Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Tsna14

Xe tải
Cụ NK ơi. Mấy tuần trước e có ra chỗ cụ làm bảo dưỡng định kỳ 3 vạn km cho vợ 2 ( sonata y20), cố vấn có bảo vô lăng hơi dơ bị hỏng đệm cao su ( e cũng không nhớ rõ chính xác), do e bận và cố vấn bảo chạy tiếp cũng không vấn đề j cả nên vẫn chưa làm. Cuối tuần e định mang vợ 2 ra chỗ cụ xử lý nốt, không biết không sao, biết rùi đi khó chịu quá. Cụ cho e hỏi thay cái cao su đấy có lâu không ạ? Hết bao xèng để e còn xin vợ cả.

kochino

Xe tăng
các bác cho em hỏi không hiểu sao cái CD của em giờ cứ tắt, nổ máy là nó tự động về bài đầu tiên của USB, trước em dùng thì đang nghe đến đâu dù có tắt máy nổ máy để cả tuần nó vẫn phát tiếp. Giờ tự nhiên bị thế này khó chịu quá, lúc nào cũng mở lại bài đầu tiên. Xe em i30 2009 vẫn đầu CD nguyên bản ạ.

duongth3

Xe đạp
Các bác cho em hỏi xe i20 nhà em đi 25k mới bị chảy dầu giảm sóc sau bên phụ, liệu có sửa được ko hay phải thay mới, và chi phí thế nào ợ, cảm ơn các bác nhiều.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ NK ơi. Mấy tuần trước e có ra chỗ cụ làm bảo dưỡng định kỳ 3 vạn km cho vợ 2 ( sonata y20), cố vấn có bảo vô lăng hơi dơ bị hỏng đệm cao su ( e cũng không nhớ rõ chính xác), do e bận và cố vấn bảo chạy tiếp cũng không vấn đề j cả nên vẫn chưa làm. Cuối tuần e định mang vợ 2 ra chỗ cụ xử lý nốt, không biết không sao, biết rùi đi khó chịu quá. Cụ cho e hỏi thay cái cao su đấy có lâu không ạ? Hết bao xèng để e còn xin vợ cả.
Em không rõ cái đệm cao su đó là đệm nào, cụ cứ cho xe qua đi, nếu là đệm cao su thi chắc cũng không bao nhiêu đâu cụ ạ.

sonkh250

Xe buýt
Cụ Vỹ cho em hỏi:
1. Cái bạc thước lái xe em (Avante M16) còn ở kho cụ không ạ?
2. Xe em chạy được 4v2 rồi, bây giờ có cần làm bảo dưỡng gì không ạ?
3. Em muốn sơn lại một số chỗ của xe (Toàn bộ ba đờ sốc trước, 2 cánh cửa bên lái, xử lý hộp dọc dưới cánh cửa bên phụ bị bẹp)
4. Từ tháng 6 năm ngoái xe em đã có hiện tượng: Buổi sáng hoặc để xe >6 tiếng đề phát đầu tiên không nổ, đề phát thứ 2 ngon lành. Năm ngoái sau khi vệ sinh họng hút chỗ cụ xong bệnh vẫn vậy mà e chưa có time lên thăm cụ.
Chốt lại: Cụ cho e hỏi thời gian trong 1 ngày rưỡi các hạng mục trên xử lý có xong được không ạ? Chi phí sơn hết khoảng bi nhiu để e chuẩn bị ạ?
Em định thứ 6 tuần này lên ạ!
Thanks cụ!

LinhBDC

Xe hơi
Em đã fix được rồi ạ, không phải phiền các cụ nữa.Thanks

Chỉnh sửa cuối:

lgvn

Đi bộ
Chào các bác,
Em có 1 chút vấn đề muốn phiền các bác giúp em với: Kia Morning 2009 của em khi khởi động lạnh hay phát ra tiếng rít (khoảng 10-15 giây), tiếng rít không hề bé mà nghe rất rõ. Sau đó khi đã đi nóng máy thì ko bị nữa, dù có tắt đi khởi động lại vài chục lần cũng ko bị. Hiện tượng này bắt đầu từ mùa đông, hồi mùa hè thì ko thấy bị (em nó mới về nhà em chưa được 1 năm, mới qua 1 mùa hè và 1 mùa đông). Xe em cứ 5 ngàn cây bảo dưỡng 1 lần đầy đủ và đều đặn, không bao giờ để quá. Các bác xem giúp em là bệnh gì với. Mỗi lần nó rít lên nghe khó chịu quá ạ.
Và tiện các bác chỉ giúp em bệnh này nên ra đâu để sửa ạ. Em ở Hà Nội. Cám ơn các các nhiều ạ.

honda_cub79

Xe lăn
Cụ cho nhà cháu hỏi với ạ. Xe bạn cháu là Sorento, dạo này có hiện tượng để lâu không đi, đến lúc bấm mở khóa thì phải bấm nhiều lần và rất lâu thì mới mở khóa được, còn nếu dùng chìa khóa để mở cửa vào xe thì cũng không đề nổ máy được, phải bấm mở khóa 1 lúc thì lại được. Nhưng nếu đã nổ máy và đi lâu, khi đỗ lại thì ok ngon lành, bấm khóa cửa, mở khóa phát nào ăn phát đấy luôn.

ninhtinh

Xe hơi
Chào các bác,
Em có 1 chút vấn đề muốn phiền các bác giúp em với: Kia Morning 2009 của em khi khởi động lạnh hay phát ra tiếng rít (khoảng 10-15 giây), tiếng rít không hề bé mà nghe rất rõ. Sau đó khi đã đi nóng máy thì ko bị nữa, dù có tắt đi khởi động lại vài chục lần cũng ko bị. Hiện tượng này bắt đầu từ mùa đông, hồi mùa hè thì ko thấy bị (em nó mới về nhà em chưa được 1 năm, mới qua 1 mùa hè và 1 mùa đông). Xe em cứ 5 ngàn cây bảo dưỡng 1 lần đầy đủ và đều đặn, không bao giờ để quá. Các bác xem giúp em là bệnh gì với. Mỗi lần nó rít lên nghe khó chịu quá ạ.
Và tiện các bác chỉ giúp em bệnh này nên ra đâu để sửa ạ. Em ở Hà Nội. Cám ơn các các nhiều ạ.
CHÀO cụ bệnh này ko có gì phải ngại , xem của cụ bị rít như vậy là do dây cua roa trùng.
một phần nữa là do bình acqu của cụ cũng hơi kém ròa . thường thì mùa đông do trời lạnh làm cho các cực điện của acqu tích điện kém đi khi để qua một đêm lạnh giá.
đến sáng cụ khởi động, máy phát phải làm việc lớn hơn để bù lại lượng điện mà thời tiết đã làm cho acqu của cụ tiêu hao.
núc đó xe của cụ rít lên vì dây cua roa phải tải nặng hơn do acqu bị đói điện.
cách khắc phục là tăng dây cua roa .
thay acqu thì cũng chưa cần thiết lắm, vì nó chỉ hơi kém nhưng vẫn phải đề phòng.

ninhtinh

Xe hơi
Cụ cho nhà cháu hỏi với ạ. Xe bạn cháu là Sorento, dạo này có hiện tượng để lâu không đi, đến lúc bấm mở khóa thì phải bấm nhiều lần và rất lâu thì mới mở khóa được, còn nếu dùng chìa khóa để mở cửa vào xe thì cũng không đề nổ máy được, phải bấm mở khóa 1 lúc thì lại được. Nhưng nếu đã nổ máy và đi lâu, khi đỗ lại thì ok ngon lành, bấm khóa cửa, mở khóa phát nào ăn phát đấy luôn.
tình trạng này cũng rất nhiều xe bị cụ ạ,
nhưng cụ cho em hỏi xe của cụ là khóa SMK phải ko?
tình trạng như vậy cụ lên thay bin của chìa khóa trước đã.
nếu ko được em nghĩ cụ lên mang xe ra các gara . hoặc các trạm dịch vụ tin cậy để kiểm tra cụ ạ.

honda_cub79

Xe lăn
tình trạng này cũng rất nhiều xe bị cụ ạ,
nhưng cụ cho em hỏi xe của cụ là khóa SMK phải ko?
tình trạng như vậy cụ lên thay bin của chìa khóa trước đã.
nếu ko được em nghĩ cụ lên mang xe ra các gara . hoặc các trạm dịch vụ tin cậy để kiểm tra cụ ạ.
Cám ơn cụ đã xem giúp, bạn cháu nó mang ra gara sửa hết lỗi rồi.

Cái hiện tượng này là do Pin nhưng mà pin của xe ấy ạ, tức là ắc quy chứ không phải là pin trên chìa khóa đâu. Nếu ắc quy xe bác quá 2 năm rồi thì nên thay đi, nếu lâu không đi thì 1 tuần cũng nên nôt máy tầm 15 phút cho nó nạp ắc quy.

Các bác cho em hỏi xe i20 nhà em đi 25k mới bị chảy dầu giảm sóc sau bên phụ, liệu có sửa được ko hay phải thay mới, và chi phí thế nào ợ, cảm ơn các bác nhiều.
Giảm sóc đã chảy dầu thì chỉ có thay thôi chứ không sửa được đâu ợ.

Trop

Xe tăng
các bác cho em hỏi không hiểu sao cái CD của em giờ cứ tắt, nổ máy là nó tự động về bài đầu tiên của USB, trước em dùng thì đang nghe đến đâu dù có tắt máy nổ máy để cả tuần nó vẫn phát tiếp. Giờ tự nhiên bị thế này khó chịu quá, lúc nào cũng mở lại bài đầu tiên. Xe em i30 2009 vẫn đầu CD nguyên bản ạ.
Cái này em nghĩ do cài đặt trong đầu CD của Cụ.
Thường trong phần cài đặt sẽ có mục Start Playing (Bắt đầu chơi nhạc/phim) và có 2 lựa chọn :
- Where left off (chơi tiếp từ chỗ tắt lần trước)
- From Beginning (chơi từ đầu)

Trước đây xe cụ đã đặt chế độ "Where left off" rồi nhưng có thể do Reset cài đặt về mặc định hoặc do tháo ắc quy để sử chữa gì đó nên nó bị về chế độ "From Beginning". Giờ cụ vào tìm và đặt lại là được.
Chúc cụ thành công :)

gameover1107

Xe tăng
cụ Ngọc Khánh cho em hỏi
Con Accent có thay đc cần gạt mưa có chế độ INT ko ạ. Trời mưa kiểu gạt cái chế độ Low mà e đi chóng hết cả mặt :(
Chi phí thay và thời gian thay có lâu ko cu

avtovaz

Xe máy
Cụ Hardtop cho em hỏi:

Hôm vừa rồi em đi bảo dưỡng bướm ga với vệ sinh lọc gió. Em thấy là sau khi bảo dưỡng xong, khớp nối giữa bầu lọc gió và ống lấy gió không khít và tháo ra dễ dàng ( cụ thể như ảnh ở dưới). Cụ cho em hỏi như vậy là bình thường hay là thiếu gioăng gì đấy nên nó ko chặt? Em xem trên 1 xe khác thì thấy rất chặt. Nếu nó lỏng như vậy có ảnh hưởng gì không?

Cám ơn cụ.

Audioto

Xe tăng
Giảm sóc đã chảy dầu thì chỉ có thay thôi chứ không sửa được đâu ợ.
Cụ Top cho em hỏi thêm là xe em Hyundai Galloper có cái giảm xóc sau (trông như cái thụt sau xe máy) bị kêu cót két, có sửa được hay phải thay ?