[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Yeuaibaygio

Xe container
Chỉ phản bội 3 lần
Lần 1 với phụ huynh của con
Lần 2 với đội bóng bầu dục
Lần 3 với dàn đồng ca nhà thờ.
Lại còn chuyện một ông có 6 đứa con, 5 đứa xinh trai đẹp gái cao ráo thông minh, chỉ 1 đứa vừa lùn vừa xấu lại học dốt.
Lúc ông chồng sắp sang thế giới bên kia mới lấy hết can đảm hỏi thật bà vợ xem đứa khác biệt kia có phải con mình không.
Bà vợ xúc động quá mới trả lời thật để ông ấy ra đi thanh thản, là chỉ có mỗi đứa đấy mới chính là con ông chồng.

just for fun

Xe lăn
Có thể cũng là số nhiều nhưng nhân vật chính tranh thủ chém gió tăng lên. Trong cùng diễn biến đó, một số diễn viên quần chúng chỉ chạy qua chạy lại nhưng không chịu kém cạnh nên cũng chém luôn là đã đóng vai phụ :))
Riêng vụ 23 là con số chuẩn nha, có danh sách kèm theo :))

just for fun

Xe lăn
Em tin Mợ hơn cụ To ạ :D
Mà lúc đó Mợ làm Trưởng ban thanh tra ND hay UBKT hay sao mà nắm rõ thía.
Đội hóng thôi :)) lâu lắm mới có 1 vụ nổi như thế, các cháu thanh niên thì chắc ko ngạc nhiên ko hóng hớt nhưng các cụ trung niên thì mắt chữ A mồm chữ O hết cả lượt. Có cụ ông còn thở dài bảo rằng, ai ko có tên trong bảng chấm công của ẻm là kém, 1 là nghèo ko có tiền, 2 là loại ko có quyền, 3 là đồ YSL :)) có người còn làm một cái nghiên cứu thống kê xem thử gu bạn này như thế nào nhưng rất tiếc là ko ra kết quả. Phân bố trải dài trên các độ tuổi, hình thức, học thức thì độ chụm thấp,độ biến thiên lớn nên nghiên cứu thất bại :))

Xechaybangcom

Xe điện
Cái này em nghĩ cũng thoáng (chắc vì em không phụ thuộc kinh tế):
1. Bố không lo cho con là thiếu trách nhiệm, không thực hiện đầy đủ nghĩa vụ.
2. Con nó vẫn nghĩ về nhà nội: đấy là việc của nó, mình tôn trọng và tạo điều kiện.
1 và 2 không nhất thiết phải phụ thuộc nhau.
Nếu bình thường thì đúng là thế, bạn em còn không một lời trách mắng bố nó vì nghĩ chấm dứt được đã là hạnh phúc rồi.
Nhưng em biết hơn mợ về hoàn cảnh bạn em, nên bình luận trước của em có nói rất thương đứa bé mới tí tuổi đã bị tổn thương nghiêm trọng.

Yeuaibaygio

Xe container
Đội hóng thôi :)) lâu lắm mới có 1 vụ nổi như thế, các cháu thanh niên thì chắc ko ngạc nhiên ko hóng hớt nhưng các cụ trung niên thì mắt chữ A mồm chữ O hết cả lượt. Có cụ ông còn thở dài bảo rằng, ai ko có tên trong bảng chấm công của ẻm là kém, 1 là nghèo ko có tiền, 2 là loại ko có quyền, 3 là đồ YSL :)) có người còn làm một cái nghiên cứu thống kê xem thử gu bạn này như thế nào nhưng rất tiếc là ko ra kết quả. Phân bố trải dài trên các độ tuổi, hình thức, học thức thì độ chụm thấp,độ biến thiên lớn nên nghiên cứu thất bại :))
Đấy chính vì cái đoạn thở dài ấy Mợ, nên ai cũng không muốn bị xếp vào danh sách yếu kém, thế nên em nghi có một số ăn không nói có :))

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu bình thường thì đúng là thế, bạn em còn không một lời trách mắng bố nó vì nghĩ chấm dứt được đã là hạnh phúc rồi.
Nhưng em biết hơn mợ về hoàn cảnh bạn em, nên bình luận trước của em có nói rất thương đứa bé mới tí tuổi đã bị tổn thương nghiêm trọng.
Vâng Cụ. Nói thế thôi chứ ai chả xót con. Mình có thể mua cho nó căn nhà nhưng cũng có thể xúc động khi bố nó mua cho nó cái xe ô tô đồ chơi.

Yeuaibaygio

Xe container
Cái cần khảo sát lại không khảo sát, đi nghiên kứu mấy cái độ tuổi, hình thức,.học thức... chả trách ra vô nghiệm ;))

TorienT

Xe container
Hoặc là mẫu chưa đủ lớn hoặc là nghiên cứu chưa đi sâu rồi.

Son23

Xe buýt
Em vừa nhận được tin cô bé đồng nghiệp ở cơ quan cũ, cuối 8x, ly hôn gần 5 năm, đã lấy tập 2. Tập sau giai trẻ, chưa vợ, đã kiên trì theo đuổi, thuyết phục cô ấy, yêu thương đứa con riêng, và chính tình cảm của đứa bé với Chú mà bà mẹ trẻ quyết định tiến tới hôn nhân. Nếu nói lý do ly hôn tập 1, chắc chắn quá đỗi quen thuộc ở xứ Á Đông này. Gia đình nhà chồng giàu có ở vùng nông thôn Bắc Bộ, sinh được cháu trai hẳn hoi. Sơ sơ em nghe thì đại gia đình và anh chồng đều quá gia trưởng. Bé này khá ôn hòa dễ tính nhưng cũng ko quá bi lụy. Nó chỉ nói 1 câu khi kể lại: cảm giác ko đc tôn trọng, ko có chút tiếng nói nào trong hôn nhân, cái gì cũng do đại gia đình và bmc quyết...Chỉ thế thôi mà nó ôm con dứt áo ra đi dù phải thuê nhà.
Hôm nay em cũng lại nhận thêm 1 thiếp cưới của 1 chị cũng đã hơn 40t, ly hôn gần 10 năm. Nhìn ảnh cưới đẹp, cả hai cùng rạng rỡ, con riêng đều đã lớn, họ coi như quay lại đời sống vợ chồng son, ko vướng bận gì, kinh tế đều vững.
Thật là trùng hợp, đang đọc thớt này thì toàn đi ăn cưới tập 2 của các cô vợ. Nữ quyền hay ko thì em ko biết, nhưng so sánh với nhiều bà nhiều mẹ đã từng chảy nước mắt kể cho em nghe về hôn nhân của họ, chỉ để giữ gia đình cho con hoặc sợ định kiến xh, em thấy mừng cho mấy ng quen của em, dũng cảm đi tìm hạnh phúc mới. Trước khi cưới tập 2, họ đều sống kín đáo, tập trung nuôi con, thậm chí đăng ảnh cưới lên nhiều ng quen mới biết họ đã ly hôn chồng 1. Khác hẳn hình ảnh phụ nữ ly hôn mấy cụ vẽ lên ở những trang đầu.

Lanlinh

Xe hơi
Bạn cháu 7x đời cuối, 2 người ly hôn 6 người vui. Đôi này lấy nhau có 2 trai, li hôn xong bạn vợ lấy 1 CEO người nước ngoài đẻ thêm 1 cô con gái, chồng mới bạn này có 1 cậu con trai đã trưởng thành.
bạn chồng lấy thêm vợ (cũng li hôn, có 1 cô con gái riêng) đẻ thêm được 1 trai 1 gái. Bạn vợ mới này làm mai cho chồng cũ của bạn ấy lấy vợ (là nhân viên của bạn vợ mới) đẻ được 2 gái.
Các bạn này đi học trường tư, ở trường tư có chính sách anh chị em thì được giảm học phí. Các bạn này đều học chung 1 trường nên mỗi lần khai là loằng hết cả ngoằng phức tạp hơn việc lập gia phả họ.
có 1 điều là mấy đôi này vẫn chơi với nhau. Đôi khi ông chồng đi đón con đang ở nhà vợ cũ thì tiện thể đón luôn con riêng của vợ cũ với chồng sau về chơi mấy hôm. Có lần còn thấy con riêng vợ cũ và con chung vợ mới diện váy đôi chạy tung tăng dưới sân chung cư. Còn bà vợ của chồng cũ bà vợ mới ấy, có khi còn nhắn tin đi phép đón luôn cả đống đấy (tổng là 7 đứa) đi ăn. Có lần còn thêm cả con riêng của chồng mới bà vợ cũ sang VN chơi cũng đi cùng. Tóm lại gia phả nhà đó xoắn hết cả não. Các bạn ấy tươngtác khá vui và văn minh trên FB của nhau.
Đọc đi đọc lại mới lần ra các mối quan hệ😃😃😃