Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

malogl

Xe tải
nhờ cụ bắt bệnh giúp, con kia bủi sáng nhà emkhi nhấn ga mạnh tý lúc chạy thì nó phát ra tiếng kêu lạch cạch lúc đầu rồi ổn cả, nhưng e thử test lúc đỗ xe tại vị trí nhấn ga thì bình thường, nó bị bệnh j thế cụ??? giúp e phát ăn tết cho ngon lành

Ho Cong

Xe buýt
Kính cụ Top
Thời buổi kinh tế khó khăn, đọc báo thấy hôm qua có người mất nguyên con INN trong chớp mắt, hoảng quá nên em nghĩ phải chế 1 cái công tắc kín, giấu 1 nơi nào đó chỉ mình biết cho thêm phần an tâm, phòng trôm mò lên xe cũng ko lấy được.
Em đã tìm ra 1 nơi giấu thík hợp và mua 1 cái công tắc đây rồi nhưng chưa biết cắt dây nào quan trọng nhất để đấu vào. (xe em I.20).
Mong cụ chỉ cho em vài sợi chính quan trọng gần bảng cầu chì xe để em thực hiện. Gấp nhé...

luongtk

Xe tải
Chào các cụ!
Xe em Tucson 2010 có hiện tượng về cửa sổ trời như này em nhờ các cụ phán bệnh với ạ!
Lâu nay em không sử dụng cửa sổ trời, đết lúc mở ra thì không đóng lại được. Hiện tượng là đóng tự động chạy được một quãng thì lại tự động mở lại như là kính gặp chướng ngại vật (chế độ an toàn của cửa sổ trời, nhỡ may đầu người thò lên).
Đến khi em phải đóng từng tí, từng cm một (bấm đóng, rồi dừng)môtj lúc thì mới được.
Mong các cụ tư vấn giúp em với ạ!

Chào các cụ!
Xe em Tucson 2010 có hiện tượng về cửa sổ trời như này em nhờ các cụ phán bệnh với ạ!
Lâu nay em không sử dụng cửa sổ trời, đết lúc mở ra thì không đóng lại được. Hiện tượng là đóng tự động chạy được một quãng thì lại tự động mở lại như là kính gặp chướng ngại vật (chế độ an toàn của cửa sổ trời, nhỡ may đầu người thò lên).
Đến khi em phải đóng từng tí, từng cm một (bấm đóng, rồi dừng)môtj lúc thì mới được.
Mong các cụ tư vấn giúp em với ạ!
Bệnh kinh niên của cửa panorama cụ ơi! Cái này phải đến xưởng dùng khí nén làm sạch cái rãnh trượt lộ thiên trên nóc sau và cho tí bôi trơn là ok cụ nhé!

Ho Cong

Xe buýt
Kính cụ Top
Thời buổi kinh tế khó khăn, đọc báo thấy hôm qua có người mất nguyên con INN trong chớp mắt, hoảng quá nên em nghĩ phải chế 1 cái công tắc kín, giấu 1 nơi nào đó chỉ mình biết cho thêm phần an tâm, phòng trôm mò lên xe cũng ko lấy được.
Em đã tìm ra 1 nơi giấu thík hợp và mua 1 cái công tắc đây rồi nhưng chưa biết cắt dây nào quan trọng nhất để đấu vào. (xe em I.20).
Mong cụ chỉ cho em vài sợi chính quan trọng gần bảng cầu chì xe để em thực hiện. Gấp nhé...
Cụ Top ới ời..... ghé qua thì vào giúp em 1 tý, cụ ko biết thì cũng nói cho em biết mà tính đường khác chứ , Tết đến nơi òiii !!!!!!!

kisianhtrangls

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, mua lọc dầu cho xe huyndai 5 tấn ở chỗ nào ạ? mã là 520(6D16-1A) và KF-1542. không biết lên chợ trời có không hả các cụ?

Cụ Top ới ời..... ghé qua thì vào giúp em 1 tý, cụ ko biết thì cũng nói cho em biết mà tính đường khác chứ , Tết đến nơi òiii !!!!!!!
Cái này đơn giản nhưng em thấy không cần thiết lắm, công an nó bắt được ngay ý mà. Trc em có làm cho một bác để chống .......... mượn xe.

Ho Cong

Xe buýt
Nhưng nếu muốn làm thì cắt dây nào là chuẩn hả cụ ???????????????

khanhnguyen09

Xe container
Cụ Hardtop cho em hỏi phát, dạo này xe Getz1.1 nhà em khi sáng ra nổ máy, hoặc vào số lùi có tiếng rít lên rất to, sau đo một lúc thì hết. Buổi sáng hoặc thình thoảng bị như vậy ko biết V2 bệnh gì hở cụ?

Em nhờ cụ Top bắt bệnh giúp ạ!
Vợ 2 Avante M16 GDi nhà em buổi sáng (hoặc đỗ xe >6h) đề phát đầu tiên không nổ (năm thì mười họa đề phát ăn ngay), đề phát thứ 2 là nổ ngon lành luôn (bất kể đông lẫn hè). Em nghĩ do bình AQ và em đã thay rồi vẫn vậy. Tháng 6 năm ngoái e đã bảo dưỡng vệ sinh họng hút chỗ cụ NK nhưng hiện tượng vẫn vậy.
Cụ cho em hỏi bệnh này có thể do bơm xăng không ạ?
Nếu cụ có thói quen vặn chìa khóa là đề luôn thì có thể thật. Em nghĩ thế thôi, còn phải cụ Hardtop phán. Em thì thường mở khóa điện, sau khi bơm xăng chạy (có tiếng xè xè nhỏ) và đèn báo nhiệt độ tắt mới vặn đề. 10 phát ăn cả mười.
Em chả nghe thấy gì cụ ạ.

Cụ Hardtop cho em hỏi phát, dạo này xe Getz1.1 nhà em khi sáng ra nổ máy, hoặc vào số lùi có tiếng rít lên rất to, sau đo một lúc thì hết. Buổi sáng hoặc thình thoảng bị như vậy ko biết V2 bệnh gì hở cụ?

Nhưng nếu muốn làm thì cắt dây nào là chuẩn hả cụ ???????????????
Ở đây thì em chỉ cho cụ bằng cách nào???? Có cả chục dây có thể làm được việc này.

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Hỏi cách hạ annten của kia morning slx 2009

Thằng bạn em mượn xe của mẹ vợ, nghịch thế nào mà anten lên cao ko biết cách hạ xuống, vậy em lên đây nhờ các bác chỉ giúp cháu nó :D, em xin chân thành cảm ơn !

billnantes

Xe container
em chào cụ Top và cụ NgocKhanh ,nhà em vừa cưới 1 con Avante M16 GDI 2011....em mua lại xe cũ ,xin hỏi 2 cụ là dùng loại này thì có cần lưu ý gì không ạ,ngoài những cái phải lưu ý như các laọi xe khác ( nhà em từng sơ hữu Morning 2009,2012 ,I30,Forte SLI......) bây h chỉ còn Kia K3 với con Avante này thôi .

Thần Tài

Xe điện
Thằng bạn em mượn xe của mẹ vợ, nghịch thế nào mà anten lên cao ko biết cách hạ xuống, vậy em lên đây nhờ các bác chỉ giúp cháu nó :D, em xin chân thành cảm ơn !
Cụ chuyển chế độ âm thanh từ Radio sang CD là nó tụt xuống ngay mà.

superwagon

Xe buýt
Kính cụ Top
xe của cụ thì em chịu nhưng với xe getz 1.1 của em trước đây em toàn nhổ cầu chì ECU2 ra thì mọi chức năng trên xe vẫn hoạt động bình thường chỉ có mỗi động cơ là đề mãi không nổ, cầu chì ECU2 nằm trong bảng cầu chì ngay dưới vô lăng

superwagon

Xe buýt
các cụ cho em hỏi: xe em la getz 1.4AT (2007) khi đi không lên được số 4 cho dù tốc độ vượt quá 80km/h, các số khác thì vẫn hoạt động bình thường, trên máy kiểm tra thì không thấy báo lỗi, em kiểm tra dầu số thì thấy mầu như cafe chắc là bẩn lắm rồi, liệu dầu số bẩn có thể làm cho xe em không chuyển lên số 4 được hay không?

Thần Tài

Xe điện
các cụ cho em hỏi: xe em la getz 1.4AT (2007) khi đi không lên được số 4 cho dù tốc độ vượt quá 80km/h, các số khác thì vẫn hoạt động bình thường, trên máy kiểm tra thì không thấy báo lỗi, em kiểm tra dầu số thì thấy mầu như cafe chắc là bẩn lắm rồi, liệu dầu số bẩn có thể làm cho xe em không chuyển lên số 4 được hay không?
CỤ xem thử đèn O/D off có sáng không, nếu có thì cụ bấm vào cái nút ỏ cần số là OK. Nếu không phải trường hợp này thì mới tính đến lỗi cụ à.

superwagon

Xe buýt
đèn O/D tắt cụ ạ, em thử đủ các kiểu rồi, ngày hôm nay em đi Ninh Bình - Hà Nội - Ninh Bình chỉ bằng số 3 thôi, bực mình lắm vì đường vắng teo mà không đi nhanh được