Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

thickxesup

Xe tải
cụ Ngoc Khanh cho em hỏi chút ạ ! xe getz của em khi chạy có tải khoảng 3 đến 4 người,lúc bắt đầu đi số 1 nhả côn ra thì có tiếng cọt kẹt rất rõ, tiếng này xuất phát từ sau hôm em thay cái Lap bên lái. Vậy xe có vấn đề gì không ạ để em mang xe qua chỗ cụ kiểm tra giúp em cái. Thank cụ!

kia96

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi, xe em tự nhiên mới có tiếng kêu lạ chít chít chít chít..... khi mới ga lên, rõ nhất là lúc lên dốc. Trước đây không có tiếng kêu này. Xe em mới đi được 1 vạn, chuẩn bị đi bảo dưỡng.

zzzboysaigonzzz

Đi bộ
Các bác cho em hỏi thăm giúp cái này với :
Xe em Kia MN 2012 chạy được 13k km, xe khoảng 2 ngày ko đi thì khi đề máy xe lên bật AC máy lạnh lên luôn thì nghe có tiếng leng keng trên capo khoảng 30s ( tiếng kêu rất lớn) sau đó thì êm lại bình thương đi cả ngày ko có tiếng gì hết.
Ko biết các bác có biết âm thanh đó là do bị gì phát ra ko ?
Còn tiếng rít rít thì em nghĩ chắc do dây coroa, nhưng tiếng leng keng khi bật AC thì em ko biết đươc là do bộ phận nào phát ra
Đặt biệt âm thanh này chỉ xuất hiện khi xe đề máy sau 1 2 ngày ko sử dụng hoặc máy nguội qua đêm
Em xin được các bác chỉ giáo ! Cảm ơn các bác

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi, xe em tự nhiên mới có tiếng kêu lạ chít chít chít chít..... khi mới ga lên, rõ nhất là lúc lên dốc. Trước đây không có tiếng kêu này. Xe em mới đi được 1 vạn, chuẩn bị đi bảo dưỡng.
Vậy thì cụ đi bảo dưỡng luôn đi để họ căng dây cô roa lên 1 chút là xong.

leminhtan811

Xe đạp
Cụ Tốp cụ Khánh cho em hỏi chút. Xe em kia số tự động. Sau khi sửa điều hòa xong. Hôm qua em đi về tắt máy em quên ko về số P (đang ở N). Bình trước trước nếu ko mở máy thì ko về P được. Nhưng bây h em không mở máy thì lại về P được. Không biết thợ sửa bác ấy có quên bộ phận nào ko ạ. hix. À còn cái điều hòa h em nghe trong xe tiếng cách cách kiểu như cắt và bật rơ le. To lắm ạ (khó chịu ạ) Ko biết có sao ko hả bác? Bác giúp em với!

MINHVU2012

Xe máy
làm HTC hay hơn cụ ạ, vả lại tuy làm HTC nhưng chuyên môn về Kia cụ ấy cũng uyên thâm lắm ạ
Hôm trước em vừa hỏi cụ ấy tư vấn chọn xe,xong rồi ra múc con Kia Sportage nên mới ước cụ ấy bên Trường Hải. Em ở tỉnh nên điều kiện sửa chữa khó khăn mà.
Cụ Hardtop ơi. Cụ có thể giúp em mấy gạch đầu dòng về những lỗi mà Kia Sportage lúc con mới hay gặp không? Chứ lần nào có vấn đề cũng gọi cho cụ thì ngại lắm. Cám ơn cụ nhiều nhiều.

kia96

Đi bộ
Vậy thì cụ đi bảo dưỡng luôn đi để họ căng dây cô roa lên 1 chút là xong.
Cám ơn cụ nhé :) e cũng muốn đi bảo dưỡng nhưng chưa sắp xếp đc thời gian và cũng chưa biết ra đâu bảo dưỡng (em gà mấy cái khoản này lắm) nhà em ở Cầu Giấy, mong các cụ chỉ giúp địa điểm bão dưỡng xe kia giúp em ạ.

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cám ơn cụ nhé :) e cũng muốn đi bảo dưỡng nhưng chưa sắp xếp đc thời gian và cũng chưa biết ra đâu bảo dưỡng (em gà mấy cái khoản này lắm) nhà em ở Cầu Giấy, mong các cụ chỉ giúp địa điểm bão dưỡng xe kia giúp em ạ.
ở Cầu Giấy thì cụ qua chỗ cụ Ngọc Khánh là hợp lý đấy ạ.

phuchung_2010

Xe hơi
Cụ Top cho em hỏi tý, hôm qua mượn xe đứa bạn là Kia Morning SLX 2009 AT đi chơi thấy có hiện tượng khi xe đi chậm, garanti nhỏ mà đạp phanh thì không ăn và chân phanh lúc đó cứng đơ phải chuyển số từ D về N thì phanh chân mới mềm trở lại là bị bệnh gì vậy ạ? Em có hỏi đứa bạn vì sao thì nó cũng lắc đầu không biết vì sao?
Cụ xem giúp tại sao nhé! Thanks cụ ạ!

Các bác cho em hỏi thăm giúp cái này với :
Xe em Kia MN 2012 chạy được 13k km, xe khoảng 2 ngày ko đi thì khi đề máy xe lên bật AC máy lạnh lên luôn thì nghe có tiếng leng keng trên capo khoảng 30s ( tiếng kêu rất lớn) sau đó thì êm lại bình thương đi cả ngày ko có tiếng gì hết.
Ko biết các bác có biết âm thanh đó là do bị gì phát ra ko ?
Còn tiếng rít rít thì em nghĩ chắc do dây coroa, nhưng tiếng leng keng khi bật AC thì em ko biết đươc là do bộ phận nào phát ra
Đặt biệt âm thanh này chỉ xuất hiện khi xe đề máy sau 1 2 ngày ko sử dụng hoặc máy nguội qua đêm
Em xin được các bác chỉ giáo ! Cảm ơn các bác
@ hai cụ: Về tiếng kêu thì các cụ nên đi viện để người ta nghe chứ ở đây em không làm được.
Về cái khóa cần số, có thể người ta làm kẹt cái cơ cấu khóa cần số xe của cụ rồi, cái này có xử thì cũng khá đơn giản, nó đơn giản hơn cả bệnh ngoài da.

Hôm trước em vừa hỏi cụ ấy tư vấn chọn xe,xong rồi ra múc con Kia Sportage nên mới ước cụ ấy bên Trường Hải. Em ở tỉnh nên điều kiện sửa chữa khó khăn mà.
Cụ Hardtop ơi. Cụ có thể giúp em mấy gạch đầu dòng về những lỗi mà Kia Sportage lúc con mới hay gặp không? Chứ lần nào có vấn đề cũng gọi cho cụ thì ngại lắm. Cám ơn cụ nhiều nhiều.
Cứ đến đâu hay đến đấy thôi cụ ạ, chứ xe đó lành, ít bệnh, cụ chỉ lưu ý 2 điều: một là cái công tắc chân phanh, nếu cụ không đề được máy thì ấn và giữ nút đề 20 giây là nó nổ, sau đó thì đi xử cái công tắc là xong, hai là bệnh gầm gừ khi hết bình điện hoặc thay bình hay nhấc cực bình, bệnh này nhanh thì đi viện reset lại là OK, nếu lười thì chịu khó chạy bằng hay chân một hai hôm là tự khỏi.

Cụ Top cho em hỏi tý, hôm qua mượn xe đứa bạn là Kia Morning SLX 2009 AT đi chơi thấy có hiện tượng khi xe đi chậm, garanti nhỏ mà đạp phanh thì không ăn và chân phanh lúc đó cứng đơ phải chuyển số từ D về N thì phanh chân mới mềm trở lại là bị bệnh gì vậy ạ? Em có hỏi đứa bạn vì sao thì nó cũng lắc đầu không biết vì sao?
Cụ xem giúp tại sao nhé! Thanks cụ ạ!
Cụ nên khuyên cậu ấy đi kiểm tra lại cái bầu trợ lực phanh, có thể nó đã bị hở van cụ ạ, nếu đúng thì chỉ có thay mới chứ không ai dám sửa cái này.

phuchung_2010

Xe hơi
Cám ơn cụ! Em sẽ bảo bạn em mang xe đi sửa theo tư vấn của cụ và cụ cho em hỏi địa chỉ bệnh viện của cụ ở đâu hay gara nào uy tín để em bảo bạn em đến đó sửa luôn ạ! Cám ơn cụ nhiều nhé!

bmw_9680

Xe tải
Cụ top cho e hỏi,xe e gần đây có hiện tượng đang đi đều tốc đọ mà nháy ga(hoặc ga) lên là nó kêu cạch 1 tiếng.chỉ kêu khi ga và lúc đang di chuyển thôi chứ đỗ 1 chỗ thì ko sao.vậy có thể biết dc ng nhân ở đâu ko cụ??xe e đi dc 2v1cụ ạ.

sonkh250

Xe buýt
Cụ Top cho e hỏi. Xe e Kia Foter a Hải, đi xa nhà (k cầm SMK dự phòng), để quên SMK chính trong xe, cửa tự động khóa lại. Làm thế nào để mở cửa xe được bjo hả cụ?

mati

Xe buýt
Cụ Top cho e hỏi. Xe e Kia Foter a Hải, đi xa nhà (k cầm SMK dự phòng), để quên SMK chính trong xe, cửa tự động khóa lại. Làm thế nào để mở cửa xe được bjo hả cụ?
SM mà để quên trong xe nó không auto lock đâu mà cụ lo,nó chỉ khóa khi mất tín hiệu SM

kriss

Xe buýt
@ Kính cụ Top ạ: cụ ạ, con KM nhà cháu vẫn bị lục khục phía sau, còn tay lái hôm trước cụ chỉnh cho thì ngon rồi, em đang định sang cụ thêm 1 chuyến nữa cơ mà xa quá ^^, thế nên cụ có vài hướng điều trị bằng mồm tiếng kêu lục khục phía sau cho em hình dung được không?

@ Kính cụ Top ạ: cụ ạ, con KM nhà cháu vẫn bị lục khục phía sau, còn tay lái hôm trước cụ chỉnh cho thì ngon rồi, em đang định sang cụ thêm 1 chuyến nữa cơ mà xa quá ^^, thế nên cụ có vài hướng điều trị bằng mồm tiếng kêu lục khục phía sau cho em hình dung được không?
Khóa quá cụ ơi! Thật là tiếc vì hôm đó nhà cháu chủ quan không kiểm tra kỹ, mà thường thì phía sau chả có gì để kêu, giờ cụ thử xem xem trong cốp có gì đáng nghi không, sau rồi cụ ra xưởng nào đó kêu họ kiểm tra cái ty giảm sóc sau, nó nằm ngay gần cái đèn soi sáng trong cốp nhé!

kriss

Xe buýt
Khóa quá cụ ơi! Thật là tiếc vì hôm đó nhà cháu chủ quan không kiểm tra kỹ, mà thường thì phía sau chả có gì để kêu, giờ cụ thử xem xem trong cốp có gì đáng nghi không, sau rồi cụ ra xưởng nào đó kêu họ kiểm tra cái ty giảm sóc sau, nó nằm ngay gần cái đèn soi sáng trong cốp nhé!
^^, cháu biết là hỏi khó cụ quá, nhưng cháu đã kiểm tra "hàng họ" phía sau rùi mà vẫn kêu, để em ra HD Giải Phóng xem thử phương án cụ đưa ra ^^, có anh ở công ty cháu bảo là có khi do thanh cân bằng động phía sau nó lỏng!

crazyfanBentley

Xe tải
Kụ Top cho cháu hỏi chút ah. Xe cháu Optima 2012, không hiểu sao mấy hôm nay có hiện tượng khi cháu nổ máy, để SK trong xe, nhưng khi cháu mở cửa đi ra ngoài thì xe vẫn kêu và báo tin tít tin tít như là cháu cầm SK đi theo người vậy. Kụ cho cháu hỏi lỗi này là thế nào ah, hay là cái SK của cháu sắp tèo. Cháu cám ơn kụ nhiều.