Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Ngoc Khanh

Xe tăng
sao không có bác kỹ thuật nào giúp em về việc này ạ
Thay mới đi cho nó lành cụ ạ! Cái này nó do bản thân cái đài đểu của cụ thôi chứ không liên quan gì đến hệ thống điện trên xe đâu.

ngoc hienkt

Xe hơi
cảm ơn bác nhé cái đầu là chuyện nhỏ em chỉ sợ là nó bị vậy là do hệ thống điện của xe thôi vậy mai em đi thay vậy

pdaht

Xe tải
Chắc chắn là không được cụ ạ! Xe không có option này thì cụ có muốn lắp thêm cũng không được. Trường hợp gạt mưa INT thì đơn giản hơn nên lắp được.
Vâng em cám ơn cụ Ngoc Khanh, em cũng hỏi để xem có lắp được không mà.

sonkh250

Xe buýt
Cụ NK ơi!
Xe em hôm qua mang sang Hyundai Hải Phòng để xử lý bệnh tiếng kêu rít khi đánh lái về hai bên và scan lỗi động cơ. Kết quả như sau:
1. Với hệ thống lái: Thợ đệm thêm 02 miếng cao su gọi là căn vào bạc thanh cân bằng lái. Sau khi căn tiếng kêu đã hết.
2. Với lỗi động cơ: sau khi Scan phát hiện ra lỗi do xăng bẩn, làm muội bám vào bép phun nên gây ra lỗi. Cố vấn bên đấy bảo em ra ngoài mua cái lọ dung dịch gì đó 100ml khoảng 100k đổ thẳng vào bình xăng (1 lọ đổ cùng 80 lít xăng) để làm sạch bép phun. E bảo sao không tháo vòi phun ra để vệ sinh, chú ấy bảo không cần, đổ dung dịch là được.
Cái số 1 thì OK rồi, nhưng còn cái vụ đổ dung dịch em không dám chắc nên hỏi lại cụ cho chắc ăn. nhờ cụ tư vấn giúp e ạ!
(sau khi xóa lỗi e chạy về một lúc lại hiển thị báo lỗi check động cơ rồi ạ)
E hỏi thêm cụ là: Em thấy 2 quả rôtuyn ba dọc lái bị rách cao su rồi, chú thợ bảo vẫn chưa vấn đề gì, nhờ cụ tư vấn giúp em luôn ạ!
Thanks cụ!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ NK ơi!
Xe em hôm qua mang sang Hyundai Hải Phòng để xử lý bệnh tiếng kêu rít khi đánh lái về hai bên và scan lỗi động cơ. Kết quả như sau:
1. Với hệ thống lái: Thợ đệm thêm 02 miếng cao su gọi là căn vào bạc thanh cân bằng lái. Sau khi căn tiếng kêu đã hết.
2. Với lỗi động cơ: sau khi Scan phát hiện ra lỗi do xăng bẩn, làm muội bám vào bép phun nên gây ra lỗi. Cố vấn bên đấy bảo em ra ngoài mua cái lọ dung dịch gì đó 100ml khoảng 100k đổ thẳng vào bình xăng (1 lọ đổ cùng 80 lít xăng) để làm sạch bép phun. E bảo sao không tháo vòi phun ra để vệ sinh, chú ấy bảo không cần, đổ dung dịch là được.
Cái số 1 thì OK rồi, nhưng còn cái vụ đổ dung dịch em không dám chắc nên hỏi lại cụ cho chắc ăn. nhờ cụ tư vấn giúp e ạ!
(sau khi xóa lỗi e chạy về một lúc lại hiển thị báo lỗi check động cơ rồi ạ)
E hỏi thêm cụ là: Em thấy 2 quả rôtuyn ba dọc lái bị rách cao su rồi, chú thợ bảo vẫn chưa vấn đề gì, nhờ cụ tư vấn giúp em luôn ạ!
Thanks cụ!
Về vụ xăng bẩn em không rõ mã lỗi là gì, lần sau cụ đến đó cứ a lô cho em vì em có quen với mấy cậu cố vấn dưới đó! Thông thường liên quan đến xăng thì chỉ báo lỗi do hệ thống thu hồi hơi thùng nhiên liệu hoặc liên quan đến bu gi chứ em chưa gặp trường hợp nào liên quan đến kim phun bị muội bám vào cụ ạ (Cũng có thể do xe của cụ là GDI nên nó mới bị thế). Tuy nhiên rất nhiều nơi đã tư vấn đổ cái dung dịch đó vào để vệ sinh buồng đốt, vệ sinh kim phun và kết quả được quảng cáo là rất khả quan nên cụ cứ thử đổ một lần xem sao. Cái rô tuyn nêu chưa bị dơ thì chưa hỏng nhưng nếu rách chụp cao su thì sau một thời gian sẽ bị khô mỡ hoặc bụi, nước vào trong cũng sẽ làm hỏng rô tuyn thôi, sớm muộn cũng phải thay cụ ạ.

hat65

Xe điện
sao không có bác kỹ thuật nào giúp em về việc này ạ
Cụ bật radio có bị như vậy ko? Hệ thống âm thanh xe cụ chỉ có3 dây nôối với hệ thống điện của xe đó là dây nối ổ khóa, dây nối ắc quy và dây nối mass. Bệnh này tại dvd hoặc dây loa nào đó bị chập

bau67

Xe container
Theo em thì Cụ nên cho qua Hyundai Ngọc Khánh ở đường Phạm Văn Đồng, xe em trước cũng bị lỗi này, do cái bạc hoa khế đầu motor trợ lực điện bị nát, thay xong là ngon
Xe nhà Cháu cũng i30cw, cũng bị dơ tay lái, lắc nhẹ thấy kêu lục cục, ra ga rage gần nhà thấy bảo hết bệnh nọ sang bệnh kia, rồi phàn thay cột lái hết 11 triệu, công thay 500 ngàn. Nhà Cháu liền gọi điện ăn vạ lão Hardtop, lão ý phán hỏng cao su giảm chấn đầu motor lái, anh mang ra Hyundai Ngọc Khánh hoặc Hà Đông là xong. Nhà Cháu mang ra Ngọc Khánh thay cái cao su hoa khế đó hết có 600 ngàn, lại êm ru rồi ạ !

tinhte123

Xe hơi
Các cụ giúp em
Tình hình là xe em Hyundai Grand i10 mt đi được gần 5000km. Bữa giờ em cứ chạy mà không để ý là khi bật khóa thì đèn check seat belt nó chỉ chớp mấy giây rồi tắt. Cứ tưởng là nó báo chưa thắt dây an toàn là như vậy! Hôm nay em cúi xuống gầm ghế lái thì chỉ thấy cái jack nối từ chỗ nhét dây an toàn nối ra giữa ghế. Chứ ko thấy cái đầu nối với xe ở chỗ nào? Có phải anh công cắt cái dây đó rồi ko? Làm sao để xe kêu cảnh báo khi chưa thắt dây an toàn?
Bữa trước em scan báo lỗi Error túi khí ở History. KTV xóa lỗi. Như vậy túi khí xe em có còn không hay bị cắt mất rồi?
Với cái đèn xanh xanh ở cần số khi đi ban đêm bật đèn nay ko sáng nữa! Liệu có sút cái dây nào ko các cụ?
Help

riderman_2014

Xe tải
Cụ Top và cụ Ngọc Khánh cho em hỏi, Hyundai blue AT không có camera lùi, em muốn lắp thì chọn giải pháp nào ạ:
1. Tích hợp vào gương chiếu hậu
2. thay DVD mới tích hợp cả GPS, Vietmap, blutooth...
Ngân sách của nó là bao nhiêu ạ, cụ giúp em phương án nào kinh tế và hiệu quả nhất ạ, xưởng các cụ lắp được thì em mang ra luôn ạ.
Em cảm ơn.

tinhte123

Xe hơi
Cụ top hoặc cụ ngọc khánh cho e hỏi,xe của em là grand i10 số tay bản đủ,khi chạy xe mà ko thắt dây an toàn thì nó sẽ kêu khoảng 2 phút rồi tự im,e muốn hỏi là khi e đi loanh quanh thì thường lười thắt dây an toàn,e tháo zắc dây điện báo trang thái dây an toàn ở gầm ghế ra thì hết kêu như vậy có ảnh hưởng đến nguyên lý hoạt động của túi khí ko ạ
Cụ xem giúp em cái dây nối từ xe đến cái jack giữa ghế nó nằm chỗ nào sao xe em ko có? (Chỉ có cái dây nối từ cọc cắm đai an toàn ghế lái nối ra giữa ghế thôi)
Có khi nào mấy tên bọc sàn da nó bọc luoin cái dây ko? Xem giúp em để còn biết chỗ rạch ra

trungtngt

Xe buýt
Cụ xem giúp em cái dây nối từ xe đến cái jack giữa ghế nó nằm chỗ nào sao xe em ko có? (Chỉ có cái dây nối từ cọc cắm đai an toàn ghế lái nối ra giữa ghế thôi)
Có khi nào mấy tên bọc sàn da nó bọc luoin cái dây ko? Xem giúp em để còn biết chỗ rạch ra
Cụ ra chỗ bọc sàn bắt nó tháo ghế ra,lột bọc sàn moi dây đấy lên mà cám vào,thợ hay quên cắm dây này

tinhte123

Xe hơi
Cụ ra chỗ bọc sàn bắt nó tháo ghế ra,lột bọc sàn moi dây đấy lên mà cám vào,thợ hay quên cắm dây này
Thợ ở xa lắm. Nên nhờ cụ chỉ dẫn cho em em tự rạch sàn da ra cũng được! Chỉ sợ anh Công cắt mất dây của em thôi. Hix

trungtngt

Xe buýt
Thợ ở xa lắm. Nên nhờ cụ chỉ dẫn cho em em tự rạch sàn da ra cũng được! Chỉ sợ anh Công cắt mất dây của em thôi. Hix
Giữa sàn của ghế trên và ghế dưới co khe(2mảnh sàn mà).cụ thò tay lôi lên,a Công ko cắt đâu bản base còn có mà

jeep_iraq

Xe buýt
Em nhờ cụ Hartop và cụ Ngọc Khánh bớt chút thời gian phán bệnh giúp em ạ.
Em có cái xe tải Hyundai Gold 3 chân sx năm 2007, gần đây bị hiện tượng như sau: trước lúc về em có bấm khóa xe bằng điều khiển, nhưng sáng mai ra chưa bấm unlock từ remote thì thấy cửa tự mở mà ko cần bấm điều khiển ( em chưa bấm đk nhưng lấy tay kéo cửa ra vẫn được kèm theo tiếng kêu tít tít và 4 đèn signal nhấp nháy, lúc này phải bấm lock rồi bấm unlock mới hết kêu). Hiện tượng này ko phải bị liên lục mà lúc bị lúc ko. Mong cụ phán bệnh giúp em ạ, cửa cứ tự mở nên bất tiện quá, ko dám để đồ đạc trên xe, em cảm ơn cụ.
Xe em còn một lỗi này nữa: gần đây đèn Check engine thỉnh thoảng lại sáng lên, lúc mất lúc có, mong các cụ giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

tinhte123

Xe hơi
Giữa sàn của ghế trên và ghế dưới co khe(2mảnh sàn mà).cụ thò tay lôi lên,a Công ko cắt đâu bản base còn có mà
Xe em tụi nó bọc da lên lớp nỉ của sàn. Nên chẳng biết cái khe sàn đâu cả. Theo cụ em nên rạch chính xác là chổ nào để lôi cái dây lên?

trungtngt

Xe buýt
Xe em tụi nó bọc da lên lớp nỉ của sàn. Nên chẳng biết cái khe sàn đâu cả. Theo cụ em nên rạch chính xác là chổ nào để lôi cái dây lên?
E bít là bọc da sàn rồi,nhưng sàn da nó ko liền 1 tấm da đâu ạ,giữa 2 tấm da cụ thò tay vào đấy là lôi lên đc thôi (gầm ghế lái)

tinhte123

Xe hơi
E bít là bọc da sàn rồi,nhưng sàn da nó ko liền 1 tấm da đâu ạ,giữa 2 tấm da cụ thò tay vào đấy là lôi lên đc thôi (gầm ghế lái)
Em coi kỹ rồi. 1 tấm từ trên xuống dưới mới ác cụ ạ! Ko lẽ rạch bậy liệu có cái dây liif ra dưới ấy k?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các cụ giúp em
Tình hình là xe em Hyundai Grand i10 mt đi được gần 5000km. Bữa giờ em cứ chạy mà không để ý là khi bật khóa thì đèn check seat belt nó chỉ chớp mấy giây rồi tắt. Cứ tưởng là nó báo chưa thắt dây an toàn là như vậy! Hôm nay em cúi xuống gầm ghế lái thì chỉ thấy cái jack nối từ chỗ nhét dây an toàn nối ra giữa ghế. Chứ ko thấy cái đầu nối với xe ở chỗ nào? Có phải anh công cắt cái dây đó rồi ko? Làm sao để xe kêu cảnh báo khi chưa thắt dây an toàn?
Bữa trước em scan báo lỗi Error túi khí ở History. KTV xóa lỗi. Như vậy túi khí xe em có còn không hay bị cắt mất rồi?
Với cái đèn xanh xanh ở cần số khi đi ban đêm bật đèn nay ko sáng nữa! Liệu có sút cái dây nào ko các cụ?
Help
Cái xe của cụ có trải sàn không? Nếu có thì em sợ mấy bác trải sàn quên không cắm giắc rồi!

duongcua03

Xe tăng
Cụ cho em hỏi tý về cái Cruise control của em So nhà em, em set song nhả chân ga thì nó từ từ giảm như bình thwowngf, nếu đạp ga nó lại chạy tiếp và vọt qua chỗ set luôn! Hỏi KT của KIA long biên nó bảo phải nhả ngay chân ga sau khi set, làm mấy lần vẫn vậy. Hôm đi BD bảo tụi nó checck nó bảo ko sao mà em set kiểu gì cũng ko đwowcj- em đang nghi cái đó để làm cảnh!>:P>:P