Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

arc_tuan

Xe buýt
Hết acquy thôi cụ ạ, nhưng các hệ thống điện nó bị lỗi loằng hết cả ngoằng mà nói chung là khá dài dòng... :D
chắc cụ giống e. hôm trước em cũng bị hết ắc qui. thay cái mới vào nó cũng lỗi lung tung. bấm SK không đóng mở gì cả. mở bằng chìa cơ thì hú báo động ầm ầm. ..

Thanks Cụ Top giờ về e mới đọc được cái này. Hôm nay e đi thì thấy điều hòa nó lại hoạt động bình thường. Nhg sau khi ăn trưa và ngủ giấc ra về chạy xe điều hòa lại ko chạy cả quạt gió cũng ko chạy....như ma ám....liệu xe của e nó có lỏng cái gì hay là báo hiệu tiêu rồi hả Cụ Top. Đi kiểu này khó chịu quá...
Xe của e là SF ko có màn hình điều hòa chỉ có cái nút AC ở giữa và các chế độ hướng gió xung quanh do vậy ko test như cụ báo được . Thanks Cụ nhiều
Xe cụ điều hòa cơ rồi, vậy thì cụ phải đi viện cụ ạ, cụ không tự làm được rồi.

Em chào các bác. xe em là morrning AT 2007 ạ

Xe em mới thay dầu số AT của Kia đúng chủng loại tại gara anh Hải ủy quyền hơn 1 tháng trước. Em thấy bác thợ tháo cả hộp chứa dầu dưới gầm ra, làm sạch, dán lại rồi đổ khoảng 3 hộp vào đó (mà theo sách HDSD thì tốn những 6l cơ). Thăm đi thăm lại thì kiểu gì nó cũng trên khoảng vạch HOT 2cm, bác thợ nói không sao(??) với lại em cũng nghe các bác trên diễn đàn kiểm tra thử xe của bác nào cũng cao hơn vạch nên thôi em cũng tin vậy.
Tư dưng 2 tuần nay, khi đề nổ máy buổi sáng với vị trí P hoặc N, gầm máy có tiếng riéc....riéc...chu kỳ như dế kêu ạ, còn tiếng chính xác thì như mình cầm lá nhôm mỏng quẹt qua nan hoa vành xe máy nhưng nhỏ thôi. Để 10-30s sau thì hết hẳn.
Em sợ là tiếng nó xuất phát ở vị trí hộp số nên hơi kinh. Mong các bác Gia cát Dự cho em 1 phát.
P/s: bình thường em đi rất từ tốn, k ép ga ép số.
Xin phép cụ, em không nghe thấy gì nên không dám phán gì đâu, phán bừa nó lại thành hỏa mù thì chết.

Lạc đề một chút, hôm nay xe em (i30cw ) bị cháy mất 1 cos (hình như là projector) bên trái, các cụ cho em hỏi thay cái này ở đâu ổn. em cám ơn
Cái cụ nhìn thấy nó chính là cái thấu kính cụ ạ, bên trong nó là một bóng đèn halogen bình thường thôi.

tunghtd

Xe tải
Heheh quả này hay đây, chính là con xe KM của em. Xe em cảm thấy hơi bồng bềnh nên đưa vào để các chú đấy xem, có một chú đi thử xe em sau đó bảo là không vấn đề gì cả, em OK và hỏi có lọc gió động cơ để thay không thì các chú đấy bảo là hiện đang hết hàng, em té sang KIA Giải phóng để thay. Đang thay thì thấy có điện thoại hỏi có thấy chìa khóa quên ở trên xe không:P, vì nó bị rơi trên ghế phụ, màu đen lẫn với màu ghế xe em nên em cũng chả để ý, thấy các chú gọi nên chạy vào xem thì thấy đúng là có thật, sau đó tiện đường quay lại đưa cho các đồng chí ở đó. Chuyện chỉ có thế thôi nhưng quả thật OF cũng nhỏ các cụ nhỉ, toàn quân ta gặp nhau.
Chúc các cụ một năm mới vui vẻ, đầm ấm!
tks cụ. ít ra thì em đã hiểu là phần sai không thuộc về em.
có chuyện này nữa cũng hơi li kì. định không kể nhưng vui miệng kể luôn...
chả là khi em đến em đưa chìa khóa cho cụ khám xe, cụ ấy đi một vòng về cho xe lên cầu thay dầu, thay lọc dầu. khi xuống xe thì không thấy cái smat key của em đâu (chả là cụ ấy bỏ quên trên xe khác) cụ ấy tìm một vòng rồi cụ ấy bảo "mất rồi anh ạ. giờ phải thay chìa khác giá chuần của chìa là 3tr nhưng vì lỗi bên em nên bên em bán giá gốc cho anh là 1,8tr. " em cười tí sặc. nhất định không mua. bắt các cụ ấy đi tìm. báo hại cà xưởng nhao nhao đi tìm. mãi về sau cụ kia mới nhớ để trên 1 con morning họ đi về rồi. may mà có số của họ. gọi điện xin lại

LiemBlue

Xe lăn
@Liem bu: thế ạ, em thấy trong chụp có 1 chóa lớn (trong có 2 bóng nhỏ pha + cos) và 1 chóa tròn nhỏ projector
khi bật chế độ cos thì có 1 bóng nhỏ trong chóa lớn và bóng tròn projector sáng
Cụ ơi bóng Cos là H7 còn pha là H1 cụ ạ,còn cụ thấy cái bóng nhỏ nằm trong cùng pha nó gọi là bóng Demi cụ ạ(T10 chân gim ạ)

vietdq

Xe tải

Santafe của e cứ hiện cái đèn này lên , cụ nào biết trả lời giúp e xem là bị sao ạ , e cảm ơn !

Santafe của e cứ hiện cái đèn này lên , cụ nào biết trả lời giúp e xem là bị sao ạ , e cảm ơn !
Có gần trăm lỗi gây sáng cái đèn này, vậy là cách duy nhất để biết được lỗi gì chỉ có đến hãng hoặc ai đó có máy đọc lỗi thì mới biết được xe cụ nó bị làm sao và phải xử như thế nào cụ ạ.

vietdq

Xe tải
Có gần trăm lỗi gây sáng cái đèn này, vậy là cách duy nhất để biết được lỗi gì chỉ có đến hãng hoặc ai đó có máy đọc lỗi thì mới biết được xe cụ nó bị làm sao và phải xử như thế nào cụ ạ.
E cảm ơn cụ , e cho xe ra hãng kiểm tra luôn ạ !

xedieu

Xe cút kít
Cụ Hardtop ơi em vẫn chưa đi tháo bỏ cái chip kia được, không biết liều đi thêm mấy ngày có sao ko nhỉ? :( (Cuối năm bận bịu quá ạ)

Cụ Hardtop ơi em vẫn chưa đi tháo bỏ cái chip kia được, không biết liều đi thêm mấy ngày có sao ko nhỉ? :( (Cuối năm bận bịu quá ạ)
Hiện nó chưa làm sao thì cụ cứ chạy đi, lúc nào rảnh thì gỡ ra cũng được cụ ạ, tội vạ đâu đã có ...... bảo hiểm nó lo.

xedieu

Xe cút kít
hardtop nói:
Hiện nó chưa làm sao thì cụ cứ chạy đi, lúc nào rảnh thì gỡ ra cũng được cụ ạ, tội vạ đâu đã có ...... bảo hiểm nó lo.
Hiic hic, em nghĩ cái này bảo hểm nó cũng không lo cho mình ý chứ... :(( (Gần tết quá mà đến quấy cũng sợ thợ nó bận nó làm ẩu thì cũng chết)

revo

Đi bộ
Tháo ốp cửa CARENS.

Bác tư vấn cho em cách mở ốp nhựa cánh cửa xe CARENS với. Nhân tiện bóng đèn bảng điều khiển cánh cửa của em bị cháy, bác chỉ em cách tháo để em thay bóng với ạ. Thêm nữa là điều khiển trên vô-lăng của em khỏi điều khiển luôn rồi.Em cảm ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:

sonnq74

Xe tăng
Cụ Hardtop ơi, xe em là Kiamorning đời 2005, tối qua cho đứa em mượn đi mà sáng nay em thấy hiện cái đèn vàng báo D/O OFF, em không biết nó báo cái gì và có bị làm sao không, mong Cụ chủ thớt bớt chút thời gian bắt bệnh hộ em với. Cảm ơn Cụ trước ạ

aq79

Xe container
Cụ Hardtop ơi, xe em là Kiamorning đời 2005, tối qua cho đứa em mượn đi mà sáng nay em thấy hiện cái đèn vàng báo D/O OFF, em không biết nó báo cái gì và có bị làm sao không, mong Cụ chủ thớt bớt chút thời gian bắt bệnh hộ em với. Cảm ơn Cụ trước ạ
cụ cầm vào cần số sẽ thấy 1 nút nhỏ dưới ngón tay cái, cụ ấn vào nó 1 cái là ok ạ.

sonnq74

Xe tăng
cụ cầm vào cần số sẽ thấy 1 nút nhỏ dưới ngón tay cái, cụ ấn vào nó 1 cái là ok ạ.
Vậy hả Cụ, em cảm ơm Cụ nhiều. Tiện đây em xin cụ chỉ giáo cho em là bấm và khôgn bấm tác dụng thế nào hả Cụ

Thần Tài

Xe điện
Vậy hả Cụ, em cảm ơm Cụ nhiều. Tiện đây em xin cụ chỉ giáo cho em là bấm và khôgn bấm tác dụng thế nào hả Cụ
Đèn O/D Off sáng thì xe khống chế chạy tự động từ số 1 đến số 3: dùng cho các trường hợp cụ cần vượt hoặc cần momen xoắn cao. Nếu không thì là xe chạy ở chế độ hoàn toàn tự động đủ 4 số.

pro.9x

Xe hơi
cụ top cho e hỏi xe e là tucson 2010,gần đây e thấy lúc đề máy vòng tua nó lịm xuống khoàng 400>500 sau đó mới vọt len 700-800,như vậy là bị sao hả cụ #:-s
sáng nay e đề máy thấy nó kêu xẹt xẹt tắt máy đề lại thì k thấy gì..cụ giúp e với ạ :)

xedieu

Xe cút kít
pro.9x nói:
cụ top cho e hỏi xe e là tucson 2010,gần đây e thấy lúc đề máy vòng tua nó lịm xuống khoàng 400>500 sau đó mới vọt len 700-800,như vậy là bị sao hả cụ #:-s
sáng nay e đề máy thấy nó kêu xẹt xẹt tắt máy đề lại thì k thấy gì..cụ giúp e với ạ :)
Hình như giống em ngày xưa, bơm xăng báo tèo(?)

sonnq74

Xe tăng
Đèn O/D Off sáng thì xe khống chế chạy tự động từ số 1 đến số 3: dùng cho các trường hợp cụ cần vượt hoặc cần momen xoắn cao. Nếu không thì là xe chạy ở chế độ hoàn toàn tự động đủ 4 số.
Dạ, cảm ơn Cụ