Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Trinhden

Xe đạp
Cu TOP giúp em vụ này với, chả là em đang chạy KM2012 nhập, khoảng 2 tuần gần đây thì xảy ra hiện tượng tiếng chíp xi nhan (khi xi nhan thì có tiếng kêu cùng tần số với nhịp nháy của đèn) chập chờn, lúc có lúc không. Cụ xem giúp em xem em nó bị tội gì, liệu co tự sửa đc không hay lại phải vào gara. Đa tạ Cụ nhiều.

Alanh

Xe buýt
Cảm ơn Cụ, xe em là Forte đời 2010 sắp được 5 vạn, đợt tới em chạy qua Đông Anh thay cho yên tâm.

Cụ ơi cụ có địa chỉ và số đt của Huyndai Đông Anh ko cho em xin với. Xe em 4v cũng đang định thay dầu và bảo dưỡng một số chi tiết cơ bản
Thanks cụ trước

Santa Fee

Xe buýt
Kính thưa cụ Top
Em có chiếc Santa fe đời 2009
Vừa rồi có hiện tượng trong khi chạy, tăng ga có tiếng rít nhẹ trong khoang máy, rồi hết luôn. Cụ dự giúp em xem em nó bị bệnh gì với ạ.

Cảm ơn cụ nhiều

GANHO

Xe buýt
Cụ ơi cụ có địa chỉ và số đt của Huyndai Đông Anh ko cho em xin với. Xe em 4v cũng đang định thay dầu và bảo dưỡng một số chi tiết cơ bản
Thanks cụ trước
Cụ gọi cho Mr Hùng, số 0989097110 hoặc số 0976309005 sẽ được chỉ dẫn chi tiết đường đi sang đó nhá, định sáng t7 tuần này mới sang đó được

ninhtinh

Xe hơi
bác top ơi em đang làm chiếc kia canival .bác rúp em với tình trạng là cứ sáng ngày ra xe chạy rất ngọt và bốc . nhưng chỉ chạy nóng nên thì lại ì và không thể đi được.
cứ nhả côn ra ga lên là xe rật nhưng như bò điên ko thể đi được. đọc lỗi báo ,HO2S sensor critcut bank1.và trim bank1. em thay cản biến vẫn ko hết , thay kim phun cũng không hết. bác tư vấn rúp em với.
CÀM ƠN BÁC NHIỀU Ạ.

bác top ơi em đang làm chiếc kia canival .bác rúp em với tình trạng là cứ sáng ngày ra xe chạy rất ngọt và bốc . nhưng chỉ chạy nóng nên thì lại ì và không thể đi được.
cứ nhả côn ra ga lên là xe rật nhưng như bò điên ko thể đi được. đọc lỗi báo ,HO2S sensor critcut bank1.và trim bank1. em thay cản biến vẫn ko hết , thay kim phun cũng không hết. bác tư vấn rúp em với.
CÀM ƠN BÁC NHIỀU Ạ.
Cụ đưa lỗi đầy đủ lên đây thì em mới bốc được, chứ viết thế này thì em chỉ đoán mò là hỏng cảm biến oxy và bơm xăng.

Kính thưa cụ Top
Em có chiếc Santa fe đời 2009
Vừa rồi có hiện tượng trong khi chạy, tăng ga có tiếng rít nhẹ trong khoang máy, rồi hết luôn. Cụ dự giúp em xem em nó bị bệnh gì với ạ.

Cảm ơn cụ nhiều
Em chả nghe thấy gì nên mời cụ sang botay.com

Hà Tít

Xe buýt
Kính bác Tốp!
Hôm trước em hỏi bác vụ thỉnh thoảng nghe thấy tiếng nước róc rách ở khu vực bảng đồng hồ nhưng chưa thấy trả lời. Hôm rồi em mới phát hiện nước trong bình phụ cạn sạch từ khi nào, đổ thêm thì cũng hao khá nhanh. Tuy nhiên em cũng có thói quen khi đi thỉnh thoảng ngó đồng hồ nên chưa phát hiện quá nhiệt bao giờ. Cuối tuần em mới vào gara kiểm tra đc.
Bác phán giúp em lỗi hao nước có thể do đâu? Liệu gioăng qui-lát đã có ảnh hưởng gì chưa? Và liệu em có nên chủ động thay van hằng nhiệt chưa (xe em đi 7,5 vạn)
Cảm ơn bác!

ninhtinh

Xe hơi
Cụ đưa lỗi đầy đủ lên đây thì em mới bốc được, chứ viết thế này thì em chỉ đoán mò là hỏng cảm biến oxy và bơm xăng.
lỗi này bác ạ. p0130.và p0170.
bác kiểm tra tư vấn rúp em ạ.
bơm xăng em đã thay rồi a.

Kính bác Tốp!
Hôm trước em hỏi bác vụ thỉnh thoảng nghe thấy tiếng nước róc rách ở khu vực bảng đồng hồ nhưng chưa thấy trả lời. Hôm rồi em mới phát hiện nước trong bình phụ cạn sạch từ khi nào, đổ thêm thì cũng hao khá nhanh. Tuy nhiên em cũng có thói quen khi đi thỉnh thoảng ngó đồng hồ nên chưa phát hiện quá nhiệt bao giờ. Cuối tuần em mới vào gara kiểm tra đc.
Bác phán giúp em lỗi hao nước có thể do đâu? Liệu gioăng qui-lát đã có ảnh hưởng gì chưa? Và liệu em có nên chủ động thay van hằng nhiệt chưa (xe em đi 7,5 vạn)
Cảm ơn bác!
Vậy là do bị air nước thôi, cụ phải đổ nước thẳng vào két ấy, vì khi máy nguội nó sẽ hút nước ở bình phụ vào nhưng do bình phụ hết nước nên nó hút không khí dẫn đến bị air, cụ đổ đấy nước vào cả két và bình phụ, đi khoảng hai hôm là hết bệnh. Còn việc nó thiếu nước do rò rỉ ở đâu thì phải khám thực tế cụ ạ.

lỗi này bác ạ. p0130.và p0170.
bác kiểm tra tư vấn rúp em ạ.
bơm xăng em đã thay rồi a.
Hai lỗi này có lien quan đến nhau, nếu bơm thay rồi, cảm biến O2 thay rồi thì có thể do hở đường nạp, túm lại nó là bệnh thừa gió, thiếu xăng trầm trọng. Trong khuôn khổ online, em chỉ chém được có thế, còn xử bệnh này không khó tí nào.

Tuan_TNL

Xe máy
Kính cụ TOP.
Nhà cháu SF gold, thi thoảng đang đạp ga lên, nhả ra và rồi lại đạp lại cảm giác giật cục. Có vấn đề gì không cụ ??? (Cháu đạp nhẹ nhàng chứ không phải thốc ga)

Santa Fee

Xe buýt
Em chả nghe thấy gì nên mời cụ sang botay.com
Hì nhà em dốt quá không biết diễn tả. Là như vầy ạ: khi hơi thốc ga lên thì nghe có tiếng rít nhẹ giống như dây curoa bị trượt ý ạ, chỉ một tí rồi hết, xe em được 11vạn rồi ạ. Tại nhà em tận Sơn La nên phiền cụ tí, Cảm ơn cụ

ninhtinh

Xe hơi
Hai lỗi này có lien quan đến nhau, nếu bơm thay rồi, cảm biến O2 thay rồi thì có thể do hở đường nạp, túm lại nó là bệnh thừa gió, thiếu xăng trầm trọng. Trong khuôn khổ online, em chỉ chém được có thế, còn xử bệnh này không khó tí nào.
em cảm ơn bác ạ.
em đã tìm ra bệnh chiều nay em cho thay cảm biến lưu lượng gió thế là nó chạy như điên, cảm ơn bác nhiều lắm ạ.
chúc bác sức khỏe thàng công hạnh phúc......

Becgie

Xe điện
Sportage của em lúc người lên xuống hoặc lấy nhấn mạnh hàng ghế sau là cứ nghe cót két như kiểu như bị khô ở giảm xóc sau. Nhờ cụ Huy, cụ Vỹ tư vấn hộ em với ạ.
Cái này check trực tiếp hiệu quả có ngay, online càng thêm rối cụ ạ. Tuy nhiên thường do cái cao su của thanh cân bằng, rủa xe xong hết kêu thì có thể là nó.
Em kt ở gara thì thợ bảo cái cao su không vấn đề gì cụ à, mà lại phát hiện ra có chảy tý dầu ở giảm xóc sau bên lái. Cái này có ảnh hưởng lắm không cụ, nghe chú thợ bảo cứ để thế đi, sau thay cũng đc chứ không sửa đc. Nếu thay thì rổ rá có max ko ạ? Cảm ơn cụ!

Trinhden

Xe đạp
Cụ Top giúp em vụ này với!

Cu TOP giúp em vụ này với, chả là em đang chạy KM2012 nhập, khoảng 2 tuần gần đây thì xảy ra hiện tượng tiếng chíp xi nhan (khi xi nhan thì có tiếng kêu cùng tần số với nhịp nháy của đèn) chập chờn, lúc có lúc không. Cụ xem giúp em xem em nó bị tội gì, liệu co tự sửa đc không hay lại phải vào gara. Đa tạ Cụ nhiều.

k15tb

Xe đạp
Cụ TOP giup tôi với. Tối hom thứ 3 cụ tư vân đã dùng tay mở gương lái bị chết, nó không tự mở được . đã bị chêt hẳn vậy sửa ở đâu đước bác TOP nhể. Bác mách giup tôi với . Tôi ở Gần nhà bác đấy

Cụ TOP giup tôi với. Tối hom thứ 3 cụ tư vân đã dùng tay mở gương lái bị chết, nó không tự mở được . đã bị chêt hẳn vậy sửa ở đâu đước bác TOP nhể. Bác mách giup tôi với . Tôi ở Gần nhà bác đấy
Ở gần thì buổi tối bác qua nhà em làm giúp, em có tàng trữ khà nhiều motor, thường thì nó bị hỏng cái bánh răng bằng nhựa, chứ gương ấy nếu hàng zin thì bẻ xuôi, bẻ ngược thoải con gà mái.

ninhtinh

Xe hơi
bác top ơi em đang làm chiếc kia k5 . bác tư vấn rúp em ạ.
xe đi thay acu thì bị mất cụp gương, mất cảm biến lùi. chìa khóa điều khiển mất tác dụng, nhưng vẫn nổ bình thường.
máy chuẩn đoán thì ko có k5 , em vào optima thì ko thấy báo lỗi gì bác ạ. em đã tháo cọc âm acu ra và lắp lại nhưng vẫn vậy?
bác làm ơn tư vấn rúp em ạ.
CẢM ƠN BÁC NHIỀU Ạ.
thank you very much.

ninhauto

Đi bộ
khả năng tắc lọc là cao. bị hệ thống điện thì vào số nó giật mạnh lắm cụ a. còn vì sao tắ lọc thì phải xem lại.
các cụ cho em hỏi: xe em la getz 1.4AT (2007) khi đi không lên được số 4 cho dù tốc độ vượt quá 80km/h, các số khác thì vẫn hoạt động bình thường, trên máy kiểm tra thì không thấy báo lỗi, em kiểm tra dầu số thì thấy mầu như cafe chắc là bẩn lắm rồi, liệu dầu số bẩn có thể làm cho xe em không chuyển lên số 4 được hay không?