Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

chuvoicon

Xe tăng
Cụ Hard cho em hỏi cách thay nước làm mát mới hoàn toàn với ạ

cizi7

Đi bộ
cụ Hard cho em hỏi cái này với ạ
tình hình là con Carens nhà em dạo này bị bệnh cái lock cửa bị ì khi đóng mở bằng điều khiển (cả bằng nút trên cửa lái và chìa khóa), hiện tại bị 2 cửa trên là liệt hoàn toàn, bắt buộc phải đóng mở manual, sáng nay kiểm tra thì cửa sau bên trái cũng có dấu hiệu ngơ ngơ theo sau khoảng 3 phát bấm lock-unlock từ điều khiển trên cửa lái là cũng liệt luôn.
Bác giải thích hiện tượng và bày e cách khắc phục được ko ạ ? Chân thành cảm ơn cụ !

Chỉnh sửa cuối:

21052004

Xe tải
Vậy thì cụ phải qua chỗ nào có có máy scan để đọc dữ liệu về sự hoạt động của cái motor đó, hoặc tháo cái motor ra xe phần truyền động, có thể nó bị hỏng phần này rồi. Nói chung bệnh này ngang bệnh bị muỗi đốt.
Em vừa mang qua Hyundai HP check thì moto vẫn tốt, thợ bảo phải để xe lại 2 ngày để tháo toàn bộ hệ thống kiểm tra nên em từ chối và mang xe về rồi ợ. E cũng ít dùng chiều nóng vậy e cứ để đi tạm như vậy có ảnh hưởng gì đến hệ thống điều hòa không ah.

Em vừa mang qua Hyundai HP check thì moto vẫn tốt, thợ bảo phải để xe lại 2 ngày để tháo toàn bộ hệ thống kiểm tra nên em từ chối và mang xe về rồi ợ. E cũng ít dùng chiều nóng vậy e cứ để đi tạm như vậy có ảnh hưởng gì đến hệ thống điều hòa không ah.
Không sao cả cụ ạ.

cụ Hard cho em hỏi cái này với ạ
tình hình là con Carens nhà em dạo này bị bệnh cái lock cửa bị ì khi đóng mở bằng điều khiển (cả bằng nút trên cửa lái và chìa khóa), hiện tại bị 2 cửa trên là liệt hoàn toàn, bắt buộc phải đóng mở manual, sáng nay kiểm tra thì cửa sau bên trái cũng có dấu hiệu ngơ ngơ theo sau khoảng 3 phát bấm lock-unlock từ điều khiển trên cửa lái là cũng liệt luôn.
Bác giải thích hiện tượng và bày e cách khắc phục được ko ạ ? Chân thành cảm ơn cụ !
Bác đưa ra thợ họ kiểm, đo thực thế mới ra được là nó bị làm sao, có thể hỏng motor, nó yếu quá không đủ để chạy cơ cấu khóa, có thể lỗi đường dây, giắc cắm dẫn đến việc cấp không đủ 12v cho cái motor nó chạy, thậm chí có thể do cơ cấu khóa cửa quá bẩn nên cái motor nó không kéo cơ cấu khóa/mở chạy được.

duongtm

Xe tăng
Bác đưa ra thợ họ kiểm, đo thực thế mới ra được là nó bị làm sao, có thể hỏng motor, nó yếu quá không đủ để chạy cơ cấu khóa, có thể lỗi đường dây, giắc cắm dẫn đến việc cấp không đủ 12v cho cái motor nó chạy, thậm chí có thể do cơ cấu khóa cửa quá bẩn nên cái motor nó không kéo cơ cấu khóa/mở chạy được.
Em định nghía qua con SF 2015, bác hardtop ở dâu em chạy qua tí ah

29A 03586

Xe đạp
Nhờ cụ Hard tư vấn giúp, xe e Santa Fe 2010 SLX,eVGT (sx 2009), qua chỗ ghồ ghề kêu lục cục gầm bên lái, vào HD Phạm Hùng, HD Giải Phóng kiểm tra 3 lần tháo đủ mọi thứ xem xét, nhưng vẫn không phát hiện được nguyên nhân. Năm ngoái cũng bị như thế, em vừa thay gần như toàn bộ gầm trước ở HD Giải phóng theo khuyến nghị của họ khi em mang xe đến (cao su giảm chấn, giảm xóc, ... nhiều thứ lắm không nhớ hết!!!) Cụ xem có địa chỉ nào thạo về môn này của SF mách giúp để em đến kiểm tra lại chứ đi như thế ức chế lắm!!!!
Cám ơn cụ trước ạ!

Nhờ cụ Hard tư vấn giúp, xe e Santa Fe 2010 SLX,eVGT (sx 2009), qua chỗ ghồ ghề kêu lục cục gầm bên lái, vào HD Phạm Hùng, HD Giải Phóng kiểm tra 3 lần tháo đủ mọi thứ xem xét, nhưng vẫn không phát hiện được nguyên nhân. Năm ngoái cũng bị như thế, em vừa thay gần như toàn bộ gầm trước ở HD Giải phóng theo khuyến nghị của họ khi em mang xe đến (cao su giảm chấn, giảm xóc, ... nhiều thứ lắm không nhớ hết!!!) Cụ xem có địa chỉ nào thạo về môn này của SF mách giúp để em đến kiểm tra lại chứ đi như thế ức chế lắm!!!!
Cám ơn cụ trước ạ!
Em nhận được PM của cụ rồi nhưng em im lặng vì không có câu trả lời cho cụ ạ.

29A 03586

Xe đạp
Vậy à! Chán nhở! Dù sao cũng cám ơn cụ. Theo cụ, em có nên lên HD Đông Anh kiểm tra lại không ạ? Vì hình như em thấy mọi người có vẻ tín nhiệm chỗ này.
PS: trên OF này em là 29A03586, vì đó là biển con Nissan Grand Livina của em, nhưng gần như không đi. Em chỉ thường xuyên đi SF mà em đang hỏi cụ này thui ạ!!!

Tucson5D

Xe tải

Rick119

Đi bộ
Chào các a
Cho e hỏi, e vừa lấy sonata 2015.
Sao xe e đã rút tắt máy rút khoá, ra ngoài khóa xe bằng remote rùi
Sao vẫn có cái đèn đỏ ở phía kính trước xe vài s chớp lần vậy. Vậy là có bt ko?

hoangthanh12a5

Xe hơi
Mấy cụ cho hỏi bây giờ cháu mún thay nhớt cho con Elantra thì thay trong hãng hay mua nhót tổng hợp thay cho tốt.Thấy nhớt trong hãng chỉ số bình thường thui không hoành tráng như nhớt tổng hợp.
Nếu thay nhớt ngoài thì loại nào thì ngon.
Xin cám ơn !

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ nào thông thạo dòng Tucson cho em hỏi: em muốn thay ắc quy cho xe IX35 2010 từ loại GS ướt sang Atlas khô thì có cần chú ý gì ko? Và thay loại bao nhiêu Ah thì hợp lý? Em cũng đọc được 1 số thông tin trên OS mà chưa biết độ chuẩn xác đến đâu:
https://www.otosaigon.com/threads/canh-bao-khi-thay-binh-acquy-cho-tucson-2010-va-sportage-2010.5056498/
Nguyên bản xe Tucson dung ắc quy khô nên cụ thay ắc quy khô thì càng tốt cụ ạ. Nếu xe máy xăng dùng bình 70AH, nếu xe máy dầu dùng bình 90AH cụ nhé!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Chào các a
Cho e hỏi, e vừa lấy sonata 2015.
Sao xe e đã rút tắt máy rút khoá, ra ngoài khóa xe bằng remote rùi
Sao vẫn có cái đèn đỏ ở phía kính trước xe vài s chớp lần vậy. Vậy là có bt ko?
Bình thường cụ ạ! Cái đèn ấy báo hệ thống chống trộm đã được kích hoạt.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Mấy cụ cho hỏi bây giờ cháu mún thay nhớt cho con Elantra thì thay trong hãng hay mua nhót tổng hợp thay cho tốt.Thấy nhớt trong hãng chỉ số bình thường thui không hoành tráng như nhớt tổng hợp.
Nếu thay nhớt ngoài thì loại nào thì ngon.
Xin cám ơn !
Xe Hyundai là xe bình dân nên cụ cứ thay loại nhớt bình dân (Khoảng từ 120k đến 150k/lít) là cũng được cụ ạ! Nếu gia đình có điều kiện thay loại nhớt tổng hợp thì càng tốt.

magnus2.5

Xe tải
Xe Hyundai là xe bình dân nên cụ cứ thay loại nhớt bình dân (Khoảng từ 120k đến 150k/lít) là cũng được cụ ạ! Nếu gia đình có điều kiện thay loại nhớt tổng hợp thì càng tốt.[/

cụ cho em hỏi ,xe em getz 1.1 đánh lái sang phải ,sang trái nó kêu khục khục rất to .cụ cho em biết vợ em bị bệnh gì ạ ,cách sử lý .cảm ơn cụ trước

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xe Hyundai là xe bình dân nên cụ cứ thay loại nhớt bình dân (Khoảng từ 120k đến 150k/lít) là cũng được cụ ạ! Nếu gia đình có điều kiện thay loại nhớt tổng hợp thì càng tốt.[/

cụ cho em hỏi ,xe em getz 1.1 đánh lái sang phải ,sang trái nó kêu khục khục rất to .cụ cho em biết vợ em bị bệnh gì ạ ,cách sử lý .cảm ơn cụ trước
Dễ hỏng hai đầu láp ngoài cụ ạ! Thay mới đầu láp là xong.

Vitnews

Xe đạp
Cụ Ngọc Khánh, cụ Hardtop cho e hỏi với, e thấy trên bảng taplo của xe accent đời 2012 khi bật khóa điện có xuất hiện biểu tượng ESP. Vậy thực tế xe có tính năng này không ạ? Các cụ có biết download hoặc mua quyển HDSD đâu không ạ?

Kính các cụ Vodka!