Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

ShClub

Đi bộ
Bác cho em hỏi Santafe 2013 bản thường có khóa cửa tự động không. Em thấy bác Ngoc Khanh nói xe nào cũng có không biết có đúng không :((

a925i

Xe hơi
thank mr hardtop

Lỗi này có nhiều nguyên nhân cụ ạ, thường thì do bẩn kim phun, bẩn lọc xăng, hỏng bơm xăng, đại loại là lỗi dẫn đến thiếu xăng cung cấp cho động cơ, ngoài ra còn có thể bị hở đường nạp ở đâu đó hoặc cảm biến áp suất khí nạp, hoặc thậm chí là lỗi ở hệ thống tận dụng khí bay hơi bình xăng. Xử lỗi này phải dòm vào "Short fuel trim adaptation" trong data list cụ ạ.
cám ơn cụ nhiều nhiều (*) mấy ae tự mổ em nó ra kiểm tra bơm xăng và lọc xăng thì thấy quá bẩn luôn sau khi vệ sinh sạch sẽ cho em nó thì lỗi ko hiện lại nữa cụ ah
<:-P . phải nói cụ bắt mạch chuẩn luôn. e đi 3 gara rồi phán này nọ các kiểu vẫn ko đâu vào đâu nản quá lên of thì gặp dc cụ . xin cụ cái số dây thép và tên cụ bên ngoài vào inbox ae tiện xưng hô để sớm dc hậu tạ cụ sớm nhất cụ nhé

hqtrung

Xe máy
Xe huyndai accent độ gương gập điện bh bao nhiêu xèng hả cụ top?

minhdang09

Xe tải
Chào bác Hardtop, trước hết cảm ơn bác rất nhiều vì đã từng cho e địa chỉ sửa xe getz ngon bổ rẻ. E mới mua accent hatchback và giờ đang muốn lắp gương cụp điện, bác cho e xin địa chỉ tin cậy với, show báo e 4triệu. Tks so much
Cụ ơi, cụ cho nhà cháu xin cái "địa chỉ sửa xe getz ngon bổ rẻ" vào chỗ kín với ạ. Nhà cháu thỉnh thoảng xe có bệnh sửa ở mấy chỗ nhưng chưa ưng cái bụng lắm.

Ng.Hoai

Xe buýt
Haiz...#-o#-o#-o

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
Kíu e với các cụ ới :(
Dạo này ko hiểu tn, xe e vào số 1 nó cứ khục khục, khá là khó vào, nhất là buổi sáng sớm. Sau khi chạy đc 1 lúc thì đỡ hơn, nhưng vẫn khó. Số 2 cũng hơi khục khục, nhưng đỡ hơn số 1. Các số còn lại thì bình thường.
Xe e Getz MT ạ, bảo dưỡng định kỳ đầy đủ và chuẩn chỉ ạ.
Đội ơn các cụ :(
Cháu dự xe cụ phải thay côn rồi

Kíu e với các cụ ới :(
Dạo này ko hiểu tn, xe e vào số 1 nó cứ khục khục, khá là khó vào, nhất là buổi sáng sớm. Sau khi chạy đc 1 lúc thì đỡ hơn, nhưng vẫn khó. Số 2 cũng hơi khục khục, nhưng đỡ hơn số 1. Các số còn lại thì bình thường.
Xe e Getz MT ạ, bảo dưỡng định kỳ đầy đủ và chuẩn chỉ ạ.
Đội ơn các cụ :(
Em nghi do dầu hộp số, cụ xem lại xem gần đây có thay dầu hộp số không cụ nhé!
Với thợ ta thì gần như mặc định trong đầu là dầu số, dầu cầu là dầu 90 nên cứ thay là táng dầu 90 vào, và hậu quả thì hiện tượng sẽ giống như cụ mô tả, nhất là mấy hôm nay trời lạnh. Nếu đúng vậy thì cụ thay dầu 75 vào là hết tội.

Ng.Hoai

Xe buýt
Em nghi do dầu hộp số, cụ xem lại xem gần đây có thay dầu hộp số không cụ nhé!
Với thợ ta thì gần như mặc định trong đầu là dầu số, dầu cầu là dầu 90 nên cứ thay là táng dầu 90 vào, và hậu quả thì hiện tượng sẽ giống như cụ mô tả, nhất là mấy hôm nay trời lạnh. Nếu đúng vậy thì cụ thay dầu 75 vào là hết tội.
Chuẩn rồi cụ. E cứ nghi cái món này mấy hôm, nhưng hôm đi bão dưỡng 8v, bảo thợ kiểm tra dầu, bảo OK nên e lại thôi.
Cụ Huy lên tiếng phát chuẩn luôn, cảm ơn cụ nhiều nhiều nhá ...moa..moa...:x
Há há..e thay xong sẽ báo lại các cụ.

Innova99

Xe hơi
xe em Grand I10, chạy được 4v. lúc đầu nổ rất êm, nhưng gần đây em phát hiện ra chảy dầu khu vực hộp số.
Đã đi bảo hành thay phớt và bơm dầu lại. Nhưng có cái tiếng kêu ở máy nghe hơi khó chịu. em kiểm tra thì thợ bảo là bị xoa côn phải thay mất hơn 900.
Cụ cho em hỏi là nếu như gara phán như thế có đúng không ạ

xe em Grand I10, chạy được 4v. lúc đầu nổ rất êm, nhưng gần đây em phát hiện ra chảy dầu khu vực hộp số.
Đã đi bảo hành thay phớt và bơm dầu lại. Nhưng có cái tiếng kêu ở máy nghe hơi khó chịu. em kiểm tra thì thợ bảo là bị xoa côn phải thay mất hơn 900.
Cụ cho em hỏi là nếu như gara phán như thế có đúng không ạ
Tiếng kêu thì em ko bốc thuốc online đc cụ ạ.

hoangthanh12a5

Xe hơi
Mấy cụ cho cháu hỏi là sao cháu đi tút lại cái cảng sau ở hãng về chạy dc 2 tháng thì chỗ tút lại nó ố vàng như là bám đất bẩn và không tiệp màu xe là sao hả mấy cụ.
Xe cháu màu trắng ạ.
Có cách nào mà nó tiệp màu xe và như cũ không ạ chứ cháu nhìn ngứa mắt quá >_<

hyundai-kontum

Xe đạp
Xe em Tucson 2011 của Thành Công, Hiện tại xe em bị hư cái ổ bi treo cầu.

Em có vài câu hỏi ạ :
Giá cả của em này bao nhiêu ?
Hiện tại em đã tháo hẳn cái cầu ra rồi, Liệu chạy có an toàn không ?

Xin cảm ơn nhiều ạ

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xe em Tucson 2011 của Thành Công, Hiện tại xe em bị hư cái ổ bi treo cầu.

Em có vài câu hỏi ạ :
Giá cả của em này bao nhiêu ?
Hiện tại em đã tháo hẳn cái cầu ra rồi, Liệu chạy có an toàn không ?

Xin cảm ơn nhiều ạ
Giá ở HN khoảng 1,3t cụ ạ! Tháo ra chạy thời gian ngắn thì không sao nhưng lâu ngày thì nên lắp lại.

Kobe KFC

Xe hơi
Chào Cụ Top và Cụ Ngọc Khánh,

2 Cụ cho em hỏi chút là v2 em Forte SLI dạo này khi khởi động hay bị khựng lại rồi mới nổ, có hôm khựng lại không nổ phải bấm lần 2 mới nổ được. Liệu có phải do kim xăng bẩn không ạ ? Hay em phải đi làm gì nữa ạ ? TKS!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Chào Cụ Top và Cụ Ngọc Khánh,

2 Cụ cho em hỏi chút là v2 em Forte SLI dạo này khi khởi động hay bị khựng lại rồi mới nổ, có hôm khựng lại không nổ phải bấm lần 2 mới nổ được. Liệu có phải do kim xăng bẩn không ạ ? Hay em phải đi làm gì nữa ạ ? TKS!
Nhiều khả năng ắc quy bị yếu cụ ạ!

Kobe KFC

Xe hơi

Mc.Queen

Xe hơi
Cụ Hardtop ơi: Xe em I30cw gần đây khi đánh lái ở tốc độ thấp thấy rất sượng tay lái, em đã vào Huyndai GP 2 lần nhưng chưa khắc phục được.
Cụ bắt bệnh giúp em với, và theo cụ em nên đưa xe vào đâu xử lý lỗi này.
Cám ơn cụ.

GANHO

Xe buýt
Cụ Hardtop ơi: Xe em I30cw gần đây khi đánh lái ở tốc độ thấp thấy rất sượng tay lái, em đã vào Huyndai GP 2 lần nhưng chưa khắc phục được.
Cụ bắt bệnh giúp em với, và theo cụ em nên đưa xe vào đâu xử lý lỗi này.
Cám ơn cụ.
Theo em thì Cụ nên cho qua Hyundai Ngọc Khánh ở đường Phạm Văn Đồng, xe em trước cũng bị lỗi này, do cái bạc hoa khế đầu motor trợ lực điện bị nát, thay xong là ngon

Mc.Queen

Xe hơi
Theo em thì Cụ nên cho qua Hyundai Ngọc Khánh ở đường Phạm Văn Đồng, xe em trước cũng bị lỗi này, do cái bạc hoa khế đầu motor trợ lực điện bị nát, thay xong là ngon
Cám ơn cụ, cuối tuần em mang xe đến nhờ cụ Ngọc Khánh fix giúp.