Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em chào bác Hardtop
Bác cho em hỏi xe em tucson 2010 dạo này vào số nghe giật mạnh ,nhưng lúc có lúc không ,khi có thì chạy lúc số tự động sang cũng nghe giật ,em vào hãng họ checc thì không thấy gì đã thay dầu hộp số .em xin cảm ơn!
Cái này dễ bị lỗi cảm biến nhiệt độ dầu hộp số cụ ạ! Xin cụ cho biết đại lý nào đã thay dầu hộp số của cụ để em kiểm tra xem thế nào?

Nhưng vi sai của họ là loại chống trượt sếp ạ! Liệu thay đúng loại chống trượt xịn vào có sợ hỏng tiếp không?
Bít òi! Đương nhiên là thay loại thường, vừa rẻ, vừ nồi đồng cối đá, giời đánh không chết, nếu có thay đúng LSD thì Gold cũng hiếm khi honge, không giống CM.

khanhngan313

Xe đạp
những lúc bị như vậy em thấy đồng hồ báo các số D R không có ,mà camera lùi cũng không có luôn,em tắt máy đi đề lại thì không có gì đi tiếp nhưng lo quá cu ạ !

Ngoc Khanh

Xe tăng
những lúc bị như vậy em thấy đồng hồ báo các số D R không có ,mà camera lùi cũng không có luôn,em tắt máy đi đề lại thì không có gì đi tiếp nhưng lo quá cu ạ !
Nễu như cụ nói thì dễ bị hỏng công tắc hộp số lắm cụ ợ! Bên em đã gặp 2 lần như thế này rồi. Bây giờ cụ quay lại đó bảo họ thử thay công tắc hộp số xem thế nào nhé, mã phụ tùng là: 427003B000

khanhngan313

Xe đạp
em cám ơn cụ nhiều! bên em ở xa trạm bảo hành huyndai lắm cách hơn 300km lận em tưởng nếu bệnh đơn giản thì sẽ chuyển tiền nhờ Bác gửi vào ?có nên vào bão hành của KIA không Bác vì trên em mới có.

Ngoc Khanh

Xe tăng
em cám ơn cụ nhiều! bên em ở xa trạm bảo hành huyndai lắm cách hơn 300km lận em tưởng nếu bệnh đơn giản thì sẽ chuyển tiền nhờ Bác gửi vào ?có nên vào bão hành của KIA không Bác vì trên em mới có.
Vì khám bệnh online nên em cũng không chắc chắn là đúng bệnh đâu! Bên em thì chắc chắn đã sửa chữa 1 xe Santa Fe 10MY và 1 xe Tucson 10MY. Lỗi thực tế là không hiển thị các số P, R, N, D trên bảng đồng hồ tap lô và khi vào số bị giật. Nếu cụ vào xưởng thì bọn thay thế chạy thử và còn bảo hành cho cụ nữa nhưng cụ ở xa như vậy em gửi công tắc vào mà không đúng bệnh thì chắc em không thể trả lại tiền được cho cụ đâu. Việc thay công tắc này tương đối đơn giản thôi, nếu cụ vẫn muốn liều thì em vẫn có thể gửi cho cụ được. Công tắc này có giá 1.1t cụ nhé.

397

Xe tải
Cụ NgocKhanh và Hardtop cho em hỏi: Xe e STF Slx 2010, khi mua về phuộc bên phụ có hiện tượng chảy dầu, rô tuyn, dàn gầm có hiện tượng kêu lục khục và dơ khi đi vào chỗ xóc. E đã thay đôi giảm xóc trước, toàn bộ rôtuyn, 4 bạc cao su hệ thống treo, thời gian đầu khắc phục được hiện tượng kêu lục khục nhưng đến nay khi đi vào chỗ xóc hiện tượng kêu lục khục bên phụ lại xuất hiện ( Đường bằng thì không sao). E hỏi cụ nguyên nhân của hiện tượng trên là vì sao và cách khắc phục hiện tượng đó thế nào? Cám ơn cụ.

Getz7125

Xe tăng
Ngoc Khanh nói:
Xe của cụ ý khi bật điều hòa thì nghe tiếng bong bong kiểu như piston vả vào lốc đấy! Vì xe cụ ấy còn bảo hành nên em cũng chẳng kiểm tra làm gì mà cho thay mới lun! Cụ cứ đem xe qua xưởng, nếu đúng là lỗi của nhà sản xuất và xe cụ còn nằm trong thời hạn bảo hành thì em xử lý luôn chứ không phải đợi cụ ăn vạ đâu!
Thế thì của em kêu có khác 1 chút, nhg sẽ cố đưa lên cụ phán hộ, xe nó ko bệnh ji thì em cũng chữa đc bệnh tưởng

quyetthang

Xe tăng
Cụ Ngọc Khánh và cụ Hardtop cho em hỏi chút, xe em Santafe SLX 2010, chủ cũ có trải sàn da, nay e muốn tháo bỏ đi, em đến Hyundai Ngọc Khánh hoặc Hyundai GP các bác ý có làm cho em ko ạ, vì e sợ ra ngoài liên quan đến điện đóm, túi khí bên ngoài làm ko tốt, gây lỗi thì toi.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngọc Khánh và cụ Hardtop cho em hỏi chút, xe em Santafe SLX 2010, chủ cũ có trải sàn da, nay e muốn tháo bỏ đi, em đến Hyundai Ngọc Khánh hoặc Hyundai GP các bác ý có làm cho em ko ạ, vì e sợ ra ngoài liên quan đến điện đóm, túi khí bên ngoài làm ko tốt, gây lỗi thì toi.
Tháo đi thì bọn em làm được nhưng trải sàn mới thì em chịu!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ NgocKhanh và Hardtop cho em hỏi: Xe e STF Slx 2010, khi mua về phuộc bên phụ có hiện tượng chảy dầu, rô tuyn, dàn gầm có hiện tượng kêu lục khục và dơ khi đi vào chỗ xóc. E đã thay đôi giảm xóc trước, toàn bộ rôtuyn, 4 bạc cao su hệ thống treo, thời gian đầu khắc phục được hiện tượng kêu lục khục nhưng đến nay khi đi vào chỗ xóc hiện tượng kêu lục khục bên phụ lại xuất hiện ( Đường bằng thì không sao). E hỏi cụ nguyên nhân của hiện tượng trên là vì sao và cách khắc phục hiện tượng đó thế nào? Cám ơn cụ.
Thông thường, một số chi tiết của hệ thống treo trước như rô tuyn, bạc cao su hoặc giảm xóc sau khi chạy từ 7 vạn trở lên dễ bị hỏng! Một số xe sau một thời gian ngắn chạy lại có tiếng kêu nữa. Không biết có đúng như bệnh của xe cụ không nhưng mấy con xe này em cho thay tiếp hai vòng bi bát bèo nữa thì chưa thấy khách hàng phản ánh lại! Hay cụ mang xe đến em thử thay xem thế nào?

397

Xe tải
Cám ơn cụ, e đã thay hết nhưng chưa thay 2 vòng bi bát bèo như cụ tư vấn. E ở xa và bận quá, khi nào bố trí được e lên làm luôn mấy món nữa.

chino

Xe tải
Các cụ cao nhân cho em hỏi, công tơ mét KM 2010 nhập báo không đúng cứ 100km trên đồng hồ thì tương đương 117 km đường là nguyên nhân tại sao? Cách khắc phục

khanhngan313

Xe đạp
Vì khám bệnh online nên em cũng không chắc chắn là đúng bệnh đâu! Bên em thì chắc chắn đã sửa chữa 1 xe Santa Fe 10MY và 1 xe Tucson 10MY. Lỗi thực tế là không hiển thị các số P, R, N, D trên bảng đồng hồ tap lô và khi vào số bị giật. Nếu cụ vào xưởng thì bọn thay thế chạy thử và còn bảo hành cho cụ nữa nhưng cụ ở xa như vậy em gửi công tắc vào mà không đúng bệnh thì chắc em không thể trả lại tiền được cho cụ đâu. Việc thay công tắc này tương đối đơn giản thôi, nếu cụ vẫn muốn liều thì em vẫn có thể gửi cho cụ được. Công tắc này có giá 1.1t cụ nhé.
em phân vân quá vì những lúc không hiển thị số P R N cũng ít em nghĩ chỉ một trong 2 bệnh như cụ khám ,hôm trước vào hãng họ không nghĩ như cụ mà muốn hạ hộp số nên em sợ ,hay mai Cụ cho em sđt em gọi để cụ khám theo rồi quyết định mua cái nào được không ạ!

Ngoc Khanh

Xe tăng
em phân vân quá vì những lúc không hiển thị số P R N cũng ít em nghĩ chỉ một trong 2 bệnh như cụ khám ,hôm trước vào hãng họ không nghĩ như cụ mà muốn hạ hộp số nên em sợ ,hay mai Cụ cho em sđt em gọi để cụ khám theo rồi quyết định mua cái nào được không ạ!
Vâng, theo như cụ nói thì xe của cụ là mua chính hãng và còn nằm trong bảo hành, vậy cụ chuyển cho em xin số VIN để em nghiên cứu xem có cách nào hỗ trợ được cho cụ không nhé. Số ĐT của em nằm bên dưới đấy cụ ợ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các cụ cao nhân cho em hỏi, công tơ mét KM 2010 nhập báo không đúng cứ 100km trên đồng hồ thì tương đương 117 km đường là nguyên nhân tại sao? Cách khắc phục
Đấy là do bị nhầm sâu công tơ mét đấy cụ ợ! Cái này phải tháo sâu ra, đếm số răng sau đó chọn loại sâu khác có số răng nhỏ hơn cụ nhé. Cái này cụ gọi cho cụ tóp là chuẩn nhất, ngày xưa bọn em nhập một lô xe cứu thương về cũng vậy đấy, nhà xe kêu là chạy thực tế thì 115km nhưng khi tính tiền cho khách dựa vào công tơ mét thì chỉ tính được 100km thôi, thế là về sau cụ tóp bắt bọn em ra công ty của họ thay một loạt.

pro.9x

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi..xe e là tucson 2010..sáng ra e đề máy mãi mà không nổ..vô lăng với chân phanh bó cứng :( e đã cho chìa khóa vào ổ và giữ nút start\stop mà vẫn không được..xe e bị sao vậy ạ

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi..xe e là tucson 2010..sáng ra e đề máy mãi mà không nổ..vô lăng với chân phanh bó cứng :( e đã cho chìa khóa vào ổ và giữ nút start\stop mà vẫn không được..xe e bị sao vậy ạ
Có thể xe của cụ bị hỏng cơ cấu khóa cột lái ESCL