Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

tla

Xe điện
Vấn đề là ở đó nó có bị phồng lên không và vị trí chính xác ở đâu bác ạ nhưng theo em thì trước mắt nên chuyển nó ra bánh sau cho an toàn.
Bác cho em hỏi, bê nguyên nó thay ra bánh sau ạ?

Bác cho em hỏi, bê nguyên nó thay ra bánh sau ạ?
À vâng!!! Chẳng lẽ lại cắt nhỏ nó ra à??? chỉ có một số mẫu xe thể thao thì side lốp trước và sau mới khác nhau thôi.

Thưa cụ Top.
Cụ cho em hỏi là nếu báo Chek lỗi cảm biến hơi xăng mình cứ để như vậy đi có ảnh hưởng gì không và có nhất thiết phải thay không ạ?
Xe em KM AT 207 cách đẩy 2 tháng bị báo chek em ra thợ làm vệ sinh xong là OK, vừa hôm kia xe em lại bị báo chek vẫn lỗi đó, em qua hỏi thợ thì bảo là hôm trước chỉ làm vệ sinh sơ sơ bên ngoài thôi, nếu bị lại thì phải tháo hết ra mới vệ sinh được, em cũng lười nên chưa làm.
Vậy mà chiều qua trời mưa to em vừa được rửa xe lại khỏi bệnh cụ ạ, không thấy đèn báo chek nữa ạ.
Em dự là xe cụ đã được bốc thuốc nhầm bởi lang băm, họ không hiểu hệ thống này nên cứ làm sạch bừa, thậm chí làm sạch không đúng nó còn hỏng thêm. Hầu hết xe bị báo check kiểu này đều do hệ thống bị hở, vấn đề là hở ở đâu và xử thế nào chứ không phải tại xăng hay tại bẩn đâu cụ ơi!

tla

Xe điện
À vâng!!! Chẳng lẽ lại cắt nhỏ nó ra à??? chỉ có một số mẫu xe thể thao thì side lốp trước và sau mới khác nhau thôi.
Sory cụ, tại nhà cháu không hỏi kỹ, ý nhà cháu định hỏi là thay lốp sau lên lốp trước hay thay cả lazang ạ

Sory cụ, tại nhà cháu không hỏi kỹ, ý nhà cháu định hỏi là thay lốp sau lên lốp trước hay thay cả lazang ạ
Bê nguyên cả cụm cụ ạ, xe cụ 4 bánh giống nhau nghĩa là cả vành, van và lốp đều giống nhau.

kiamorning2007

Xe tăng
Em dự là xe cụ đã được bốc thuốc nhầm bởi lang băm, họ không hiểu hệ thống này nên cứ làm sạch bừa, thậm chí làm sạch không đúng nó còn hỏng thêm. Hầu hết xe bị báo check kiểu này đều do hệ thống bị hở, vấn đề là hở ở đâu và xử thế nào chứ không phải tại xăng hay tại bẩn đâu cụ ơi!

Dạ em cảm ơn cụ nhiều ạ, đúng là em cũng mất khối tiền với lang băm rồi đấy ạ.
à tiện thể cụ cho em hỏi thêm 1 tí là xe em thỉnh thoảng có hiện tượng lúc quay đầu hoặc đi chậm đang rà phanh thì nó cứ bị òa ga chồm lên xong em đạp phanh và nhả ra thì nó lại bình thường. Theo cụ thì hiện tượng trên là do đâu và hướng xử lý như thế nào ạ.

tla

Xe điện
Bác Top cho nhà cháu hỏi tiếp ạ, với xe KM thì bánh dự phòng có giống bánh đang lắp vào xe không ạ.

Dạ em cảm ơn cụ nhiều ạ, đúng là em cũng mất khối tiền với lang băm rồi đấy ạ.
à tiện thể cụ cho em hỏi thêm 1 tí là xe em thỉnh thoảng có hiện tượng lúc quay đầu hoặc đi chậm đang rà phanh thì nó cứ bị òa ga chồm lên xong em đạp phanh và nhả ra thì nó lại bình thường. Theo cụ thì hiện tượng trên là do đâu và hướng xử lý như thế nào ạ.
Bệnh này có nhiều nguyên nhân, phải kiểm tra trực tiếp mới ra được cụ ạ, trong đó không loại trừ nguyên nhân của hệ thống đang bị lỗi của xe cụ.

Bác Top cho nhà cháu hỏi tiếp ạ, với xe KM thì bánh dự phòng có giống bánh đang lắp vào xe không ạ.
Xe cụ có hai loại bánh dự phòng, loại không giống với bánh chính là hàng tiêu chuẩn, loại giống với bánh chính là option, cái này thì cụ mở cốp ra xem là biết liền hà!

tla

Xe điện
Nhà cháu cảm ơn cụ, bánh dự phòng nhà cháu là loại theo xe ngay từ đầu (không phải option), vậy chắc là hàng tiêu chuẩn không giống với bánh chính rồi.

Website
www.facebook.com
Nhà cháu cảm ơn cụ, bánh dự phòng nhà cháu là loại theo xe ngay từ đầu (không phải option), vậy chắc là hàng tiêu chuẩn không giống với bánh chính rồi.
Cái này cụ lật cốp sau lên, so sánh bản lốp dự phòng và lốp đang xài là biết ngay. :77:

mr.ken_no1

Xe container
Bọn nó hù bác đấy thôi, khi bị mòn vành đồng tốc thì chỉ khó vào số thôi, nếu mòn quá thì nó có thể tự động về "N" khi bác tăng ga đột ngột chứ tự vào số thì không thể, mà nếu có hiện tượng như em nói ở trên thì cũng phải 10 đến 15 năm nữa. Hơn nữa số 1 và số lùi không có cái "bộ đồng tốc" ấy đâu.
Nói thật là iem chờ mỗi câu này của cụ thoai, nhẹ hết cả người.
Cám ơn cụ nhá!!!

gianggold

Xe đạp
kính gửi cụ Hardtop
để khắc phục vụ lùi dốc vào nhà cháu đã làm 2 việc sau:
1. hôm qua cháu cho vào gara Thaco rồi a. Thay dầu hộp số AT bằng dầu chính hãng Kia ATF swj 3314, sách nói thay 6lit nhưng các bác gara thay có 3 lit đã đầy vượt vạch full của khoảng "hot" rồi. còn vụ thay lọc thì anh thợ máy thaco bẩu là cái hộp số này k có van xả nên anh ý tháo cả hộp carte ra vệ sinh và dán lại rồi nên k cần thay lọc (???). Cháu quên mất k xin cụ số điện thoại để hỏi nên đành nghe theo anh ý.
2. khía rãnh cái dốc đá để tăng masat và độ bám của lốp
Kết quả : Trộm vía giờ ổn rồi ạ. ẻn 1 cái là lùi vào được luôn. cháu thấy có vẻ êm hơn nhiều mặc dù lên số cao (tầm 30km/h, tua máy ~2000) nó chuyển số hơi giật nhẹ 1 cái.
Cháu sẽ theo dõi thêm và báo cáo cụ.
Cảm ơn cụ nhiều nhiều.

Chiều tím

Xe đạp
Em nhờ các cụ bắt bệnh và xử lý hộ em con vợ 4 KM đời 2007 như sau:

1/ Hiện tượng: Cắm chìa khóa vào để đề máy nổ thì phải có đèn hình oto có cái chìa khóa bên trong trên bảng đồng hồ thì mới đề đc. Nếu ko có hình đó thì đề vẫn có tiếng nhưng đề hết ắc quy cũng ko nổ. Do vậy phải rút ra cắm lại vài lần khi nào có đèn thì OK.

2/ Quy luật: chả theo quy luật nắng mưa, đêm ngày gì cả. Có hôm bị liên tục, rút ra cắm vào chục lần mà ko đc. Có đợt cả tháng chả bị phát nào.

3/ Đọc bệnh: Các cụ thợ ở gara bảo đây là lỗi code chống trộm giữa chìa khóa và cái thu sóng code ỏto ko nhận ra nhau. Ko piết có pải ho? em cho các cụ đấy xử lý một thời gian nhưng lại bị.

Kính mong các cụ cao tay ấn bắt quả bệnh này và chỉ em chỗ trị dứt điểm với

TKS!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Website
www.facebook.com
Mong các cụ đừng chém nhau ở đây nhưng công bằng mà nói thì cụ "Tla" hơi ngô thật, nhưng mà không sao, không biết thì hỏi mà.
Thành phần ko biết cũng ko dám hỏi thì em mới ngại.:D

Em nhờ các cụ bắt bệnh và xử lý hộ em con vợ 4 KM đời 2007 như sau:

1/ Hiện tượng: Cắm chìa khóa vào để đề máy nổ thì phải có đèn hình oto có cái chìa khóa bên trong trên bảng đồng hồ thì mới đề đc. Nếu ko có hình đó thì đề vẫn có tiếng nhưng đề hết ắc quy cũng ko nổ. Do vậy phải rút ra cắm lại vài lần khi nào có đèn thì OK.

2/ Quy luật: chả theo quy luật nắng mưa, đêm ngày gì cả. Có hôm bị liên tục, rút ra cắm vào chục lần mà ko đc. Có đợt cả tháng chả bị phát nào.

3/ Đọc bệnh: Các cụ thợ ở gara bảo đây là lỗi code chống trộm giữa chìa khóa và cái thu sóng code ỏto ko nhận ra nhau. Ko piết có pải ho? em cho các cụ đấy xử lý một thời gian nhưng lại bị.

Kính mong các cụ cao tay ấn bắt quả bệnh này và chỉ em chỗ trị dứt điểm với

TKS!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bệnh này có thể có mấy nguyên nhân sau:
1. Hỏng anten nhận tín hiệu chìa khóa - sửa hoặc thay.
2. Chíp trong chìa khóa bị suy giảm hoặc thay đổi giá trị - cài lại hoặc thay chìa mới.

Nếu biết chính xác nó báo lỗi gì thì nhà cháu bốc thuốc chuẩn hơn đới !

bellring

Xe buýt
Uầy dà, tiếng kêu có bất thường hay không thì phải nghe mới ra được chức các cụ tả thế này thì nhà cháu chịu, có điều oánh hết lái thì cái thiết bị giới hạn nó va vào nhau, nó kịch một cái thì là bình thường, cụ có mua RR thì nó cũng thế thôi.
Cảm ơn cụ. Em đã hiểu, hóa ra đó là do thiết bị giới hạn va vào nhau thôi. Em lại yên sờ tâm rồi.