Hình ảnh camera hành trình có thể ghi nhận làm bằng chứng yêu cầu bảo hiểm

mrhieu123

Xe buýt
nên mua bảo hiểm năm đầu cầm lái, các năm sau thì lái cứng rồi có thể không mua.
năm đầu mua rồi thì cũng mạnh dạn đi nhiều nhé các bác.
cá nhân em là thế.

mrhieu123

Xe buýt
PVi Dầu khí có câu chuyện thế này
Có người mua bảo hiểm tông xe chết người đòi tiền PVi nó chửi khách xong còn bảo mua bảo hiểm có 500k dân sự đòi đền mấy chục triệu cho phá sản à
BH nhiều bên mấy dạy mà, chửi khách là bình thường, nv lúc mua thì nhiệt tình xong lúc cần thì bảo e nghỉ việc lâu rồi, ông khác phụ trách thì bố đời

Opel Astra

Xe điện
BH nhiều bên mấy dạy mà, chửi khách là bình thường, nv lúc mua thì nhiệt tình xong lúc cần thì bảo e nghỉ việc lâu rồi, ông khác phụ trách thì bố đời
Êm chạ tin.
Êm thấy mấy bác bán Bảo hiểm bên box Bảo hiểm, nhã nhặn ghê lắm, dịch vụ tốt cực, từ A đến Y.

nam152

Xe buýt
Cho mình hỏi chút
H đi trong phố tai nạn rồi gọi bảo hiểm ra làm việc thì dễ rồi
Nhưng ví dụ đi ở tỉnh hay chỗ nào hẻo lãnh thì gọi bảo hiểm làm việc kiểu j đây các bác?

Opel Astra

Xe điện
Cho mình hỏi chút
H đi trong phố tai nạn rồi gọi bảo hiểm ra làm việc thì dễ rồi
Nhưng ví dụ đi ở tỉnh hay chỗ nào hẻo lãnh thì gọi bảo hiểm làm việc kiểu j đây các bác?
Bác phải gọi Hotline, rồi yêu cầu họ cho ý kiến chỉ đạo.
Và lưu lại ý kiến chỉ đạo ấy.

Tuân thủ hay không, là việc khác.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Trong cùng một năm bác cứ thử bị vụ thứ nhất bị đền đến hết hoặc gần hết giá trị tiền mua BH thì khi bị vụ tiếp theo xem việc xử lý còn thuận tiện dễ dàng như vụ thứ nhất nữa không nhé

Khéo nó còn được áp cả chỉ tiêu làm sao đền bù hàng năm càng phải giảm ý cụ nhỉ
PVi Dầu khí có câu chuyện thế này
Có người mua bảo hiểm tông xe chết người đòi tiền PVi nó chửi khách xong còn bảo mua bảo hiểm có 500k dân sự đòi đền mấy chục triệu cho phá sản à

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Trong cùng một năm bác cứ thử bị vụ thứ nhất bị đền đến hết hoặc gần hết giá trị tiền mua BH thì khi bị vụ tiếp theo xem việc xử lý còn thuận tiện dễ dàng như vụ thứ nhất nữa không nhé
Ông anh em mua BH mà hay va chạm quá ... Đc mấy năm hãng nó *** bán cho nữa cơ

ung_sung_tu_tai

Xe container
Mình vừa claim được xong
Mua bảo hiểm (7tr) được 1 ngày thì ngày 2 quẹt vào cột bê tông ở hầm chung cư.
Gọi ngay cho bảo hiểm => nhân viên hiện trường tới => lập biên bản, ký tên.
Ngày 4 đem xe ra garage và 1 tuần sau lấy về. Tổng thiệt hại 550k
(Garage báo nếu không có bảo hiểm là hết hơn 12 củ).
Hú vía
Bác thử đặt ra kịch bản là cũng hư hỏng như thế, bác vào xưởng tương đương, tự bỏ tiền ra sửa và bảo anh íu có BH gì đâu, thì xưởng ấy họ báo giá bao nhiêu ?
(chứ không phải là kiểu NẾU không có BH thì là thế này thế kia)

vừa đi vừa láii

Xe container
Bác thử đặt ra kịch bản là cũng hư hỏng như thế, bác vào xưởng tương đương, tự bỏ tiền ra sửa và bảo anh íu có BH gì đâu, thì xưởng ấy họ báo giá bao nhiêu ?
(chứ không phải là kiểu NẾU không có BH thì là thế này thế kia)
Em nghĩ quẹt cột thì cũng nhẹ thôi, bả matit sơn lại chắc hết 3tr :D

Ngocduyet97

Xe tải
Nói chung là về bảo hiểm thân vỏ, nếu xảy ra va chạm giữa xe mình với xe khác, thì bên bảo hiểm nó sẽ bắt mình phải gọi công an tới, làm biên bản hiện trường các kiểu, sau nó đó lên làm việc với bên công an để có cái biên bản đó. Nếu mình sai, nó đền thẳng, nếu thằng kia sai, nó đền mình rồi đòi thằng kia. Nhưng với mấy vụ va chạm nhỏ lẻ, không gọi công an xuống hiện trường được, mà báo bảo hiểm mình tông xe, va chạm xe với ai đó, không có biên bản công an là nó giảm trừ tiền bồi thường đó. Nên kinh nghiệm là có tông hay va quẹt xe nào thì cũng về tạo hiện trường giả là va cây, va cột rồi báo bảo hiểm sau. Còn bảo hiểm TNDS thì e chưa rõ do trộm vía chưa dính

Opel Astra

Xe điện
Nói chung là về bảo hiểm thân vỏ, nếu xảy ra va chạm giữa xe mình với xe khác, thì bên bảo hiểm nó sẽ bắt mình phải gọi công an tới, làm biên bản hiện trường các kiểu, sau nó đó lên làm việc với bên công an để có cái biên bản đó. Nếu mình sai, nó đền thẳng, nếu thằng kia sai, nó đền mình rồi đòi thằng kia. Nhưng với mấy vụ va chạm nhỏ lẻ, không gọi công an xuống hiện trường được, mà báo bảo hiểm mình tông xe, va chạm xe với ai đó, không có biên bản công an là nó giảm trừ tiền bồi thường đó. Nên kinh nghiệm là có tông hay va quẹt xe nào thì cũng về tạo hiện trường giả là va cây, va cột rồi báo bảo hiểm sau. Còn bảo hiểm TNDS thì e chưa rõ do trộm vía chưa dính
"Nếu mình sai, nó đền thẳng, nếu thằng kia sai, nó đền mình rồi đòi thằng kia.": Không có vụ đó đâu bác.
Nếu địch sai, bác tự đi kiếm thằng địch mà đòi, tùy theo ý thích của cá nhân bác.
Nó sẽ vỗ tay ủng hộ bác nhiệt tình, cả 2 tay 3 chân.

Bảo hiểm thân vỏ đền bác khi Bác sai, đã đành; hoặc khi không rõ/chưa rõ thủ phạm, ví dụ mất trộm hay bão tố, tùy theo nó ghi cái gì trong Insurance policy.

nhatminhzzz

Xe tải
một cái nữa cần hỏi
ví dụ xe mình, đậu ngoài đường bị ăn trộm mất (ăn trộm lái cả xe đi), hoặc bị vặt gương mất thì giải quyết thế nào hả các thím

VIKO L

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, nếu va chạm mình sai thì:
1. BH thân vỏ đền mình là đương nhiên, nhưng có đền cho bên kia ko hay tự mình phải đền?
2. BHTNDS có đền cho mình không hay chỉ đền bên kia thôi?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hiện nay có khá nhiều những hồ sơ bào hiểu được khai báo là tự lùi xe vào bị bẹp mít; tự ủn vào cột nọ cột kia. Thậm chí có những vụ việc mà ộp "phổ biến kiến thức" cho nhau là tự đập....
Những kiểu như thếnhiều "chỗ" họ biết đấy ạ. Nó sẽ được quy vào tội trục lợi bảo hiểm.
Nó giống như đi sai làn, vượt đèn đỏ ẩm ầm, nhưng không bị tóm nên thấy nó bình thường.
Còn một ngày đẹp trời nào đó, hoặc các việc khác đã ổn ổn, hoặc khó ở gì gì đó.... họ đã chốt là làm thì chắc chắc sẽ có không ít người kêu "đen quá..."
Mà trục lợi từ 2 triệu trở lên thì không còn là "chuyện nhỏ" nữa rồi.

"Nếu mình sai, nó đền thẳng, nếu thằng kia sai, nó đền mình rồi đòi thằng kia.": Không có vụ đó đâu bác.
Nếu địch sai, bác tự đi kiếm thằng địch mà đòi, tùy theo ý thích của cá nhân bác.
Nó sẽ vỗ tay ủng hộ bác nhiệt tình, cả 2 tay 3 chân.

Bảo hiểm thân vỏ đền bác khi Bác sai, đã đành; hoặc khi không rõ/chưa rõ thủ phạm, ví dụ mất trộm hay bão tố, tùy theo nó ghi cái gì trong Insurance policy.

tuctuc2010

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, nếu va chạm mình sai thì:
1. BH thân vỏ đền mình là đương nhiên, nhưng có đền cho bên kia ko hay tự mình phải đền?
2. BHTNDS có đền cho mình không hay chỉ đền bên kia thôi?
1. Mình phải đền
2. Đền cho bên kia

Opel Astra

Xe điện
Hiện nay có khá nhiều những hồ sơ bào hiểu được khai báo là tự lùi xe vào bị bẹp mít; tự ủn vào cột nọ cột kia. Thậm chí có những vụ việc mà ộp "phổ biến kiến thức" cho nhau là tự đập....
Những kiểu như thếnhiều "chỗ" họ biết đấy ạ. Nó sẽ được quy vào tội trục lợi bảo hiểm.
Nó giống như đi sai làn, vượt đèn đỏ ẩm ầm, nhưng không bị tóm nên thấy nó bình thường.
Còn một ngày đẹp trời nào đó, hoặc các việc khác đã ổn ổn, hoặc khó ở gì gì đó.... họ đã chốt là làm thì chắc chắc sẽ có không ít người kêu "đen quá..."
Mà trục lợi từ 2 triệu trở lên thì không còn là "chuyện nhỏ" nữa rồi.
Thì để xong việc, hiển nhiên phải như thế mà bác.
Kiểu, anh lùi xe bẹp mông, anh cuống quá tiến lên sứt thêm tẹo mũi.
Thế là được Bảo hiểm chi trả.

Còn cái sự Thế quyền, chỉ có mấy cậu Sales là gào lên thôi.

ntpt38

Xe tải
BH TNDS đã có ai được bồi thường chưa?
Hình như thủ tục quá nhiêu khê, rắc rối.