Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

pro.9x

Xe hơi
Có thể xe của cụ bị hỏng cơ cấu khóa cột lái ESCL
lỗi này xử lý ntn hả cụ..cũng k phải là bó cứng nhưng e đạp phanh thấy nặng với vô lăng xoay thấy kũng nặng..điện đóm thì vẫn lên bt nhưng máy thì k nổ được ạ

Ngoctoan82hn

Xe tải
Cụ Ngọc Khánh và cụ Hartop cho em hỏi. Bộ dây curoa của Getz 1.1 gồm những dây gì? nên thay luôn cả bộ hay hỏng dây nào thay dây đó? Dây cam thì bao nhiêu vạn thì phải thay ợ?

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Khanh

Xe tăng
lỗi này xử lý ntn hả cụ..cũng k phải là bó cứng nhưng e đạp phanh thấy nặng với vô lăng xoay thấy kũng nặng..điện đóm thì vẫn lên bt nhưng máy thì k nổ được ạ
Nếu chỉ là nặng thôi thì không phải hỏng cơ cấu khóa cột lái! Cụ thử kiểm tra lại xem điện ắc quy có yếu không hoặc công tắc chân phanh có vấn đề gì không nhé.

pro.9x

Xe hơi
Nếu chỉ là nặng thôi thì không phải hỏng cơ cấu khóa cột lái! Cụ thử kiểm tra lại xem điện ắc quy có yếu không hoặc công tắc chân phanh có vấn đề gì không nhé.
vâng..cái công tắc chân phanh nó nằm ở chỗ nào hả cụ :D

Ngoc Khanh

Xe tăng
vâng..cái công tắc chân phanh nó nằm ở chỗ nào hả cụ :D
Công tắc chân phanh nằm ở chân phanh, nếu đạp phanh không thấy sáng đèn phanh thì hỏng công tắc chân phanh. Nếu hỏng công tắc chân phanh thì không đề nổ được, tuy nhiên cụ vẫn có thể khởi động bằng cách bật nút Start Stop Engine từ OFF sang ON rồi ấn và giữ nút này trong 10s thì máy sẽ khởi động mà không cần đạp chân phanh.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngọc Khánh và cụ Hartop cho em hỏi. Bộ dây curoa của Getz 1.1 gồm những dây gì? nên thay luôn cả bộ hay hỏng dây nào thay dây đó? Dây cam thì bao nhiêu vạn thì phải thay ợ?
Cùng là xe Getz 1.1 nhưng có 2 loại, một loại thì chỉ có 2 dây, một dây điều hòa, 1 dây chung cho trợ lực và bơm nước. Loại còn lại là 3 dây độc lập. Dây này thì thấy hỏng cái nào thì thay cái đấy thôi. Dây cam thì theo lịc là 12 vạn thì thay, khi thay thì thay cả pu li tăng cam luôn. Con xe của cụ sau khi sửa chữa xong thì ăn uống có bớt đi tí nào không ạ?

Infiniti2012

Xe hơi
chào các cụ
chúc các cụ 1 ngày vui vẻ,
em có 1 chú santafe 2007 có hiện tượng cứ thỉnh thoảng đang đi tự dưng chét máy.để khoảng nửa tiếng thì lại nổ ngon đi được
không hiện đèn báo lỗi.nên vào xưởng thợ giờ không biết bắt đầu sửa từ đâu
nhưng cảm biến thì họ đã vệ sinh lại hết rồi.
có bác nào gặp trường hợp này rồi thì tư vấn giùm em với ạ.

Ngoctoan82hn

Xe tải
Cùng là xe Getz 1.1 nhưng có 2 loại, một loại thì chỉ có 2 dây, một dây điều hòa, 1 dây chung cho trợ lực và bơm nước. Loại còn lại là 3 dây độc lập. Dây này thì thấy hỏng cái nào thì thay cái đấy thôi. Dây cam thì theo lịc là 12 vạn thì thay, khi thay thì thay cả pu li tăng cam luôn. Con xe của cụ sau khi sửa chữa xong thì ăn uống có bớt đi tí nào không ạ?
Cám ơn cụ.Em cảm thấy xe của em ăn uống bớt đi nhiều,còn chính xác là bao nhiêu thì để em chạy hết bình xăng này mới tính được.Kỳ thay dầu lần tới em lên xưởng cụ thay dầu giúp em và kiểm tra lại xe cho em những gì cần thay thì để em thay luôn.

GANHO

Xe buýt
Công tắc chân phanh nằm ở chân phanh, nếu đạp phanh không thấy sáng đèn phanh thì hỏng công tắc chân phanh. Nếu hỏng công tắc chân phanh thì không đề nổ được, tuy nhiên cụ vẫn có thể khởi động bằng cách bật nút Start Stop Engine từ OFF sang ON rồi ấn và giữ nút này trong 10s thì máy sẽ khởi động mà không cần đạp chân phanh.
Sáng em vừa qua chỗ Cụ thay cái công tắc chân phanh mà chả thấy ~o) của Cụ để ở đâu cả, mà em thấy trên cái giáy của chỗ Cụ ghi là Santafee, nó có bền hơn loại theo xe Forte của em không?

Cuabien

Xe điện
Sáng em vừa qua chỗ Cụ thay cái công tắc chân phanh mà chả thấy ~o) của Cụ để ở đâu cả, mà em thấy trên cái giáy của chỗ Cụ ghi là Santafee, nó có bền hơn loại theo xe Forte của em không?
Hàng dùng chung cho Sant, I30, ... & Forte mà cụ !

chào các cụ
chúc các cụ 1 ngày vui vẻ,
em có 1 chú santafe 2007 có hiện tượng cứ thỉnh thoảng đang đi tự dưng chét máy.để khoảng nửa tiếng thì lại nổ ngon đi được
không hiện đèn báo lỗi.nên vào xưởng thợ giờ không biết bắt đầu sửa từ đâu
nhưng cảm biến thì họ đã vệ sinh lại hết rồi.
có bác nào gặp trường hợp này rồi thì tư vấn giùm em với ạ.
Bệnh này khá phức tạp nên tư vấn online chỉ thêm rối thôi cụ ạ, cụ nên về hãng check một lần bằng máy chuyên dùng thì mới trị tiệt nọc được. Theo ngu ý của nhà cháu thì xe cụ có thể do cảm biến vị trí trục cơ hoặc bơm dầu trong thùng hoặc cái van điều áp nhiên liệu nó bị bẩn...........

Infiniti2012

Xe hơi
Bệnh này khá phức tạp nên tư vấn online chỉ thêm rối thôi cụ ạ, cụ nên về hãng check một lần bằng máy chuyên dùng thì mới trị tiệt nọc được. Theo ngu ý của nhà cháu thì xe cụ có thể do cảm biến vị trí trục cơ hoặc bơm dầu trong thùng hoặc cái van điều áp nhiên liệu nó bị bẩn...........
cảm ơn cụ .để em sắp xếp thời gian mang lên trên ấy ạ

pro.9x

Xe hơi
cảm ơn cụ..e nhìn thấy kái công tác rồi..e lay lay chỗ cái giắc cắm thì máy đã nổ được,chiều lại e đi khi về lại k nổ được..lay lay máy nỏ lại nổ..có phải cái công tắc chân phanh bị hư không ạ :)

bike2nd

Xe tải
Chào các kụ. Xe em là Getz AT 1.4. Dạo này em thấy tay lái khá nặng không biết tại làm sao.

minhsang_auto

Xe đạp
các cụ chưa tìm được viện nào tin cậy thì cháu mời các cụ sang bên nhà cháu nhé.Sang bên nhà cháu để lấy chỗ cho các cụ chém gió và chăm sóc vợ 2 mỗi khi e nó đổ bệnh.

Nhà cháu ở đường Nguyễn Xiển - Đại Kim - Hoàng Mai - Hn nhé. 0966055116

Ngoc Khanh

Xe tăng
cảm ơn cụ..e nhìn thấy kái công tác rồi..e lay lay chỗ cái giắc cắm thì máy đã nổ được,chiều lại e đi khi về lại k nổ được..lay lay máy nỏ lại nổ..có phải cái công tắc chân phanh bị hư không ạ :)
Đúng bệnh rồi đấy cụ ợ! Nếu không muốn mối lần khởi động lại phải lay thì cụ thay mới đi.

isengineer

Xe buýt
Cụ Top thử nghiên cứu xem cái món này http://www.otofun.net/threads/310925-bao-ha-tham-da-3d-cao-cap-cao-su-giam-chan-jinke có làm hết bệnh kịch *** của bánh sau STF ko? Em thấy có vẻ nó ko hợp lý lắm. Thấy box bên kia tranh cãi ghê quá.
Cái này cụ Top đã nhiều lần trả lời rồi ạ. Bản thân em thì cũng đang lắp 1 bộ order từ HQ. Nhưng nói chung tất cả chỉ là cảm giác, xe cùi lắp thêm lên được 1 tí, xe sang vẫn là xe sang. Lắp rồi để đó thôi cụ ơi.
Theo em thì lắp cũng được không lắp nó vẫn thế. Vấn đề là ở cảm giác của chính mình hài lòng với gì mình có với tầm tiền xe như vậy

thickxesup

Xe tải
Cụ Ngoc Khanh giúp em với ạ ! Chả là lần trước em thay cái lọc gió điều hoà xe getz ở chỗ cụ, em quên không cầm cái lọc theo xe về nên mùa nóng như thế này dùng cái lọc mới nó không được mát mấy, cái lọc gió mới chỉ thích hợp khi lái xe vào mua đông thôi ạ. Vậy cụ xem có còn cái lọc nào thì cho em xin để em đi mùa hè cho hợp lý. Cụ giúp em nhé ! Thank cụ trước

xe may cu

Xe hơi
Chào cụ TOP !
Cụ cho em hỏi Sonata y20 dùng loại dầu máy nào là tốt nhất ạ ? Tks cụ nhiều !