường dài bên đêm không đã?

mr.ken_no1

Xe container
Chào cụ top, hôm trước nc xem phim Gamer trên HBO thấy có cảnh diễn viên chính muốn chạy thoát khỏi cuộc chơi bằng ô tô nhưng ô tô đó hết xăng, nhân vật đó đã uống hết 1 chai rượu (rượu Tây ko phải cuốc lủi ạ) sau đó "nôn" và "tè" vào bình xăng rồi lên xe nổ máy và chạy.
NC chẳng hiểu gì về xe cũng như hóa học, nhưng tò mò muốn bít tại sao. Cụ có thể giải thích giúp nc được ko?

xedieu

Xe cút kít
Chào cụ top, hôm trước nc xem phim Gamer trên HBO thấy có cảnh diễn viên chính muốn chạy thoát khỏi cuộc chơi bằng ô tô nhưng ô tô đó hết xăng, nhân vật đó đã uống hết 1 chai rượu (rượu Tây ko phải cuốc lủi ạ) sau đó "nôn" và "tè" vào bình xăng rồi lên xe nổ máy và chạy.
NC chẳng hiểu gì về xe cũng như hóa học, nhưng tò mò muốn bít tại sao. Cụ có thể giải thích giúp nc được ko?
Cụ nhìn kỹ lại xem có phải xe Hyundai hay Kia không đã! :))

lai xe lu

Xe buýt
Cụ Top ơi, vợ 2 em I30 chạy được 8K , gần đây em cảm giác như máy rung hơn , ồn hơn , và gảm xóc không còn êm . Xe vẫn chạy bình thường không có trục trặc gì. Như thế có cần kiểm tra không hay là em cảm giác thế thôi. mà kiểm tra bằng cách nào cụ nhỉ vì xe vẫn chạy bình thường

cup

Xe máy
thanksss các cụ nhé. Sáng nay em mang qua đấy thấy anh em làm việc nghiêm túc cũng cảm thấy yên tâm.

Cám ơn cụ.
Nhà cháu không có comment về cái đèn của NAMVU vì nhà cháu chả biết gì về nó nhưng nhìn cái giá thì hơi oải, với chi phí đó có lẽ cụ có thể độ được Projector Xenon xịn của Lẽ, Mec hay Bim cũ, về vấn đề KT thì nhà cháu không có ý kiến gì, chỉ có điều nên lắp sao cho khi nổ máy thì đèn xe-non mới sáng vì công suất máy phát của GETZ hơi nhỏ.

Với xe Hyundai thì không cần công đoạn uống, đổ thằng vào bình xăng rồi chạy luôn.

Cụ Top ơi, vợ 2 em I30 chạy được 8K , gần đây em cảm giác như máy rung hơn , ồn hơn , và gảm xóc không còn êm . Xe vẫn chạy bình thường không có trục trặc gì. Như thế có cần kiểm tra không hay là em cảm giác thế thôi. mà kiểm tra bằng cách nào cụ nhỉ vì xe vẫn chạy bình thường
Chắc là cảm giác thôi cụ ạ, khi trời lạnh, trong khoảng 15 phút đầu mới nổ máy thì máy hơi rung, ga to ..... chứ xe cụ 8K thì chắc chưa hề hấn gì đâu.

longnguyen_it

Xe hơi
Các bác ơi, làm ơn giúp dùm em với, con Moning nhà e bị hiện tượng lạ lắm các bác à, Roong quilat bị thổi liên tục, liên tục luôn ấy, không hiểu vì lý do gì, đem ra ga-ra thì họ chỉ bảo là thổi roong, còn lại ko có gì, rồi thay, rồi lại bị tiếp, các bác làm ơn giúp em dùm với, gần tết rồi:((

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Trong khuôn khổ thớt này em không thể post cả một cái quy trình được, cụ chỉ cần nhớ thế này: trong HDSD nguyên bản thì lịch thay dầu máy toàn trên 10.000km nhưng với điều kiện Việt nam, 6000km với máy xăng, 5000 km với máy dầu là vừa đẹp, đừng nghe cái HDSD ở bển mà chuốc họa vào thân đấy, ở đây khối cụ nghe theo quảng cáo, chi tiền triệu cho Mobile one để 10.000km mới phải thay dầu đã phải trả giá đắt đấy. Hướng dẫn của em ít nhất có hơn 10.000 người áp dụng mà không vấn đề gì rồi.
Em cũng nghĩ thế, thà mình thay dầu loại Super 2000 Sea 10-40W phẩm cấp SJ chẳng hạn, cứ 4000km thay 1 nhát, còn hơn chán mua Mobil 1 nhưng tận 10.000 mới thay, thay nhớt kém hơn tí nhưng dầu mới nó vẫn hơn chứ :-j

Mấy ông bán hàng thì lúc nào chả khuyên khách mua loại đắt nhất (thì mới tốt nhất), lợi nhuận cao hơn mà :D

Cám ơn bác Tốp nhiều, có bác là anh em đi Huyndai với Kia thêm nhiều kinh nghiệm để xử lý xe cộ mỗi khi nó trở chứng :D

Các bác ơi, làm ơn giúp dùm em với, con Moning nhà e bị hiện tượng lạ lắm các bác à, Roong quilat bị thổi liên tục, liên tục luôn ấy, không hiểu vì lý do gì, đem ra ga-ra thì họ chỉ bảo là thổi roong, còn lại ko có gì, rồi thay, rồi lại bị tiếp, các bác làm ơn giúp em dùm với, gần tết rồi:((
Thổi gioăng liên tục có thể do vênh mặt máy mà thợ không đi phay lại, có thể họ không có kinh nghiệm này chăng? Bác hỏi lại đi rồi em bốc thuốc tiếp! Ngoài ra còn có thể do hệ thống làm mát động cơ bị tắc hoặc bơm nước bị ăn mòn mất cánh quạt..........

Cuabien

Xe điện
Hôm nay Gà nhà em gần 199 MK qua nhờ nối dây cảm biến hộp số chuột cắn mà thợ làm mất nửa ngày, choáng quá cụ Top ợ ! Hình như cái bệnh này mấy xưởng dịch vụ của Huyndai chưa sử bao giờ thì phải, gặp cụ thì Gà nhà em mất 5 phút.

frs

Xe hơi
Cụ Top cho tôi hỏi chút? Tôi có chiếc Kia Sorento chạy được khoảng 21,000 km đang có hiện tượng khi đi số thấp có tiếng kêu lạch cạch ở hộp số, đặc biệt khi chuyển về N mà nhấn phanh thì tiếng kêu càng rõ.
Hôm trước có qua chỗ cụ ở 199 MK thay dầu máy, hỏi nhân viên thì được trả lời chưa rõ lắm.
Cảm ơn cụ nhé.

Hôm nay Gà nhà em gần 199 MK qua nhờ nối dây cảm biến hộp số chuột cắn mà thợ làm mất nửa ngày, choáng quá cụ Top ợ ! Hình như cái bệnh này mấy xưởng dịch vụ của Huyndai chưa sử bao giờ thì phải, gặp cụ thì Gà nhà em mất 5 phút.
Phải thế thì thợ nó mới có cơm ăn, áo mặc, con cái chúng mới được học hành chứ!!!!

Cụ Top cho tôi hỏi chút? Tôi có chiếc Kia Sorento chạy được khoảng 21,000 km đang có hiện tượng khi đi số thấp có tiếng kêu lạch cạch ở hộp số, đặc biệt khi chuyển về N mà nhấn phanh thì tiếng kêu càng rõ.
Hôm trước có qua chỗ cụ ở 199 MK thay dầu máy, hỏi nhân viên thì được trả lời chưa rõ lắm.
Cảm ơn cụ nhé.
Cụ nói thía lào ấy chứ, em ngồi đây em chả nghe thấy nó kêu tiếng nào, cụ thử post cái sound clip lên đây em ngẫm xem sao.

Trạng thái
Thớt đang đóng