Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

lovelykby

Xe máy
Website
denhiendai.vn
có lắp thêm được cruise control cho xe i30cw không hả cụ?

pimbim

Xe tăng
Em tham khảo trong f4 này,thấy các cụ tranh luận vấn đề xe chạy bị ù rất đau đầu(theo các bác phân tích là do nguyên nhân cao su chân máy gây ra),,xe em cũng bị như vậy,hôm qua đem ra gara bác chủ kiểm tra(nhảy lên xe ngồi chạy 1 vòng) bác phán không phải do nguyên nhân đấy.Bác ấy bảo thử đi thay 4 quả lốp mới(Phương án thử này nghe chừng hơi căng căng).K bít thế nào.Em cũng đang định thi thay 4 quả lốp mới chạy cho yên tâm.Bác nào bít thay ở chỗ nào uy tín bảo em với(thay loại gì đi là tốt nhất).thanks các mem.(4 quả lốp cũ của em vẫn còn ngon phết bác nào có nhu cầu em biếu free).À các bác có biết gara nào sửa uy tín không mách em với..
Lốp thì cháu vừa thay Maxxis chỗ kụ Montero (1.05tr/ quả cả công+ 600k cân = động, chỉnh độ chụm).
Còn ù thì khó lắm! Xe cháu cũng bị ù, cháu cho đi khám các kiểu rồi vẫn chưa ra bệnh (chân máy, máy yếu, bugi, côn, dây curoa... đều ko phải). Còn cái bi moay ơ cháu chưa có time mang đi khám.
Ca này phải nhờ đến bác Hardtop và bác Ngọc khánh rồi

Trai Làng

Xe tải
Cụ Top, cụ Ngoc Khanh và các cụ cho em hỏi là em muốn cài thêm cái chìa smartkey cho Tucson 2010 bản nội địa có được không ạ? bản này không có khóa vô lăng nên các chiên gia ở các đại lý Hyundai không cài được nên em phải lên đây nhờ cao thủ ạ. Vodka em đã rót sẵn đây rồi nhé.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Bản nội địa phải có một phần mềm khác! Khi cài phải update phần mền này, khi update xong thì chỉ cài được nội địa, không cài được xuất khẩu, muốn cài được xuất khẩu thì phải làm ngược lại nên một số đại lý lười không làm thôi cụ ạ. Em có hai máy, mỗi máy cho một dòng nên thoải mái đi.

Trai Làng

Xe tải
Bản nội địa phải có một phần mềm khác! Khi cài phải update phần mền này, khi update xong thì chỉ cài được nội địa, không cài được xuất khẩu, muốn cài được xuất khẩu thì phải làm ngược lại nên một số đại lý lười không làm thôi cụ ạ. Em có hai máy, mỗi máy cho một dòng nên thoải mái đi.
May quá, em gặp cao thủ đây rồi. đã pm cho cụ và mời cụ vodka.

Ranfer

Xe buýt
Cụ cho em hỏi tí. Em vào garage nó bảo giảm sóc trước, bên phụ của em bị chảy dầu. Nó có soi đèn vào thì thấy đúng là có mầu sẫm của dầu thật.

Tuy nhiên em thắc mắc:

1. Có thể sửa (thay phớt bơm dầu mới vào chằng hạn?) cho nó đỡ tốn xiền không? Nếu sửa thì ở đâu?
2. Có thể cứ chạy tiếp rồi đến khi nào nó hỏng thì thay đươc không? Làm sao biết bị hỏng? Có ảnh hưởng đến các giám sóc khác không

Ngày xưa em có 1 kinh nghiệm xấu với bọn sửa giảm sóc cho xe máy ở đầu Huế - Nguyễn Công Trứ: Bọn nó sửa tốn 1 mớ mà chẳng tích sự gì

Em đang chạy Santa Fee 2008

Cám ơn Cụ

Cụ cho em hỏi tí. Em vào garage nó bảo giảm sóc trước, bên phụ của em bị chảy dầu. Nó có soi đèn vào thì thấy đúng là có mầu sẫm của dầu thật.

Tuy nhiên em thắc mắc:

1. Có thể sửa (thay phớt bơm dầu mới vào chằng hạn?) cho nó đỡ tốn xiền không? Nếu sửa thì ở đâu?
2. Có thể cứ chạy tiếp rồi đến khi nào nó hỏng thì thay đươc không? Làm sao biết bị hỏng? Có ảnh hưởng đến các giám sóc khác không

Ngày xưa em có 1 kinh nghiệm xấu với bọn sửa giảm sóc cho xe máy ở đầu Huế - Nguyễn Công Trứ: Bọn nó sửa tốn 1 mớ mà chẳng tích sự gì

Em đang chạy Santa Fee 2008

Cám ơn Cụ
Cái này các nhà SX giảm sóc đều chữa được, còn ở ta thì không, hoặc chí it là có sửa thì cũng không dùng được.
Nó là cái giảm sóc nên nếu hỏng nó sẽ giảm sóc kém đi và cảm giác ngồi trên xe nó như là đi thuyền ấy, nếu hỏng nặng, cụ tiếc tiền thì không thay cũng không sao cả, chứ nó không going như má phanh. :))
Hơn nữa nếu cụ áp cái "kinh nghiệm xấu" của cụ vào ô-tô thì có lẽ không cần thay vì cụ có cảm nhận được đâu.

tungford

Xe buýt
Xe em Sorento bản limited do thợ ẩu khi tháo lốp vá xe gãy mất cái cảm biến áp suất lốp trheo xe , em đã mua 1 cái mới đúng chủng loại, cụ vào tư vấn Setup cái này ở đâu được ạ ?

Xe em Sorento bản limited do thợ ẩu khi tháo lốp vá xe gãy mất cái cảm biến áp suất lốp trheo xe , em đã mua 1 cái mới đúng chủng loại, cụ vào tư vấn Setup cái này ở đâu được ạ ?
Các xưởng của Hyundai đều làm được cụ nhé!

quyluong_3bánh

Xe điện
Anh top ơi xem cho em mới,xe em dừng đèn đỏ bất kể đang ở D hoặc N thì thỉnh thoảng xe nó rung bần bật,vòng tua giảm xuống 500,nhích lên nhích xuồng vài giây xong lại ổn định.mà em cảm giác xe nổ rung và gằn hơn trước anh ạh.

Anh top ơi xem cho em mới,xe em dừng đèn đỏ bất kể đang ở D hoặc N thì thỉnh thoảng xe nó rung bần bật,vòng tua giảm xuống 500,nhích lên nhích xuồng vài giây xong lại ổn định.mà em cảm giác xe nổ rung và gằn hơn trước anh ạh.
Bệnh này bên HD Đông Anh nó tiếp thu bài của a tốt nhất đấy.

Becgie

Xe điện
Xe em thi thoảng cũng bị bệnh như xe bác. Ngồi hóng với bác vậy :D

Ngoctoan82hn

Xe tải
Cụ Khánh cho em hỏi? Em có ông anh ở cơ quan có con xe i30 bản nội địa hàn quốc. chìa khóa không phải Smart key mà là loại chìa gập bình thường. hôm trước bị trộm vào nhà lấy mất một chiếc giờ muốn làm thêm chiếc nữa chỗ cụ có phôi và setup được không ạ?

Cụ Khánh cho em hỏi? Em có ông anh ở cơ quan có con xe i30 bản nội địa hàn quốc. chìa khóa không phải Smart key mà là loại chìa gập bình thường. hôm trước bị trộm vào nhà lấy mất một chiếc giờ muốn làm thêm chiếc nữa chỗ cụ có phôi và setup được không ạ?
Việc này hiển nhiên là được, không cần hỏi, cụ chỉ đặt lịch và đặt hàng vì đây là loại hiếm.

Ngoctoan82hn

Xe tải
Việc này hiển nhiên là được, không cần hỏi, cụ chỉ đặt lịch và đặt hàng vì đây là loại hiếm.
Cám ơn cụ. Em sẽ bảo ông anh em liên lạc với cụ Vĩ ạ.

sonkh250

Xe buýt
Cụ Vỹ ơi! Xe em Avante M16 bị nứt kính chắn gió trước, đoạn từ chân gạt nước bên lái vòng sang phụ thành R có chiều dài khoảng 20cm. không hiểu nguyên nhân tại sao, chắc phải thay rồi cụ nhỉ? cụ check hộ em xe giá thay tại chỗ cụ như nào với ạ!
cảm ơn cụ!
P/S: Mã VIN xe em: KMHDH41DBBU012520

Chỉnh sửa cuối: