Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Tuanm3

Xe tải
Hi cụ Hardtop, xe em Kia Morning 2010/11 nửa năm trước bắt đầu thấy nổi đèn ABS, mang xuống Kia GP kiểm tra thấy bảo chết 1 bên ABS bánh sau. Em cứ để đó chạy, thi thoảng thấy nổi đèn ABS và 1 vài lần kèm thêm cả đèn phanh BRAKE. Thi thoảng đang chạy binh thường nghe tiếng kêu cạch cạch ở bánh sau bên lái, em xuống kiểm tra không thấy vướng gì và mỗi lần cạch cạch xong là nổi đèn. Nghe chừng là tiếng bi chăng?!
Gần đây nổi nhiều hơn nên em mua cụm moay ơ sau ở bên ngoài rồi mang vào hãng thay bánh sau bên lái, xóa lỗi, check lại, chạy thử trên máy tính ngon lành. Hôm nay lại lặp lại cái bệnh kêu cạch cạch rồi nổi đèn mà vừa mới thay được 1 tuần.
Liệu xe em bị bệnh gì?
Cụ bắt đúng bệnh rồi còn gì nữa. Hàng cụ mua chắc ko đc tốt lắm

Thanhpht4

Xe hơi
Cụ TOP cho hỏi. Đồng hồ báo mức xăng tiêu thụ của AVANTE tính cho cả quãng đường hay đo theo 1 khoảng nhất định, ví dụ 100m, 1km,... thì hệ thống báo 1 lần
Chìa khóa của avante là chìa từ hay sao mà cho vào xe là đèn sáng ạ, như vậy có dùng được phôi khác không.

Chỉnh sửa cuối:

xmen

Xe buýt
Hi cụ Hardtop, xe em Kia Morning 2010/11 nửa năm trước bắt đầu thấy nổi đèn ABS, mang xuống Kia GP kiểm tra thấy bảo chết 1 bên ABS bánh sau. Em cứ để đó chạy, thi thoảng thấy nổi đèn ABS và 1 vài lần kèm thêm cả đèn phanh BRAKE. Thi thoảng đang chạy binh thường nghe tiếng kêu cạch cạch ở bánh sau bên lái, em xuống kiểm tra không thấy vướng gì và mỗi lần cạch cạch xong là nổi đèn. Nghe chừng là tiếng bi chăng?!
Gần đây nổi nhiều hơn nên em mua cụm moay ơ sau ở bên ngoài rồi mang vào hãng thay bánh sau bên lái, xóa lỗi, check lại, chạy thử trên máy tính ngon lành. Hôm nay lại lặp lại cái bệnh kêu cạch cạch rồi nổi đèn mà vừa mới thay được 1 tuần.
Liệu xe em bị bệnh gì?
Nhỡ của cụ bị tiếp quả bánh sau bên phụ thì sao, nói chung vào hãng thì cái này đắt có khi gấp 2 lần ở ngoài nhưng ở ngoài biết chỗ mua hàng chuẩn thì cũng ít hơn trong hãng tầm 700k thì phải. KM có cái đen là cảm biến ABS liền moay ơ nên cụ phải thay cả cụm.

mrbin_bon

Xe tải
Website
www.facebook.com
Liệu xe em bị bệnh gì?
Của e thay rồi vẫn còn báo đèn check ABS e chưa có thời gian để vào KIA GP check lại, em mang đồ vào hãng nhưng họ k thay cho e phải mang ra ngoài thay. E cũng sợ có khi lại chết 1 bên nữa thì toi

rattle

Xe đạp
Của e thay rồi vẫn còn báo đèn check ABS e chưa có thời gian để vào KIA GP check lại, em mang đồ vào hãng nhưng họ k thay cho e phải mang ra ngoài thay. E cũng sợ có khi lại chết 1 bên nữa thì toi
Bác vào các trung tâm dịch vụ của Hyundai cũng đc mà, đều cùng một mẹ nên check đc hết. Hôm trước em thay luôn ở Hyundai service mới ở 68D Tố Hữu, cũng okie lắm. Ở trên này có nhiều bác phải thay cả 2 rồi nên có khi mình cũng vậy bác ạ.

Hà Tít

Xe buýt
Kính bác Tốp!
Em có ông anh chạy Mazda 3 NK, phần mềm của xe có sẵn cruise control nên ông ý mua cái vô lăng có nút điều kiển rồi vào háng để kích hoạt chức năng cruise control.
Bác cho em hỏi: I30 Premier có làm được thế này ko?

mrbin_bon

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bác vào các trung tâm dịch vụ của Hyundai cũng đc mà, đều cùng một mẹ nên check đc hết. Hôm trước em thay luôn ở Hyundai service mới ở 68D Tố Hữu, cũng okie lắm. Ở trên này có nhiều bác phải thay cả 2 rồi nên có khi mình cũng vậy bác ạ.
Hyundai có làm vào ngày T7, CN k cụ? nếu làm vào ngày đó để em vào xem thế nào?

khanhhq

Xe đạp
Cụ Top cho em hỏi chút, con I30 CW 2009 của em, khi em khóa xe hoặc mở khóa bằng điều khiển từ xa, thì đèn pha + xi nhan đều nháy báo là đã khóa hoặc mở khóa thành công, nhưng sao không thấy tiếng còi nó kêu lên nhỉ ? Em kiểm tra khi mở nắp cabo bên bên trong khoang máy chỗ bên phụ có 1 cái còi bé mà. Trên kính cửa nó cũng có biểu tượng báo động chống trộm nữa.
Cụ phán dùm em xem sao khi khóa và mở khóa bằng điều khiển nó không kêu còi nhé ? Hay cái còi kia bi ngỏm rồi hả cụ ?

Kính bác Tốp!
Em có ông anh chạy Mazda 3 NK, phần mềm của xe có sẵn cruise control nên ông ý mua cái vô lăng có nút điều kiển rồi vào háng để kích hoạt chức năng cruise control.
Bác cho em hỏi: I30 Premier có làm được thế này ko?
Hyundai không có phần nào gọi là "kích hoạt" cả cụ ạ, cũng có xe có sẵn, cũng có xe không có, I30 em chưa check nên không có câu trả lời cho cụ. Hôm rồi có cụ Sonata cũng tưởng như M3 nên đã làm, hệ thống có chạy nhưng không báo đèn trên táp-lô.

Cụ Top cho em hỏi chút, con I30 CW 2009 của em, khi em khóa xe hoặc mở khóa bằng điều khiển từ xa, thì đèn pha + xi nhan đều nháy báo là đã khóa hoặc mở khóa thành công, nhưng sao không thấy tiếng còi nó kêu lên nhỉ ? Em kiểm tra khi mở nắp cabo bên bên trong khoang máy chỗ bên phụ có 1 cái còi bé mà. Trên kính cửa nó cũng có biểu tượng báo động chống trộm nữa.
Cụ phán dùm em xem sao khi khóa và mở khóa bằng điều khiển nó không kêu còi nhé ? Hay cái còi kia bi ngỏm rồi hả cụ ?
Nếu xe cụ là hàng nội địa thì có thể kích hoạt cho còi kêu, còn hàng xuất thì không có chức năng này, cái còi ấy chỉ kêu khi HT báo động được kích hoạt, nó kêu ầm lên để báo có trộm thôi.

khanhhq

Xe đạp
Cảm ơn cụ Top nhé ! Sáng nay em vừa thử thì đúng hệ thông báo động chống trộm kích hoạt thì nó kêu ầm ĩ luôn.

Thanhpht4

Xe hơi
Cụ TOP cho hỏi. Đồng hồ báo mức xăng tiêu thụ của AVANTE tính cho cả quãng đường hay đo theo 1 khoảng nhất định, ví dụ 100m, 1km,... thì hệ thống báo 1 lần
Chìa khóa của avante là chìa từ hay sao mà cho vào xe là đèn sáng ạ, như vậy có dùng được phôi khác không.
Không thấy cụ Top nói gì nhỉ.

Chỉ số suất tiêu hao nhiên liệu là báo trung bình cho 1000km, nếu cụ reset đồng hồ mà chưa đủ 100km thì nó sẽ báo mức trung bình ở số km mà cụ đã chạy từ khi reset, nghĩa là nó báo gần như tức thời ở vài km đầu sau khi cụ reset.

Cụ không nói xe cụ đời bao nhiêu nên vấn đề chìa khóa em không nói chính xác được, và cái đèn cụ nói đến em cũng không biết nó là đèn gì để mà tư véo cho cụ.

Tuanm3

Xe tải
em đã mang vào hãng check lỗi và đc 3 cái lỗi của ESP

1. lỗi history
2. lỗi N/A
3. lỗi theo như anh kĩ thuật bảo là sai góc đặt cảm bién ESP ( trc đó khoảng hơn tuần em có đi căn chỉnh độ chụm )

hiện tại thì xe em đã đc xóa lỗi scan lại thì ko báo lỗi gì nữa và anh kĩ thuật bào ko đáng ngại. theo cụ lỗi thứ 3 nên điều chỉnh gì nữa ạ và cái xóa lỗi này nó có giải quyết dứt điểm ko hay nó chỉ xoa đi thôi còn bệnh vẫn tiềm ẩn.

em chợt phát hiện ra sau khi đi một lúc thì cái bát bèo phần phía trên của giảm sóc ấy nó rất nóng có thể nói bỏng tay. tình cờ em bật nắp capo lên em chạm vào mới giật mình. vậy hiện tượng này có ảnh hưởng gì ko ạ. nhiều xe em sờ vào chỉ âm ấm. cụ em cho ý kiến

sau khi em đi bảo dưỡng 4 vạn về em có cảm giác xe nó ăn xăng hơn trc. khi bảo dưỡng 4 vạn em đã thay lọc xăng, lọc gió, vệ sinh cảm biến khí nạp thì phải ( em nhớ mang máng nó tên vậy ) em đi rất bình tĩnh ko phóng nhanh vượt ẩu. vậy nếu trường hợp đúng xảy ra thì em nên xử lý phần nào.

cụ cho hỏi thêm là động cơ genesis 2010 là động cơ gì ạ ? xe em có phun xăng điện tử ko ? đã phải là dòng tiết kiệm xăng ko ?

hic gộp mấy thắc mắc nên em hỏi hơi nhều hehehe thanks cụ

genesis 2010
Cụ huy quên của em rùi

gameover1107

Xe tăng
CỤ Khánh cụ Top cho em hỏi con Accent nhà em bị nứt ống dẫn nước rửa kính
Cụ thể là em đổ đầy bình nước rửa kính nhưng khi bơm thì nước chỉ rỉ rỉ lên kính mà ko phun thành tia. Trong lúc bơm thì dưới gầm xe ( Phía trước bánh trước bên phụ ) thì nước chảy thành dòng. Cháu nghi là nứt ống dẫn khi bơm hoạt động có áp lực nên bị phun nước ra chứ bình thường không bơm thì không bị chảy nước
Cụ cho em hỏi là sửa chữa hay thay thế ống dẫn đó có phức tạp không ạ và chi phí tầm khoảng bao nhiều ạ

Cụ huy quên của em rùi
Có người khác tư véo cho cụ rồi mà.

CỤ Khánh cụ Top cho em hỏi con Accent nhà em bị nứt ống dẫn nước rửa kính
Cụ thể là em đổ đầy bình nước rửa kính nhưng khi bơm thì nước chỉ rỉ rỉ lên kính mà ko phun thành tia. Trong lúc bơm thì dưới gầm xe ( Phía trước bánh trước bên phụ ) thì nước chảy thành dòng. Cháu nghi là nứt ống dẫn khi bơm hoạt động có áp lực nên bị phun nước ra chứ bình thường không bơm thì không bị chảy nước
Cụ cho em hỏi là sửa chữa hay thay thế ống dẫn đó có phức tạp không ạ và chi phí tầm khoảng bao nhiều ạ
Khéo tay tý thì tự làm cũng được cụ ạ, nó đơn giản nhất trong những hư hỏng đơn giản của ô tô.

gameover1107

Xe tăng

Khéo tay tý thì tự làm cũng được cụ ạ, nó đơn giản nhất trong những hư hỏng đơn giản của ô tô.
khéo tay thì em cũng có tí chút. cụ hướng dẫn em được không ạ . Cần mua những gì để em lên chợ trời mua :D

Tuanm3

Xe tải

Ah em muốn nghe ý kiến riêng của cụ ấy mà. Hôm nọ lên hà nội mà bận quá ko có dịp gặp cụ để cụ ngó qua cho em con xe. Lần sau lên em nhất định alo cụ