Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em cám ơn cụ thế hôm nào em lại phải qua phiền cụ vậy, hôm trước em đến chỗ cụ các bác sỹ khám bệnh rỉ dầu gầm máy rồi thay phớt đuôi trục cơ mất một buổi sáng nhưng hôm qua em xem lại gầm máy thì thấy nó lại chảy nhiều hơn:)
Vâng! Cụ cứ qua để bên em kiểm tra lại.

MINHVU2012

Xe máy
Cụ bị nhầm rồi! Xe cụ chính xác là sản xuất ngày 6 tháng 12 năm 2011 chứ không phải tháng 6 năm 2012 đâu. Thông thường, nếu thị trường tốt một xe sau khi sản xuất xong mất 45 đến 60 ngày là đến tay khách hàng. Xe của cụ đúng như người ta nói là sx 2011 nhưng đóng số khung 2012. Xe SX 2012 không về Việt nam chẳng qua là do lượng xe nhập về năm 2011 còn nhiều nên nhà phân phối mới không nhập nữa thôi. Về nhà máy thì cụ cứ yên tâm là không bao giờ có chuyện SX 2010 rồi đóng 2011 hoặc tương tự đâu.
Cụ Ngoc Khanh giup em voi.
Chiếc xe hôm trước em nhờ cụ check so VIN đại lý bán mất rồi. Hôm nay họ gửi em số VIN của xe sẽ bán cho em. Em nhờ cụ check lại giúp em để cuối tuần em lấy xe rồi cụ ạ.
Số VIN mới là KNAPC811BC7263390
Cám ơn cụ nhiều ạ.

Chỉnh sửa cuối:

oresthork

Đi bộ
www.officiallions.com
GyncroopyQU

Cleveland Browns will host this match and they have the good winning record for this preseason matchThat VUE is usually the original minimal Automobile to make available electro-mechanical (versus hydraulic) capability directing, that is certainly created to help make moving much easiercom When you bet with your heart instead of your brain, you are surely going to lose more bets than you will win As expected, the Seattle Seahawks were pro football S version of the Nike Oregon Ducks uniform that rocked college football Millions of people are now going crazy about football Accordingly, it's not unanticipated the fact that ecigs, to be a up to date techno (It should be quite the case Football is a science, statistics is a science so I believe it is equally imperative that you approach sports betting as a science, too The biggest changes were to the Santonio Holmes Jersey jerseys in the fabric pleased t that designAntonio Brown Jersey football betting has gained a lot of popularity due to the regular matches and tournaments Watch live Victor Cruz Jersey FB: Philadelphia Vs Cleveland stream online free at here Whenever every person works out or possibly visits the school, store the dishes, glassware together with cutlery The legendary athlete Jim Thorpe (Jim Thorpe) was elected to be president Having a sports betting system will surely solve your problem "I do not say it's weird, as a results of it has been such a protracted time since he was hors de combat," same Yankees reliever David guard, United Nations agency recorded the ultimate word out on weekday Most sports bettors think that Santonio Holmes Jersey football spreads are predictors of outcomes Non-meat eaters along with vegetarians, expecting and additionally breastfeeding a baby as well as people that have health problems which usually inhibit that consommation associated with nutrients and vitamins are excellent nominees designed for nutritional supplements

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ cho hỏi Tucson 2009 đi 4 vạn phải thay dầu, bảo dưỡng những gì?
Tucson 2009 đi 4 vạn thì cần kiểm tra xem lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa, lọc nhiên liệu và hệ thống phanh xem đã phải thay thế hay bảo dưỡng nữa. Kiểm tra bu gi nếu là loại phủ Niken thì 4 vạn cũng phải thay. Ngoài ra nếu cụ chủ cảm thấy có vấn đề gì bất thường thì báo thêm cho cố vấn để kiểm tra cụ nhé.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngoc Khanh giup em voi.
Chiếc xe hôm trước em nhờ cụ check so VIN đại lý bán mất rồi. Hôm nay họ gửi em số VIN của xe sẽ bán cho em. Em nhờ cụ check lại giúp em để cuối tuần em lấy xe rồi cụ ạ.
Số VIN mới là KNAPC811BC7263390
Cám ơn cụ nhiều ạ.
Xe của cụ sản xuất ngày 2 tháng 12 năm 2011 cụ ợ. Các thông tin chi tiết về Options thì cụ xem trong theanhtravel@gmail.com cụ nhé.

1975

Xe tải
Tucson 2009 đi 4 vạn thì cần kiểm tra xem lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa, lọc nhiên liệu và hệ thống phanh xem đã phải thay thế hay bảo dưỡng nữa. Kiểm tra bu gi nếu là loại phủ Niken thì 4 vạn cũng phải thay. Ngoài ra nếu cụ chủ cảm thấy có vấn đề gì bất thường thì báo thêm cho cố vấn để kiểm tra cụ nhé.
Dầu cầu, dầu hộp số đã phải thay chưa cụ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Dầu cầu, dầu hộp số đã phải thay chưa cụ?
Dầu cầu, dầu số, dầu phanh, dầu trợ lực, đai cam, đai tổng, lọc dầu số... thì đợi khi nào trên 10 vạn mới tính cụ nhé.

sonkh250

Xe buýt
Cụ Khánh cụ Top ơi cho e hỏi với ạ!
Xe e đi qua chỗ sóc (e đoán là bánh trước bên phụ vì e thử gác mỗi bên 1 lần vào một ổ gà) có tiếng kêu khục khậc nghe hơi chối (5 người ngồi cũng như 1 người ngồi trên xe), mấy a e bắt bệnh là do rôtuyn lái hay thanh giằng gì đó bị mòn nên có độ dơ gây ra tiếng kêu. E thì nghĩ là khả năng cao su giảm chấn của xe bị biến cứng nên đi vào chỗ sóc nó kêu.
Cụ cho e hòi có phải mang xe đi kiểm tra gầm bệ hay hệ thống lái j không ạ? (xe e Avante M16 GDi). Mà chạy 25.000km rồi e chưa đả động j đến bảo dưỡng xe cả, mong cụ chỉ giáo tận tình ạ!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Khánh cụ Top ơi cho e hỏi với ạ!
Xe e đi qua chỗ sóc (e đoán là bánh trước bên phụ vì e thử gác mỗi bên 1 lần vào một ổ gà) có tiếng kêu khục khậc nghe hơi chối (5 người ngồi cũng như 1 người ngồi trên xe), mấy a e bắt bệnh là do rôtuyn lái hay thanh giằng gì đó bị mòn nên có độ dơ gây ra tiếng kêu. E thì nghĩ là khả năng cao su giảm chấn của xe bị biến cứng nên đi vào chỗ sóc nó kêu.
Cụ cho e hòi có phải mang xe đi kiểm tra gầm bệ hay hệ thống lái j không ạ? (xe e Avante M16 GDi). Mà chạy 25.000km rồi e chưa đả động j đến bảo dưỡng xe cả, mong cụ chỉ giáo tận tình ạ!
Cái này cụ cứ đưa qua garage nâng gầm lên kiểm tra kỹ lưỡng là thấy ngay thôi. Xe cụ chạy được 25.000 km các chi tiết như rô tuyn, cao su chắc chưa vấn đề gì nhưng chỉ ngại xe gầm thấp và chạm vào đâu thôi.

tap lai

Xe buýt
Cái này cụ cứ đưa qua garage nâng gầm lên kiểm tra kỹ lưỡng là thấy ngay thôi. Xe cụ chạy được 25.000 km các chi tiết như rô tuyn, cao su chắc chưa vấn đề gì nhưng chỉ ngại xe gầm thấp và chạm vào đâu thôi.
Chỗ cụ NKhanh có cụm công tắc đèn mới cho xe KIA Sportage 2011 không ? Giá cả ? Thay trong bao lâu hả cụ ? có gì cụ PM nhé !

Tsna14

Xe tải
Cụ Ngoc Khanh cho e hỏi với.
- Xe e Sonata Y20 2010, bảo dưỡng 15.000km có mất nhiều thời gian không cụ( Xe e làm bảo dưỡng 5.000km ở chỗ cụ do chủ cũ đi làm). Chỗ cụ có làm thứ 7 chủ nhật không?
- Tiện thể cho e hỏi luôn cái chức năng chống trơn trượt 1 tí: E thử sử dụng 1 lần (ấn vào nút có hình oto có 2 vết bánh xe loằng ngoằng) thì nó hiện lên trên bảng talo đèn hình cái xe otô màu vàng có 2 vết bánh - như thế xe đang được đặt ở chế độ đi đường trơn trượt đúng không cụ? Thỉnh thoảng e thấy nó tự hiện hình cái ôtô trên bảng talo là hình cái ôtô nhưng không có hình vết bánh mà e chẳng thao tác j cả ( đường xá trong điều kiện bình thường),e tắt chìa khoá điện đi khởi động lại thì nó lại hết. Như thế là như thế nào hở cụ?:-?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngoc Khanh cho e hỏi với.
- Xe e Sonata Y20 2010, bảo dưỡng 15.000km có mất nhiều thời gian không cụ( Xe e làm bảo dưỡng 5.000km ở chỗ cụ do chủ cũ đi làm). Chỗ cụ có làm thứ 7 chủ nhật không?
- Tiện thể cho e hỏi luôn cái chức năng chống trơn trượt 1 tí: E thử sử dụng 1 lần (ấn vào nút có hình oto có 2 vết bánh xe loằng ngoằng) thì nó hiện lên trên bảng talo đèn hình cái xe otô màu vàng có 2 vết bánh - như thế xe đang được đặt ở chế độ đi đường trơn trượt đúng không cụ? Thỉnh thoảng e thấy nó tự hiện hình cái ôtô trên bảng talo là hình cái ôtô nhưng không có hình vết bánh mà e chẳng thao tác j cả ( đường xá trong điều kiện bình thường),e tắt chìa khoá điện đi khởi động lại thì nó lại hết. Như thế là như thế nào hở cụ?:-?
Nếu xe cụ không có vấn đề gì bất thường thì chỉ 20 phút thôi. Bên em có làm thứ bẩy nhưng không làm chủ nhật cụ ợ. Về nguyên tắc nếu xe cụ chạy bình thường thì trên bảng đồng hồ táp lô phải không có cái đèn nào màu đỏ hoặc màu vàng nào, nếu có cái đèn nào thì có nghĩa là hệ thống liên quan đang có lỗi và cần phải kiểm tra. Khi cụ bấm công tắc cho hiện cái đèn cái ô tô có vệt bánh xe loằng ngoằng và chữ OFF ở dưới thì có nghĩa là cụ tắt chế độ ESP và khi đó xe không có chế độ ESP (Chống lật) nhưng vẫn còn chế độ ABS (Chống trượt). Còn cái đèn đó thi thoảng sáng lên sau đó tắt đi thì em nghi là cái công tắc chân phanh của cụ nó bị chập chờn rồi nên nó mới báo lỗi. Cụ cứ qua garage để bên em kiểm tra cho xem thế nào nhé.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Chỗ cụ NKhanh có cụm công tắc đèn mới cho xe KIA Sportage 2011 không ? Giá cả ? Thay trong bao lâu hả cụ ? có gì cụ PM nhé !
Công tắc đèn pha,côyt, đèn gầm của Kia Sportage giống của Tucson 11MY cụ ợ. Bên em có sẵn hàng đấy.

xat

Đi bộ
Các bác cho em hỏi tý xe em tự dưng không nháy được pha,chuyển pha cos vẫn bình thường không phải cháy bóng thế là sao ạ. Cả xi nhan nữa vẫn sáng nhưng không tự trả thi thoảng lại được.

1975

Xe tải
Mấy cái này mất thời gian không cụ, em qua đăng ký trước với ai vậy?

PhiLongPT

Xe hơi
Công tắc đèn pha,côyt, đèn gầm của Kia Sportage giống của Tucson 11MY cụ ợ. Bên em có sẵn hàng đấy.
Em thanks cụ Ngoc Khanh nhé. Tối nay cụ đã giúp em hướng dẫn bắt bệnh con Santafe 2010 đó ạ. May nhờ có cụ mà e tự làm đc và cụ bắt bệnh cũng chuẩn luôn như thần. Hehe. Cũng may hôm trước được nhìn mấy chú thợ tháo nắp thùng dầu nên có dip thử trải nghiệm. Kết quả thành công mỹ mãn. 1 cái dây điện của bơm dầu trong thùng dầu bị tiếp xúc kém. Em tháo ra kẹp lại và chạy vù vù. 1 lần nữa Thanks cụ nhiều nhiều.

kia ghẻ

Xe đạp
Cụ Ngọc Hành giải thích tí đê, xe iem cũng khoảng >25k km, kiểm tra rô tuyn, cao su ổn cả nhưng gầm thì em cọ quyệt hơi nhiều.