[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Son23

Xe buýt
Ko rõ mấy cụ chê phụ nữ ly hôn nào là tự đề
cao mình, nào là hay hạ thấp người khác..., các cụ muốn cái gì nhỉ. Muốn phụ nữ ly hôn cúi gằm mặt xuống à, muốn phải ủ dột, phải tỏ ra thất bại à... Khoe con, khoe mình mạnh mẽ thì bị cho ra vẻ. Buồn bã ủ dột thì bị cho là ngu dại, thất bại. May mà đã ly hôn nghĩa là người phụ nữ ấy ko có nhu cầu sống bằng mồm thiên hạ, trong khi mồm thiên hạ ở xứ này nó mới khiếp đảm làm sao.

xukthal

Xe lăn
May mà đã ly hôn nghĩa là người phụ nữ ấy ko có nhu cầu sống bằng mồm thiên hạ, trong khi mồm thiên hạ ở xứ này nó mới khiếp đảm làm sao.
Giờ đỡ hơn nhìu rồi mợ :) Em thấy từ 8x các mợ toàn chủ động LH chứ ko phải cc ... #:-s

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Với em thì suy nghĩ rất đơn giản, luôn lấy sự trưởng thành của con cái làm thước đo cho hạnh phúc trong đời sống hôn nhân của cha mẹ ~o)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy có liên quan nhưng ít ạ.
Về cơ bản để có được một đứa trẻ mạnh khoẻ, xinh xắn, ngoan ngoãn và thông minh học giỏi thì bố mẹ cháu cũng phải rất tuyệt vời rồi mợ ah ~o)

Son23

Xe buýt
Giờ đỡ hơn nhìu rồi mợ :) Em thấy từ 8x các mợ toàn chủ động LH chứ ko phải cc ... #:-s
Vầng, đọc xong lắm còm em đâm thông cảm cho tất cả các dì các bác các ông bà hai bên của em ở quê. Họ học hết cấp 1, chỉ vừa biết đọc biết viết, cả đời ko ra khỏi lũy tre làng. Họ bảo tất cả những người phụ nữ định ly hôn: trừ khi chồng kề dao vào cổ, còn lại nó gái gú đâu đâu kệ, vẫn cứ là chồng mình. Đến các cụ ở đây chắc vớ vẩn cũng đại học, đi nọ đi kia, có hiểu biết so với xã hội, mà còn còm kiểu mỉa mai bỉ bôi, cũng không hơn gì các cụ ở quê mấy. Hẳn nào.

Yeuaibaygio

Xe container
Về cơ bản để có được một đứa trẻ mạnh khoẻ, xinh xắn, ngoan ngoãn và thông minh học giỏi thì bố mẹ cháu cũng phải rất tuyệt vời rồi mợ ah ~o)
Em thấy mỗi yếu tố ngoan ngoãn là hơi liên quan ạ.
Còn xinh xắn, thông minh học giỏi ít liên quan đến bố mẹ hạnh phúc thế nào.
Nhưng mà Cụ đã chuyển từ hạnh phúc sang tuyệt vời rồi, nghĩa nó lại xa thêm tí nữa 😅

Yeuaibaygio

Xe container
Vầng, đọc xong lắm còm em đâm thông cảm cho tất cả các dì các bác các ông bà hai bên của em ở quê. Họ học hết cấp 1, chỉ vừa biết đọc biết viết, cả đời ko ra khỏi lũy tre làng. Họ bảo tất cả những người phụ nữ định ly hôn: trừ khi chồng kề dao vào cổ, còn lại nó gái gú đâu đâu kệ, vẫn cứ là chồng mình. Đến các cụ ở đây chắc vớ vẩn cũng đại học, đi nọ đi kia, có hiểu biết so với xã hội, mà còn còm kiểu mỉa mai bỉ bôi, cũng không hơn gì các cụ ở quê mấy. Hẳn nào.
Em vẫn tin trên OF đó là số ít thôi Mợ ơi.
Nhiều cụ rất hiểu biết, lịch sự và không phát biểu gì, em vẫn tin là thế.

KLam

Xe hơi
Tại mợ đang có chuyện buồn và đặt nhiều kỳ vọng vào diễn đàn này - nơi mợ tin mọi người đều là trí thức nên mợ bị thất vọng đấy. Ở đâu cũng có người này người kia mà. Hơn nữa người hiểu và cảm thông thì có khi người ta ko lên tiếng vì người ta thấy chuyện đấy bình thường mà, có gì để tranh luận đâu. Chúc mợ luôn vui!

starsn

Xe điện
Tại mợ đang có chuyện buồn và đặt nhiều kỳ vọng vào diễn đàn này - nơi mợ tin mọi người đều là trí thức nên mợ bị thất vọng đấy. Ở đâu cũng có người này người kia mà. Hơn nữa người hiểu và cảm thông thì có khi người ta ko lên tiếng vì người ta thấy chuyện đấy bình thường mà, có gì để tranh luận đâu. Chúc mợ luôn vui!
Nguyễn Công Trứ chắc cũng là trí thức, nhưng vẫn rất cay nghiệt khi nói về nhân vật Kiều. Em nhớ có lần đọc một bài của ông hội trưởng nhà văn hay văn hoá gì đấy, chỉ nhớ là người rất trí thức, nói về em hoa hậu Bình Định gì cũng giọng rất v.v. Em cũng thấy em hoa hậu đấy hơi buồn cười nhưng con người với nhau, em ý có giết người gì đâu, hiểu biết thì bồi đắp qua thời gian, không cần phải cay nghiệt đến thế.

Đồng ý với mợ, trong thế giới của em thì em không gọi NCT là trí thức, vì với em người thực sự trí thức cần fact-oriented theo kiểu nhà khoa học (đánh giá khách quan không bị cảm xúc chi phối) hơn là đi áp góc nhìn của mình vào người khác.

Chỉnh sửa cuối:

Ba Ngơ

Xích lô
Mẫu hệ đâu mà mẫu hệ, nghe như công ty TNHH sản xuất trẻ em ấy ạ.
Cái công ty ấy trên ô tô phang có từ 2011 rồi cậu nhá ;)

Ô tô phang chấm nét ngày 18/2/2011
QUYẾT ĐỊNH
(V/v thành lập công ty cổ phần)
- Tên giao dịch: CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MAI VÀ SẢN XUẤT TRẺ EM

- Tên quốc tế: Trading & babies produce Joinstock Company (viết tắt là: TB JSC)

- Vốn điều lệ: 39000 $ ( ba vạn chín nghìn ô ba ma)

-Thành phần ban quản trị:
1. Mr Túng - 51% --> Chủ tịch HDQT
2. Số còn lại - 49%---> giữ các vị trí khác nhau ( sẽ có văn bản phụ lục)

-Ngành nghề kinh doanh:
1. Tư vấn hôn nhân, gạ gẫm, sui dại mọi người lập gia đình (kể cả người chưa muốn và người không thể)
2. Sản xuất trẻ em dưới mọi hình thức theo phương pháp truyền thống (đây là ngành nghề mũi nhọn của cty)
3. Tư vấn chuyên nghiệp phương pháp "chọc gậy bánh xe, ném đá các cuộc hôn nhân".

BQT chúng tôi xét hồ sơ xin việc đã quyết định cho các cụ sau đây làm công nhân sản xuất trực tiếp (các cụ đã có kinh nghiệm, và đã được đào tạo ở Mẽo) chúng tôi đã cho thử việc:

1. Cụ Xe bò kéo ô tô
2. Cụ Ruouquoclui
3. Cụ Giangsuki ( riêng cụ này có trách nhiệm làm quản đốc 1 phân xưởng ở Hà nam)

Trước mắt với mức lương cơ bản, các cụ sẽ được Công ty hỗ trợ thêm lương độc hại vì phải làm ca 3.

Công ty chúng tôi sẽ tuyển thêm công nhân. Cụ thể ra sao các cụ theo dõi trên bảng tin của Công ty.

KLam

Xe hơi
Nguyễn Công Trứ chắc cũng là trí thức, nhưng vẫn rất cay nghiệt khi nói về nhân vật Kiều. Em nhớ có lần đọc một bài của ông hội trưởng nhà văn hay văn hoá gì đấy, chỉ nhớ là người rất trí thức, nói về em hoa hậu Bình Định gì cũng giọng rất v.v. Em cũng thấy em hoa hậu đấy hơi buồn cười nhưng con người với nhau, em ý có giết người gì đâu, hiểu biết thì bồi đắp qua thời gian, không cần phải cay nghiệt đến thế.

Đồng ý với mợ, trong thế giới của em thì em không gọi NCT là trí thức, vì với em người thực sự trí thức cần fact-oriented theo kiểu nhà khoa học (đánh giá khách quan không bị cảm xúc chi phối) hơn là đi áp góc nhìn của mình vào người khác.
Em định viết là open-minded ý mợ ạ nhưng lúc ý bị bí từ tiếng việt nên em viết đại nhanh vì sợ mợ ý cả nghĩ lại mất ngủ.

Em cũng cố ko phán xét tư duy của người khác, vì nếu mình coi người ta là cổ hủ, người ta cũng có thể phán xét mình là mất gốc/mất nết :D. Nên em nghĩ cần nhất là tập trung làm mình vui chứ ko nên buồn vì vài quan điểm bâng quơ trên mạng.

xukthal

Xe lăn
Tại mợ đang có chuyện buồn và đặt nhiều kỳ vọng vào diễn đàn này - nơi mợ tin mọi người đều là trí thức nên mợ bị thất vọng đấy.
Giờ ko biết chứ ngày trc các cụ ghét lái xe lắm, con gái kén chồng ko đc lấy lái xe ;))

KLam

Xe hơi
Giờ ko biết chứ ngày trc các cụ ghét lái xe lắm, con gái kén chồng ko đc lấy lái xe ;))
Chắc là lái xe thuê mới bị ghét thôi chứ tự lái xe của mình đã được đưa vào tiêu chí kén chồng roài 8-}

xukthal

Xe lăn
Chắc là lái xe thuê mới bị ghét thôi chứ tự lái xe của mình đã được đưa vào tiêu chí kén chồng roài 8-}
Trên này toàn cc lái thuê cho vk ....mợ có ghét hem? :P

HVC

Xe buýt
5 cặp vc mà 2,3 đuôi ly hôn thì rồi sẽ 4,5 thôi; lý do em kg bàn nhưng thực sự có hiệu ứng tiêu cực đấy: vợ mình còn lo cho con cho Ck, bạn mà bỏ Ck kg con thì rảnh rỗi, chơi tẹt ga kiểu gì cũng khích bác rủ rê người chưa bỏ Ck, và rồi việc gì đến sẽ đến, em chứng kiến rồi!
Cụ nói đúng quá. Sẽ có lúc vợ chồng cơm ko lành, đứa bạn nó mà nói như tao là sướng nhất. Ngoài kia thiếu gì zai. Nó cũng làm tác động tâm lý đấy

seamannb

Xe buýt
Chả sao cả. Vấn đề của hôn nhân gia đình trẻ là có biết cách tôn trọng, cầu thị để hòa hợp, tìm điểm chung, xác định redline mỗi bên trong việc:
1. Dẹp cái tôi xuống để lắng nghe nhau nói chuyện.
2. Biết khoa học để tìm sự hòa hợp trong tình dục.
3. Cân nhắc hậu quả.
Ko làm đc 3 việc trên thì theo em sẽ có một bên chán nếu đã cố mãi một mình => gặp được gỡ (nếu đỏ) => ....
Next

langthangnoidau

Xe buýt