[Funland] Hình ảnh về trang bị của Lực lượng phòng vệ Nhật bản

vietminh9x

Xe điện
tớ nghĩ con Agile falcon nó là chuyên đánh biển chứ nhỉ
Sorry em nhầm :D. Tuy nhiên nếu F2, F16J (Agile falcon) muốn đánh Tàu, vậy phải có F15J hộ tống (có thể phải huy động thêm F4J cổ lỗ), mà như vậy thì làm sao đủ số lượng dogfight với cả bầy Su-30MKK, Su-27SK, J11, J11B hộ tống JH7, J8II tấn công tàu Nhật. Đó là chưa nói tới đàng J7 cổ lỗ, J10 copy thập cẩm nữa. Cho dù Nhật có F35 em nghĩ cũng ko thể xoay chuyển được gì, trừ khi Nhật có Tomahawk hoặc Nuke :D

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Đây chị em phunutoday có cái bảng thống kê thuyền bè các nước có máu mặt. Chỉ tiếc là nó sai (hay không có đủ số liệu) về lực lượng tàu ngầm hạt nhân của Nga.

vietminh9x

Xe điện
Phunutoday thì cũng xxx lắm các bác ui. Nhưng thôi theo thống kê thì Nhật vẫn thua Tàu (số lượng Frigate, Sub quá khổng lồ, bây giờ khái niệm khu trục nhẹ, nặng cũng chẳng còn tuơng đối. Nhiều con khu trục mang tên lửa của TQ còn xêm xêm mấy con Kirov đấy, Nhật thì dựa vào DDG chủ yếu vẫn là lớp 51 trang bị Aegis, Sub của TQ thì quá đa dạng nào là Han, Shang, Xia, Ming, Romeo, Kilo, Yuan, còn của Nhật chỉ có 3 loại Yuushio, Harushio và Oyashio đều thường cả), hơn nữa cái TSB là sai bét nhé. TSb của Nhật là tàu khu trục mang máy bay trực thăng Hyuga, sao bằng Liêu Ninh được (dù hàng thải). Nhật cũng ko có con Harrier nào cả, quanh vùng Hoa Đông thì tầm hoạt động của Su-27/30 J11 Tàu vô tư. Bổ sung thêm là HQ Tàu còn có J10AH, J11BH, JF17, Su-30MK2 được trang bị đối hạm (nên có thể ko cần JH7A, J8II làm gì nữa). Thế này thì KQHQ Nhật khó gặm rồi đây

Xét trên bình diện thì trận này tám lạng nữa cân. Tuy nhiên nếu dốc toàn lực thì HQ Nhật sẽ tan tành, còn HQ Tàu cũng thoi thóp :))

Chỉnh sửa cuối:

nguyenduc6688

Xe buýt
khủng quá. bao giờ Việt Nam mình mới được như thế này các cụ nhỉ

Chã Nhỏ

Xe điện
Sorry em nhầm :D. Tuy nhiên nếu F2, F16J (Agile falcon) muốn đánh Tàu, vậy phải có F15J hộ tống (có thể phải huy động thêm F4J cổ lỗ), mà như vậy thì làm sao đủ số lượng dogfight với cả bầy Su-30MKK, Su-27SK, J11, J11B hộ tống JH7, J8II tấn công tàu Nhật. Đó là chưa nói tới đàng J7 cổ lỗ, J10 copy thập cẩm nữa. Cho dù Nhật có F35 em nghĩ cũng ko thể xoay chuyển được gì, trừ khi Nhật có Tomahawk hoặc Nuke :D
tớ nghĩ rằng bạn lại có 1 chút sai lầm
TQ không thể dốc toàn lực để phang Nhật đc trong khi Nhật sẽ làm điều đó
nếu rút hết tầu và máy bay sang phang Nhật khả năng cực cao là ông VN , Mã và Phi sẽ chồm lên đầu tiên sau rồi Tây tạng tuyên bố độc lập , mấy nhóm Mông Hồi cũng theo đà , Ấn sẽ hí hoáy góc phía Tây nam làm tý Nga đẩy viễn đông xuống :) Bố bảo cũng không dám đem ngần ấy ra đánh Nhật
Nhật chỉ cần vác đôi tầu AEGIS ra trấn ở Sensaku là đủ

X_FIVE

Xe điện
tớ nghĩ rằng bạn lại có 1 chút sai lầm
TQ không thể dốc toàn lực để phang Nhật đc trong khi Nhật sẽ làm điều đó
nếu rút hết tầu và máy bay sang phang Nhật khả năng cực cao là ông VN , Mã và Phi sẽ chồm lên đầu tiên sau rồi Tây tạng tuyên bố độc lập , mấy nhóm Mông Hồi cũng theo đà , Ấn sẽ hí hoáy góc phía Tây nam làm tý Nga đẩy viễn đông xuống :) Bố bảo cũng không dám đem ngần ấy ra đánh Nhật
Nhật chỉ cần vác đôi tầu AEGIS ra trấn ở Sensaku là đủ
Em cũng nghĩ giống cụ. Chỉ đơn giản các cụ chơi AOE thôi. Có khi nào dám vác hết quân ở nhà đi oánh đối phương đâu. Phải để lại ít phòng móc lốp chứ :>

Mazspeed

Xe container

lechauvn84

Xe hơi
TQ có tàu nhiều gấp 10 Nhật cũng chả dám động thủ. 1 thằng có nhiều tàu chiến nhưng cũng nhiều kẻ thủ VS 1 thằng có ít tàu (nhưng hiện đại hơn) và nhiều đồng minh ? Chả thằng nào muốn làm chuột bạch cả

Mazspeed

Xe container
Thằng nào hăm dọa, lên kế hoạch hấp diêm mình thì thằng đấy là kẻ thù của mình x-(.
Nhật với Khựa là đối tác sống còn, cũng là đối thủ nhưng nói chung mâu thuẫn không so được với lợi ích. Mình với Khựa cũng vậy, không thể coi là kẻ thù. Ngày xưa có 1 thời dở hơi coi Khựa là kẻ thù thế là bị nó vả cho mấy cái gãy hết cả răng, may mà sau phát hiện ra là mình dại bác quên rồi à?

hanoi beer

Xe điện
Nhật với Khựa là đối tác sống còn, cũng là đối thủ nhưng nói chung mâu thuẫn không so được với lợi ích. Mình với Khựa cũng vậy, không thể coi là kẻ thù. Ngày xưa có 1 thời dở hơi coi Khựa là kẻ thù thế là bị nó vả cho mấy cái gãy hết cả răng, may mà sau phát hiện ra là mình dại bác quên rồi à?
Cụ dạy chí phải....để đến khi nào nó tịch thu hết nhà , cởi lên cổ mình thì lúc đó gọi nó là kẻ thù cũng chưa muộn...vì ít ra mình còn được mỗi cái mồm....:))

vietminh9x

Xe điện
TQ có tàu nhiều gấp 10 Nhật cũng chả dám động thủ. 1 thằng có nhiều tàu chiến nhưng cũng nhiều kẻ thủ VS 1 thằng có ít tàu (nhưng hiện đại hơn) và nhiều đồng minh ? Chả thằng nào muốn làm chuột bạch cả
Cái quan trọng là đồng minh thôi, chứ Tàu hiện nay đập Nhật lúc nào chẳng được bác (:|, nó có phải hổ giấy nữa đâu

nunachuoi

Xe điện
Cái quan trọng là đồng minh thôi, chứ Tàu hiện nay đập Nhật lúc nào chẳng được bác (:|, nó có phải hổ giấy nữa đâu
Câu này của cụ chuẩn, em thấy có mỗi Mẽo là chả ngại đồng minh thằng nào hết, nó cứ thích là nó bem, ông Gấu với ông khựa cứ ngoạc mồm ra kêu nó vẫn bem như thường. Khựa không phải hổ giấy nhưng cũng chỉ mới nâng cấp lên hổ cót ép thôi cụ ạ, còn ông Nhật thì từ WW2 nó đã là hổ bằng sắt rồi.

Chỉnh sửa cuối: