Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Bác Top ơi cho e hỏi: xe e là SF 2.2 4WD 2008 hiện tại khi ở tốc độ khoảng 25- 30 km/h thì nghe có tiếng lục cục ở gầm xe phía sau, cảm giác như xe đang đi qua gờ giảm tốc, khi đi tốc độ trên 45km thì lại bình thường. xe em như vậy là bị bệnh gì hả bác, bệnh này có phải đưa đi viện ngay ko? chi phí khoảng bao nhiêu ah?
bác phán giúp e với. cuối tuần này e đang định đi về quê nên muốn được nghe bác tư vấn trước khi đi cho nó yên tâm ah.
đt của em: Hiếu 0912291507
cảm ơn bác trước!
Thứ nhất là tiếng kêu thì em không làm online được.
Thứ nhì là tiếng kêu này theo em thì không cháy nhà chết người được nên cụ hoàn toàn có thể đi xa, tuy nhiên để yên tâm thì cụ nên đi viện kiểm tra cho chắc cụ ạ.

Em có 1 thắc mắc nhờ các bác xem giúp. Khoảng hơn 1 tháng nay, e cảm giác xe em đi có hiện tượng khi lên số không được ngọt như trước, khi bắt đầu chuẩn bị lên số là máy xe gầm lên 1 chút, lúc chuyển số hơi bị giật; e để ý vòng tua máy vẫn lên xuống bình thường (cứ 2k rpm thì chuyển sổ, garanti 800rpm). Không biết có vđề j không nhỉ các bác? Xe em: morning slx2010, odo 24k km.
Trừ bệnh tưởng, còn lại nếu cụ thấy nó khác biệt thật sự thì nên đi kiểm tra, nhất là nếu cụ mua xe cũ, ODO không đủ tin cậy, những bệnh như thế này, làm online thì rất tiếc em chỉ phán được như vậy thôi.

phv

Xe tải
Trừ bệnh tưởng, còn lại nếu cụ thấy nó khác biệt thật sự thì nên đi kiểm tra, nhất là nếu cụ mua xe cũ, ODO không đủ tin cậy, những bệnh như thế này, làm online thì rất tiếc em chỉ phán được như vậy thôi.
Vâng, cảm ơn cụ nhé. Có lẽ là bệnh tưởng, em sẽ tiếp tục lưu ý theo dõi thêm

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Không có gì đâu cụ ơi, thay cái này chỉ cần 1 cái cờ lê hoặc mỏ lết nhỏ, chui xuống phía dưới ghế lái thay vèo 1 cái là xong, dễ và tự làm được. Còn phụ tùng thì cụ hỏi cụ hùng cò Mast ở gian hàng trên OF này, đồ rất rẻ đâu khoảng hơn 100K 1 cái. Em thay đúng 1 lần là hết. Nếu cần mai em chụp hình lên cho cụ nghía cái đó.
Em gọi ra cửa hàng họ check bảo ko có cụ ợ, xe cụ là xe gì ạ, hay mình đi xe khác nhau. Cụ giúp em với, thanks cụ ^^

debin

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút: khi mang xe vào gara Huyndai để kiểm tra tổng thể thì các đầu việc mà thợ sẽ làm gồm những gì nhỉ ?
Em cám ơn.

Ngoctoan82hn

Xe tải
Em gọi ra cửa hàng họ check bảo ko có cụ ợ, xe cụ là xe gì ạ, hay mình đi xe khác nhau. Cụ giúp em với, thanks cụ ^^
cụ gọi cho chỗ này xem thế nào :41A Nguyễn Công Trứ 04 39766766

huynhhp

Đi bộ
Chúc mừng năm mới!

Thứ nhất là tiếng kêu thì em không làm online được.
Thứ nhì là tiếng kêu này theo em thì không cháy nhà chết người được nên cụ hoàn toàn có thể đi xa, tuy nhiên để yên tâm thì cụ nên đi viện kiểm tra cho chắc cụ ạ.
Cảm ơn Bác!
Thế này thì em cứ đi chơi đã, sang năm 2014 em về sẽ xin mở hàng gặp Bác để bác khám cho V2 em bác nhé!
Chúc Bác Top cùng toàn thể gia đình năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc và may mắn.
Chúc gia đình OF ngày càng lớn mạnh và đoàn kết.
:-h

tizzi

Xe tải
Cụ Hardtop cho em hỏi với ạ. xe Sportage của em bị hiện lên cái biểu tượng TPMS, em tưởng do lốp non nên em đã đem đi bơm nhưng vẫn không hết. Em mang đến cho Kia GP để xoá đi. Lúc đầu thì biểu tượng mất đi, nhưng sau một thời gian đi thì nó phải xuất hiện lại.

Bác chỉ giáo cách khắc phục với ạ.

Em cám ơn bác

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ TOP ơi, em mới lấy xe từ hãng về, nói chung là hãng đã làm hết tất cả những gì có thể. Scan lỗi sạch bong không có lỗi nào, tất cả các đầu dây có thể vệ sinh được thì đã vệ sinh, kiểm tra bảng mạch tụ điện thì em cũng thấy làm rồi, nói chung rất cẩn thận cụ ạ. Nhưng thỉnh thoảng vẫn bị, họ đã hội ý cả tổ kỹ thuật tại Kia Quảng Ninh thì kết luận là chưa tìm ra nguyên nhân, về chạy theo dõi tiếp. Thế là sau 2 ngày em vứt xe tại hãng miệt mài tìm lỗi thì vẫn bó tay cụ ạ. Giờ em cầm về chạy theo dõi thôi. Có gì em mang xe lên chỗ cụ để cụ xử lý giúp em ạ. Em cám ơn! :). Nếu qua ngày 28/12 thì chắc phải ra tết dương lịch đúng không cụ. Xe em có vấn đề gì thì cụ cho em cái hẹn sau tết dương lịch cụ nhé!
À, em ko thấy họ đề cập đến SMK, nhưng em cũng nghiêng theo ý phán của cụ. Vì lúc ấy còi vẫn kêu, nhưng điện thì tịt ngóm, cửa cũng không khóa được, chứng tỏ tín hiệu SMK có vấn đề...
Cụ TOP ơi, xe của em sau khi lấy 1 tuần ở hãng về lại bị rồi ạ. Các anh em kỹ thuật Kia Quảng Ninh cũng bó tay rồi ạ, hic hic. Em để ý khi tắt máy, mở cửa lái nếu nghe thấy tiếng xoạch 1 phát ở khu vực vô lăng thì yên tâm, còn ko nghe thấy thì kiểu gì cũng tẻo, đèn taplo tối om, có mỗi đèn báo mở cửa là sáng thôi, không nổ được nữa. Cụ cho em cái lịch hẹn ra tết dương lịch em phi lên chỗ cụ cho cụ xử được không ạ? Em cám ơn cụ ạ!
À, hoặc nếu em có time rỗi em vào Kia QN thì sẽ alo cho cụ, cụ tư vấn cho anh em kỹ thuật ở đấy từ xa giúp em với cụ nhé!
Xe Forte của em đã bỉ hỏng 1 nút ấn ở tay nắm cửa bên lái, em đã đổi sang bên phụ và bên phụ đổi ngược lại, liệu có ảnh hưởng gì đến SMK như cụ phán không nhỉ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

21052004

Xe tải
Cụ Top cho em hỏi con Forte của e sáng nay nhiệt độ ngoài trời khoảng 6 độ em tý toáy check cái điều hòa thì thấy hiện số 20 nhưng đến chiều e về HN nhiệt độ khoảng 18 độ check lại thì lại hiện 00, như vậy là hệ thống điều hòa xe e có vấn đề gì ko ạ.

t_rex

Xe buýt
Năm 2012 khép lại. Xin chúc thành viên xuất sắc nhất năm Vạn Sự Như Ý.
Cá nhân em xin được cám ơn cụ về những giúp đỡ cả trên diễn đàn cũng như ngoài đời.
Mong cụ năm 2013 tiếp tục giữ phong độ để phục vụ mọi người tốt hơn nữa.
Tặng cụ cái ảnh hôm nhận giải thành viên xuất sắc 2012. Rất hiên ngang. :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

dylan5555

Xe tải
Nhân dịp năm mới xin kính chúc Cụ Huy cùng gia đình luôn Mạnh Khỏe - Hạnh Phúc - An Khang Thịnh Vượng.
Cụ cho em hỏi chút ạ, con santafe của em mấy hôm nay Hải Phòng rét quá, em để nhiệt độ 24 độ lúc mới bật AC lên thấy mùi khét khét vào xe Cụ ạ, liệu có phải do nó đốt dây may xo hay đại loại thế không Cụ.
Việc nữa, chiều qua lúc có nắng, em rửa xe xong có xịt nước gầm xe, lúc đi xe nó báo nhiệt độ ngoài trời là 12 độ mãi Cụ ạ (mặc dù lúc đó nắng và em nghĩ không thể 12 độ được) đi được một lúc lâu, tắt máy và bật lại nó lại báo 17 - 18 bình thường. Vậy có phải do lúc xịt gầm nó xịt vào con cảm biến nhiệt độ ngoài trời không Cụ, nếu xịt được vào thì nó có làm hỏng con cảm biến không. Cám ơn Cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Hà Tít

Xe buýt
Bệnh này không dễ điều trị đâu cụ ạ, rất tiếc hôm nay là buổi cuối cùng em còn làm ở xưởng nên em không thể trực tiếp giúp cụ được, còn điều khiển từ xa thì em e rằng quá khó đối với vụ này. Khi nào có điều kiện em sẽ hú cụ sau.
Bác ko còn ở Đông Anh nữa à? Thế tới đây em định thay dầu hộp số thì nên qua đâu ạ?

MINHVU2012

Xe máy
Năm 2012 khép lại. Xin chúc thành viên xuất sắc nhất năm Vạn Sự Như Ý.
Cá nhân em xin được cám ơn cụ về những giúp đỡ cả trên diễn đàn cũng như ngoài đời.
Mong cụ năm 2013 tiếp tục giữ phong độ để phục vụ mọi người tốt hơn nữa.
Tặng cụ cái ảnh hôm nhận giải thành viên xuất sắc 2012. Rất hiên ngang. :D :D :D

Cám ơn cụ rex đã up ảnh cụ Hardtop để em thỏa lòng mong ước bấy lâu (em ở tỉnh nên ko có điều kiện để gặp cụ ấy mà). Năm mới chúc các cụ trên op luôn khỏe mạnh, tấn tài, tấn lộc. Chúc cụ Hardtop nhận được nhiều tin nhắn và điện thoại của anh em hơn nữa, và nhân tiện em gửi lời cám ơn chân thành đến cụ.

thichxeoto

Xe điện

Bây giờ mới biết mặt cụ hát tốp chân dài phết nhể:D chúc cụ và gia đình sức khỏe và tiếp tục cống hiến cho anh em of, chúc cộng đồng of mạnh khỏe và ngày càng phát triển (b)(b)(b)

ASDFDUNG

Xe máy
Cụ top ơi em có con forte đi được 3,5 vạn rùi giờ đem bảo dưỡng em nó ở đâu thì ổn cụ nhỉ? Em ở quận Hai Bà

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Chúc Bác Hardtop & gia đình mạnh khỏe, tiện thể bác cho e hỏi, xe em ( soul2U-2009 ) đang đi bt, tự dưng dạo này cảm giác hay bị bồng bềnh, gấu & F1 hay kêu ka là dễ say ??? em kiểm tra lốp thì thấy cũng ko bơm cẳng lắm, ko biết giảm sóc có vấn đề gì ko nhưng đi vào đường sóc cũng ko có tiếng lạ gì cả ????????????????