[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

TorienT

Xe container
Vn mình thường hay cố đến mức không thể nhìn nổi mặt nhau mới chịu buông á cụ, thế mới thành chuyện li hôn xong là khỏi nhìn mặt nhau luôn.
Thì nhà cháu thấy đặt bài toán ra sai béng rồi "chịu đựng vì con" với "hy sinh vì gia đình" với "thằng (con) đấy có quá xấu đâu" thì ra đáp số đúng thế nào được. Ơ kìa, mục đích ban đầu của hôn nhân các cụ mợ là để chịu đựng à.

Son23

Xe buýt
Các cụ hay nghĩ ly hôn là thù hận nhể. Vì các cụ chưa ly hôn nên tưởng thế thôi. Đau thương thù hận ngút trời chính là giai đoạn chưa ly các cụ nhé. Đúng kiểu chưa đủ độ để bỏ nhưng ko thể sống bình thường được. Sáng mở mắt ra chỉ thấy 1 ngày mệt mỏi sẽ bắt đầu. Tỉnh ngộ ra, giả dép lượn, nó nhẹ bẫng thằng người. Tất nhiên hai bên đều phải đối mặt với những khó khăn mới, nhưng chí ít biết được đã chấm dứt cái cũ ko ổn, kiểu vết thương hoại tử thì phải cắt, cắt xong dưỡng thương thôi, đúng thuốc thì liền nhanh, có gì phải ngồi liếm láp vết thương cho nó mệt mỏi ra.
Cái chính hai bên cần cư xử nice. Điều này nhà em làm được. Chu cấp đầy đủ, có việc gì của con cái bàn bạc bình thường. Ai muốn đưa con đi đâu cũng thoải mái. Đặc biệt, chả bao giờ có nhu cầu nói xấu nhau với con cái. Cái gì ra cái đó, 1 người chồng đầy lỗi lầm với mình nhưng vẫn trách nhiệm với con cái, điều đó em ghi nhận.

TorienT

Xe container
Cháu gặp đầy người li hôn nhưng họ sống cũng thấy bình thường, ung dung, có người kết hôn lại, có người sống 1 mình, có người có bạn trai, có đôi người vất vả (như cô bạn học phổ thông của cháu) nhưng tuyệt nhiên chưa thấy ai BẤT HẠNH. Không hiểu cụ lấy tiêu chuẩn gì để xếp cuộc sống họ vào nhóm bất hạnh.
Cháu cho rằng, bị xỉ vả, đánh đập, phản bội, lừa dối... mà ko dám thoát ra, sống ngậm đắng nuốt cay, nhẫn nhục mới là bất hạnh.
Đời người bất hạnh theo cháu là do mình yếu, mình ngu, mình hèn, mình sai, mình mù quáng chứ liên quan gì đến có li hôn hay không đâu.

Beu 4x4

Xe điện
Cụ thuộc dòng bảo thủ em ưng ... nhưng cụ bảo ngủ với đống thằng là cái tội hay xấu thì cháu thấy không hợp lý ... vì cũng đã người lớn và họ có quyền vì cái đó ko biết có phạm luật ko nữa?
Tất nhiên đã Ly dị thì trên mình đầy thương tích và hận thù rổ rá cạp lại thì ko thể như lần một được...
Nhưng em vẫn ủng hộ không hạnh phúc thì chia tay ...
“Ngủ với 1 đống thằng” hoàn toàn không tội hay xấu cụ ạ.
Ý của em khi viết điều đó là phụ nữ phải như thế rất khổ ạ. Nếu họ chủ động tìm khoái cảm thì cảm xúc cũng chai sạn dần đi. Mà bị động bởi những thằng đàn ông rình rập họ khi họ đơn thân thì cũng đều khổ cả. Càng cặp càng ngủ nhiều thằng thì càng trống vắng đi thôi trừ cái đội phải kiếm tiền từ đó.

Cụ cũng nói ủng hộ không hạnh phúc thì chia tay, em muốn sửa lại rằng không hạnh phúc Phải chia tay. Nhưng trước đó cần có trách nhiệm hơn khi lấy nhau và nhất là khi sống với nhau. Những người chưa đủ tr nhiệm này thì không xứng đáng đc hạnh phúc trừ khi gặp may khi đề về đúng số.
Đặc điểm dễ nhận ra đội này là hay đổ lỗi cho đối tác (chồng, vợ), hay đổ lỗi cho “không hợp”, “duyên số”… hoặc ít nhất là Không bao giờ nhìn nhận thấy lỗi tại mình.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Đời người bất hạnh theo cháu là do mình yếu, mình ngu, mình hèn, mình sai, mình mù quáng chứ liên quan gì đến có li hôn hay không đâu.
Thật ra sai từ lúc lấy nhầm người rồi. Ly hôn chỉ là một hình thức thừa nhận cái sai thôi.
Em vẫn nghĩ ly hôn là thiệt thòi cho tất cả các bên, gì thì gì cũng mất một quãng tuổi trẻ tươi đẹp vào một việc sai lầm, con cái bị ảnh hưởng theo những cách khác nhau. Còn ly hôn tất nhiên không phải điều tệ nhất rồi. Ai chả phải tiếp tục sống cho ngày mai.

TorienT

Xe container
Thật ra sai từ lúc lấy nhầm người rồi. Ly hôn chỉ là một hình thức thừa nhận cái sai thôi.
Em vẫn nghĩ ly hôn là thiệt thòi cho tất cả các bên, gì thì gì cũng mất một quãng tuổi trẻ tươi đẹp vào một việc sai lầm, con cái bị ảnh hưởng theo những cách khác nhau. Còn ly hôn tất nhiên không phải điều tệ nhất rồi. Ai chả phải tiếp tục sống cho ngày mai.
:D Cắt lỗ hay ôm cổ đợi hồi, đấy là nghệ thuật của các chứng sĩ.
P/s: Nhà em toàn nữ cường nên em thấy mấy màn ỉ ôi, đổ tại của chị em chán ngắt. Thấy ổn thì sống tiếp, không thấy ổn thì lượn, khóc lóc đổ tại làm quái gì. Cái thằng nó nghe mình khóc lóc, nó dỗ lúc mình đổ tại thì nó đã là chồng tốt bỏ làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
:D Cắt lỗ hay ôm cổ đợi hồi, đấy là nghệ thuật của các chứng sĩ.
Vâng, làm điều gì mình cho là tốt nhất, chứ chẳng ai nói hay được ạ. Hoặc cứ nhìn sang người khác thì khó sống lắm.

Ba Ngơ

Xích lô
Có điều này em ngờ ngợ, nhờ cụ admin giải đáp giùm. Có phải cụ xuk là ctv có thù lao không ạ :D
Ai hay chém ngoài cà phê cũng biết, cũng hiểu vụ đấy, nhưng không ai nói mà có mỗi mợ nói ra. Mà nói ra lại toàn nói đúng, nói thật ;))

starsn

Xe điện
Ai hay chém ngoài cà phê cũng biết, cũng hiểu vụ đấy, nhưng không ai nói mà có mỗi mợ nói ra. Mà nói ra lại toàn nói đúng, nói thật ;))
Em dốt lắm cụ êy, toàn không hiểu thứ mà ai cũng hiểu :)

Yeuaibaygio

Xe container
Thấy ổn thì sống tiếp, không thấy ổn thì lượn, khóc lóc đổ tại làm quái gì. Cái thằng nó nghe mình khóc lóc, nó dỗ lúc mình đổ tại thì nó đã là chồng tốt bỏ làm gì.
Chính giờ có con gái không lo vụ ly hôn nếu chúng nó không ở được với nhau vì việc đó cũng bình thường. Em chỉ lo trường hợp dây phải thằng thần kinh có vấn đề, yêu hay lấy rồi không bỏ được cứ nơm nớp mới là tệ nhất.

Thành Thị 1

Xe điện
Em có Ok 2 trường hợp của cụ gì ấy là bỏ ck là đúng là Ok là Hạnh fúc còn gì mợ. :D
Dù sao em cũng sorry cả mợ luôn ạ.
Chúc các mợ Hạnh phúc có nhiều thời gian lang thang mxh và những thớt này cổ vũ động viên các chị em còn ít thông tin về Hạnh phúc ợ!
😍😍
e níu áo cụ phát, thế theo cụ hạnh phúc là cái gì thế ạ???
Cái này ko phải là tấn công cá nhân, theo cụ thì vợ cụ có hạnh phúc ko????

TorienT

Xe container
Chính giờ có con gái không lo vụ ly hôn nếu chúng nó không ở được với nhau vì việc đó cũng bình thường. Em chỉ lo trường hợp dây phải thằng thần kinh có vấn đề, yêu hay lấy rồi không bỏ được cứ nơm nớp mới là tệ nhất.
Chọn người có quen biết như nhà em chả hạn thì yên tâm hơn đới.

Xe bọ xít

Xe container
Gớm, lại đồng nghiệp cơ quan cũ với cả bạn cô em em cô bạn… :))
Nói cho gẫy gọn thì ĐA SỐ phụ nữ bỏ chồng là bất hạnh, là sau đó sẽ cặp sẽ ngủ với 1 đống thằng mà cũng chả đâu vào đâu. THIỂU SỐ có thể thành công hạnh phúc con tim sẽ vui trở lại.
Nhưng trông vào cái đám THIỂU SỐ ấy thì 18h30 hàng ngày trông bọn trúng lô đề mà theo có khi còn dễ hơn bỏ chồng mà hạnh phúc ợ.
Cái gì thì cũng phải thống kê nó trung thực. Cụ cứ kể đc 2 tấm gương hạnh phúc em có thể kể cho cụ 20 tấm gương cọc cạch bất hạnh, dù là bất hạnh ng ta còn giấu đi ấy.
Mỗi chim mà hầu như là ko ngon vẫn phải nhắm mắt chén hoặc bắt ép phải chén. Đây hàng ngàn con chim, thích, hợp, ngon thì chén, đc lựa chọn, chim cứ bay lượn, hót ca và mình ngồi tuyền lựa, ngon mới chén… đấy E chỉ Vd 1 lĩnh vực rất nhỏ thế thôi, đã sướng gấp vạn khi chưa ly hôn mà cụ lại cho rằng ly hôn là bất hạnh với sẽ ngủ và cặp với đống thằng, toàn thằng ngon mới đc ngủ và cặp, chán bà lại tuyển thằng mới, sao lại bất hạnh đc.

Yeuaibaygio

Xe container
Chọn người có quen biết như nhà em chả hạn thì yên tâm hơn đới.
Mình tuyên truyền giáo dục thôi chứ chúng nó chọn đâu mình thông đấy thôi. Mà mấy F1 con, cháu gái nhà em hiện toàn bảo sẽ không lấy chồng. Có thể mấy nữa đến cảnh chúng ta có cháu nhưng chưa chắc đã có dâu, rể và thông gia đâu :)

Beu 4x4

Xe điện
e níu áo cụ phát, thế theo cụ hạnh phúc là cái gì thế ạ???
Cái này ko phải là tấn công cá nhân, theo cụ thì vợ cụ có hạnh phúc ko????
Hạnh phúc là vợ chồng lấy nhau đẻ đc thằng Phúc với con Hạnh ấy cụ,
Còn em em đang giai tân cụ thả áo em ra em đi lấy vợ đã dồi về giả nhời cụ,
Kkk

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng đó. Em ngồi điểm lại lớp c3 của em - trường chuyên của tỉnh,nên đều học hành sáng sủa, khá thành đạt. Hiệu trưởng trường c2, nhà báo của Đài Tiếng nói VN, kiểm sát viên...,em biết tầm 6 bạn ly hôn, 4 bạn đã tái hôn với những người ngang ngang về trình độ, thu nhập. Bạn giỏi nhất lớp và rất xinh thì tập 1 là 1 người chồng vô cùng nổi tiếng trong ngành nghề của anh ấy. Lấy nhau về, anh ấy cần 1 ng vợ quay về gia đình là chính, làm hậu phương đúng nghĩa, còn bạn ấy rất có năng lực nghề nghiệp, thăng tiến nhanh. Hai người ko đáp ứng đc yêu cầu của nhau, ly hôn văn minh. Anh kia sau lấy 1 ng vợ văn phòng đúng như yêu cầu của anh ấy, bạn lớp em cũng tập 2 và anh chồng này rất ủng hộ sự nghiệp của vợ dù cũng là 1 doanh nhân bận rộn. Vậy nên người có học thức, công việc ổn định... thì có ly hay không cũng vẫn luôn dễ đứng vững.
Cũng mừng vì những người trong những câu chuyện của mợ gặp đc mối ưng ý khi đi bước nữa. Cơ mà phải nói thiệt là qua các câu chuyện của mợ thì những người quen của mợ ly hôn nhiều nhỉ 🥲🥲🥲

Son23

Xe buýt
Cũng mừng vì những người trong những câu chuyện của mợ gặp đc mối ưng ý khi đi bước nữa. Cơ mà phải nói thiệt là qua các câu chuyện của mợ thì những người quen của mợ ly hôn nhiều nhỉ 🥲🥲🥲
Lớp gần 40 bạn thì ly hôn công khai 6, chưa tính em ko công khai :) Cơ quan có hơn chục mống, 3 mống ly. Cùng tầng gần chục nóc, 3 nóc ly. So với xưa là nhiều. Chính thớt này các cụ cũng bảo xung quanh ly hôn nhiều. Em nghĩ cái đáng bàn là làm sao để khi lựa chọn ly hôn, hãy cư xử đặt lợi ích con cái lên trên, ly hôn văn minh. Còn trước khi ly hôn, phần đông các cặp đôi đều đã từng cố gắng cứu vãn.

dpl

Xe lăn
Em hum trc lập thớt này lúc đang cãi nhau vs vợ. Nó cứ mở mồm ra so sánh với nhà bạn em
Sau hôm đó e chỉnh lại giờ ngoan rồi :))
Mọi khi e hay chiều và nhường vk, nhg sau vụ nói bậy thì e cứng luôn

Ba Ngơ

Xích lô

starsn

Xe điện
Mỗi chim mà hầu như là ko ngon vẫn phải nhắm mắt chén hoặc bắt ép phải chén. Đây hàng ngàn con chim, thích, hợp, ngon thì chén, đc lựa chọn, chim cứ bay lượn, hót ca và mình ngồi tuyền lựa, ngon mới chén… đấy E chỉ Vd 1 lĩnh vực rất nhỏ thế thôi, đã sướng gấp vạn khi chưa ly hôn mà cụ lại cho rằng ly hôn là bất hạnh với sẽ ngủ và cặp với đống thằng, toàn thằng ngon mới đc ngủ và cặp, chán bà lại tuyển thằng mới, sao lại bất hạnh đc.
Pn phải bất hạnh khi ly hôn thì đàn ông mới dễ được thành trung tâm vũ trụ & dễ thao túng pn :)