Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Khả năng cả 2 khóa của cụ đều hết điện. Bt bấm nó vẫn nháy đèn chỗ khiển. E mới thay pin hôm qua :D :D.
Ôi đúng that, hôm qua em kiểm tra lại thì cái chìa dự trữ dùng bình thường, còn cái chìa vẫn dùng đúng là hết điẹn.
Thế mà hôm trước cả 2 đều ko dùng được.
Cụ tự thay pin hay phải đem ra ngoài ạ?

chemeford

Xe đạp
Tourbo Santa Fe ướt dầu

Rất nhiều cụ bị thay oan cái turbo vì cái tội này, thực ra dầu không chảy ở đó không phải là từ turbo và càng không phải là do hỏng turbo. Giải thích cho các cụ ở đây nó hơi lằng nhăng nên cụ cứ biết như thế là được rồi. Turbo hỏng thì máy yếu, khói đen hoặc bị kêu... hoặc chảy dầu nhưng ở chỗ khác chứ không phải chỗ ấy.
Với xe cụ thì nếu turbo hỏng, chỉ số áp suất MAX thể hiện trên máy scan là dấu hiệu rõ ràng nhất.
Trường hợp tourbo vậy em cần xử lý sao đây bác ? Tiện bác hướng dẫn qui trình dùng hóa chất vệ sinh kim phun , buồng đốt , carte ... .Hiệu quả ra sao bác ? Trong Nam ít người dùng , đổ nhầm thì toi . Cám ơn bác 1 lần nữa

Trường hợp tourbo vậy em cần xử lý sao đây bác ? Tiện bác hướng dẫn qui trình dùng hóa chất vệ sinh kim phun , buồng đốt , carte ... .Hiệu quả ra sao bác ? Trong Nam ít người dùng , đổ nhầm thì toi . Cám ơn bác 1 lần nữa
Xử lý hóa chất xong thì hiện tương ra dầu này có thể cũng sẽ hết nếu việc xử lý hóa chất thành công. Việc dung hóa chất như thế nào là việc của thợ chứ em không tiện đưa lên đây, chỉ biết rang hội SFC trong đó đã xin em bài hướng dẫn này rồi và feed back là thành công mĩ mãn cho nhiều trường hợp bị nhẹ.

chemeford

Xe đạp
Tourbo Santa Fe ướt dầu , có tiếng rít gió

Xử lý hóa chất xong thì hiện tương ra dầu này có thể cũng sẽ hết nếu việc xử lý hóa chất thành công. Việc dung hóa chất như thế nào là việc của thợ chứ em không tiện đưa lên đây, chỉ biết rang hội SFC trong đó đã xin em bài hướng dẫn này rồi và feed back là thành công mĩ mãn cho nhiều trường hợp bị nhẹ.
Trường hợp tourbo ướt dầu , có tiếng rít gió . Đã 1 lần bị tụt ống hơi . Giờ xử lí sao bác Tóp . Trong Nam bác có truyền nhân Santa Fe ? Việt Hàn bác NHã đi rồi , lúc này chỉ lo trước mắt , thích thay mới thôi .

Trường hợp tourbo ướt dầu , có tiếng rít gió . Đã 1 lần bị tụt ống hơi . Giờ xử lí sao bác Tóp . Trong Nam bác có truyền nhân Santa Fe ? Việt Hàn bác NHã đi rồi , lúc này chỉ lo trước mắt , thích thay mới thôi .
Tụt ống gió chúng tỏ bơm turbo còn cực khỏe, vấn đề nằm ở chỗ cái van VGT, nhẹ thì 1K RP7 là tiệt bệnh, nặng thì thay cái van này là OK. Bác có thể qua gặp Thảo ở Hyundai Tiên Phong bác nhé!

Duytung

Xe buýt
May quá có cụ Hardtop giải ngố, con SFT của em, thợ nói Turbo chảy dầu hàng năm nay rồi, lúc nào cũng nơm nớp lo nó chết mà vẫn chưa chết, vẫn chạy ổn định. Nhưng đúng là có dầu chảy thấm khu gầm máy cụ ạ. Nếu không xử lý có gây hậu quả nghiêm trọng không cụ ơi? Mong nhận được hồi âm của cụ.

forte1661

Xe hơi
Theo ngu ý của em thì bu-gi DENSO như cụ nói nó chỉ bền hơn và tia lửa có cải thiện hơn chút đỉnh và theo em thì không đáng để dùng. Em chả biết cụ đọc sách ở đâu chứ 2 vạn đã thay bu-gi thì có lẽ bu-gi lắp trên cái xe ấy nó làm bằng đất nung cụ ạ.
Cụ Top ơi, cơ mà Forte thì chạy bao nhiêu km phải thay bugi hả cụ? Em tìm mà trả thấy thông tin. Một số sách bảo 4 vạn phải thay có đúng không cụ?

forte1661

Xe hơi
Với lại Cụ Top ơi, Cụ cho hỏi xe nhà cháu KF 2009 nhập khẩu chả biết cái vụ triệu hồi có vấn đề gì không và liệu có cách nào để kiểm tra không nhỉ? Từ hôm nghe tin nhà cháu chạy xe thấy ghê ghê cụ ạ!

Thần Tài

Xe điện
Cụ Top ơi, cơ mà Forte thì chạy bao nhiêu km phải thay bugi hả cụ? Em tìm mà trả thấy thông tin. Một số sách bảo 4 vạn phải thay có đúng không cụ?
Em nhớ không nhầm thì với điều kiện ở ta thì 6-7 vạn với Bugi thường còn Platinum thì hơn 10 vạn.

chemeford

Xe đạp
Tụt ống gió chúng tỏ bơm turbo còn cực khỏe, vấn đề nằm ở chỗ cái van VGT, nhẹ thì 1K RP7 là tiệt bệnh, nặng thì thay cái van này là OK. Bác có thể qua gặp Thảo ở Hyundai Tiên Phong bác nhé!
Bác cho em số phone của bác Thảo nhé

hatmit

Xe tải
Cụ cho em hỏi chút, xem em Tucson 2011 bị kêu ken két (kiểu nhu khô dầu ) và chỉ kêu khi bật điều hòa nên em nghi ở quạt gió điều hòa ngay trong hộc đựng đồ bên phải. Em có bảo dướng ở Gara ở Trường Chinh nhưng không hết tiếng kêu này. Các chuyên gia cho em hỏi đó là bệnh gì ạ? sửa chữa ra sao? và ở đâu là tốt nhất?
Cảm ơn các cụ.

ninhtinh

Xe hơi
bác top nói chuẩn quá. nhiều xe máy dầu vào kiểm tra thấy cổ hút ướt dầu là thợ phán chết turbo.
chính xác là nó bị luồn qua từ lỗ hơi thừa của máy đẩy qua đầu vào của turbo sau đó đưa vào buồng đốt. lếu để tình trạng đó lâu. dẫn đến tắc bô.
muội bám buồng đốt và xúp páp. dẫn đến xe bị yếu.

MINHVU2012

Xe máy
Cụ Khánh và các cụ cho em hỏi ngu chút. Xe em Kia Sportage anh Hải chạy đc 15.000km rồi, em muốn đảo lốp xe mà ko biết quy trình nư thế nào cả. Chỉ tháo bánh rồi chuyển hay phải móc lốp ra rồi lắp vào vào larang ạ. Mong các cụ biết phán cho em vài câu để e mang ra thợ làm cho chuẩn. Cám ơn các cụ nhiều.

repsol

Xe container
Các cụ cho e hỏi xe e không hiểu điện đóm có vân đề gì không mà cháy phát cả 2 đèn phanh luôn ạ.đèn phanh thứ 3,xi nhan,lùi,đèn đỏ hậu (đèn này với phanh là 2 bóng riêng) thì vẫn sáng ạ. Xe e là xe I10 sử dụng được 2 năm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Khánh và các cụ cho em hỏi ngu chút. Xe em Kia Sportage anh Hải chạy đc 15.000km rồi, em muốn đảo lốp xe mà ko biết quy trình nư thế nào cả. Chỉ tháo bánh rồi chuyển hay phải móc lốp ra rồi lắp vào vào larang ạ. Mong các cụ biết phán cho em vài câu để e mang ra thợ làm cho chuẩn. Cám ơn các cụ nhiều.
Cụ xem hướng dẫn nhé: