Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

sonicR

Xe máy
Xử lý hóa chất xong thì hiện tương ra dầu này có thể cũng sẽ hết nếu việc xử lý hóa chất thành công. Việc dung hóa chất như thế nào là việc của thợ chứ em không tiện đưa lên đây, chỉ biết rang hội SFC trong đó đã xin em bài hướng dẫn này rồi và feed back là thành công mĩ mãn cho nhiều trường hợp bị nhẹ.
Chào bác Huy! Em ở ngoài HN và xe của em cũng bị tình trạng chảy dầu gầm máy (đã vào Hyundai Viet nam Mỹ Đình) và thợ cũng bảo là chảy dầu tubor (cứ đi bao giờ hỏng thì thay). Bác làm ơn chỉ giúp em bệnh này nên đến đâu để xử lý ạ. Cám ơn bác nhiều!

bau67

Xe container
Cụ Hardtop với cụ Khánh cho nhà Cháu hỏi về vấn đề lên xuống kính lái xe i30CW ạ !
Nếu máy đang nguội, bật khóa điện thì lên xuống kính trơn tru, bình thường. Nổ máy, đi được 1 lúc là rất khó lên kính, lúc mở cửa mua vé cầu đường xong là mãi mới lên kính được. Về nhà, tắt máy để tầm 30' là lại lên xuống kính bình thường.
Cụ Khánh xem lúc nào có thể thì nhà Cháu mang xe qua HDNK, Cụ xem giúp với ạ !

Chào bác Huy! Em ở ngoài HN và xe của em cũng bị tình trạng chảy dầu gầm máy (đã vào Hyundai Viet nam Mỹ Đình) và thợ cũng bảo là chảy dầu tubor (cứ đi bao giờ hỏng thì thay). Bác làm ơn chỉ giúp em bệnh này nên đến đâu để xử lý ạ. Cám ơn bác nhiều!
Cụ chịu khó sang Hyundai Đông Anh, alo cho ĐC Tiến 0979956362, hẹn làm hóa chất xem kết quả thế nào đã cụ nhé!

Cụ Hardtop với cụ Khánh cho nhà Cháu hỏi về vấn đề lên xuống kính lái xe i30CW ạ !
Nếu máy đang nguội, bật khóa điện thì lên xuống kính trơn tru, bình thường. Nổ máy, đi được 1 lúc là rất khó lên kính, lúc mở cửa mua vé cầu đường xong là mãi mới lên kính được. Về nhà, tắt máy để tầm 30' là lại lên xuống kính bình thường.
Cụ Khánh xem lúc nào có thể thì nhà Cháu mang xe qua HDNK, Cụ xem giúp với ạ !
Lâu lắm mới thấy cụ còm, bệnh này hơi lạ, nhà cháu chưa gặp bao giờ, nhà cháu nghi liên quan đến máy phát điện hoặc ắc quy, xe cụ công tắc kính lái có hai nấc, cụ thử nấc manual và nấc Auto xem hiện tượng thế nào nhé.

bau67

Xe container
Lâu lắm mới thấy cụ còm, bệnh này hơi lạ, nhà cháu chưa gặp bao giờ, nhà cháu nghi liên quan đến máy phát điện hoặc ắc quy, xe cụ công tắc kính lái có hai nấc, cụ thử nấc manual và nấc Auto xem hiện tượng thế nào nhé.
Nhà Cháu cám ơn Cụ Hardtop nhiều lắm ! Vì cái xe này khá "lành" nên nhà Cháu chỉ thỉnh thoảng vào xem chứ cũng không có gì để comm :D
Đúng là bệnh lạ thật ạ, nhà Cháu đầu tiên cũng tưởng bình thường nên đưa vài nơi chỗ gần để xem, cũng nghĩ chỉ thay mô tơ hoặc công tắc là xong. Mọi người đo đạc, kiểm tra đều bảo 2 thứ ấy đều không sao. Cả 2 nấc Auto và Manual đều không được Cụ ạ !

Nhà Cháu cám ơn Cụ Hardtop nhiều lắm ! Vì cái xe này khá "lành" nên nhà Cháu chỉ thỉnh thoảng vào xem chứ cũng không có gì để comm :D
Đúng là bệnh lạ thật ạ, nhà Cháu đầu tiên cũng tưởng bình thường nên đưa vài nơi chỗ gần để xem, cũng nghĩ chỉ thay mô tơ hoặc công tắc là xong. Mọi người đo đạc, kiểm tra đều bảo 2 thứ ấy đều không sao. Cả 2 nấc Auto và Manual đều không được Cụ ạ !
Vậy lúc nào tiện cụ qua em kiểm tra, không thể để thế này được, lạ thật!

Mr_Dj_new

Xe buýt
Cụ hard và cụ Ngọc Khánh ơi cho em hỏi verna 2010 nhà em chạy được 5,6 vạn rồi? Lúc nào thì nên thay đai cam ạ?

FujiS5200

Xe điện
Cụ Top ơi cho em hỏi với.
Xe em San gold máy dầu. Hôm trước em mang qua Hyundai Đông Anh cho ăn hóa chất gì đó làm sạch buồng đốt, thì thấy hơi của 4 máy lên đều, được 20-21kg (trước đó có 2 máy yếu, được hơn có 15kg thôi). Nhưng hiện giờ em thấy vẫn có tí hơi thổi ra ở chỗ que thăm dầu (hình như có cả tí khói nữa). Như thế có nghĩa là xe em bị làm sao và nên xử lý tiếp theo như nào ạ. Kim phun và cái 3 cái van gì đó lắp trên giàn intercooler cũng được vệ sinh luôn rồi ạ. Ngoài ra, xe em được thay dầu, thay lọc rất đầy đủ và định kỳ trong hãng.
Em cám ơn cụ trước.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Khanh

Xe tăng

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top ơi cho em hỏi với.
Xe em San gold máy dầu. Hôm trước em mang qua Hyundai Đông Anh cho ăn hóa chất gì đó làm sạch buồng đốt, thì thấy hơi của 4 máy lên đều, được 20-21kg (trước đó có 2 máy yếu, được hơn có 15kg thôi). Nhưng hiện giờ em thấy vẫn có tí hơi thổi ra ở chỗ que thăm dầu (hình như có cả tí khói nữa). Như thế có nghĩa là xe em bị làm sao và nên xử lý tiếp theo như nào ạ. Kim phun và cái 3 cái van gì đó lắp trên giàn intercooler cũng được vệ sinh luôn rồi ạ. Ngoài ra, xe em được thay dầu, thay lọc rất đầy đủ và định kỳ trong hãng.
Em cám ơn cụ trước.
Việc xử lý bằng hóa chất chỉ cho các xe có hiện tượng kẹt xéc măng hoặc đế xu páp do bị muội thôi cụ ạ. Khi đổ dung dịch xúc rửa vào để xúc thì dung dịch này tràn vào các khe hở làm kín buồng đốt nên đo áp xuất kiểu gì cũng lên 20 đến 21kg nên mọi người nghĩ ngay đến hiệu quả của việc thông xúc nhưng thực chất chưa hoàn toàn như vậy cụ ạ. Xe của cụ bây giờ tháo kim ra đo lại cũng chỉ 15 đến 16kg thôi, nếu cụ cho thêm một ti nhớt vào buồng đốt thì nó lại lên 21kg như thường. Em nghĩ cụ cứ chạy, khi chạy cần để ý nhiều đến mức dầu bôi trơn, khi nào máy yếu và có điều kiện kinh tế thì làm lại máy cụ ạ.

Việc xử lý bằng hóa chất chỉ cho các xe có hiện tượng kẹt xéc măng hoặc đế xu páp do bị muội thôi cụ ạ. Khi đổ dung dịch xúc rửa vào để xúc thì dung dịch này tràn vào các khe hở làm kín buồng đốt nên đo áp xuất kiểu gì cũng lên 20 đến 21kg nên mọi người nghĩ ngay đến hiệu quả của việc thông xúc nhưng thực chất chưa hoàn toàn như vậy cụ ạ. Xe của cụ bây giờ tháo kim ra đo lại cũng chỉ 15 đến 16kg thôi, nếu cụ cho thêm một ti nhớt vào buồng đốt thì nó lại lên 21kg như thường. Em nghĩ cụ cứ chạy, khi chạy cần để ý nhiều đến mức dầu bôi trơn, khi nào máy yếu và có điều kiện kinh tế thì làm lại máy cụ ạ.
Vụ này thì chú em hơi suy đoán rồi, hóa chất này nó là lỏng, sau khi ra khỏi bình nó biến thành bọt, khoảng 10 phút sau nó lại lỏng, mà lỏng như nhiên liệu chứ không được như nước chứ chưa nói đến là dầu nhớt, do vậy tác dụng làm kín tạm thời là gần như không có, đó là chưa kể nó bay hơi khá nhanh. Thực tế làm nhiều mới biết, nếu xe bị hở hơi thật sự và không phải do muội bám thì có xe, chủ xe cố cứu, làm ba lần liền thì áp suất đo được vẫn không hề cải thiện.

FujiS5200

Xe điện
Em cám ơn 2 cụ đã quan tâm.
Như vậy là hiện giờ xe cứ để đấy mà chạy tiếp ạ, hay là cần/nên xử lý gì tiếp theo? Cuối tuần này em đang định đổ cái Carte flush (không biết em thế có viết sai không) nhân dịp thay dầu, lọc thì có nên không ạ? Liệu có hết được hiện tượng xì xì hơi ở chỗ que thăm dầu không?
Vì em thỉnh thoảng lại có chuyến chạy xa xa nên cũng ngại bị nằm đường lắm ạ. Mong nhờ 2 cụ nhón tay chẩn thuốc cho vợ 2 em với.

trungtngt

Xe buýt
Hic cụ Ngoc Khanh giup e voi xe getz 1.1 MT bị rỉ dầu ở phớt hộp số(chắc chắn là đúng)ko phải phớt đuôi trục cơ,thợ bảo ko có phớt thay nhưng e đọc trên OF thấy cụ tư vấn cho a e là vẫn có thay,bgio mún thay thì phải hạ và bổ hộp số fải ko cụ?tiền phớt thì ít mà tiền công kha khá,xe e lại mới thay côn,e cứ để như vậy đi dầu rỉ bắn vào côn liệu có ảnh hưởng ko ạ?cụ tư vấn giúp e với ạ!e cám ơn cụ trước

adamec

Xe đạp

Em nhờ các bác chuẩn bệnh dùm em với!
Xe em SantaFE diesel - 2009. Giờ cứ mở điện lên là 3 cái đèn vàng kia sáng lấp lánh.
Em đã cho xe vào Huyndai services care - Hải Phòng nhưng cũng chẳng giải quyết được gì!
Thợ cắm cái bộ đọc dữ liệu vào rồi đưa ra kết luận, xe em không bị gì, sau đó họ làm gì đó thì tắt được 3 cái đèn đó đi.
Nhưng chạy được 2 hay 3 bữa gì đó thì 3 cái đèn đó lại sáng lại.

Xe em để ở Hải Phòng, nên bác nào biết chỗ nào sửa được thì chỉ dùm cho em nhé!
Hoặc nếu không thì phải đưa xe lên đâu để sửa được và đảm bảo ạ?
Nhân tiện bác nào biết hoặc từng gặp bệnh này rồi thì chỉ dùm cho em là nó bị làm sao với.

Em xin chân thành cảm ơn!!!

Ngoc Khanh

Xe tăng

Em nhờ các bác chuẩn bệnh dùm em với!
Xe em SantaFE diesel - 2009. Giờ cứ mở điện lên là 3 cái đèn vàng kia sáng lấp lánh.
Em đã cho xe vào Huyndai services care - Hải Phòng nhưng cũng chẳng giải quyết được gì!
Thợ cắm cái bộ đọc dữ liệu vào rồi đưa ra kết luận, xe em không bị gì, sau đó họ làm gì đó thì tắt được 3 cái đèn đó đi.
Nhưng chạy được 2 hay 3 bữa gì đó thì 3 cái đèn đó lại sáng lại.

Xe em để ở Hải Phòng, nên bác nào biết chỗ nào sửa được thì chỉ dùm cho em nhé!
Hoặc nếu không thì phải đưa xe lên đâu để sửa được và đảm bảo ạ?
Nhân tiện bác nào biết hoặc từng gặp bệnh này rồi thì chỉ dùm cho em là nó bị làm sao với.

Em xin chân thành cảm ơn!!!
Cái lỗi của cụ đến 95% là hỏng cái cảm biến ABS sau (Liền với may ơ cụ ạ)! Cái này Hyundai Hải phòng hoàn toàn có thể làm được. Cụ cứ vào Hải phòng sau call cho em em sẽ nói với thợ cho.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Hic cụ Ngoc Khanh giup e voi xe getz 1.1 MT bị rỉ dầu ở phớt hộp số(chắc chắn là đúng)ko phải phớt đuôi trục cơ,thợ bảo ko có phớt thay nhưng e đọc trên OF thấy cụ tư vấn cho a e là vẫn có thay,bgio mún thay thì phải hạ và bổ hộp số fải ko cụ?tiền phớt thì ít mà tiền công kha khá,xe e lại mới thay côn,e cứ để như vậy đi dầu rỉ bắn vào côn liệu có ảnh hưởng ko ạ?cụ tư vấn giúp e với ạ!e cám ơn cụ trước
Dầu rỉ ra không bắn vào côn được đâu cụ ạ! Cái này cứ để đi cũng được nhưng mỗi lần vào xưởng bảo thợ kiểm tra mức dầu số sàn xem có thiếu không nhưng tốt nhất là thay cụ ạ.

hacbaoklhh

Xe đạp
e cần lắp đầu DVD cho Huyndai Avante 1.6 AT đời 2013 thì nên dùng loại nào hả các bác. Các bác tư vấn giá cả giúp e với nhé

Godfather77

Xe điện
Nhân dịp trên face ông Vietzvoi đang khoe vừa cứu hộ một em Lac bị gãy bi tỳ cu roa, cụ Huy, cụ Vỹ cho em hỏi cái bi tù này khoảng bao nhiêu vạn thì phải thay ạ? (theo định kỳ ý). Cám ơn hai cụ trước.

Nhân dịp trên face ông Vietzvoi đang khoe vừa cứu hộ một em Lac bị gãy bi tỳ cu roa, cụ Huy, cụ Vỹ cho em hỏi cái bi tù này khoảng bao nhiêu vạn thì phải thay ạ? (theo định kỳ ý). Cám ơn hai cụ trước.
EM chưa thấy hãng nào bảo cái món này phải thay theo định kỳ, mà chỉ kiểm tra định kỳ để xem nếu nó có hiện tượng thì thay thôi.