Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

dr_caocuong

Xe tải
bác cầm cái điều khiển nó là loại thông minh nên ai cầm điều khiển thì mở đc còn ai k cầm điều khiển thì k mở đc đâu.nếu bác cầm điều khiển mà đứng gần cốp xe thì người khác cũng mở đc đấy ạ.....
Ui vậy ạ em laii cứ tưởng lỗi gì ạ. Em cám ơn cụ nhiều

phuhbv

Xe hơi
Website
www.facebook.com
cụ làm ở đâu đấy ợ
e h đang thất nghiệp cụ à. e tranh thủ mấy đại ka đang bận đi làm cái việc giời đầy bỏ bê nhà cửa nên trả nhời hộ đấy ạ.....

linhtrang261

Xe tải
Hi,chào Cụ Top.hôm trước cụ chỉ bảo cho em đi làm sạch cổ họng hút và reset ecu.em đã làm,giờ xe đi ngon lắm Cụ ạ.ko có hiện tượng rung máy nữa ạ.em cảm ơn Cụ ah.mà Cụ Top tên gì ý nhỉ :)

Bẩm cụ Tóp cùng cụ Ngoc Khánh, từ hôm qua con vợ già nhà cháu nó như bị cúm gà, tiếng ga lăng - ti nó cứ rìn ...rìn ngắt quãng. Vòng tua máy lên xuống liên tục 500-700. Nếu vào số thì vòng tua lên xuống liên tục 700 -1000. Sáng đề mấy phát mới nổ. Nếu vào số ko đạp ga xe ko đi nổi mặc dù muốn nó muốn lăn bánh lắm và lịm đi như muốn ngỏm luôn.
Kính các cụ giúp nhà cháu cái. Thank các cụ nhiều ạ.
Bài từ 16 mà nay em mới để ý, xe cụ bị cái van EGR rồi, cụ nên đi làm khẩn trương cụ nhé!
Để lâu sẽ nguy hiểm đấy!

Hi,chào Cụ Top.hôm trước cụ chỉ bảo cho em đi làm sạch cổ họng hút và reset ecu.em đã làm,giờ xe đi ngon lắm Cụ ạ.ko có hiện tượng rung máy nữa ạ.em cảm ơn Cụ ah.mà Cụ Top tên gì ý nhỉ :)
Hì hì, ở đây em tên Hardtop mờ!

Pham Quoc Huy

Xe hơi
Các cụ ơi giúp em với:
Xe Santafe cua em thỉnh thoảng lại hiện đèn cảnh báo chống trơn trượt trê táp lô. Hoặc cú đi khoảng 20 -40km thì nó lại hiện lên. Em đã đưa vào Huyndai Phạm Hùng nhưng mà không xử lý được. Nhờ các Bác giúp em với ah

Các cụ ơi giúp em với:
Xe Santafe cua em thỉnh thoảng lại hiện đèn cảnh báo chống trơn trượt trê táp lô. Hoặc cú đi khoảng 20 -40km thì nó lại hiện lên. Em đã đưa vào Huyndai Phạm Hùng nhưng mà không xử lý được. Nhờ các Bác giúp em với ah
Đưa vào xưởng rồi mà còn không làm được thì ở đây xử ný nàm thao!!!
Vấn đề là hiện em nó đang báo lỗi gì cụ ạ.

jim2611

Xe máy
Các cụ giúp cháu vụ này ạ. Cái vietmap của cháu từ ngày mua tới giờ bị loằng ngoằng nên vẫn để thế . nắp của bác Đại trên HN do ở xa nên ko nên đó để bác ấy giúp được. mong các cụ xem hình và phán cho cháu vài câu để cháu giải quyết ạ. nắp đc cái GPS mà chẳng dùng được ngày nào.
Đường thằng mà nó cứ đọc rẽ rồi xiên chéo lung tung. đến cái bùng binh thì nhìn nó như cái ma trận luôn.

Pham Quoc Huy

Xe hơi
Đưa vào xưởng rồi mà còn không làm được thì ở đây xử ný nàm thao!!!
Vấn đề là hiện em nó đang báo lỗi gì cụ ạ.
Thỉnh thoảng em nó lại hiện đèn vằng cảnh báo chống trơn trượt cụ ah. Hặc đang đi nó cũng hiện lên, Huyndai Phạm Hùng nhận định có thể là lỗi hộp điều khiển chân phanh hoặc là EUC. Họ nói là lỗi này khoai lắm
Cụ có cao kiến giúp em với ah

Thỉnh thoảng em nó lại hiện đèn vằng cảnh báo chống trơn trượt cụ ah. Hặc đang đi nó cũng hiện lên, Huyndai Phạm Hùng nhận định có thể là lỗi hộp điều khiển chân phanh hoặc là EUC. Họ nói là lỗi này khoai lắm
Cụ có cao kiến giúp em với ah
Hỏng gì thì cũng có mã lỗi cụ ạ, làm onine em phải dựa vào đó thì mới bốc thuốc được.

Tsna14

Xe tải
Các cụ giúp cháu vụ này ạ. Cái vietmap của cháu từ ngày mua tới giờ bị loằng ngoằng nên vẫn để thế . nắp của bác Đại trên HN do ở xa nên ko nên đó để bác ấy giúp được. mong các cụ xem hình và phán cho cháu vài câu để cháu giải quyết ạ. nắp đc cái GPS mà chẳng dùng được ngày nào.
Đường thằng mà nó cứ đọc rẽ rồi xiên chéo lung tung. đến cái bùng binh thì nhìn nó như cái ma trận luôn.

Cái này do bác chọn cách chỉ đường: đường ngắn nhất, đường nhanh nhất, vietmap nó tính toán để chỉ dẫn.
Tuy nhiên, sử dụng Vietmap e thấy ngu lắm, e sử dụng v27, phiên bản cao hơn của bác, sau khi test 1 thời gian dài ( 2 năm) e thấy ko được ổn lắm, chỉ sử dụng vào ở nơi mình ko biết, ko có ai để hỏi, lúc đó vietmap sẽ giúp mình đến được đích, còn đến như thế nào thì nó cho e 2 lần tí toi vì đi toàn đường kinh khủng ( dù các lần sau cũng cung đường đó e đặt chế độ khác rùi nhưng k/q chỉ dẫn vẫn thế). Tóm lại đi đâu ko biết vẫn nên kết hợp phần mềm chỉ đường bằng cơm.

tinhte123

Xe hơi
Các cụ ơi giúp em với:
Bó tay với bác này. Lỗi j mà lỗi. Bác đi trên đường lâu lâu gặp hiên trơn trượt hệ thống nó kích hoạt chống trơn nên đèn hiện lên. Sau đó tắtđii. Đó là hiện tượng bình thường (sách HDSD) Đừng nghe mấy bác thợ ko tốt mà mất tiền oan nhé!

jim2611

Xe máy
Cái này do bác chọn cách chỉ đường: đường ngắn nhất, đường nhanh nhất, vietmap nó tính toán để chỉ dẫn.
Tuy nhiên, sử dụng Vietmap e thấy ngu lắm, e sử dụng v27, phiên bản cao hơn của bác, sau khi test 1 thời gian dài ( 2 năm) e thấy ko được ổn lắm, chỉ sử dụng vào ở nơi mình ko biết, ko có ai để hỏi, lúc đó vietmap sẽ giúp mình đến được đích, còn đến như thế nào thì nó cho e 2 lần tí toi vì đi toàn đường kinh khủng ( dù các lần sau cũng cung đường đó e đặt chế độ khác rùi nhưng k/q chỉ dẫn vẫn thế). Tóm lại đi đâu ko biết vẫn nên kết hợp phần mềm chỉ đường bằng cơm.
Ko chọn đường nào cũng thế cụ ạ. Chán chẳng dùng. Có dùng toàn phải dùng ở đt thôi. Tức là xe có jps mà ko xài đc thấy khó chịu

Pham Quoc Huy

Xe hơi
Bó tay với bác này. Lỗi j mà lỗi. Bác đi trên đường lâu lâu gặp hiên trơn trượt hệ thống nó kích hoạt chống trơn nên đèn hiện lên. Sau đó tắtđii. Đó là hiện tượng bình thường (sách HDSD) Đừng nghe mấy bác thợ ko tốt mà mất tiền oan nhé!
Không phải thế cụ ơi. Nhiều lúc nổ máy lên đã hiển thị cảnh báo rồi, nếu tắt đi khởi động lại thì lại hết. Hoặc đang chạy thì bị, cjo dù không phải đường xấu hoặc trơn trượt gì ah

Grand Starex

Xe hơi
Bác Top cho em hỏi xe em grand starex 2008 máy to. Gần đây xe có hiện tượng chạy không bốc và chỉ chạy được 80-90km/h, và khi đang chạy tốc độ đó mà thốc ga để vượt thì tốc độ xe ko lên được và có khi còn chết máy luôn..., xe để không tải đạp kịch ga chỉ được 3000v/ phút. Bác bắt bệnh cho em xem sửa chữa ở đâu uy tín và khắc phục như thế nào. Tks bác nhiều.