Hình ảnh camera hành trình có thể ghi nhận làm bằng chứng yêu cầu bảo hiểm

OMG.Hung

Xe tải
BH TNDS đã có ai được bồi thường chưa?
Hình như thủ tục quá nhiêu khê, rắc rối.
Thực ra thì cái này có từ khoảng 20 năm trước cơ , nhưng ăn được của ông bảo hiểm 100tr chắc chỉ có trong mơ . Mấy năm đầu những năm 2000 còn mua , nhưng lâu rồi chẳng mua nữa nếu có gặp.bồ câu thì cứ thế mà làm , quen rồi

rongnho

Xe tăng
Bọn bảo hiểm nó có chiêu “ hợp đồng bản mềm” file mấy chục trang để đĩa cd, ko ai đọc, những vụ lớn do thiên tai là bọn nó từ chối đấy, trước nhà tôi mua bảo hiểm nó cũng là trò bẫy , cứ bắt mình kí trong khi nó chưa làm xong hồ sơ vì thiếu ảnh, nhà tôi bảo cứ chụp ảnh, rửa ảnh đàng hoàng đủ hồ sơ, sau đấy 6 tháng mới lấy đc xe.

rongnho

Xe tăng
Khuyên thật các cụ định mua bảo hiểm xe nên đọc 1 tuần, kí hợp đồng kèm điều khoản bản cứng nhé, (lưu ý các khoản cháy nổ, thuỷ kích,, do thiên tai, bạo loạn, hay bên thứ 3)

Diep1979

Xe container
Nếu cơ bảo hiểm thân vỏ thì cháu nghĩ là được cụ ạ

phamthuong0909

Xe buýt
Mỗi năm mình đều mua cả, với mục đích chỉ là đủ giấy tờ khi các anh kiểm tra thôi 😃 Cũng chẳng trông mong nhận được gì từ bảo hiểm cả (mình nghĩ là đa số anh em đều chung quan điểm này) Cam hành trình tất nhiên là cần,để còn quay được mấy ông mua bằng ra đường

pqchien

Xe buýt
Đợt này bão xong, ối xe đi làm bảo hiểm

poiuy

Xe ba gác
Thực ra thì cái này có từ khoảng 20 năm trước cơ , nhưng ăn được của ông bảo hiểm 100tr chắc chỉ có trong mơ . Mấy năm đầu những năm 2000 còn mua , nhưng lâu rồi chẳng mua nữa nếu có gặp.bồ câu thì cứ thế mà làm , quen rồi
Cụ đang nói về xe máy nhưng điều mà cụ kia muốn đề cập thì hiểu là ô tô vì ô tô cơ bản 100% mua BH TNDS.

bluesa86

Xe đạp
PVi Dầu khí có câu chuyện thế này
Có người mua bảo hiểm tông xe chết người đòi tiền PVi nó chửi khách xong còn bảo mua bảo hiểm có 500k dân sự đòi đền mấy chục triệu cho phá sản à
PVI có vụ thế ạ. PTI có ok không bác ơi.

chaien85

Xe tải
Mơ hồ mà đợi được bồi thường. Ở vn người mua BH TNDS bắt buộc vì sợ mất 200k và nhiều rắc rối khác chứ mong gì cái BH chi trả. Lẽ ra loại BH này phải là tự nguyện tham gia, đằng này nhà nước cho vào luật đâm ra lại thu được thêm tiền phạt vào ngân sách mà ko thì cũng cải thiện tiền lương cho ae CAGT. Haizzz

Ne0_Njcky

Xe tải
Cái sự "bảo hiểm trách nhiệm dân sự bắt buộc xe cơ giới " và "Như bão gió hôm nay mà lỡ cành cây rơi vào", nó liên quan mật thiết như nào bác?
Hai cái này khác nhau mà cụ

ruby thiet

Xe buýt
Mơ hồ mà đợi được bồi thường. Ở vn người mua BH TNDS bắt buộc vì sợ mất 200k và nhiều rắc rối khác chứ mong gì cái BH chi trả. Lẽ ra loại BH này phải là tự nguyện tham gia, đằng này nhà nước cho vào luật đâm ra lại thu được thêm tiền phạt vào ngân sách mà ko thì cũng cải thiện tiền lương cho ae CAGT. Haizzz
Khi bác không có đủ khả năng chi trả Bảo hiểm sẽ trả, thời buổi bây giờ cái gì chẳng cần bảo hiểm. Đến vay tiền còn có bảo hiểm nữa mà. Chẳng qua chưa bị, chưa làm, ngại thủ tục nên bác nói thế. Nhưng cũng chẳng mong phải sử dụng đến nó.

namchatcanso

Xe tăng
E lên xe mà không có cam hành trình là k yên tâm

Chicken113

Xe tải
BH thân vỏ ở VN làm ăn như một lũ lừa đảo. Cứ bị thiệt hại nhiều tiền thì sẽ thấm.
Cụ nào có đòn võ + số đỏ thì lấy đc tiền. Còn không thì nó viện đủ mọi lý do để lừa chủ xe. Nó chầy cối đến cùng kể cả ra toà, vì ra toà cùng lắm là nó thua phải đền. Nó thừa nhân viên đi hầu toà, còn lái xe thì chán ngán mà bỏ cuộc.

Trụ sở chính của nó ở Hoàn Kiếm. Trong HĐ nó thể hiện mọi tranh chấp đc Toà quận Hoàn Kiếm giải quyết. Dân tỉnh với miền nam thiệt hại có trăm triệu thì ai ra Hoàn Kiếm theo kiện với chúng nó.
Sau khi tai nạn nó yêu cầu lái xe vào viện xét nghiệm nồng độ cồn. Cứ trên số 0 là từ chối. Trong khi nồng độ cồn sinh lý ai cũng có. Trong khi chỉ công an, toà án mới có quyền yêu cầu lái xe đi BV xét nghiệm.
Cứ vậy đấy làm gì nhau.

Em không mua BH vật chất, vì có thiệt hại nặng em cũng chả lấy nổi tiền của chúng nó.
(Các cụ làm BH cứ gạch đá em thoải mái)
Chuẩn luôn cụ ạ. Quan điểm cá nhân cháu thì bh thân vỏ hay bh gì của mình đi nữa thì có luật sư đàm phán thì mới chơi còn đâu đều là lừa nhau câu từ hết - chỉ trừ BHSK của NN thì dùng thôi. Có video nói về bảo hiểm rất chuẩn này cụ.

BH TNDS đã có ai được bồi thường chưa?
Hình như thủ tục quá nhiêu khê, rắc rối.
BHTNDSBB này hình như chỉ giải ngân thực chi đâu đó tầm 3-5% là do được thế quyền thân chủ bởi BH tự nguyện thân vỏ mới đòi được của BHTNDSBB này thôi.

Dazhur

Xe tải
Mình vừa claim được xong
Mua bảo hiểm (7tr) được 1 ngày thì ngày 2 quẹt vào cột bê tông ở hầm chung cư.
Gọi ngay cho bảo hiểm => nhân viên hiện trường tới => lập biên bản, ký tên.
Ngày 4 đem xe ra garage và 1 tuần sau lấy về. Tổng thiệt hại 550k
(Garage báo nếu không có bảo hiểm là hết hơn 12 củ).
Hú vía
Cái của cụ có 1 tý thôi nên bảo hiểm trong 1 nốt nhạc.

Còn mọi người đang nói ở đây là các vụ lớn cụ ạ.

Son.Goku

Xe tải
Mình thì không tin và cũng không rảnh để đi làm mấy cái thủ tục lấy bảo hiểm ở Việt Nam đâu. Trừ bảo hiểm nhân thọ của các tập đoàn lớn thì may ra. Nhưng nên lắp cam để nhiều khi quay được mấy thứ hay ho

xe365

Xe buýt
Mình vừa claim được xong
Mua bảo hiểm (7tr) được 1 ngày thì ngày 2 quẹt vào cột bê tông ở hầm chung cư.
Gọi ngay cho bảo hiểm => nhân viên hiện trường tới => lập biên bản, ký tên.
Ngày 4 đem xe ra garage và 1 tuần sau lấy về. Tổng thiệt hại 550k
(Garage báo nếu không có bảo hiểm là hết hơn 12 củ).
Hú vía
Em cũng dính 1 vụ, đang xuống hầm lơ đãng thế là bị vạt vào tường, nghĩ bụng chỉ bị 1 vệt sơn thôi, ra ngó thủng mie cản trước + vỡ chân đèn (đi khám mới biết) do nó có cái cọc sắt thò ra, vào hãng báo giá hơn 20 củ, có BH nên chỉ mất 550k, hãi hùng. Chỗ đó lại khuất cam tầng hầm, may có cam hành trình, xử lý mất 3 hôm. Thế mà ko bị kiểm tra nồng độ cồn (giờ em mới biết vụ này), nhưng kể cả có ktra thì e cũng ko sợ vì lái xe là e ko uống :)

songsong

Xe buýt
Như vậy ae chạy xe lỡ đâm quệt vào mẹc hay bmw thì cứ gọi bảo hiểm đến làm việc với chủ xe để bảo hiểm đền bù hả? Có bác nào đã từng thành công chưa? các bước thực hiện ntn? có phức tạp ko?