Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

soul 9133

Xe tăng
Cụ Hardtop ơi, cho e hỏi cái. E có con Avante TC mới đi có hơn 2000km. Hôm nay nó bị bệnh thế này: e tắt máy rút chìa khóa ra rồi mà đèn sương mù và đèn ban ngày nó vẫn sáng trưng làm e phải tắt bằng tay. Trước kia thì cứ rút chìa ra là các loại đèn phải tắt hết chứ ạ. Cụ cho e vài nhời tư vấn nhé. Đa tạ cụ trước. Cái lỗi này e mang ra Hyundai bảo hành được cụ nhỉ.
Cụ để đèn ở chế độ AUTO thì sau khi rút chìa khóa và khóa cửa thì một vài phút sau các loại đèn mới tắt hết

Cụ Top cho em hỏi cái. E có đi cân bằng động và cân lái, khi xong thì tay lái nặng hơn lúc chưa cân. E có đem qua Hyundai phạm văn đồng reset lại tay lái nhưng cảm thấy vẫn nặng ko như lúc đầu. ( khi reset thì ko dùng phần mềm của santafe mà lại dùng phần mềm cua hyundai genesis)
Khả năng là reset chưa thành công cụ ạ, Santafe bản xuất khẩu không có trang bị HT này nên phần mềm chẩn đoán cũng không có luôn, vậy nên phải dùng "nhờ" của thằng khác là đúng rồi. SMK cũng tương tự cụ ạ, nếu không có sự dùng lẫn này thì I30, Santafe dùng Smart key treo xe hàng loạt.

Em ở hyundai phạm văn đồng đây! Cụ cho hỏi xe cụ là xe gì? Nếu là santa fe và genesis thì không reset được vì nó là trợ lực thủy lực! Chỉ có các xe trợ lực điện như i30, accent, i20, forte... mới dùng phần mềm để reset thôi.
Khánh ơi, em còn xanh quá!!! Nó thủy lực nhưng vẫn có HT điều khiển áp dầu sao cho càng đi nhanh, tay lái càng nặng, khi chỉnh lại HT treo thì sai cảm biến góc lái nên phải cài đặt lại.

perfum

Xe hơi
Mợ gọi cho anh Hùng cò: 0913226555 mợ nhé!
Giá cả thì thớt này là fi lợi nhuận nên nhà cháu không biết.
Mà chăm sóc chồng cho khéo chứ sao lại để bọn nó vặt tai béo mũi thế????
Khổ quá, nhà cháu mới cưới chồng mà, cũng nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa ấy chứ. Tuần trước cụ thân sinh ra cháu lấy xe về quê ăn cưới nên bị như thế. Cảm ơn cụ, cháu sẽ gọi cho anh Hùng cò ạ.

michau83

Xe hơi
Khánh ơi, em còn xanh quá!!! Nó thủy lực nhưng vẫn có HT điều khiển áp dầu sao cho càng đi nhanh, tay lái càng nặng, khi chỉnh lại HT treo thì sai cảm biến góc lái nên phải cài đặt lại.
forte nhà a Hải trợ lực dầu có chức năng điều khiển áp dầu này k cụ? em ham hố xe nhập, trợ lực điện, cũng phập phồng lo âu chết. nếu có hệ thống, chắc khi nó chết em cho đổi qua dạng dầu của a Hải cho nó lành

smsc1a

Xe đạp
Cụ để đèn ở chế độ AUTO thì sau khi rút chìa khóa và khóa cửa thì một vài phút sau các loại đèn mới tắt hết
Sao lúc mới lấy xe cho tới hôm qua, em cứ rút chìa là nó tắt hết đèn phía ngoài xe nhỉ. Cụ chỉ em cách tắt/bật cái chế độ AUTO này được không? Để tí em thử rút chìa khóa xe lại và đợi vài phút xem đèn có tắt ko. Nếu ko thì e nghĩ là phải mang đi xưởng xem sao.

Godfather77

Xe điện
Sao lúc mới lấy xe cho tới hôm qua, em cứ rút chìa là nó tắt hết đèn phía ngoài xe nhỉ. Cụ chỉ em cách tắt/bật cái chế độ AUTO này được không? Để tí em thử rút chìa khóa xe lại và đợi vài phút xem đèn có tắt ko. Nếu ko thì e nghĩ là phải mang đi xưởng xem sao.
Ở trên nút vặn bật đèn nó có 3 nấc. Nấc đầu là đèn báo đỗ, nấc 2 là on đèn cos, nấc thứ 3 là auto. Nếu cụ vặn đến nút on thì khi rút chìa khóa nó sẽ tắt hết đèn. Còn nút auto thì rút chìa khóa ra nó sẽ sáng khoảng 30 s rồi mới tắt(soi lối đi cho tài xế) còn ở chế độ auto mà ra khỏi xe cụ muốn tắt luôn thì bấm nút khóa trên sk 2 lần liên tục, còi xe nó kêu 1 tiếng và tắt luôn đèn :P xe mới thì cứ nghịch chán đi, hơi tý chạy đến xưởng vừa mất thời gian mà thợ nó lại cười cho đấy:))

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Khanh

Xe tăng
Khả năng là reset chưa thành công cụ ạ, Santafe bản xuất khẩu không có trang bị HT này nên phần mềm chẩn đoán cũng không có luôn, vậy nên phải dùng "nhờ" của thằng khác là đúng rồi. SMK cũng tương tự cụ ạ, nếu không có sự dùng lẫn này thì I30, Santafe dùng Smart key treo xe hàng loạt.

Em biết hệ thống đó nhưng Santa Fe 10MY và Genesis Coupe không có mà. Hệ thống này trước gặp ở xe XG300 nhưng về sau này có thấy gặp ở dòng xe nào mới đâu. Còn Kia Sorento thì hình như trợ lực bằng Mô tơ

smsc1a

Xe đạp
Ở trên nút vặn bật đèn nó có 3 nấc. Nấc đầu là đèn báo đỗ, nấc 2 là on đèn cos, nấc thứ 3 là auto. Nếu cụ vặn đến nút on thì khi rút chìa khóa nó sẽ tắt hết đèn. Còn nút auto thì rút chìa khóa ra nó sẽ sáng khoảng 30 s rồi mới tắt(soi lối đi cho tài xế) còn ở chế độ auto mà ra khỏi xe cụ muốn tắt luôn thì bấm nút khóa trên sk 2 lần liên tục, còi xe nó kêu 1 tiếng và tắt luôn đèn :P xe mới thì cứ nghịch chán đi, hơi tý chạy đến xưởng vừa mất thời gian mà thợ nó lại cười cho đấy:))

Cám ơn cụ nhiều, em gà quá. :D

tomo2000

Xe đạp
Thank cụ hardtop nhiều nhé - mình sẽ mang xe đi kiểm tra - Lúc nào cụ có việc gần chợ Đồng Xuân thì alo cho mình cafe nhé
Thank - 0904287151

phonghamy

Xe điện

Cụ TOP ơi bây giờ bọn e reset ở chỗ nào hả cụ. Bọn e có 3 xe đều làm ở Phương đông. Nhờ cụ chỉ giáo. Bọn e cảm ơn cụ

HieuXuan

Xe hơi
Cụ top cho em hỏi thêm tý. Còi xe i 20 của em nghe như tịt mũi, chắc là toi rồi. Hôm trước qua gara ở gần nhà mấy chú thợ bảo thay, em nhất trí nhưng còi i 20 là còi đơn, các chú ấy tư vấn thay còi đôi và phải chế thêm dây gì đó. Em không thích vì sợ không an toàn.

Vậy xin cao kiến các bác về vấn đề này? Em thì thích thay còi đơn thôi (loại nào cho phù hợp), nếu không có thì nên thay bằng loại còi nào?

Cảm ơn các bác

hung_doan

Xe hơi
cụ top cho em hỏi chút với ạ.em đi xe moning SLX sáng nay em xuống xe đề nổ thì thấy khác với mọi hôm .phải đề dài hơn và em nghe tiếng máy hơi đuối nhưng cuối cùng thì vẫn nổ bình thường ko phải đề thêm lần thứ hai.ko biết có phải do ắc quy của em có vấn đề ko hả cụ?

[GiangNT]

Xe đạp
Em xin đặt cục gạch ở đây nhé. Post bài cho đủ chỉ tiêu.
Có bác nào đi KM2012 gặp vấn đề gì đó & vào đây chưa nhỉ?

quanhs

Xe máy
Chào cụ HardTop
1. Cụ cho em hỏi là con I30 của em mới thay một bên lốp sau, như vậy có cần cân bằng động lại không vì dạo này em thấy xe đi có vẻ hơi bồng bềnh dù đã ktra áp suất lốp (2,3kg)
2. Câu này em hỏi hơi mông lung tý, bao lâu (km) và khi có hiện tượng gì thì nên đi cân chỉnh lại độ chụm ợ?
3. Không biết có phải do cảm giác không, nhưng con xe em có những lúc đi rất thoát máy và nhạy ga, nhưng có những lúc em cảm tưởng nó rất ỳ, ga lên cứ lỳ lỳ xe thế nào ấy (vẫn chung một bình xăng chứ không phải sau khi đổ xăng mới nhé). Có nhưng lúc thì máy êm lúc đệm phanh chờ đèn, nhưng cũng có những lúc xe bị rung. Như vậy là sao cụ nhỉ?
Thanks cụ!

TungNguyenMD

Xe container
Cụ tóp ơi, 2 hôm nay xe em bị đọng hơi nước ( bên ngoài) chỗ chân kính lái và kính bên phụ ( chỗ gương). Xe em bật AC on, nhiệt độ để khoảng 22 độ. Đi rất khó chịu và nguy hiểm vì không nhìn được sang gương phụ. Em bật tất cả các chế độ sấy, sưởi mà không hết.
Vậy xe em làm sao vậy cụ?

phonghamy

Xe điện
Cụ tóp ơi, 2 hôm nay xe em bị đọng hơi nước ( bên ngoài) chỗ chân kính lái và kính bên phụ ( chỗ gương). Xe em bật AC on, nhiệt độ để khoảng 22 độ. Đi rất khó chịu và nguy hiểm vì không nhìn được sang gương phụ. Em bật tất cả các chế độ sấy, sưởi mà không hết.
Vậy xe em làm sao vậy cụ?
E dự là cụ để điều hòa thổi vào kính. Trời bên ngoài nồm độ ẩm cao, khí lạnh điều hòa thổi vào gây ngưng tụ bên ngoài. Bật sấy gương thì guơng ấm lên chứ chỗ kính có được sấy đâu mà hết.
Lúc nào ko nhìn thấy thì cụ cưa bấm kính lên xuống là hết.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ top cho em hỏi thêm tý. Còi xe i 20 của em nghe như tịt mũi, chắc là toi rồi. Hôm trước qua gara ở gần nhà mấy chú thợ bảo thay, em nhất trí nhưng còi i 20 là còi đơn, các chú ấy tư vấn thay còi đôi và phải chế thêm dây gì đó. Em không thích vì sợ không an toàn.

Vậy xin cao kiến các bác về vấn đề này? Em thì thích thay còi đơn thôi (loại nào cho phù hợp), nếu không có thì nên thay bằng loại còi nào?

Cảm ơn các bác
Còi xe i20 cũng như một số loại xe khác của Hyundai như Getz, Accent là loại còi điện và là còi đơn thường rất nhanh hỏng! Lý do nhanh hỏng cũng không rõ có phải chất lượng kém không nhưng một lý do khá rõ là người Việt Nam thường hay dùng còi nhiều hơn và mỗi lần bóp còi thường dài hơn nên hay hỏng. Đầu tiên bên em cũng sử dụng còi chính hãng theo xe nhưng giá thành cao và sau đó cũng lại hỏng tiếp theo. Từ đó bọn em chuyển sang dùng Trung Quốc thường được bán theo một đôi (Còi âm trầm và âm cao). Còi Trung Quốc có ưu điểm là kêu to, giá thành thấp, và bền hơn còi theo xe. Tất nhiên khi thay phải khái báo với khách hàng rõ về nguồn gốc xuất xứ, ưu nhược điểm. Khi lắp còi này thường lắp theo đôi và chế lại chân giắc cắm nên phải cắt dây điện. Tốt nhất là xe của cụ nên sử dụng còi Trung Quốc như thợ đã tư vấn.

Ngoc Khanh

Xe tăng
cụ top cho em hỏi chút với ạ.em đi xe moning SLX sáng nay em xuống xe đề nổ thì thấy khác với mọi hôm .phải đề dài hơn và em nghe tiếng máy hơi đuối nhưng cuối cùng thì vẫn nổ bình thường ko phải đề thêm lần thứ hai.ko biết có phải do ắc quy của em có vấn đề ko hả cụ?
Khi đề cụ nhìn vào bảng đồng hồ táp lô, nếu thấy độ sáng của đèn bị tối đi nhiều mỗi khi đề thì chắc là ắc quy kém rồi đấy.