Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Các bác cho e hỏi:
Xe e là huyndai galoper đời 2003.bơm kim mới cân,cảm biến chân ga mới thay.vậy mà ko hiểu sao dạo này có hiện tượng là nếu vào số,đi một đoạn xong nhả số hoặc cắt côn thả trôi thì kim vòng tua và tiếng máy bập bùng to nhỏ một lúc.còn nếu đỗ ko vào số,chỉ nổ garanti thì lại ko sao cả
Hiện tượng này thường là do chỉnh mặt bơm không chuẩn ạ. Do cái bơm được Nhật SX và không cho phép tháo ra nên không có cái chuẩn nào cho việc căn chỉnh này, mà nó phụ thuộc hoàn toàn vào tay thợ. Em đã từng chứng kiến chỉnh vài ngày không được, còn em thì may nhất là 10 phút, đen nhất là mất gần hai giờ để chỉnh nó.

Hôm nọ nhà cháu đi thay dầu trợ lực lái sau 3 năm sử dụng thấy chú thợ kia TH GP dùng cái máy hút chân không - giống cái bơm rửa xe và xả cái gì đó dưới gầm nhà cháu không để ý sau đó là các chú đổ dầu vào thì một chú đổ, một chú ngồi trên xe đánh lái hết bên này, rồi ngược lại khoảng 4-5 phút gì đó sau đó lại nổ máy và đánh lái bổ sung tiếp nhưng vẫn không hết cái lọ dầu trợ lực của họ - cụ cho cháu hỏi thay như vậy là đúng cái quy trình đơn giản của cụ không ạ???
Giá mà cụ có tí ảnh thì có lẽ em đã có câu trả lời cho cụ.

Tinhlagi238

Xe hơi
Hiện tượng này thường là do chỉnh mặt bơm không chuẩn ạ. Do cái bơm được Nhật SX và không cho phép tháo ra nên không có cái chuẩn nào cho việc căn chỉnh này, mà nó phụ thuộc hoàn toàn vào tay thợ. Em đã từng chứng kiến chỉnh vài ngày không được, còn em thì may nhất là 10 phút, đen nhất là mất gần hai giờ để chỉnh nó.
E cân chỉnh bơm ở nga thuý.vậy theo bác e nên mang đến đâu để cân chỉnh lại đc ạ

E cân chỉnh bơm ở nga thuý.vậy theo bác e nên mang đến đâu để cân chỉnh lại đc ạ
Chỉnh thì phải thợ làm trục tiếp trên xe chứ Nga Thúy không làm được đâu. Cụ thử qua Hyundai Bắc Việt xem sao nhé.

Tinhlagi238

Xe hơi
Chỉnh thì phải thợ làm trục tiếp trên xe chứ Nga Thúy không làm được đâu. Cụ thử qua Hyundai Bắc Việt xem sao nhé.
E ở quảng ninh bác hardtop ạ.hôm nọ là e đánh cả xe lên nga thuý cân rồi đấy bác.
E muốn kiểm tra,chỉnh chọt và làm luôn vài thứ cho xe.bác chỉ cho e địa chỉ nào tin tưởng đc ko ạ.

E ở quảng ninh bác hardtop ạ.hôm nọ là e đánh cả xe lên nga thuý cân rồi đấy bác.
E muốn kiểm tra,chỉnh chọt và làm luôn vài thứ cho xe.bác chỉ cho e địa chỉ nào tin tưởng đc ko ạ.
Cái này hơi khó ạ.

sonkh250

Xe buýt
Cụ Top, Cụ NK cho em hỏi!
Sáng nay em đề nổ máy xe nhưng không nổ, có hiện tượng như sau:
- Đạp phanh, bấm ST tất cả đèn đều hiện lên như không đạp phanh, nhưng bộ phận khởi động không làm việc.
- Em làm đi làm lại vài lần vẫn thế. Không đạp phanh nữa, bấm ST lần một và giữ ST 30s-1p cũng vẫn vậy.
- Sau khi làm vậy mỗi lần có tiếng lạch tạch ở chỗ cần số. E đạp phanh đưa cần số về D rồi P. Đạp phanh rồi khởi động lại thì lại được.
Sự việc cũng bị như vậy chiều nay. Mong các cụ bắt bệnh giúp e với ạ. Bây giờ nó lại bình thường rồi

- Đạp phanh, bấm ST tất cả đèn đều hiện lên như không đạp phanh, nhưng bộ phận khởi động không làm việc.
- Em làm đi làm lại vài lần vẫn thế. Không đạp phanh nữa, bấm ST lần một và giữ ST 30s-1p cũng vẫn vậy.
- Sau khi làm vậy mỗi lần có tiếng lạch tạch ở chỗ cần số. E đạp phanh đưa cần số về D rồi P. Đạp phanh rồi khởi động lại thì lại được.
Sự việc cũng bị như vậy chiều nay. Mong các cụ bắt bệnh giúp e với ạ. Bây giờ nó lại bình thường rồi
Khả năng nó trục trặc ở cái công tắc báo số "P" cụ ạ, cụ cứ theo dõi, nhiều khả năng không cần phải sửa chữa gì đâu.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Có thể vẫn do công tắc chân phanh cụ ạ! Nhưng hình như xe của cụ thay công tắc chân phanh rồi thì phải. Tiếng loạch xoạch tại vị trí cần đi số là do cơ cấu cầndđi số hoạt động. Khi đạp phanh cai solenoid mới mở khóa cần đi số để di chuỷen cần đi số mới có tiếng kêu như vậy. Cụ theo dõi thêm có gì gọi cho em nhé.

sonkh250

Xe buýt
Khả năng nó trục trặc ở cái công tắc báo số "P" cụ ạ, cụ cứ theo dõi, nhiều khả năng không cần phải sửa chữa gì đâu.
Có thể vẫn do công tắc chân phanh cụ ạ! Nhưng hình như xe của cụ thay công tắc chân phanh rồi thì phải. Tiếng loạch xoạch tại vị trí cần đi số là do cơ cấu cầndđi số hoạt động. Khi đạp phanh cai solenoid mới mở khóa cần đi số để di chuỷen cần đi số mới có tiếng kêu như vậy. Cụ theo dõi thêm có gì gọi cho em nhé.
vâng thanks hai cụ! e sẽ theo dõi thêm xem sao ạ.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Cụ Top cho em hỏi!
Xe getz nhà em sáng nay tháo cánh để kiểm tra do mất 1 loa, thì thấy nước vào loa mục hết cả chân giắc, củ loa mục gỉ, thấy có nước trong cánh cửa. Cụ cho em hỏi nguyên nhân có phải do rửa xe thợ phun vào hay do gioăng nẹp kính bị hở? Xe em đi được 5 năm rồi. Thank.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top cho em hỏi!
Xe getz nhà em sáng nay tháo cánh để kiểm tra do mất 1 loa, thì thấy nước vào loa mục hết cả chân giắc, củ loa mục gỉ, thấy có nước trong cánh cửa. Cụ cho em hỏi nguyên nhân có phải do rửa xe thợ phun vào hay do gioăng nẹp kính bị hở? Xe em đi được 5 năm rồi. Thank.
Rất nhiều xe bị hỏng mấy cái nẹp chân kính 4 cánh cửa nên bị nước vào, nhiếu xe nước vào rồi chảy theo đường loa vào cả trong sàn cụ ạ! Cụ đầu tư thay 4 cái nẹp ấy đi, chỉ khoảng 500k thôi.

alongcamepolly

Xe lăn
Rất nhiều xe bị hỏng mấy cái nẹp chân kính 4 cánh cửa nên bị nước vào, nhiếu xe nước vào rồi chảy theo đường loa vào cả trong sàn cụ ạ! Cụ đầu tư thay 4 cái nẹp ấy đi, chỉ khoảng 500k thôi.
Cụ NK cho cháu hỏi như nào thì biết cái nẹp nó đi ạ? đơn giản là ngắm xem nó có bị rạn nứt hay phải tháo cửa định kỳ để kiểm tra ạ?

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Thank cụ! xe em đi 5 năm thì nên thay cái bị hỏng hay thay luôn cả 4 cánh nhỉ?

Ngoc Khanh

Xe tăng

thanh nam

Xe hơi
Hiiii chào các bác ạh! Em còn gà lắm mong các bác chỉ bảo tận tình ah:-@

thanh nam

Xe hơi
Bác HT xin jup em với ạh, tình hình vợ 2 e là stf slx 09 tự nhiên gần đay điều hòa ko mát, một bên jo bên phụ thì mát còn lại các cửa jo khác chỉ có gió thôi ạh. E đã qua chỗ HD hải Vinh gara ủy quyền của HD hải Dương các bạn ấy bảo xe em bị hở mất ga, các bạn ấy yêu cầm phải tháo hết hệ thống đh ra để xem rò ở đâu!!! Hicccc nghĩ mà xót juot wa bác ạh! Bác có cao kiến nào ko xin chỉ jao jup e với. Em xin hậu tạ ạh

muadem

Xe cút kít
Xe avante mất trợ lực lái, em xin hỏi là tại sao và nếu sửa thì có phức tạp không? Nếu thay thế thì tốn nhiều không?
Cứu cấp ... cứu cấp ...
Em đa tạ!

muadem

Xe cút kít
Xe avante mất trợ lực lái, em xin hỏi là tại sao và nếu sửa thì có phức tạp không? Nếu thay thế thì tốn nhiều không?
Cứu cấp ... cứu cấp ...
Em đa tạ!
Không cụ nào hỗ trợ em à :-??
Nó hỏng cái này ạ