[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

lengocson211

Xe buýt
Hôm nay em đi từ Vinh ra Hà Nội bằng đường mòn HCM thấy toàn xe kéo pháo và xe chở nhiều thứ thấy phủ bạt kín đi ngược chiều. Không biết tình hình thế nào mà điều động kinh quá.

Chỉnh sửa cuối:

Djokovic

Xe điện
Đẹp quá cụ ơi. Nhưng đúng thật sao ko thấy mấy ai nhắc đến Hoàng Sa cụ nhỉ ? Hay bị chúng nóa thịt hết rồi :@)
Sao giờ vẫn có cụ hỏi câu này nhỉ, ko lẽ giỏi sử tàu khựa hơn sử Việt.. :((

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Hôm nay em đi từ Vinh ra Hà Nội bằng đường mòn HCM thấy toàn xe kéo pháo và xe chở nhiều thứ thấy phủ bạt kín đi ngược chiều. Không biết tình hình thế nào mà điều động kinh quá.
Chưa chắc đâu Cụ ơi , Vũ khí , trang bị đi xưởng bảo dưỡng định kì thôi .

trungnn

Xe tăng
lengocson211 nói:
Em hôm nay đi vào cũng thấy như cụ, toàn xe biển QA (Quân chủng PK-KQ) đi rải rác ko thành đoàn em bận lái lại đi cùng toàn người già nên ko chụp được ảnh. Xe đến ngã tư đi Thái Hoà rẽ xuống Quốc lộ 48.
Toàn xe mới cứng có thấy 3 xe kéo pháo thấy pháo nòng cũng ngắn phủ bạt kín còn lại toàn xe kỹ thuật.

Sent from my iPhone using Forum Runner

trungnn

Xe tăng
Vớ vẩn thôi nói:
Chưa chắc đâu Cụ ơi , Vũ khí , trang bị đi xưởng bảo dưỡng định kì thôi .
Toàn xe mới cứng cụ ah.

Sent from my iPhone using Forum Runner

Vâng. Cẩu đã tiến thêm một bước mới trên con đường độc chiếm Biển Đông. Dù là việc ko mới nhưng bây giờ trắng trợn và ngang ngược hơn. Đó cũng là một trong nhiều lý do chúng ta có thớt này.

Em sẽ cập nhật thông tin đầy đủ để cả nhà theo dõi để nắm được tình hình.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

humxam75

Xe điện
Vâng. Cẩu đã tiến thêm một bước mới trên con đường độc chiếm Biển Đông. Dù là việc ko mới nhưng bây giờ trắng trợn và ngang ngược hơn. Đó cũng là một trong nhiều lý do chúng ta có thớt này.

Giờ nó còn nhổ toẹt vào cái UNCLOS. Đúng là bọn mặt dày

DODuySon

Xe tăng
Da mặt bọn Khựa nó dày hơn da mông của người Việt Nam cụ ạ.
Mình mà có bom nguyên tử thì bát gạo thổi nốt với bọn nó nhỉ
Vâng, em cũng nghĩ như cụ.Giá như mình k tốn tiền cho cái Vina...hin, Vina...ne...thì cũng mua được rồi cụ nhỉ, chỉ cần quả se-cần -hen của mẽo cũng ược. K biết nếu như vậy thì cái Vali của mình thì cụ nào giữ nhỉ.

Godfather77

Xe điện
Tình hình căng quá các cụ nhỉ?

DODuySon

Xe tăng

Vâng cảm ơn cụ! cụ đề nghị Mod cho lên Stick đi, hôm nay em tìm mai mới thấy thớt tưởng bị ...

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
DODuySon nói:
Vâng cảm ơn cụ! cụ đề nghị Mod cho lên Stick đi, hôm nay em tìm mai mới thấy thớt tưởng bị ...
Cụ lo gì. Có chủ Trương rồi nên muốn xoá cũng ko đc đâu :))

Website
www.otofun.net

anthanhnguyen

Xe hơi
Sao giờ vẫn có cụ hỏi câu này nhỉ, ko lẽ giỏi sử tàu khựa hơn sử Việt.. :((
sự thật là năm nay cháu lên 12 nhưng 11 năm nay chưa thấy trong sách sử đề cập đến Hoàng Sa, Trường Sa, đánh Tàu năm 79...
cháu thích đọc mấy cái này nên gọi là biết biết tý, chứ hỏi bọn bạn cháu về mấy cái này chắc #-o

metalins

Xe tăng
Nếu đc cụ Lầm cập nhật thêm cả tình hình biên giới phía bắc, tây nam (giáp Cam) và vùng Tây Nguyên nữa. Đó đều là những nơi hiểm yếu mà khựa bựa có thể gây áp lực nhằm trao đổi quyền lợi Biển Đông. Mọi bước đi của khựa bựa đều đã được lên kế hoạch với từng thời điểm chứ ko phải là tùy hứng đến đâu hay đó. Chính mình mới đang bị thụ động vì chẳng biết đc từng bước trong kế liên hoàn của nó và hành động tiếp theo ra sao nên chỉ ứng phó theo diễn biến tình hình. Như vậy sẽ luôn là kẻ đi sau ít nhất 1 nước cờ.

Nói thêm điều này post của em có thể bị xóa nhưng thực sự hiện tại lãnh đạo mình chỉ đang lo tranh giành đánh đá lẫn nhau vì lợi ích nhóm. Có thể đó cũng nằm trong mưu đồ của khựa bựa để dễ dàng thực hiện mục đích mà ko bị ngăn cản bởi sức mạnh đoàn kết của cả một dân tộc. Em chỉ thấy lo ngại chứ ko thể yên tâm như cụ dạy đc.

mrchuong

Xe buýt
Hàng loạt động thái gây căng thẳng của cẩu càn như cắm cờ trên đảo, xua tàu cá, thành lập chính quyền trên vùng đảo chiếm đóng của mình, xây trạm giam, đồn trú quân tại biển Đông, vi phạm nghiêm trọng công ước luật biển 1982 của LHQ... ác nhất là bọn TW nó không lộ mặt, toàn để cấp dưới làm! cũng chính vì các vị lđ cấp cao của mình kín tiếng quá nên dân chúng bức xúc, lại biểu tình..., em nghĩ là nên cởi mở vấn đề chủ quyền biển đảo ra toàn dân, để nhân dân hiểu đúng, chính xác về đường lối, chính sách...

QUYNHCHI

Xe buýt
Vâng, em cũng nghĩ như cụ.Giá như mình k tốn tiền cho cái Vina...hin, Vina...ne...thì cũng mua được rồi cụ nhỉ, chỉ cần quả se-cần -hen của mẽo cũng ược. K biết nếu như vậy thì cái Vali của mình thì cụ nào giữ nhỉ.
Vâng, cái Đệt Mợ bọn đã hốc mấy cái Vina, nó ăn xương máu của hơn 80 triệu đồng bào Việt Nam. Giờ mà chúng nó nôn tiền đó ra mà mua đồ chơi cho H6 thì cũng chẳng sợ Khựa đâu ạ.
Tinh thần người Việt chống Tàu là tinh thần bất diệt, từ ngàn đời để lại. Nhưng tinh thần vẫn là tinh thần vì đồ chơi mình còn nghèo và thô sơ.

Sprinter 1626

Xe buýt
sự thật là năm nay cháu lên 12 nhưng 11 năm nay chưa thấy trong sách sử đề cập đến Hoàng Sa, Trường Sa, đánh Tàu năm 79...
cháu thích đọc mấy cái này nên gọi là biết biết tý, chứ hỏi bọn bạn cháu về mấy cái này chắc #-o
Bác có thể vào đây:

http://www.vnmilitaryhistory.net/index.php/board,42.0.html

Hoặc đây:

http://www.google.com/url?sa=t&rct=j&q=hải chiến trường sa 1988&source=web&cd=3&ved=0CFsQtwIwAg&url=http://www.youtube.com/watch?v=56cHBLBPfJw&ei=GSsMUMvZJrCXiAf-iZi0DQ&usg=AFQjCNEHawPdlcStnOD4yfz9crUW0EiGUA

Chỉnh sửa cuối:

anthanhnguyen

Xe hơi
đâu...cháu đang nói bọn bạn, mấy cái này cháu cũng lướt rồi, vả lại ngày xưa chính mẹ cháu chạy tàu năm 79 ở Đồng Đăng nên cũng đc kể lại

Sprinter 1626

Xe buýt
đâu...cháu đang nói bọn bạn, mấy cái này cháu cũng lướt rồi, vả lại ngày xưa chính mẹ cháu chạy tàu năm 79 ở Đồng Đăng nên cũng đc kể lại
Vậy ah! Thật tiếc cho các bạn của bác,trang sử đó cũng không kém hào hùng bác nhỉ!