Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

heomoilai

Xe máy
chào cụ. em lại làm phiền cụ. cái vụ tiếng kêu lục cục bên bánh trước bên phải ( ghế phụ ) của em vẫn chưa rứt điểm đc và mỗi viện lại khám ra một bệnh em chả hiểu thế nào nữa. chả là mỗi khi em đi vào chỗ mấp mô thì bánh trước bên phải của em lại kêu lục cục. Lần đầu tiên em vào HD GP thì báo bệnh do rotuyn + gối cao su. em đã thay nhưng vẫn thế. lần sau em vào Hanoi Autoclub thì báo là do giảm xóc trước. nhưng em không tin nên không thay vì em thấy giảm xóc vẫn khô cong. nếu hỏng thì phỉ bị ra dầu chứ cụ nhỉ. hôm qua em xuống HD GP bảo check kỹ hộ em thì Mr Tùng check xong bảo co lẽ do thước lái dơ...?
em chả hiểu ra làm sao nữa. vì ví dụ có thay thước lái mà nó nguyễn y vân thì chả nhẽ em bắt thay lại như cũ à. vì thước lái không rẻ cụ nhỉ. báo em hơn 6 củ..
cụ thử chuẩn bệnh online hay cho em địa hỉ uy tín với.
tks cụ
Xe cụ có phải xe trợ lực điện không ạ? như cụ kể thì nhà cháu phán thước lái của xe cụ bị dơ bạc thước lái, cái bạc này nằm về phía bên phụ.Để cho chắc chắn cụ mang qua nhà cháu kiểm tra nếu đúng như nhà cháu phán thì chỉ phí của cụ chỉ khoảng 6-7 lít thôi.
(Dạ cháu mạn phép cụ Top cho cháu hóng hớt tí ạ, dạo này ở nhà cháu buồn quá!)

Chỉnh sửa cuối:

tuannd81

Xe đạp
Bịnh này hay gặp lém!!!! Cụ mà khai rõ ngay từ đầu thì có phải đỡ khổ không!
Bẩm cụ, tại cái đèn trước nó cháy lâu rùi (trước khi lắp loa) sau đó không bật nữa (vì thấy có nước trong pha nên sợ chập điện muh) nhưng mải đi gặt lúa quá đến hôm rồi mới thay lại đèn ZIN (đúng ra là đòi lại cái đèn ZIN từ chỗ salon mua) thì nó đổ bệnh, còn 2 cái sưởi ghế thì để chơi chứ ở Xì Gòn đâu có xài được đâu ạ.
Thôi có kinh nghiệm lần sau không hối các chú thợ nữa (hihi)

Chỉnh sửa cuối:

Cubi2

Xe máy
Hình như bác heomoilai có phải bác Dũng HMV ở 139PVD thì phải, thấy quen quá cơ

Cubi2

Xe máy
Xe cụ có phải xe trợ lực điện không ạ? như cụ kể thì nhà cháu phán thước lái của xe cụ bị dơ bạc thước lái, cái bạc này nằm về phía bên phụ.Để cho chắc chắn cụ mang qua nhà cháu kiểm tra nếu đúng như nhà cháu phán thì chỉ phí của cụ chỉ khoảng 6-7 lít thôi.
Đi tiện lại bạc nhưa hả Dung ơi , sau đó chạy được bao nhiêu lâu

vandoi112

Xe buýt
Cụ tóp cho cháu hỏi với.

Xe cháu Cerato hôm buổi tối đang đi đèn đóm vẫn bình thường. Dừng lại ăn xong lên xe bật thì 2 cái đèn gầm không sáng nữa, cụ chẩn đoán cho cháu với là nó bị làm sao (cháu nghe nói hoặc hỏng cầu chì, hoặc bung mối hàn công tắc, nếu loại trừ khả năng cháy bóng).

Với cả nếu bung mối hàn thật thì ra đâu làm cho tiện hả cụ ? Cháu định weekend này cho vợ 2 đi đây :(

Thanks cụ nhé
Bác kiểm tra xe đèn báo trên trên bảng táp lô còn không? Nếu khi bật đèn công tắc đèn sương mù mà cả bóng đèn và đèn báo trên bảng táp lô đều không sáng thì là do hỏng cụm công tắc đèn pha. Khi đó thì phải thay cụm công tắc này bác ạ. Chỗ em từng thay cho mấy bác rồi. Giá của nó khoảng 900K thôi.

Cubi2

Xe máy
Không biết có phải Dũng ko nhỉ ? đúng thi thưa một câu, Hôm nào anh cho xe San của anh để thay bạc nhé. thank

aldel_tv

Xe đạp
các bác cho hỏi mất chìa KIA morning thì làm lại thế nào???? em gà mới mong các bác nhẹ tay

Chimpanzeevn

Xe tải
Xe em forte sli, hình như đang bị lỗi công tắc chân phanh. Chỗ cụ heomoilai hay cụ hardtop có công tắc thay và sửa giúp em được không?
Em chờ tin 2 cụ ợ.

heomoilai

Xe máy
Xe em forte sli, hình như đang bị lỗi công tắc chân phanh. Chỗ cụ heomoilai hay cụ hardtop có công tắc thay và sửa giúp em được không?
Em chờ tin 2 cụ ợ.
háng nhà cháu thường tư vấn cụ thay đấy nhưng cụ cứ mang vợ hai của cụ đến nhà cháu xử cho ạ!nếu vệ sinh dùng lại được thì cụ cứ dùng đến lúc hỏng,thay mới thì nhà cháu lúc nào cũng sẵn hàng, rẻ mà cụ.

zinzin09

Xe hơi
háng nhà cháu thường tư vấn cụ thay đấy nhưng cụ cứ mang vợ hai của cụ đến nhà cháu xử cho ạ!nếu vệ sinh dùng lại được thì cụ cứ dùng đến lúc hỏng,thay mới thì nhà cháu lúc nào cũng sẵn hàng, rẻ mà cụ.
công nhận cái này rẻ thật. hôm nọ xe nhà cháu cũng bị thế.cứ tắt máy muốn đề lại toàn phải ấn và giữ nút STAR-STOP khoảng 10s mới nổ đc máy,bục mình quá đi mua luôn 1 cái về tự chiến xong đề cứ phe phé OK luôn, ( giá rẻ giật mình luôn ). đúng là hay lướt OF nhiều lợi ích quá,nhưng cái đơn giản ko phải vào Gara xem hướng dẫn của các Kụ trên này là làm đc ngay.

Chimpanzeevn

Xe tải
Dạ vâng, thế thì tốt quá, để thứ 7 tuần tới em qua chỗ cụ ạ.
Xe nhà em thì lúc bị lúc không, gần đây bị 2-3 lần gì đó, làm em toàn phải đề giữ 10s, khá là khó chịu.

thanglioa

Xe hơi
Các bác cho em hỏi xe em KM 2010, dạo này có hiện tượng là buổi sáng khi đề nổ vòng tua ở tầm 500 vòng/phút khoảng 2 giây, sau đó òa lên 2000 vòng/phút, thỉnh thoảng đề xong chết máy luôn và phải đề lại lần 2 thì mới nổ bình thường. Vậy các bác cho em hỏi hiện tượng như vậy là bị sao ạ?
Cảm ơn các bác!

trienchieu12

Xe tăng
Cụ Top ơi, cửa sổ trời xe i30 của em mấy tháng nay chỉ Tilt với Close, không Slide Open được, em chạy chế độ reset cửa sổ trời thì nó vẫn trượt ra vào đc, em đoán là nút bấm có vấn đề, mở ra xem thấy gỉ sét bên trong( chắc là do dọn nội thất bị các chú ấy phun hóa chất cả vào nên bị ẩm_gỉ), có cách nào xử lý đc ko hả cụ, em thử cậy bảng mạch lên lau nhưng thấy khá chặt, ko dám mạnh tay sợ làm hỏng thì chết. Cụ giúp em với, cám ơn cụ nhiều.
Mã của cái này em thấy ghi là B/COVER:>PA6+30GF<
Mặt trước

mặt sau

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top ơi, cửa sổ trời xe i30 của em mấy tháng nay chỉ Tilt với Close, không Slide Open được, em chạy chế độ reset cửa sổ trời thì nó vẫn trượt ra vào đc, em đoán là nút bấm có vấn đề, mở ra xem thấy gỉ sét bên trong( chắc là do dọn nội thất bị các chú ấy phun hóa chất cả vào nên bị ẩm_gỉ), có cách nào xử lý đc ko hả cụ, em thử cậy bảng mạch lên lau nhưng thấy khá chặt, ko dám mạnh tay sợ làm hỏng thì chết. Cụ giúp em với, cám ơn cụ nhiều.
Mã của cái này em thấy ghi là B/COVER:>PA6+30GF<
Mặt trước

mặt sau
Bên em đã gặp hai trường hợp như của cụ. Nguyên nhân có thể do đường thoát nước kính cửa nóc bị hở dẫn đến nước vào công tắc gây gỉ sét chứ làm nội thất thì khó ướt vào trong lắm. Bên em cũng định sửa nhưng không được cuối cùng phải thay mới cụ ạ.

Bên em đã gặp hai trường hợp như của cụ. Nguyên nhân có thể do đường thoát nước kính cửa nóc bị hở dẫn đến nước vào công tắc gây gỉ sét chứ làm nội thất thì khó ướt vào trong lắm. Bên em cũng định sửa nhưng không được cuối cùng phải thay mới cụ ạ.
Cái gì cũng thay, bộ công tắc này đắt lắm chú Khánh ạ, cố gắng sửa không được thì hãy thay.

@trienchieu: cái bảng mạch này chỉ để gắn chân công tắc chứ không có linh kiện gì cả, cụ cứ mạnh tay tí không sao đâu. Tốt nhất là khéo léo cạy tung nó ra, làm sạch cả tiếp điểm bên trong nữa.

trienchieu12

Xe tăng
Cám ơn cụ Top nhiều, em sẽ thử vận may vậy. Lỡ ko may thì thiệt hại khoảng bi nhiêu cụ Khánh ơi?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cái gì cũng thay, bộ công tắc này đắt lắm chú Khánh ạ, cố gắng sửa không được thì hãy thay.

@trienchieu: cái bảng mạch này chỉ để gắn chân công tắc chứ không có linh kiện gì cả, cụ cứ mạnh tay tí không sao đâu. Tốt nhất là khéo léo cạy tung nó ra, làm sạch cả tiếp điểm bên trong nữa.
Báo cái xếp cái của em bị gỉ sét vàng khè ra rồi và cũng đã tận tình cứu chữa nhưng cụ vẫn không qua khỏi mới phải thay mới thôi. Ngày ý em bán hình như 2.3 củ cho bác Yến ở Hà Đông