Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Oris

Xe tải
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi mai cụ có ở xưởng không ạ.em muốn mang xe ra nhờ cụ ktra tubor của xe STF 2008 của em thấy có hiện tượng chảy dầu.sáng nay em cho đi thay dầu máy thì thấy hụt đi gần 1/2 ạ.

Tuanhl31

Xe đạp
Kính chào các cụ trong thớt nhà mình và kính chào cụ hardtop! Chúc các cụ mạnh khỏe, vui vẻ cùng với vợ cả và vợ 2!

Tuanhl31

Xe đạp
Cụ Top cho em hỏi với cụ đã có bệnh viện riêng cho mình chưa và nếu có rồi thì ĐC sao thưa cụ?
Em hỏi vậy vì vợ em có bênh liên quan tới tiếng kêu nên em muốn qua chỗ cụ để nhờ cụ thăm khắm ah!
Mong tin cụ...

Tuanhl31

Xe đạp
Em hỏi cụ Top với, Cụ đã có bệnh viện riêng chưa ah? nếu có rồi thì ĐC là ở đâu ah? Chả là vợ của em bị mắc chứng bệnh liên quan tới tiếng kêu vì vậy em muốn mang qua nhờ cụ thăm khám cho em.
Mong tin cụ...!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi mai cụ có ở xưởng không ạ.em muốn mang xe ra nhờ cụ ktra tubor của xe STF 2008 của em thấy có hiện tượng chảy dầu.sáng nay em cho đi thay dầu máy thì thấy hụt đi gần 1/2 ạ.
Vâng! Mời cụ đưa xe qua xưởng cụ nhé. Em vừa đi công tác về hôm nay rồi,

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em hỏi cụ Top với, Cụ đã có bệnh viện riêng chưa ah? nếu có rồi thì ĐC là ở đâu ah? Chả là vợ của em bị mắc chứng bệnh liên quan tới tiếng kêu vì vậy em muốn mang qua nhờ cụ thăm khám cho em.
Mong tin cụ...!
Cụ Tóp vẫn làm ở bệnh viện công thôi nhưng là bệnh viện Quốc tế! Tiền công sửa chắc tính bằng $/phút. Xe của cụ mà không phải xe của Hãng hoặc không có thẻ VIP thì chưa chắc đã được vào viện đâu.

kia72

Xe máy
Cái này có thể bị long cọc bình hoặc một giắc nào đó bị long gần hệ thong lái dẫn đến khi đánh lái thì bị mất điện. Cần kiểm tra thưc tế cụ ạ!)

Hôm trước em đã qua gara bác số 219 PV Đồng chú Dũng và mấy chú kỹ thuật rất nhiệt tình, kiểm tra thay bình mới máy phát mới vẫn không phát hiện ra bệnh, không biết làm thế nào. Hiện tượng nổ máy một lúc thì đèn vẫn nháy theo tiếng động cơ (bị sụt điện khi vận hành các mô tơ điện như lên xuống kính).
Mong bác nghiên cứu giúp
cám ơn bác trước

kia72

Xe máy
Cái này có thể bị long cọc bình hoặc một giắc nào đó bị long gần hệ thong lái dẫn đến khi đánh lái thì bị mất điện. Cần kiểm tra thưc tế cụ ạ!)

Hôm trước em đã qua gara bác số 219 PV Đồng chú Dũng và mấy chú kỹ thuật rất nhiệt tình, kiểm tra thay bình mới máy phát mới vẫn không phát hiện ra bệnh, không biết làm thế nào. Hiện tượng nổ máy một lúc thì đèn vẫn nháy theo tiếng động cơ (bị sụt điện khi vận hành các mô tơ điện như lên xuống kính).
Mong bác nghiên cứu giúp
cám ơn bác trước

21052004

Xe tải
Bấu cấu cụ là e thay két nước tiện thể thay cái đệm cao su cột lái đến hơn 5h mới xong, tối em quất luôn hơn 100km đến Đồ Sơn về ngon rồi ợ. Hôm lên chỗ cụ vừa chạy vừa ngó oải quá. Còn vấn đề là e thấy hệ treo trước khi vào đường xấu không được êm lắm, có lẽ phải kiểm tra thay thế rotuyn cụ nhỉ.
Hôm trước thay két nước thì hôm nay đã ổn chưa cụ? Còn hao nước không?

trungtngt

Xe buýt
Cụ NK ơi getz còi nhà e nổ máy ngửi khói bô có mùi xăng sống,nhưng tháo buzi thì lại đẹp,như vậy có liên quan đến cảm biến oxi ko ạ?

debin

Xe buýt
Nhờ cụ Hardtop & cụ Ngọc Khánh cho em.hỏi nhờ chút:
Xe i30CW của em đời 2009, đăng ký 2010, chạy được 3.4 vạn. Gần đây tay lái của em bị dít, không trơn mượt như cũ, thể hiện rõ nhất là lúc chạy nhanh trên đường thẳng, đánh lái nhẹ cảm giác như giật từng nấc nhỏ, ko mượt.
Cụ chẩn đoán giúp em cách xử lý với.
Cám ơn các cụ nhiều.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ NK ơi getz còi nhà e nổ máy ngửi khói bô có mùi xăng sống,nhưng tháo buzi thì lại đẹp,như vậy có liên quan đến cảm biến oxi ko ạ?
Cái này cần kiểm tra kỹ cụ ạ! Xăng đã qua buồng đốt thì it khi còn lại lắm, chỉ có thể mô bin, dây cao áp... hỏng nên một máy không cháy mới có thể tạo nên mùi xăng sống.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xe i30CW của em đời 2009, đăng ký 2010, chạy được 3.4 vạn. Gần đây tay lái của em bị dít, không trơn mượt như cũ, thể hiện rõ nhất là lúc chạy nhanh trên đường thẳng, đánh lái nhẹ cảm giác như giật từng nấc nhỏ, ko mượt.
Cám ơn các cụ nhiều.
Cái này cần phải bảo dưỡng lại thước lái và kiểm tra cao su giảm va mô tơ cụ ạ!

Tsna14

Xe tải
Cám ơn các cụ nhiều.
Cái này cần phải bảo dưỡng lại thước lái và kiểm tra cao su giảm va mô tơ cụ ạ!
Cụ này bị giống e. E lên chỗ cụ NK xử lý rồi, cái cao su giảm va chạm mô tơ của e nát bét. Thay xong nuột như mới\:D/. Nhân tiện cụ NK cho e hỏi có cách nào nâng cao ghế phụ của Sonata không ( ghế phụ chỉnh bằng cơm, chỉ chỉnh tiến lên, lùi xuống thôi, không chỉnh lên cao xuống thấp được).

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ này bị giống e. E lên chỗ cụ NK xử lý rồi, cái cao su giảm va chạm mô tơ của e nát bét. Thay xong nuột như mới\:D/. Nhân tiện cụ NK cho e hỏi có cách nào nâng cao ghế phụ của Sonata không ( ghế phụ chỉnh bằng cơm, chỉ chỉnh tiến lên, lùi xuống thôi, không chỉnh lên cao xuống thấp được).
Cái này có lẽ chỉ có cách là cụ mua them cái gối thôi cụ ạ!

c200new

Xe hơi
cái này hay ghê giờ em mới biết